[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

ngobeo

Xe hơi
Nhà em dùng chảo fissler hơn 4 triệu mà sau 4 năm bắt đầu bị hơi dính rồi.

Rickyman

Xe điện
Sunhouse thì thôi bỏ đi.mua bộ lock&lock mà sài.còn như nhà em thì từ khi sài bộ nồi chảo của công ty chuyên làm hàng xuất khẩu châu âu thì lock&lock cũng bỏ luôn
Cụ cho e xin tên thương hiệu nhé

Andydo

Xe điện
Các bác cho em hỏi.
Nhà e đang dùng bếp từ.
Lúc đầu mua nồi, chảo thấy phẳng lắm nhưng nấu 1 thời gian chỗ giữa đáy nó bị cong lên đặc biệt là chảo nên đổ dầu vào toàn bị chảy sang bên rìa.
Vậy đáy nó bị cong lên như thế thì có ảnh hưởng đến tiếp xúc từ ko ạ?
( Nồi, Chảo e mua cg loại cao cấp 5 đáy của Sunhoue )
Đừng xài chảo 2 3 lớp gì3 cả. Bếp nhà tôi aeg, tôi toàn xài chảo inox ngoài chợ. Nấu nướng bình thường. Mua chảo xương dày tí là ok. Mấy cái chảo 2 lớp 3 lớp chống dính gì đấy chỉ được 1 2 năm là hỏng hết.

Indigo06

Xe hơi
Nhà cháu đã dùng PID775DC1E cũng được hơn 5 năm rồi, nói chung rất hài lòng. Sáng nay bật bếp đun thì thấy hú ầm ĩ rồi báo lỗi U4. Cháu gúc thì là lỗi cảm biến nhiệt độ. Sau đó cháu vội đi làm nên cũng chưa gọi sửa. Các cụ các mợ có biết bên nào sửa bếp Bosch tốt mách nhà cháu với. Đội ơn CCCM!

Nhà cháu đã dùng PID775DC1E cũng được hơn 5 năm rồi, nói chung rất hài lòng. Sáng nay bật bếp đun thì thấy hú ầm ĩ rồi báo lỗi U4. Cháu gúc thì là lỗi cảm biến nhiệt độ. Sau đó cháu vội đi làm nên cũng chưa gọi sửa. Các cụ các mợ có biết bên nào sửa bếp Bosch tốt mách nhà cháu với. Đội ơn CCCM!
Cụ có thể mang qua em ạ

E Có cái bếp Canzzy bị 1 bên không lên là bị gì vậy ạ? Cụ có thể qua hỗ trợ e với được không?
Không lên như nào thì có ảnh, video mới dễ xác định hơn, có gì cụ mang qua em ạ.

Binhkiet

Xe tăng
Hôm qua em luộc thịt, khi đi làm quên tắt bếp. Em chắc chắn nước không trào ra được vì không đầy, và em để bếp số nhỏ. Lúc nhớ ra em tưởng là sẽ bị cháy. Vậy mà trưa về bếp đã tắt rồi, nồi gần cạn, thịt thì nhừ hơn cả thịt đông. Vậy nó là chế độ hì các cụ? Em bếp từ Canzy ạ.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em luộc thịt, khi đi làm quên tắt bếp. Em chắc chắn nước không trào ra được vì không đầy, và em để bếp số nhỏ. Lúc nhớ ra em tưởng là sẽ bị cháy. Vậy mà trưa về bếp đã tắt rồi, nồi gần cạn, thịt thì nhừ hơn cả thịt đông. Vậy nó là chế độ hì các cụ? Em bếp từ Canzy ạ.
Theo mô tả như bác thì có 2 khả năng
1. Nhà có ma
2. Có chú cuội đến thăm nhà bác (Vợ bác) tiện thể xuống bếp đốt thuốc hút + tắt bếp.
Làm gì có cái lò nào tự động tắt khi biết thịt mềm, nhừ nếu bác không hẹn giờ tắt chứ, cảnh báo quá nhiệt nó chỉ kêu bíp bíp thôi chứ cũng ko tắt, chỉ tắt khi bật lên mà ko để nồi lên.

kienvinh

Xe lăn
Chắc là chức năng tự động ngắt. Nhà tôi dùng bếp loại khác, có chức năng là với mỗi công suất nấu mình chọn nó chỉ cho nấy trong một khoảng thời gian nhất định rồi tắt.

