[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
chảo Rosle chống dính kém , ko ổn đâu
Chảo nên đầu tư chảo xịn, đắt ban đầu cơ mà dùng ko bị ức chế , an toàn
cụ đang dùng loại nào rồi cho em tham khảo, nọ định mua cái xịn thì...lại tiêu hết tiền thành ra chưa được trải ngiệm

lieugl

Xe tải
Cụ hỏi Teka nhỉ? Nếu là Teka như nhà em thì bếp kg có sẵn phích cắm mà chỉ để hở 3 đầu dây +, - và tiếp địa để đấu nối trực tiếp vào Át! Ấm đun thì nếu bình dân thì Cụ mua của Kim khí Thăng Long vì nhà em có 1 con ấm cũ mang ra test thấy đun được (nên nhà em dùng để sắc thuốc khi cần:D).
ah e ghi nhầm.cata ạ

NNS

Xe ngựa
Dạ nhà e dọn về nhà mới nên làm lễ bật bếp đun nước.e định dùng ấm từ luôn
Siêu đun nc ít hãng làm, em nhớ chỉ có hàng Nhật, Elo và Zwilling.
Nhà em xài của Zwilling

XedapUpLand

Xe tải
cụ đang dùng loại nào rồi cho em tham khảo, nọ định mua cái xịn thì...lại tiêu hết tiền thành ra chưa được trải ngiệm
Nếu cụ thích tăng cường cơ bắp thì dùng chảo gang lodge: ngon, bổ, rẻ (tầm 1 mil.)

Fordmegaidep

Xe buýt
chào các cụ,
có cụ nào đã dùng bếp từ hiệu D'mestik chưa ah, bếp nhập khẩu từ Tây Ban Nha, mặt kính Gemany. Giá thì cũng tương đương (hoặc thấp hơn)bêps hiệu Bosch của Ge.
Cụ nào dùng rồi, cho mình lời khuyên với, cám ơn nhiều

NNS

Xe ngựa
chào các cụ,
có cụ nào đã dùng bếp từ hiệu D'mestik chưa ah, bếp nhập khẩu từ Tây Ban Nha, mặt kính Gemany. Giá thì cũng tương đương (hoặc thấp hơn)bêps hiệu Bosch của Ge.
Cụ nào dùng rồi, cho mình lời khuyên với, cám ơn nhiều
chắc bếp tào=)),giá tương đương Bósch thì ngu gề xài hả cụ?
ông này thì chắc chắn cùng họ với mớ Muchen, giovani, napoliz..... sặc mùi Đức ý nhưng rặt tàu khựa ý mà
ko tin cụ sang trang web Tây ban nha sợt coi bển cái nước mà bọn bán hàng rêu rao"nhập nguyên chiếc" về đó có cái hãng nào tên thế ko, có sản phẩm nào bán ở quê nó ko rồi tính. Chứ sợt cái ra rặt tên miền tiếng Việt thì nói chung cụ cứ xác cmnđ là nó quê ngay quanh khu Quảng châu cho gần:)). Có thể kèm theo 1 số thủ đoạn đăng kí thương mại, xuất nhập để phù phép cho có vẻ EU cho nó soang chảnh:))
đây hãng Đờ me tik của Tbn của cụ::))
https://www.amazon.es/s/ref=nb_sb_noss?__mk_es_ES=ÅMÅŽÕÑ&url=search-alias=aps&field-keywords=D'mestik&rh=i:aps,k:D'mestik

Chỉnh sửa cuối:

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
chắc bếp tào=)),giá tương đương Bósch thì ngu gề xài hả cụ?
ông này thì chắc chắn cùng họ với mớ Muchen, giovani, napoliz..... sặc mùi Đức ý nhưng rặt tàu khựa ý mà
ko tin cụ sang trang web Tây ban nha sợt coi bển cái nước mà bọn bán hàng rêu rao"nhập nguyên chiếc" về đó có cái hãng nào tên thế ko, có sản phẩm nào bán ở quê nó ko rồi tính. Chứ sợt cái ra rặt tên miền tiếng Việt thì nói chung cụ cứ xác cmnđ là nó quê ngay quanh khu Quảng châu cho gần:)). Có thể kèm theo 1 số thủ đoạn đăng kí thương mại, xuất nhập để phù phép cho có vẻ EU cho nó soang chảnh:))
đây hãng Đờ me tik của Tbn của cụ::))
https://www.amazon.es/s/ref=nb_sb_noss?__mk_es_ES=ÅMÅŽÕÑ&url=search-alias=aps&field-keywords=D'mestik&rh=i:aps,k:D'mestik
nhiều bác chắc câu kéo bán hàng chứ cùng tầm tiền thì dại gì mua mấy hãng ko có tên tuổi. cứ hàng có tên tuổi chính hãng mà chơi

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

Anna2012

Đi bộ
cụ mua chai này về vệ sinh mặt bếp, kinh nghiệm nhà em là nấu xong cái phải lau chùi sạch sẽ ngay, cụ để đóng cặn bẩn thì khó vệ sinh, và bên Đức nó còn có cái xẻng chuyên dụng để cạy vết bẩn cứng đầu, nhưng em thấy cũng không cần thiết lắm vì mình lau sạch sẽ sau khi nấu là ok rồi

Mợ ơi em muốn mua loại này. Với mợ chia sẻ kinh nghiệm vệ sinh bếp từ với. Em mới sử dụng, cứ nấu nướng xong bếp nguội là vệ sinh được đúng không? Đang nấu mà nước rơi rớt ra thì sao hả mợ. Nhà em đấu aptomat nên khi vệ sinh sau khi nấu có cần ngắt điện ko

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Mợ ơi em muốn mua loại này. Với mợ chia sẻ kinh nghiệm vệ sinh bếp từ với. Em mới sử dụng, cứ nấu nướng xong bếp nguội là vệ sinh được đúng không? Đang nấu mà nước rơi rớt ra thì sao hả mợ. Nhà em đấu aptomat nên khi vệ sinh sau khi nấu có cần ngắt điện ko
vệ sinh trên mặt bếp thôi ko sao đâu, bt nhà tớ cứ dùng nước rửa kính hay xà phòng giặt , rước rửa phát pha ra với ít nước ấm, dùng cái rẻ cuộn bằng phoi sắt ấy nhúng nước xà phòng kia cọ thoải mái. mặt bếp kính+viền bằng inox nên ko xước được đâu (tớ bếp nhật NĐ)