[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Skoda_Favorit

Xe container
Của Elmich ạ, e thấy hàng này nhìn cũng đẹp nhưng thấy bảo chất cũng bình thường, nhất là chảo ạ
Nhà em dùng mấy đời Elmich rồi! Ngày càng đi xuống về chất lượng! Và giờ SX tại Vn nhé!

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
E đã check bộ nồi Cookever này thấy cũng dầy dặn, hình thức ổn phết! Của HQ hay sao ấy!
E lại quất bộ Royal 3 nôi, 1 quánh của Fissler rồi! Khắc chìm dòng MADE IN GERMANY rồi Cụ à!
Fissler chắc chuẩn nhất rồi, cụ dùng rồi reviu anh em tham khảo với

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
sao lạ vậy ạ, chống dính mà lại dễ bị dính e k hiểu bác dùng kiểu gì, món gì dính ạ
Hic, e lấy cái chảo 16 rosle chỉ để dùng tráng trứng mà buồn cái nó xát :D

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Hic, e lấy cái chảo 16 rosle chỉ để dùng tráng trứng mà buồn cái nó xát :D
e vẫn chưa thông với câu trả lời của bạn? tráng trứng bằng chảo chống dính bằng chảo đức xịn rồi còn dính > hay bạn ko cho dầu ăn?

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
e vẫn chưa thông với câu trả lời của bạn? tráng trứng bằng chảo chống dính bằng chảo đức xịn rồi còn dính > hay bạn ko cho dầu ăn?
E chịu bác, chảo chống dính rosle nhưng tráng trứng hay bị xát, đương nhiên là e có cho dầu ăn nhé ;)

vivu89

Xe hơi
bếp nhà em tự nhiên ko có nhiệt là thế nào các bác

flowerhn

Xe điện
Bếp nhà em gấu sd dc chưa đầy 1 năm mà nay phải xa nhà đi bạo hành đây ạ:((
Đồ điện tử chả nói hay dc cc ạ.
AEG

Lỗi nguần ko có điện vào bếp. Em thấy A kt bên bảo hành bảo hàn lại chân dây điện là xong!!!! Hiện tại em chưa mang về nhà lắp nên chưa biết chạy hay ko!!!!

flowerhn

Xe điện
Sao cái bếp Aeg nhà em em hẹn phút xong hết h hẹn nó chỉ bíp bíp thôi mà ko tự tắt bếp hả cụ?? Hay em ko biết dùng nhể???

Cụ để ý mục tiêu sử dụng hơn 1 chút, thương hiệu o quá quan trọng đâu vì hàng này là hàng đơn giản, công nghệ không có gì quá phức tạp cả.

Bếp của dân Tây Âu hay có 1 số đặc trưng như bếp vuông, bếp to bếp nhỏ, bếp từ lẫn hồng ngoại, ...và các tính năng này với dân châu Á là dân xứ nhiệt đới thì rất là "vô bổ".

Cái tiện nhất của bếp từ là nấu ít bị nóng bức, có chức năng hẹn giờ (hẹn xong có thể tranh thủ đi làm việc khác 1 chút), ...;, ngoài ra dân Á thì chăm nấu nướng cũng như cầu kỳ hơn dân Tây lông, nên bếp càng to càng tốt, đun nấu song song được cả 2 bếp như nhau là tốt nhất, do đó loại bếp mà 1 mặt bếp to 1 mặt bếp nhỏ dùng mất sướng, đun nấu cảm giác lâu hơn bình thường.

fun4u

Xe tăng
Bếp nhà e hẹn h nó tự tắt, cụ gọi cho bên bán để họ guide thêm hoặc bảo hành (nếu bị lỗi).

Sao cái bếp Aeg nhà em em hẹn phút xong hết h hẹn nó chỉ bíp bíp thôi mà ko tự tắt bếp hả cụ?? Hay em ko biết dùng nhể???

lieugl

Xe tải
Cụ nào mua bếp từ cata rồi cho e hỏi là lúc lắp đặt dùng ổ điện 2 chấu hay 3 chấu ạ?tiện cho e hỏi luôn là mua ấm đun nước dùng cho bếp từ thì mua của hãng nào bình dân ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ nào mua bếp từ taka rồi cho e hỏi là lúc lắp đặt dùng ổ điện 2 chấu hay 3 chấu ạ?tiện cho e hỏi luôn là mua ấm đun nước dùng cho bếp từ thì mua của hãng nào bình dân ạ?
Cụ hỏi Teka nhỉ? Nếu là Teka như nhà em thì bếp kg có sẵn phích cắm mà chỉ để hở 3 đầu dây +, - và tiếp địa để đấu nối trực tiếp vào Át! Ấm đun thì nếu bình dân thì Cụ mua của Kim khí Thăng Long vì nhà em có 1 con ấm cũ mang ra test thấy đun được (nên nhà em dùng để sắc thuốc khi cần:D).

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
Em đang muốn thanh lý con này- bảo hành 1 năm - Model: Bosch PVS645FB1E, hàng bán chính hãng tại Bosch Đức nhé. Search web ra ngay
Bếp mới tinh nguyên hộp, chưa đấu nối hay sử dụng. Hàng mua chính hãng Đức về đàng hoàng
Lý do thanh lý: Lúc lôi bếp ra cho khách xem, quệt bố nó viền bếp vào tường gây móp nhẹ( như hình)
Cụ nào máu qua em xem trực tiếp,

Inbox mình giá nhé

Euro2CityStar

Xe lăn
kim khí thăng long có ấm đun bếp ga ah .

Cụ hỏi Teka nhỉ? Nếu là Teka như nhà em thì bếp kg có sẵn phích cắm mà chỉ để hở 3 đầu dây +, - và tiếp địa để đấu nối trực tiếp vào Át! Ấm đun thì nếu bình dân thì Cụ mua của Kim khí Thăng Long vì nhà em có 1 con ấm cũ mang ra test thấy đun được (nên nhà em dùng để sắc thuốc khi cần:D).