[Cần bán] Bếp từ VIP thanh lý

Số điện thoại
0988416899
Giá
7,500,000 VNĐ
Địa chỉ
Ngọc Hà

HANOICity

Xe điện
Em vẫn chưa hiểu bếp này sx năm bao nhiêu - search trên mạng thấy cũng nhiều - mà rẻ
Dạ, như em tìm hiểu thì thấy bếp này là model đặc biệt, không phải bản thương mại nên hãng không hề ghi tháng năm sản xuất như các model khác, không hiểu hãng hàm ý điều gì? Loại bếp này khác hoàn toàn những bếp khác dù hình thức bên ngoài giống nhau, khác từ chất liệu phích cắm, chất liệu mặt bếp, thiết kế mainboard, chất liệu mặt điều khiển... dù đến nay năm 2024 mẫu mã vẫn y hệt, các thông số hay chức năng full nhưng vẫn để ẩn trong lòng chứ khg đánh dấu phô ra mặt bếp như ở bản thương mại. Giá cả, model... các shop bán thì phải gọi điện hỏi mới biết rõ như thế nào ạ. Nếu chỉ xem qua thì thấy nó cũng rẻ thôi ạ, em mua đắt so với thời điểm các năm trc là điều em cũng nhận thấy và em khẳng định là em không có ý định mua rẻ. Còn hình thức các model thì khá là giống nhau, chỉ nhìn qua thôi thì cũng khó phân biệt.

Chỉnh sửa cuối:

tranthuha

Xe hơi
Dạ, đúng rồi mợ. Câu chuyện vẫn là tiền - hàng thôi ạ. Bỏ ra khoảng 50tr mua cái bếp mới giống như thế thì quả thực là em không thể.
Thêm nữa thì giang hồ đôn thổi về dòng bếp kz km22b này ghê gớm lắm nên em tính bài đánh đổi này.
Ban đầu em định mua cái bếp mov của panasonic vn đang bán ở vn, nhưng sau khi bị hội chơi đồ nhật bãi tẩy não, và tìm hiểu về các công nghệ bếp từ nhật nội địa vs (đức + trung) thì em cũng thấy mình cần trải nghiệm thêm bếp từ của nhật, hàng nội địa và đích danh là em bếp này. Có vất vả chút, có hồi hộp chút nhưng quả thực khi đã chọn đúng, thêm phần nhiều may mắn nữa thôi là có kết quả đánh đổi tốt ạ. Rất tiếc duyên này chưa bền lâu.
nói thật là cháu ko có ý gì đâu, cháu thấy có 1 đồng chí chuyên bán hàng nhật nguyên hộp dươi Hoàng Quốc Việt, ko biết có phải do cháu đọc nhầm ko mà nguyên hộp mới có hơn 10 củ. Chắc ko phải mordern này thì phải. nghe bác kể chuyện mua con bếp mà nghe có vẻ khó khăn vậy. Tưởng 20 mới khó chứ tầm dưới 10 củ cháu nghĩa đồ bếp nhật dùng rồi cũng ko phải là ko có, và cũng ko phải là phải giành giật nhau sợ hết không có cái mà mua. Suy nghĩ của cháu nông cạn nên có bình luận gì sai bác bỏ qua.

HANOICity

Xe điện
nói thật là cháu ko có ý gì đâu, cháu thấy có 1 đồng chí chuyên bán hàng nhật nguyên hộp dươi Hoàng Quốc Việt, ko biết có phải do cháu đọc nhầm ko mà nguyên hộp mới có hơn 10 củ. Chắc ko phải mordern này thì phải. nghe bác kể chuyện mua con bếp mà nghe có vẻ khó khăn vậy. Tưởng 20 mới khó chứ tầm dưới 10 củ cháu nghĩa đồ bếp nhật dùng rồi cũng ko phải là ko có, và cũng ko phải là phải giành giật nhau sợ hết không có cái mà mua. Suy nghĩ của cháu nông cạn nên có bình luận gì sai bác bỏ qua.
Dạ, trước hết cảm ơn mợ đã tâm sự. Thật tình suy nghĩ của mỗi người em cũng phần nào hiểu qua những lời trên đây hay qua điện thoại.
Còn nguyên nhân tại sao lại phải khổ vậy thì em xin giải thích như sau. Cánh đàn ông tụi em có nỗi khổ thứ nhất, đó là khổ vì các chị em xinh đẹp, mà tất cả các chị em đều xinh đẹp cả nên nỗi khổ này lớn lắm lắm ạ.
Nỗi khổ tiếp theo là vì đam mê. Ông nào đam mê âm nhạc thì lại đèo thêm nỗi khổ nhạc cụ, dụng cụ âm thanh, ông nào đam mê hội hoạ thì lại đèo theo nỗi khổ đam mê những bức tranh, ông nào đam mê xây dựng thì đèo theo nỗi khổ cả đời đi xây, xây cho nhà cao cao cao mãi..., còn ông nào đam mê kỹ thuật thì lại khổ về bộ môn kỹ thuật. Vậy mợ kết luận em khổ vì những gì ạ?
Còn các cụ thấy em nói có đúng không ạ? Chưa đúng, chưa đủ thì em xin mời các cụ góp ý thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tranthuha

