[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

kida7

Xe máy
Tài liệu kỹ thuật nó có thể hiện ko cụ? Hay phải thử trực tiếp?
Chắc phải thử cụ ah. Mấy hãng nhái thì quảng cáo luôn, nhưng mấy hãng có tiếng lại k thấy ghi j

Gửi từ MI 6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

chemotech

Xe điện
Chào các cụ,

Các cụ cho em hỏi, bếp từ nếu lắp âm thì phần mặt đá và mặt bếp dưới có phải dán gì không?
Nhà em lắp cũ thì không dán gì nhưng khi nấu nếu để nước tràn thì nó có khả năng rớt xuống phía dưới khoang. Nếu lò nướng phía dưới thì khả năng bị nước rơi vào.
Ngoài ra, em thắc mắc là lò nướng thường để dưới bếp, như vậy hơi nóng có thoát kịp hoặc ảnh hưởng đến bếp từ không? Em cứ giả sử là lò nướng không toả nhiệt lên phía trên nhưng bếp từ vẫn cần thoát nhiệt phía dưới.
Nhờ các cụ giải đáp giúp em.
Cụ ơi không cần phải dán gì cụ nhé, không vấn đề gì cả, miễn là cụ khoét lỗ đá chuẩn như hướng dẫn là được, nếu cụ cảm thấy không yên tâm thì làm cái băng dính đen hai mặt ở dưới là ok rồi, bên tây cũng chỉ làm như thế là cùng. Vì còn phải tháo ra được nếu sửa chữa, có nhiều cụ gắn Silicon khi tháo ra bị vỡ bếp rồi đấy. Cụ cần mẫu nào pm cháu nhé, cháu chỉ chuyên AEG, Bosch thôi cụ ạ

-dán mặt bếp vs mặt đá thì e thấy thiết kế ko có món đó, chỉ có cái viền bếp úp luôn xuống. cần thận cụ dán silicon chắc cũng ok thôi
-lò nướng bên dưới, nếu có thể cụ lắp thêm cái quạt hút gió tủ điện lạoi nhỏ hút hơi nóng ra bên ngoài hay sau bếp thì tùy, tôi đã thấy nhà bạn dùng lò nướng âm....nóng khoang đó lắm, gần kệ gỗ e nhanh hỏng cả 2
Cảm ơn cụ.
Thế thực tế nhà các cụ sử dụng, nấu ăn bị trào ra ngoài thì các cụ xử lí thế nào?

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cảm ơn cụ.
Thế thực tế nhà các cụ sử dụng, nấu ăn bị trào ra ngoài thì các cụ xử lí thế nào?
nhà e thì chưa trào, nhưng tìn huống có xảy ra e nghĩ phần khoét đá bao giờ cũng rộng hơn phần case của bếp, nên nước có thể nó rớt theo mép đá nên ko lo lắm. nấu bếp từ nó nhanh lắm nên ko đứng tại chỗ được thì tạm tắt đi cho yên tâm ạ

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Theo em là chảo sâu lòng RÖSLE Elegance 28 cm.
cụ nào mạnh dạn chơi con này đi xem ạ, hàng malaysia xuất mỹ, em dùng model khác , inox dày 3.2mm, bắt nhiệt nhanh lắm, mỗi tội giá cao

LastPerson

Xe đạp
Các bác cho em hỏi Bếp từ Apelson như nào ạ

nhà e thì chưa trào, nhưng tìn huống có xảy ra e nghĩ phần khoét đá bao giờ cũng rộng hơn phần case của bếp, nên nước có thể nó rớt theo mép đá nên ko lo lắm. nấu bếp từ nó nhanh lắm nên ko đứng tại chỗ được thì tạm tắt đi cho yên tâm ạ
Em thỉnh thoảng nấu vẫn bị trào tranh thủ làm nhiều việc, được cái lau dọn cũng nhanh nên không xảy ra sự cố gì.

lenhhoxung1980

Xe điện
Câu hỏi của em quá đơn giản cụ nhỉ!
Đúng là chả có cách nào khác ngoài lau thấm thật nhanh khi xảy ra trào nước nấu cả.
Chả cần nhanh thế đâu. Cái dán viền đi kèm bếp cũng kín lắm, nước không leo xuống dưới được đâu.

NNS

Xe ngựa
Câu hỏi của em quá đơn giản cụ nhỉ!
Đúng là chả có cách nào khác ngoài lau thấm thật nhanh khi xảy ra trào nước nấu cả.
Dưới cái mặt kính bếp, chạy viền quanh ruột bếp nó dán sẵn 1 ron cao su khá mỏng, khi đặt bếp lên bàn đá, nó tự ép xuống là kín, trào hay đổ cả xô nước lên cũng ko lọt xuống đc, việc bơm thêm silicon khi lắp bếp trái lại lại làm hư ron của bếp, độ kín khít giữa mặt kính và đá bếp ko đảm bảo nữa, keo khô do nóng, xài lâu nước lại càng dễ lọt

kida7

Xe máy
Nay mới đc test bếp. Con Electrolux EHI727BA là dòng inverter nhé các bác [emoji16]

Gửi từ MI 6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

bocuteo

Xe tải
Các cụ cho em hỏi , Bếp từ AEG thi thoảng đang nấu đột nhiên kêu tít tít như kiểu nước trào, rồi tự động tắt bếp thì sửa ntn nhỉ ?

Cụ nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với.

vaio9700

Xe buýt
Theo em là chảo sâu lòng RÖSLE Elegance 28 cm.
Cái này cháu mua của hãng Rösle cụ ạ
vâng, e cũng đang kiếm e sâu lòng sào nấu cho tiện cơ mà chưa đc ưng ý, con rosle đó đáy cũng made in germany à cụ? e thấy có mẫu scanpan cũng có kiểu như vậy, nhưng ko biết đặt lên bàn cân thì cái nào ổn hơn. lúc cụ mua là mấy đồng vậy cụ?

Patriots

Xe lăn
vâng, e cũng đang kiếm e sâu lòng sào nấu cho tiện cơ mà chưa đc ưng ý, con rosle đó đáy cũng made in germany à cụ? e thấy có mẫu scanpan cũng có kiểu như vậy, nhưng ko biết đặt lên bàn cân thì cái nào ổn hơn. lúc cụ mua là mấy đồng vậy cụ?
Cháu mua đâu như 49 Euro cả ship về là củ rưỡi cụ ạ