[Cần bán] Bếp từ VIP thanh lý

Số điện thoại
0988416899
Giá
7,500,000 VNĐ
Địa chỉ
Ngọc Hà

tranthuha

Xe hơi
con splier của cháu dùng từ 2020 vẫn chưa hỏng, ko cháu cũng kiếm 1 em này để lắp

Đào Xuân hán

Xe tải
View attachment 8786028
ngoài lề tí, tham khảo các cụ con bếp này ghi made in japan, điện 220v xuất khẩu. không rõ chất lượng ntn, tầm 16tr hơn tí.
ưu điểm là cảm ứng và 1 số chức năng an toàn cơ bản của nhà pana thì ok, với mình thích 2 từ là đủ.
Bếp từ Panasonic KY-C227EHRA
Nhà em đang dùng con này từ năm 2016,vẫn chưa vấn đề gì,mặt bếp gấu nhà em mỗi lần nấu xong đợi nguội mới lau chùi nên mặt bếp vẫn như lúc mua,dễ dùng,tiết kiệm điện.Em đánh giá OK

HANOICity

Xe điện
con splier của cháu dùng từ 2020 vẫn chưa hỏng, ko cháu cũng kiếm 1 em này để lắp
Để có đc đúng loại bếp bản đặc biệt này, lại chọn đc chiếc ưng ý thì em phải đi săn đấy mợ ạ, hàng đẹp nên mua như ăn cướp ấy chứ, thậm chí còn đã phải xác định mất tiền cọc nếu hàng xấu vì có đc nhìn tận nơi đâu ạ. Nhưng may mắn là mọi việc đều tốt đẹp cả khi tận tay sờ vào bếp, ơn Giời.

Chỉnh sửa cuối:

Lexus 717

Xe điện
Em cũng không biết so sánh như thế nào cho đúng trg trường hợp giá cả lên cao như vậy, em cũng hỏi người bán là sao giá cao hơn năm trước? người bán có nói là hàng này giờ khó kiếm hơn nên giá thời điểm hiện tại là như vậy ạ. Em cũng xem và hỏi 1 số nơi, nhưng cuối cùng em vẫn chốt chiếc này ạ. Giả sử năm sau xuống còn 1tr thì em cũng vẫn khg ân hận hay trách gì người bán, em mua ở thời điểm hiện tại ạ.
Khổ thân cụ! Mất công lọ mọ mà chả đâu vào đâu. Em thấy các trang bán hàng họ bán rẻ hơn của cụ! Nhà em dùng bếp từ cũng toàn đồ Nhật nhưng em mua mới cũng chỉ hơn 10tr.

Lexus 717

Xe điện
em thích bỏ cái lò nướng đi hơn cụ ah.
Lò nướng của nó dùng hay phết đấy cụ! Mùa đông em hay nướng hạt dẻ....đời đầu dùng bếp có lò nướng, tủ đặt theo bếp nên giờ thay mới cũng y chang thế đặt vào thôi.

toankhuc

Xe hơi
Họ đề vậy nhưng kg có hàng đâu ạ, bếp mã này mỗi năm lại lên giá cả triệu nên năm nay em phải mua cao hơn năm trc cụ ạ. Và bếp của em mua là nguyên zin, rất ít dùng vì mặt bếp như mới, các cụ mua thì đc sờ tận tay, xem tận mắt chứ khg phải như em đi chơi trò may dủi ạ.
Thế cụ để lại cất tủ như cất vàng mỗi năm lãi cả triệu bán làm gì cho phí đi

HANOICity

Xe điện
Thế cụ để lại cất tủ như cất vàng mỗi năm lãi cả triệu bán làm gì cho phí đi
Có thể với cụ là thế, nhưng với em thì không ạ, bởi thế em mới bán, dù có thiệt hại chút cũng vẫn bán cụ ạ. Và như em đã nói ở phần trên, em mua đc là ở thời điểm hiện tại chứ khg phải thời điểm 3 năm về trc như có cụ nói đã mua giá từ 5tr và thời điểm năm ngoái hơn 6tr đến 7tr. Nhưng vài tháng nữa còn 1tr thì em cũng khg ân hận hay trách gì người bán cả cụ ạ, quan điểm em rất rõ ràng và thực tế, người thực việc thực thời gian thực.
Còn thế giới bây giờ rộng mở, các cụ có thể dễ dàng biết được giá của những chiếc bếp, thực tế thương gia vn năm 2019 đã bán với giá tb khoảng hơn 6tr đồng. Tất nhiên có những chiếc đắt hơn hoặc có chiếc rẻ hơn, tùy người mua chọn thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