Xe hơi
Nghe Cụ chủ nâng tầm cái bếp e cứ tưởng mình đang ở năm 198x :(( . Nhưng phải công nhận là Cụ có năng khướu marketing vodka Cụ
Nghe cụ ấy tả cháu ko nỡ vào nói lời phũ phàng cụ ạ. Thực ra cái bếp trên cháu thầy cũng ko có gì là ghê gớm. Giờ ra các cửa hàng đồ Nhật cháu ko nghĩ là khó đến mức ko tìm dc con nào ngon.

berryfun

Xe điện
Nghe cụ ấy tả cháu ko nỡ vào nói lời phũ phàng cụ ạ. Thực ra cái bếp trên cháu thầy cũng ko có gì là ghê gớm. Giờ ra các cửa hàng đồ Nhật cháu ko nghĩ là khó đến mức ko tìm dc con nào ngon.
Cụ ý tốt nghiệp cao đẳng tổng hợp văn =)) =)) =))

tranthuha

Xe hơi
Chắc vậy, cháu còn thua xa. Chắc cụ ấy tâm huyết với cái bếp này lắm. Mà đã tâm huyết ntn thì nên giữ lại làm kỷ niệm, ko kiếm dc cái bếp thứ hai đâu.

HANOICity

Xe điện
Nghe Cụ chủ nâng tầm cái bếp e cứ tưởng mình đang ở năm 198x :(( . Nhưng phải công nhận là Cụ có năng khướu marketing vodka Cụ
Chắc vậy, cháu còn thua xa. Chắc cụ ấy tâm huyết với cái bếp này lắm. Mà đã tâm huyết ntn thì nên giữ lại làm kỷ niệm, ko kiếm dc cái bếp thứ hai đâu.
Những điêù các cụ mợ băn khoăn, người tiêu dùng đã hiểu từ lâu rồi ạ. Thời buổi công nghệ phát triển như thế này, thế kỷ 21 rồi nhưng vẫn ngồi quanh ấm chè, đoán già đoán non vì chưa biết được làm thế nào mà người xưa xây được kim tự tháp ai cập đâu ạ. Công kích thì phải dựa vào kỹ thuật của bếp, hiện trạng bếp và giá thị trường chứ ạ, bỏ bóng đá người là phạm quy rồi.
Tựu trung lại là phải làm sao cho siêu rẻ mới dừa lòng. Có cụ trẻ khoe chuyên tự nhập siêu rẻ hàng từ nhật, khoe đường link người bán chiếc bếp như trên, khoe có em đang ở bên nhật và chuyên mua hộ hàng gửi về, nhưng ép giá thòi mịa nó ruột già em ra, đòi phải thanh lý còn dưới nửa giá thì mới đúng là người mua phải đi thanh lý, dặn đi dặn lại em rằng bán thì hãy bán cho cụ trẻ, khôn thía thì sống lâu phải biết. Em bèn bảo với cụ trẻ rằng vậy cụ giỏi hơn em thì nên tự nhập, mua qua em làm gì. Cụ trẻ kêu vì nó kồng kềnh nên hơi ngại... balabala rồi lại nói " em đã mua thì sẽ mua bếp mới..." khôn thía sống lâu phải biết.
Em cao đẳng văn khoa nên nói xuông, nó không có cơ sở khoa học kinh tế thị trường, hay khoa học kỹ thuật gì, các cụ mợ thông cảm ạ.
Hôm trc em nghe các cụ kháo nhau, trên này giờ có nhiều đội chuyên đi săn hàng thanh lý, ép giá để mua cho rẻ rồi lại bach cửa hàng, quay vòng thế thì chả mấy mà giầu, khôn thía sống lâu phải biết.
Mà thế này thì sẽ mất đi tính giao lưu của chúng ta bấy lâu nay.

