[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

chemotech

Xe điện
Các cụ cho hỏi là đặt bếp từ thì mặt dưới bếp có cần để hở không (kiểu đục lỗ thả bếp vào), hay cứ đặt thẳng bếp lên bệ thôi cũng được ạ ?
Nếu là bếp có chân thì cụ chỉ việc đặt lên thôi cụ ạ.

hubugi

Xe buýt
Patriots: bếp từ Taka và Teka thì cái gì hịn hơn cụ ôi?

Caovinh

Xe hơi
Có thật là chống tràn ko .

Cho xin địa chỉ , tôi bê ngay nồi nước đầy đến đun coi có chống trào hay ko

Chỉ co ngắt bếp khi có nước trên mặt bếp thôi .
Chống thế méo nào được
Cụ thông thái quá hihi không có bếp nào có chống tràn đâu a

Caovinh

Xe hơi
Cụ cần e giúp k
Em mua chiếc AEG 4 bếp được nửa tháng mà giờ chưa dám đem ra xài đây, 7k2 W với 4 sợi dây, bác Euro2 chỉ cách đấu rồi nhưng dây nguồn chạy âm tường có 2.5mm, lại còn ko có tiếp địa. Em chửa biết xử trí sao giờ hic

hubugi

Xe buýt
Cụ lấy bếp chưa ? Cụ cần e chỉ cách cho cụ phân biệt bếp thật hay bếp giả bếp nào tốt k ? Nói có xách mách có chứng luôn a ?
Em dùng cái Teka 4 hộc từ 10/2013. Chả biết thế nào nhưng vẫn chưa phải bảo hành. Giá: 22 củ.

Caovinh

Xe hơi
Em dùng cái Teka 4 hộc từ 10/2013. Chả biết thế nào nhưng vẫn chưa phải bảo hành. Giá: 22 củ.
Vâng teka dùng ổn ma. em làm trong siêu thị điện máy chuyên về bếp thẤY NHIỀU KHÁCH hàng bị lừa mua bếp đểu e bực quá.

Caovinh

Xe hơi
Hy vọng thớt trước của cháu giúp cho các cụ một số kinh nghiệm và sự lựa chọn khi sử dụng bếp từ. Chân thành cảm ơn các cụ đã theo dõi cũng như đóng góp ý kiến.
Sau khi sử dụng bếp từ 3 tháng cháu rút ra một vài kinh nghiệm sau mong rằng giúp được các cụ trước khi có quyết định lựa chọn.

Mỗi ngày nấu ăn trung bình nhà cháu dùng hết 2,5 số điện = 75 số/tháng tương đương khoảng 180k tiền điện. Sau 3 tháng dùng thì bếp vẫn sạch sẽ và không bị xước, nói chung không có gì phải phàn nàn vì xào, rán, nấu, hầm đều rất tốt. Có điều duy nhất nhà cháu phải mua hộp cồn khô để nướng hành, gừng, thảo quả khi nấu phở. Thực ra tiết kiệm điện có lẽ phải 10 năm thì mới đủ tiền mua sắm bếp, nhưng hiệu quả ở đây là sự an toàn, sạch sẽ và tiện nghi.
Qua sử dụng cháu có một số lưu ý sau:
Tất cả các nồi mà đáy nồi hút nam châm đều đun được trên bếp từ.
Các nồi phải có đường kính 12cm trở lên mới sử dụng được.
Nếu nồi có đường kính lớn hơn vòng nấu của bếp từ (trong trường hợp của nhà cháu) thì nồi vẫn nóng đều khi đường kính nồi lớn hơn đường kính bếp 4 cm. Trường hợp đường kính nồi lớn hơn nữa thì vẫn dùng bình thường, tuy nhiên đáy nồi phần rìa bên ngoài sẽ không hấp thụ được từ nữa.
Phần cảm ứng điều khiển không được để đáy nồi nóng lên, phần phích cắm phải được cắm trực tiếp vào ổ cắm, không được cắt phích cắm để đấu nối (mất bảo hành).
Acc nhà cháu đấu đường riêng là 16A cho bếp 2 mặt.
Cháu bốt thêm cái ảnh chảo sâu lòng dùng bếp từ cho sinh động. Như vậy là nhà cháu đã làm cm triệt để trong không gian nấu ăn rồi ạ.
Steba thần thánh. Trung quốc lòi nhưng vào siêu thị vẫn là xuất xứ đức. Hự hự

adng

Xe điện
Vừa rồi có thời gian em nghịch cái bếp hồng ngoại hỏng; lên youtube tìm hiểu cách sửa bếp từ, rồi cái nồi cơm điện IH của Cuckoo nó cứ kêu tít tít không chịu chạy. Mày mò sửa xong em mới thấy bếp từ cứ vài triệu trở lên thì đúng là quá chát. Châu Âu làm gì cho khổ, linh kiện điện tử xuất xứ từ khựa hết. Mạch từ hay hồng ngoại nó cũng khá dễ làm.
Cụ nào trước đây bảo sửa bếp từ rồi bếp xịn có "inverter" em nghĩ ko chuẩn. Bếp nấu mượt hay không do thiết kế mạch điều khiển công suất. Bếp có bền hay không do thiết kế phân tán nhiệt. Nếu đảm bảo mấy cái ý thì bếp khựa cũng rất là bền.

hubugi

Xe buýt
Cô em gái em vừa gọi điện xin tư vấn mua bếp. Em khuyên: bếp Nhật, 9,7 củ (2 từ 1hồng 1 lò) 100VAC.