[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

MercE250

Xe tải
Em cũng phải ngâm cứu chuyển sang dùng bếp từ thật . Sạch mà có vẻ an toàn hơn hẳn bếp ga
Chỉ hơi ngại nếu lỡ hôm nào mất điện thì ra ăn cơm quán
cụ chuyển sang bếp từ đi cụ ạ. Bếp từ vừa nhanh, an toàn, tiết kiệm.

A Rùa

Xe tải
Có loại chảo bếp từ nào giá vừa phải không cụ @Vua Bếp.

MercE250

Xe tải
250k tiền điện 1 tháng còn 400k tiền ga thì 2 tháng mới hết 1 bình cụ nhể...
Nhà cháu đang dùng Pana AK2 đây cụ.Cái quan trọng là sạch sẽ và an toàn
Khách hàng của em nấu ăn ngày 3 bữa, một tháng tốn khoảng 100-150k tiền điện thôi. 250k thì chắc là ninh hầm nhiều, mà dùng ga thì cũng phải tốn 1 bình 400k 1 tháng.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

vitomxau

Xe container
Ở OF có cụ nào cũng thỉnh thoảng vào bếp như cháu không? Đôi khi nấu ăn rất nóng mà lại không bật được quạt. Cháu thì thỉnh thoảng cũng vào bếp nấu các món đồ ăn Âu. Sau một thời gian dài vận động và dùng song song cả hai loại bếp (1 tháng như vậy) để so sánh thì hôm nay cháu quyết định bỏ hẳn bếp Gas. Cuộc cách mạng nào cũng có nạn nhân, và dưới đây là nạn nhân => chiếc bếp Gas:

Chiếc bếp Gas Rinnai được bỏ ra để lãi một chỗ trống và chiếc bếp từ Steba IK300 với kính Schott Ceran cường lực đã lấp đầy, bếp này lọt vừa khít lỗ bếp cũ nhưng bề ngang bị hụt mất 2,5cm và cháu phải dùng thanh nhôm chữ T cắt bịt lại bên tay phải (không hàn đá vì quá hẹp) ảnh dưới:

Trở ngại lớn nhất là không biết cái nồi ủ Tiger mua cách đây 4 năm có đun được trên bếp từ không? Vì trên nồi không có ký hiệu, cháu đã thử đưa cục nam châm vào và cục nam châm hút, tất nhiên sau đó đun được trên bếp từ:

Cuối cùng là hai chảo cháu mới mua để dùng cho bếp từ, một chảo để xào và rán của hãng WMF trứ danh bằng INOX toàn bộ, và một chảo rán chống dính với đường gân để khi rán bít tết có những lằn thịt như ta vẫn thấy khi ăn trong nhà hàng, chảo chống dính có thể tháo rời quai để cháu có thể cho cả chảo vào trong lò nướng, bây giờ chỉ đợi có xúc thăn ngoại bò Úc 2kg nữa là có thể làm món thịt bít tết cho 6 người ăn.

Cụ sành quá. Đồ bếp dùng WMF thì nhất rồi. Vừa đẹp vừa tốt !

Luckyapple

Xe tải
Em thắc mắc là bếp từ mất điện khỏi đun phải không ạ các cụ.

cabin

Xe buýt
XIN PHÉP CỤ CHỦ CHO E NHẬN ĐẶT HÀNG TẠI ĐÂY:
- GIẢM 200K/BẾP (trừ mã Panasonic AS2) đối với bếp có giá bán <13tr
- GIẢM 300K/BẾP với bếp có giá bán >13tr
CHỈ DUY NHẤT TẠI THỚT NÀY http://bepchatluongcao.com/
Cụ Vua Bếp cho em hỏi mấy cái bếp nội địa Nhật là Made in Japan phải không ạ? Em đang quan tâm đến mấy cái Panasonic AS dòng D và F, cụ cho em hỏi bọn nó chất lượng khác nhau thế nào mà giá cái thì 11tr cái thì tận gần 14tr ạ? Còn câu nữa là trong các dòng bếp từ Nhật thì em nào bền, mặt kính bếp tốt và sử dụng sướng nhất ạ? Nếu cụ đả thông em sớm thì mai alo luôn cho cụ để rước một em về ợ. Thanks cụ

Vua Bếp

Xe tăng
Cụ Vua Bếp cho em hỏi mấy cái bếp nội địa Nhật là Made in Japan phải không ạ? Em đang quan tâm đến mấy cái Panasonic AS dòng D và F, cụ cho em hỏi bọn nó chất lượng khác nhau thế nào mà giá cái thì 11tr cái thì tận gần 14tr ạ? Còn câu nữa là trong các dòng bếp từ Nhật thì em nào bền, mặt kính bếp tốt và sử dụng sướng nhất ạ? Nếu cụ đả thông em sớm thì mai alo luôn cho cụ để rước một em về ợ. Thanks cụ
Made in jp cụ ạ. Cái nào mặt bếp hoặc bàn phím đẹp hơn thì đắt hơn. Hoặc đời sau cũng đắt hơn đời trước cùng loại. Tất cả bếp jp nói riêng và tất cả hàng jp nói chung đều bền bỉ, tiết kiệm điện, nhiệt đới hóa. Cụ qua xem thực tế, cảm tình với cái nào đầu tiên thì lấy luôn cái đó ạ, nó giống như tình yêu ý

