[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em nói thật đếc tin mấy ông xuất sứ Đức, Tây Ban Nha gì đó. Em hỏi các cụ cao nhân ở đây: Các cụ giúp em tìm một cái bếp từ thương hiệu gì không quan trọng, tàu cũng không sao nhưng đảm bảo là hàng tốt, hàng chất lượng và một bộ xong nồi hàng chuẩn. Em vào big C hay Metro mua chảo loại gần như đắt nhât mà dùng chỉ một thời gian là thấy hiện tượng bong sơn chống dính không biết là chảo kém hay em không biết mua, hay không biết cách dùng?

Bếp thì675n24E là ok

Chảo mua gang đúc về rán nhé

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Cố thêm mấy trăm đập con mitsu 10,8 củ là ok .

Đừng mơ đẹp với giá tiền thế .
Em đâu có "mơ đẹp" gì đâu. Em chỉ tham khảo các cụ loại bếp hợp lý với budget mà.
Cảm ơn cụ

NNS

Xe ngựa
Em nói thật đếc tin mấy ông xuất sứ Đức, Tây Ban Nha gì đó. Em hỏi các cụ cao nhân ở đây: Các cụ giúp em tìm một cái bếp từ thương hiệu gì không quan trọng, tàu cũng không sao nhưng đảm bảo là hàng tốt, hàng chất lượng và một bộ xong nồi hàng chuẩn. Em vào big C hay Metro mua chảo loại gần như đắt nhât mà dùng chỉ một thời gian là thấy hiện tượng bong sơn chống dính không biết là chảo kém hay em không biết mua, hay không biết cách dùng?
vào bigC với metro mua thì chắc toàn mua phải đồ tàu dồi

MercE250

Xe tải
Vâng, đúng rồi các cụ muốn mua đồ xịn 100% qua chỗ em nhé!^^

Caovinh

Xe hơi
Ơ
BigC với Metro thì khác gì ikea .
Đồ bình dân sao có chất cao được
ở đâu cũng có hàng tốt hàng không cụ ak, mọi người nên hiểu là big c, metro hay bất kì 1 siêu thị nào hàng trong đó không phải là siêu thi nhập ,mà là các hãng gửi hàng sang chất lượng ra sao thì chỉ có nguời bán hàng mới biết được chứ bộ phận kinh doanh nhập hàng người ta chỉ quan tâm đến lợi nhuận thôi

Euro2CityStar

Xe lăn
Ơ

ở đâu cũng có hàng tốt hàng không cụ ak, mọi người nên hiểu là big c, metro hay bất kì 1 siêu thị nào hàng trong đó không phải là siêu thi nhập ,mà là các hãng gửi hàng sang chất lượng ra sao thì chỉ có nguời bán hàng mới biết được chứ bộ phận kinh doanh nhập hàng người ta chỉ quan tâm đến lợi nhuận thôi
Tốt của mức bình dân .
Chứ ko phải tốttheo kiểu nồi đồng cối đá .

Euro2CityStar

Xe lăn
THERMADOR cho Miele khóc thét .
THERMADOR ĐẮT NHẤT HƠN 5000$
MIELE CHỈ HƠN 4000$ .

Cốt lõi bosch-home vẫn hơn AEG ( nói về thằng chế tạo ra 2 loại bếp )

Caovinh

Xe hơi
Đừng hỏi kiểu chầy bửa như thế .

Nhưng chắc chắn dùng Fissler sẽ bền nếu ko cố ý cào phá lớp chống dính thì cả đời vẫn tốt
Cụ đọc lại comment đi, sao cụ mất bình tĩnh vậy ??? :-?:-?:-? Em đâu có nói cụ đâu, em và cụ đều không sản xuất ra bếp nên góc nhìn nó cũng đứng trên 1 phương diện cá nhân không thể quy chụp tất cả là 1 được. Cụ nói cứ như cụ là người nghiên cứu sản xuất ra bếp ý và thử hỏi có phải ai cũng có tiền bỏ ra để mua fissler không ?
Mọi người đang cần tư vấn với 1 số tiền của họ thì họ nên dùng loại nào cho phù hợp nhất cụ ạ, còn cứ đắt nhất thì đương nhiên như cụ nói r =P~=P~=P~=P~=P~

hnilqhuy

Xe tăng
Nhà mình diện tích căn bếp rộng không cụ ?
Bếp nhà em tầng 1, phía trong , còn bedn ngoài là để xe. Dtich bếp cả bàn ăn khoảng 24m, nhưng vđ là nhà xây hơn chục năm nên tủ bếp thiết kế để bếp ga dương, kệ bếp làm thụt xuống độ 25cm để bếp ga ko bị nổi lên, em đo thì 2 chiều 60*60 muốn lắp bếp từ chắc phải xử lý

Caovinh

Xe hơi
Bếp nhà em tầng 1, phía trong , còn bedn ngoài là để xe. Dtich bếp cả bàn ăn khoảng 24m, nhưng vđ là nhà xây hơn chục năm nên tủ bếp thiết kế để bếp ga dương, kệ bếp làm thụt xuống độ 25cm để bếp ga ko bị nổi lên, em đo thì 2 chiều 60*60 muốn lắp bếp từ chắc phải xử lý
Em có quen cậu kĩ thuật chuyên xử lý các trường hợp như vậy, ngày xưa làm toàn kiểu chữ u xong để vào giữa ý mà. Vấn đề của cụ xử lý đơn giản

dung613

Xe máy
Nhà em cũng vậy, em đóng cái khung inox để bếp lên, lại ngang bằng như mặt bên cạnh.