HANOICity

Xe điện
Khổ thân cụ! Mất công lọ mọ mà chả đâu vào đâu. Em thấy các trang bán hàng họ bán rẻ hơn của cụ! Nhà em dùng bếp từ cũng toàn đồ Nhật nhưng em mua mới cũng chỉ hơn 10tr.
Họ đề vậy nhưng kg có hàng đâu cụ ơi, trc khi mua em cũng tham khảo cả rồi, các cụ xem khơi khơi thế rồi bảo giá nó thế, bếp mã này mỗi năm lại lên giá cả triệu nên năm nay em phải mua cao hơn năm trc cụ ạ. Và bếp của em mua là nguyên zin, rất ít dùng, mặt bếp như mới, giá nó cũng cao theo chuẩn rồi, các cụ giờ mua thì đc sờ tận tay, xem tận mắt chứ khg phải như em đi chơi trò may rủi.
Thật sự bán đi em cũng rất tiếc cái giá trị của nó ấy chứ ạ, còn công xá hay chút tiền bạc thì cũng sẽ khg là vấn đề lớn, cũng là 1 lần trải nghiệm của đam mê, do vậy cái mình đc sẽ nhiều hơn, cũng như em đag hầu chuyện các cụ đây .

Chỉnh sửa cuối:

HANOICity

Xe điện

Căn bếp nào của em cũng đều sử dụng bếp từ dương, khg có chỗ cho bếp âm. Là do sở thích cá nhân thôi ạ.

tranthuha

Xe hơi
Để có đc đúng loại bếp bản đặc biệt này, lại chọn đc chiếc ưng ý thì em phải đi săn đấy mợ ạ, hàng đẹp nên mua như ăn cướp ấy chứ, thậm chí còn đã phải xác định mất tiền cọc nếu hàng xấu vì có đc nhìn tận nơi đâu ạ. Nhưng may mắn là mọi việc đều tốt đẹp cả khi tận tay sờ vào bếp, ơn Giời.
ôi sao phải khổ vậy, mình có tiền xem ok thì mua, hàng giờ đầy ra, chỉ sợ ko có tiền mua thôi

HANOICity

Xe điện
ôi sao phải khổ vậy, mình có tiền xem ok thì mua, hàng giờ đầy ra, chỉ sợ ko có tiền mua thôi
Dạ, đúng rồi mợ. Câu chuyện vẫn là tiền - hàng thôi ạ. Bỏ ra khoảng 50tr mua cái bếp mới giống như thế thì quả thực là em không thể.
Thêm nữa thì giang hồ đôn thổi về dòng bếp kz km22b này ghê gớm lắm nên em tính bài đánh đổi này.
Ban đầu em định mua cái bếp mov của panasonic vn đang bán ở vn, nhưng sau khi bị hội chơi đồ nhật bãi tẩy não, và tìm hiểu về các công nghệ bếp từ nhật nội địa vs (đức + trung) thì em cũng thấy mình cần trải nghiệm thêm bếp từ của nhật, hàng nội địa và đích danh là em bếp này. Có vất vả chút, có hồi hộp chút nhưng quả thực khi đã chọn đúng, thêm phần nhiều may mắn nữa thôi là có kết quả đánh đổi tốt ạ. Rất tiếc duyên này chưa bền lâu.

Chỉnh sửa cuối:

namson229

Xe điện
Em hỏi cụ chủ và các cụ tý, dùng con này lại phải mua thêm cái biến thế 200v hay vẫn dùng 220v được ạ, dùng điện 220 cho thiết bị 200 thì thiết bị có nhanh tèo không ạ?
e có con pana, hình thức giống con này, cứ điện lưới dùng bình thường, giờ điện ở HN cũng chuẩn 220V; mà bếp từ 200V; e dùng mấy năm rồi; hình như điện áp chênh nhiều so với 200V là bếp báo lỗi; đợt e mua có hơn 4tr thôi

HANOICity

Xe điện
e có con pana, hình thức giống con này, cứ điện lưới dùng bình thường, giờ điện ở HN cũng chuẩn 220V; mà bếp từ 200V; e dùng mấy năm rồi; hình như điện áp chênh nhiều so với 200V là bếp báo lỗi; đợt e mua có hơn 4tr thôi
Bếp em chọn thì thông số từ hãng đưa ra là thế này ạ, chịu được nguồn vào 30A 250V. Em hoàn toàn yên tâm, không biết các cụ có còn băn khoăn thông số nào nữa khg ạ? Chẳng hạn có tốn điện không?