Binhkiet

Xe tăng
Theo mô tả như bác thì có 2 khả năng
1. Nhà có ma
2. Có chú cuội đến thăm nhà bác (Vợ bác) tiện thể xuống bếp đốt thuốc hút + tắt bếp.
Làm gì có cái lò nào tự động tắt khi biết thịt mềm, nhừ nếu bác không hẹn giờ tắt chứ, cảnh báo quá nhiệt nó chỉ kêu bíp bíp thôi chứ cũng ko tắt, chỉ tắt khi bật lên mà ko để nồi lên.
Nghĩ mãi cuối cùng em giả thiết rằng, nước bốc hơi quá lâu lên trên mặt kính máy hút mùi, đọng thành giọt rồi rơi xuống trúng vùng cảm ứng. Chứ thật sự thì trước đấy em đã nghĩ chắc chắn cháy nồi rồi, vì em đã bị cháy đen nồi vài lần mà bếp nó có tự ngắt đâu.

Ericson

Xe máy
Em oánh dấu ngâm cứu với ạ.

thinhtd

Xe container
Ui lại nói chuyện bếp núc, nhà em bực lắm mà không làm gì được
âu cũng chỉ vì cái gọi là hàng xóm láng giềng. Chuyện là nhà em có nhà hàng xóm kinh doanh gas. Hồi nhà em xây nhà mới, bảo mua hẳn cái bếp tốt dùng rồi nhưng bố em bảo là thôi nhà hàng xóm bán mà lại đi mua tận đẩu đâu lại mang tiếng, trong khi nhà hàng xóm đã đánh tiếng là mua thì sang ủng hộ, thế là sang mua nhưng bán toàn cái đồ cùi, lửa yếu xìu, đun cái gì cũng rõ lâu. Bực mà không làm gì được. Rồi xong tiếp tới chuyện gas, nhà này chuyên bán gas lậu, rẻ bèo, xong muốn gọi nhà khác bán gas chuẩn về đun bố em cũng không cho, bảo nhà hàng xóm bán mà đi mua chỗ khác lại mang tiếng, mất hay.
các bác có ai gặp trường hợp giống nhà em không hả các bác =))
Nhà em không biết bố em giận dỗi gì ông anh hàng xóm bán bếp ga. Mà hôm rồi 1 bên bếp hỏng, mẹ thì bảo gọi cháu sang sửa, bố thì không chịu đòi đi mua bếp mới :))
Không biết giờ ông bà đã sửa hay mua bếp mới nữa. Nhưng em bảo ông ở nhà xây lại cái bệ bếp để chuyển dùng bếp từ rồi.

fujixaxoi

Xe đạp
Đang nghía con bosch pu631 và puj611 seri 4 mà không biết đời quá cũ không, 2013 thì phải. Định mua ở bếp thái sơn. Anh em cho xin ý kiến tư vấn nhé. Cũng đang đau dầu khoản dán đá do lỗ bếp gas cũ dài hơn

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Đang nghía con bosch pu631 và puj611 seri 4 mà không biết đời quá cũ không, 2013 thì phải. Định mua ở bếp thái sơn. Anh em cho xin ý kiến tư vấn nhé. Cũng đang đau dầu khoản dán đá do lỗ bếp gas cũ dài hơn
cứ ở đâu giá rẻ là múc thôi cụ :)

formula_one

Xe tăng
Trước em xem một clip trên youtube của 1 bạn thợ sửa bếp khá giỏi phát hiện bếp Bosch 4 vùng nấu (không biết mã) cũng đã cắt giảm chất lượng như (1) dùng dây nhôm cho 3 vùng nấu nhỏ (2) thực tế chỉ dùng 2 mạch điều khiển cho 4 vùng nấu, thay vì mỗi vùng nấu 1 mạch điều khiển riêng biệt như các bếp khác nên các cụ cũng cẩn thận chọn cho chuẩn.

fujixaxoi

Xe đạp
Trước em xem một clip trên youtube của 1 bạn thợ sửa bếp khá giỏi phát hiện bếp Bosch 4 vùng nấu (không biết mã) cũng đã cắt giảm chất lượng như (1) dùng dây nhôm cho 3 vùng nấu nhỏ (2) thực tế chỉ dùng 2 mạch điều khiển cho 4 vùng nấu, thay vì mỗi vùng nấu 1 mạch điều khiển riêng biệt như các bếp khác nên các cụ cũng cẩn thận chọn cho chuẩn.
Hoang mang thật