Chỉnh sửa cuối:

HANOICity

Xe điện

Cái phích cắm của model này nhìn cũng đã thấy uy tín, phân biệt với những model khác bé hơn và là phích cắm đúc, mainboard của model này cũng khác biệt hẳn.

tranthuha

Xe hơi
Những điêù các cụ mợ băn khoăn, người tiêu dùng đã hiểu từ lâu rồi ạ. Thời buổi công nghệ phát triển như thế này, thế kỷ 21 rồi nhưng vẫn ngồi quanh ấm chè, đoán già đoán non vì chưa biết được làm thế nào mà người xưa xây được kim tự tháp ai cập đâu ạ. Công kích thì phải dựa vào kỹ thuật của bếp, hiện trạng bếp và giá thị trường chứ ạ, bỏ bóng đá người là phạm quy rồi.
Tựu trung lại là phải làm sao cho siêu rẻ mới dừa lòng. Có cụ trẻ khoe chuyên tự nhập siêu rẻ hàng từ nhật, khoe đường link người bán chiếc bếp như trên, khoe có em đang ở bên nhật và chuyên mua hộ hàng gửi về, nhưng ép giá thòi mịa nó ruột già em ra, đòi phải thanh lý còn dưới nửa giá thì mới đúng là người mua phải đi thanh lý, dặn đi dặn lại em rằng bán thì hãy bán cho cụ trẻ, khôn thía thì sống lâu phải biết. Em bèn bảo với cụ trẻ rằng vậy cụ giỏi hơn em thì nên tự nhập, mua qua em làm gì. Cụ trẻ kêu vì nó kồng kềnh nên hơi ngại... balabala rồi lại nói " em đã mua thì sẽ mua bếp mới..." khôn thía sống lâu phải biết.
Em cao đẳng văn khoa nên nói xuông, nó không có cơ sở khoa học kinh tế thị trường, hay khoa học kỹ thuật gì, các cụ mợ thông cảm ạ.
Hôm trc em nghe các cụ kháo nhau, trên này giờ có nhiều đội chuyên đi săn hàng thanh lý, ép giá để mua cho rẻ rồi lại bach cửa hàng, quay vòng thế thì chả mấy mà giầu, khôn thía sống lâu phải biết.
Mà thế này thì sẽ mất đi tính giao lưu của chúng ta bấy lâu nay.
Cụ bán dc giá cao như trên thì chúc mừng cụ thôi. Nhưng trên otofun này nhiều cụ thông minh lắm, cháu ko nghĩ là họ lại đi mua lại đồ Nhật cũ với giá cao hơn các cửa hàng chuyên đồ Nhật mà lại không được có bảo hành, các cửa hàng chuyên đồ thì ngoài bảo hành họ còn có nhiều phụ kiện thay thế kịp thời, bản thân cháu cũng đang dùng tủ lạnh, điều hòa, nồi cơm điện, máy rửa bát của Nhật nhưng cháu toàn mua ở những cụ có thương hiệu uy tín trên này.

