[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Caovinh

Xe hơi
Em định lấy bếp Nhật (pana hay hitachi tầm 10tr) cụ bảo có ok ko ?
Pana và hitachi đều là những thương hiệu nổi tiếng, nhưng cá nhân e không thích 2 dòng này lắm cụ a. Vì kích thước vòng từ của nó bé quá, và quan trọng chắc là em chuộng hàng chÂu âu hơn vì nói gì thì nói nhìn nó vẫn đẹp hơn nhiều cụ a. Dùng ổn định mà

Caovinh

Xe hơi
Cô em gái em vừa gọi điện xin tư vấn mua bếp. Em khuyên: bếp Nhật, 9,7 củ (2 từ 1hồng 1 lò) 100VAC.
Cụ không nên mua loại đó đâu phiền ra. Bếp là chuyên bếp, lò riêng chứ đừng mua lẫn lộn như vậy. Phức tạp.

hubugi

Xe buýt
Cụ không nên mua loại đó đâu phiền ra. Bếp là chuyên bếp, lò riêng chứ đừng mua lẫn lộn như vậy. Phức tạp.
Cảm ơn cụ!
Em vẫn khuyên người khác như cụ khuyên em, nhưng lĩnh vực khác. Còn về bếp từ Nhật em sẽ biết nếu nghiên cứu kỹ hơn về nó. Thú thật, em rân KT cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Caovinh

Xe hơi
Vừa rồi có thời gian em nghịch cái bếp hồng ngoại hỏng; lên youtube tìm hiểu cách sửa bếp từ, rồi cái nồi cơm điện IH của Cuckoo nó cứ kêu tít tít không chịu chạy. Mày mò sửa xong em mới thấy bếp từ cứ vài triệu trở lên thì đúng là quá chát. Châu Âu làm gì cho khổ, linh kiện điện tử xuất xứ từ khựa hết. Mạch từ hay hồng ngoại nó cũng khá dễ làm.
Cụ nào trước đây bảo sửa bếp từ rồi bếp xịn có "inverter" em nghĩ ko chuẩn. Bếp nấu mượt hay không do thiết kế mạch điều khiển công suất. Bếp có bền hay không do thiết kế phân tán nhiệt. Nếu đảm bảo mấy cái ý thì bếp khựa cũng rất là bền.
Đa số là bên tàu khựa làm cu ak. Bếp bền hay không là do bo mạch của nó. Em đã từng tháo nhưng. Cái bếp giá từ 2tr dến 300tr là bếp miele chắc cụ nào chuyên mới biết, nên để bảo khách hàng chọn được một chiếc bếp tốt với giá hợp lý nhất có thể không phải dễ

hnilqhuy

Xe tăng
Pana và hitachi đều là những thương hiệu nổi tiếng, nhưng cá nhân e không thích 2 dòng này lắm cụ a. Vì kích thước vòng từ của nó bé quá, và quan trọng chắc là em chuộng hàng chÂu âu hơn vì nói gì thì nói nhìn nó vẫn đẹp hơn nhiều cụ a. Dùng ổn định mà
Cụ gợi ý cho e bếp Âu tầm tiền như vậy ? Bếp dương thì càng tốt vì e ngán vụ đục khoét

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Cụ Caovinh chắc đang cày bài ;) Cụ cho e hỏi chảo xào loại nào tốt?

Caovinh

Xe hơi

Patriots

Xe lăn
Có thật là chống tràn ko .

Cho xin địa chỉ , tôi bê ngay nồi nước đầy đến đun coi có chống trào hay ko

Chỉ co ngắt bếp khi có nước trên mặt bếp thôi .
Chống thế méo nào được
Chống tràn đây cụ, cái này của Siemens. Cùng lò với Bosch.

tobe11

Xe tăng
Em cũng đang băn khoăn món bếp từ này với bếp ga âm.

adng

Xe điện
Đa số là bên tàu khựa làm cu ak. Bếp bền hay không là do bo mạch của nó. Em đã từng tháo nhưng. Cái bếp giá từ 2tr dến 300tr là bếp miele chắc cụ nào chuyên mới biết, nên để bảo khách hàng chọn được một chiếc bếp tốt với giá hợp lý nhất có thể không phải dễ
Các cụ bán hàng chắc gì đã biết bên trong nó thế nào đâu.
Em ra tiệm gặp người bán hàng nào nói linh tinh em biết ngay, khi đó kêu vợ về luôn đỡ mất thời gian.
Em thấy giá bếp từ đơn là khá hợp lý. Bếp từ đôi hay ba cũng chỉ nên bằng số lượng bếp đơn cộng lại là hợp lý nhất. Xong nghịch lý hiện nay lại không phải thế. Cụ nào rành điện tử thì mới hiểu, còn các cụ không biết điện tử là cái gì thì chỉ bị thuốc thôi.

Caovinh

Xe hơi
K
Các cụ bán hàng chắc gì đã biết bên trong nó thế nào đâu.
Em ra tiệm gặp người bán hàng nào nói linh tinh em biết ngay, khi đó kêu vợ về luôn đỡ mất thời gian.
Em thấy giá bếp từ đơn là khá hợp lý. Bếp từ đôi hay ba cũng chỉ nên bằng số lượng bếp đơn cộng lại là hợp lý nhất. Xong nghịch lý hiện nay lại không phải thế. Cụ nào rành điện tử thì mới hiểu, còn các cụ không biết điện tử là cái gì thì chỉ bị thuốc thôi.
khoảng chục triệu trên dưới chút là ok cụ ak

Bomva

Xe điện
Em nói thật đếc tin mấy ông xuất sứ Đức, Tây Ban Nha gì đó. Em hỏi các cụ cao nhân ở đây: Các cụ giúp em tìm một cái bếp từ thương hiệu gì không quan trọng, tàu cũng không sao nhưng đảm bảo là hàng tốt, hàng chất lượng và một bộ xong nồi hàng chuẩn. Em vào big C hay Metro mua chảo loại gần như đắt nhât mà dùng chỉ một thời gian là thấy hiện tượng bong sơn chống dính không biết là chảo kém hay em không biết mua, hay không biết cách dùng?