Chỉnh sửa cuối:

Lexus 717

Xe điện
Không đơn giản vậy đâu! Nhà dùng Lioa cho điện áp chuẩn 220V, bếp cũ dùng không sao, đợt thay bếp mới thì nó liên tục báo lỗi điện áp! Gọi chủ cửa hàng thì bảo kiểm tra lại nguồn bị điện cao....Voltmeter báo chuẩn 220v, nếu lỗi Lioa thì Voltmeter nó sẽ phải báo điện thế cao hơn nhưng ở đây vẫn chuẩn=> con chip chặn dòng nó bị non điện áp. Kết cục thay cục Lioa mới điện áp ra 217V bếp chạy ngon luôn. Các cụ lưu ý dùng hàng Nhật điện 200V rất hay bị nhất là mùa hè! Mùa hè dùng điện nhiều nên ngành điện chủ động tăng điện thế để bù sụt áp nên có nơi điện lên 230V, thậm chí có nơi 240V bếp khỏi dùng luôn!

namson229

Xe điện
Không đơn giản vậy đâu! Nhà dùng Lioa cho điện áp chuẩn 220V, bếp cũ dùng không sao, đợt thay bếp mới thì nó liên tục báo lỗi điện áp! Gọi chủ cửa hàng thì bảo kiểm tra lại nguồn bị điện cao....Voltmeter báo chuẩn 220v, nếu lỗi Lioa thì Voltmeter nó sẽ phải báo điện thế cao hơn nhưng ở đây vẫn chuẩn=> con chip chặn dòng nó bị non điện áp. Kết cục thay cục Lioa mới điện áp ra 217V bếp chạy ngon luôn. Các cụ lưu ý dùng hàng Nhật điện 200V rất hay bị nhất là mùa hè! Mùa hè dùng điện nhiều nên ngành điện chủ động tăng điện thế để bù sụt áp nên có nơi điện lên 230V, thậm chí có nơi 240V bếp khỏi dùng luôn!
thì e vẫn dùng bình thường, e có gắn volt kế để đo, hình như có loại của lioa chỉnh điện về đúng 200V

Lexus 717

Xe điện
thì e vẫn dùng bình thường, e có gắn volt kế để đo, hình như có loại của lioa chỉnh điện về đúng 200V
Dĩ nhiên là nhiều người vẫn dùng bình thường nên shop mới bán được! Em nói ở đây là 1 số trường hợp điện không ổn định.

HANOICity

Xe điện
Dĩ nhiên là nhiều người vẫn dùng bình thường nên shop mới bán được! Em nói ở đây là 1 số trường hợp điện không ổn định.
Qua tìm hiểu bếp nội địa nhật, em thấy mỗi hãng có thiết kế khác nhau, thậm chí cùng hãng nhưng mỗi model lại cũng có thiết kế khác nhau. Có cái nhìn mainboard không mê đc, nhưng có cái nhìn là thấy ưng ngay được. Do vậy mình cũng không thể qui kết chúng về 1 mối. Cụ thể qua thực tế em thấy, mỗi dòng bếp khác nhau, chủ nhân lại có cảm nhận riêng. Anh trai em đi theo trg phái nhật nội địa, em thấy bếp nấu điện từ của nhà ông ấy tốt hơn đồ nhà em, nấu sướng hơn. Em thì bếp đức, máy mixer, máy xử lý thức ăn đa năng là của mỹ...ông ấy học theo em đổi sang những loại máy móc này, trừ cái bếp từ đức, còn giờ đây sau hơn 20 năm, em lại học theo ông ấy đổi sang bếp từ nhật nội địa.
Sai lầm của em là nhìn mainboard bếp đức + trung nó rất công nghiệp, và nghĩ Ôi bếp sinh ra từ thì bếp nào chả giống bếp nào, dẫu ông đức ít dùng bếp thì dù sao công nghệ điện tử công nghiệp của ông ấy vẫn đỉnh của chóp. Quên đi yếu tố cơ bản là phần ẩm thực thì cần sự tinh tế.

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Em vẫn chưa hiểu bếp này sx năm bao nhiêu - search trên mạng thấy cũng nhiều - mà rẻ