Vua Bếp

Xe tăng
Em cũng phải ngâm cứu chuyển sang dùng bếp từ thật . Sạch mà có vẻ an toàn hơn hẳn bếp ga
Chỉ hơi ngại nếu lỡ hôm nào mất điện thì ra ăn cơm quán
Mất điện e qua đón cụ đi ăn "phở" cho sướng ná

Đồng Dao

Xe máy
Ở OF có cụ nào cũng thỉnh thoảng vào bếp như cháu không? Đôi khi nấu ăn rất nóng mà lại không bật được quạt. Cháu thì thỉnh thoảng cũng vào bếp nấu các món đồ ăn Âu. Sau một thời gian dài vận động và dùng song song cả hai loại bếp (1 tháng như vậy) để so sánh thì hôm nay cháu quyết định bỏ hẳn bếp Gas. Cuộc cách mạng nào cũng có nạn nhân, và dưới đây là nạn nhân => chiếc bếp Gas:

Chiếc bếp Gas Rinnai được bỏ ra để lãi một chỗ trống và chiếc bếp từ Steba IK300 với kính Schott Ceran cường lực đã lấp đầy, bếp này lọt vừa khít lỗ bếp cũ nhưng bề ngang bị hụt mất 2,5cm và cháu phải dùng thanh nhôm chữ T cắt bịt lại bên tay phải (không hàn đá vì quá hẹp) ảnh dưới:

Trở ngại lớn nhất là không biết cái nồi ủ Tiger mua cách đây 4 năm có đun được trên bếp từ không? Vì trên nồi không có ký hiệu, cháu đã thử đưa cục nam châm vào và cục nam châm hút, tất nhiên sau đó đun được trên bếp từ:

Cuối cùng là hai chảo cháu mới mua để dùng cho bếp từ, một chảo để xào và rán của hãng WMF trứ danh bằng INOX toàn bộ, và một chảo rán chống dính với đường gân để khi rán bít tết có những lằn thịt như ta vẫn thấy khi ăn trong nhà hàng, chảo chống dính có thể tháo rời quai để cháu có thể cho cả chảo vào trong lò nướng, bây giờ chỉ đợi có xúc thăn ngoại bò Úc 2kg nữa là có thể làm món thịt bít tết cho 6 người ăn.

cụ vác cả vỏ nồi ủ lên đun:-?

MercE250

Xe tải
Bếp từ thì các cụ cứ hàng Made in Germany mà xài , đảm bảo bền, đẹp.

Vua Bếp

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

avn

Xe điện
Cái bếp từ đơn lởm lắm. nhất là mấy cái bép từ Media của anh Tập ấy. Nhà cháu nấu lấu bằng cái bếp từ ấy mà Aptomat nhảy liên tục. Thế mà dùng cái bếp từ đôi của Đức thì đun thoải mái chả thấy áp nhảy gì cả.
Làm cái từ đơn cũng hàng nội địa của Panasonic ấy cụ. Tầm trên dưới 3 củ, ngon choét y hệt bếp 2 từ + 1 hồng ngoại + 1 lò nướng của hãng.

Vua Bếp

Xe tăng
Làm cái từ đơn cũng hàng nội địa của Panasonic ấy cụ. Tầm trên dưới 3 củ, ngon choét y hệt bếp 2 từ + 1 hồng ngoại + 1 lò nướng của hãng.
http://bepchatluongcao.com/bep-tu-panasonic-kz-ph31-bep-lau-sp221.html
Đây, của cụ đây, 2,8tr, dưng nấu lẩu uốn rượu cuối tuần thôi, nấu ăn hàng ngày theo e nên tránh:
- bếp TQ độ bền thấp: mà cứ rao là lắp tại Mã lai, HQ
- bếp từ đơn: công suất nhỏ thường chỉ đến 2.000w, xào rán hơi đuối
- bếp từ nổi: nước tràn chảy xuống thân máy nguy hiểm, dễ chập cháy, quạt gió kêu quá to, k có tính đầm ấm, lâu dài cho căn bếp

Vua Bếp

Xe tăng
XIN PHÉP CỤ CHỦ CHO E NHẬN ĐẶT HÀNG TẠI ĐÂY:
- GIẢM 200K/BẾP (trừ mã Panasonic AS2) đối với bếp có giá bán <13tr
- GIẢM 300K/BẾP với bếp có giá bán >13tr
CHỈ DUY NHẤT TẠI THỚT NÀY

Web http://bepchatluongcao.com/

Showroom: 587 KIM NGƯU - HN

đầy đủ Hitachi, Panasonic, Mitsubishi, Ariston, Hafele, Bosch, Teka, Cata
(E K BÁN MẤY E TẦU NÓI LẮP Ở MALAYSIA, HÀN QUỐC, HÀNG CHÂU ÂU XÁCH TAY K CÓ BẢO HÀNH CHÍNH HÃNG)

Sometimes

Xe buýt
Xem bài này cả nước bỏ gas sang từ thì gay quá.

greenkar

Xe tăng
Xem bài này cả nước bỏ gas sang từ thì gay quá.

Ga đem đi phát điện mà cụ - điện lại ra từ - chả cái gì lãng phí hết cụ nhé

Giờ VN mới điện khí hóa cái bếp là quá chậm so với thế giới cụ nhóe