HANOICity

Xe điện
Cụ bán dc giá cao như trên thì chúc mừng cụ thôi. Nhưng trên otofun này nhiều cụ thông minh lắm, cháu ko nghĩ là họ lại đi mua lại đồ Nhật cũ với giá cao hơn các cửa hàng chuyên đồ Nhật mà lại không được có bảo hành, các cửa hàng chuyên đồ thì ngoài bảo hành họ còn có nhiều phụ kiện thay thế kịp thời, bản thân cháu cũng đang dùng tủ lạnh, điều hòa, nồi cơm điện, máy rửa bát của Nhật nhưng cháu toàn mua ở những cụ có thương hiệu uy tín trên này.
Vâng, mợ cũng tinh ranh thật xuất sắc chứ khg như ban đầu em tưởng mợ nhỉ. Hàng nhiều, giá cả phong phú, thoải mái chọn mợ ạ. Em mua đắt nên em chịu đắt, em là người mua tiêu dùng nên không đủ thông thái với bên bán hàng, thậm chí em còn khg dám mặc cả nữa. Thích bớt ít hay nhiều? Thích zin 100% không? họ đều đáp ứng đc hết ạ, vì tất cả các model dù ít tiền hay nhiều tiền, đời cũ hay đời 2024, hãng đều thiết cơ bản giống nhau, chỉ khác ở chất liệu. Em đã thêm vào đầu tiêu đề là đồng nát - giá chát rồi ạ.
Nếu không có cụ nào tốt duyên hơn em, có nghĩa là số phận đã muốn chiếc bếp phục vụ riêng em. Bàn bếp, căn bếp rộng thênh thang 50m2, em khg lo chỗ để thêm em nó đâu.
Có loại đồ gì em vẫn dùng mà thừa thì em bán, khg dùng đến nữa thì em biếu chứ khg phải cái gì em cũng đem bán. Hôm nhà thay đồ mới, biếu các cụ 2 cái tủ quần áo full gỗ lim ta sạch đẹp, có cụ đến còn ngạc nhiên hỏi: sao trên of em thấy cái gì người ta cũng bán, từ cái chẳng đáng giá, mà anh lại đem cho 2 cái tủ tốt và đẹp ntn?

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Chắc chắn mục đích chính của chủ thớt là muốn khoe bếp - các cụ lại cứ nhầm là cụ ấy bán bếp 🤣

freeman1

Xe hơi
Đây là khả năng chịu áp và dòng của cái phíc cắm, nó chẳng liên quan gì tới cái bếp của cụ có thể dùng với điện áp 250V như cụ nói đâu ah. Thiết bị nội địa nhật cũng dùng ở điện áp 100V và 200V +
- 10% thôi cụ nhé, còn tới 250V nó là chuẩn của châu âu rồi.
Thấy cụ mua bán cái bếp 2nd mà cụ vất vả quá, từ việc săn lùng bằng được vì nó quá tốt quá đặc biệt xong lại đến việc đưa em nó lên đường. Em cũng nể cụ ở khả năng kiên trì để tìm hiểu về cái bếp

HANOICity

Xe điện
Đây là khả năng chịu áp và dòng của cái phíc cắm, nó chẳng liên quan gì tới cái bếp của cụ có thể dùng với điện áp 250V như cụ nói đâu ah. Thiết bị nội địa nhật cũng dùng ở điện áp 100V và 200V +
- 10% thôi cụ nhé, còn tới 250V nó là chuẩn của châu âu rồi.
Thấy cụ mua bán cái bếp 2nd mà cụ vất vả quá, từ việc săn lùng bằng được vì nó quá tốt quá đặc biệt xong lại đến việc đưa em nó lên đường. Em cũng nể cụ ở khả năng kiên trì để tìm hiểu về cái bếp
View attachment 8790647
Cụ lại chém ẩu rồi, hà nội khg vội đc đâu.
Nguyên văn em nói là chịu đc nguồn vào, em show spec của hãng đó lên để mọi người cùng biết, còn tại sao nó chịu đc nguồn vào như vậy thì hãy nhìn xuống mạch điện đầu vào. Tự nhiên hãng panasonic lại dám in cái dòng đó lên à?
Giờ cụ lại nhét giẻ miệng em thế thì thể hiện cái gì?
Còn điện áp hoạt động và dải điện áp hoạt động cụ xem lại, em đăng ngay tại đầu bài rồi đó.
Về phần vất vả, trc hết em rata cảm ơn câc cụ đã quan tâm và tung hứng, thật thà mà nói, em chơi bên quán cà phê chán quá nên sang đây cũng vừa là để tiêu khiển, vừa may gặp đc nhóm cụ ở chợ âm phủ vào tiếp chuyện. Cụ có thấy bài bán hàng nào mà lại như bài này khg? Nhưng vui thôi, đừng vui quá em chán là đóng bài đấy.

HANOICity

Xe điện
3k lượt xem rồi, kakaka đem đổi lấy ngựa thôi, cuối năm lại đi bán ngựa.