[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

Patriots

Xe lăn
Cụ ơi cụ xem lại đi chứ làm gì có bếp nào mà một vòng đun 3000W hay 4000W hả cụ? Đây là cháu nói cho gia đình, bếp cho nhà hàng thì cháu không nói, loại 4 bếp công suất có 7,2kw thì trung bình mỗi mặt bếp cũng chỉ 1,8, chắc 3kw hay 4kw một mặt như cụ nói phải là loại dài đun nồi hình bầu dục? Mà có loại đó cháu cũng chẳng mua vì mạnh quá. Chắc cụ nhầm thôi.

E nói điều này nếu k vừa lòng cụ chủ bỏ qua cho e nhé. E thấy công suất ghi trên bếp của cụ chưa cao so với mấy mã bếp khác. Hiện nay bếp từ thường có công suất mỗi lò khoảng 3000w đến 4000w rùi, khả năng xào rán ngon hơn và nồi chảo cỡ to nó phù hợp hơn ạ.
Loại của cháu Đức xịn kính Schott Ceran xịn hơn của Nhật cụ ạ, thích nhất là cháu không phải khoét lại đá, chỉ bỏ bếp Gas ra rồi lắp vào.

Cụ mà sắm bếp từ nhật thì còn cách mạng nữa. Em nói những ưu điểm nhé. Bỏ qua chi phí đăuf tư ban đầu thì chi phí điện bằng 2/3 chi phí khi cong dùng ga, sạch sẽ, nhanh gấp hơn 2 lần dùng ga, không tỏa nhiệt ...
Cháu thấy kiểu bếp 1 bên từ một bên hồng ngoại không ổn, và bếp Đức xịn cháu không thấy có loại nào như thế. Ngoài ra còn có chi tiết nữa, bếp từ đun lẩu ở nhà cháu mỗi lúc bật lên quạt nhà cháu mặc dù đang tắt quay loạn xạ (quạt Mitsubishi) muốn tắt đi phải rút điện ra, chắc do bị nhiễu từ. Đồ tàu lởm thật. Với bếp này nhà cháu hoàn toàn không bị hiện tượng nhiều từ đó.

quyentq

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng phải nghiên cứu vụ này vậy!

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Web bên e là bepchatluongcao.com, cụ vào xem thật đấy ạ, tuyền bếp gia đình chứ k phải bếp công nghiệp. Của Nhật và Cata Tây Ban Nha là 3000w/lò to, còn đến Ariston và Bosch tuyền 4.000w or more. Tuy nhiên nó sẽ điều chỉnh công suất khi nấu tất cả các lò để tổng khi đun cùng lúc max k quá 5,8kw or 6,5kw, e nói ví dụ vậy ạ

Thanh nhôm xấu quá, cụ bảo thợ ghép đá vào đê, bếp từ nhà em hụt mỗi cạnh có 2 phân so với bếp ga cũ vẫn còn ghép đc mà

Patriots

Xe lăn
Thanh nhôm xấu quá, cụ bảo thợ ghép đá vào đê, bếp từ nhà em hụt mỗi cạnh có 2 phân so với bếp ga cũ vẫn còn ghép đc mà
Cụ ơi cháu cũng biết, nhưng hụt có 2 cm quá mỏng để ghép cụ ạ, với lại bên tường cháu chỉ còn hơn 10cm nữa, khoét rộng ra để ghép đá cũng không hợp lý, cháu quan trọng là chắc chắn, sạch sẽ, an toàn. Chứ nếu mình khoét mới thì lại đi chuyện khác, nếu làm đá mới chắc chắn cháu làm cái loại to kiểu 4 mặt của Siemens.

Hieucook

Xe buýt
XIN PHÉP CỤ CHỦ CHO E NHẬN ĐẶT HÀNG TẠI ĐÂY:
- GIẢM 200K/BẾP (trừ mã Panasonic AS2) đối với bếp có giá bán <13tr
- GIẢM 300K/BẾP với bếp có giá bán >13tr
CHỈ DUY NHẤT TẠI THỚT NÀY http://bepchatluongcao.com/
Em thấy cái bếp như của timecity cũng ngon phết, cụ chủ có loại đấy kg?

bo_thang_ty

Xe tăng
1 vé cho bếp từ, bếp không nóng, chỉ có nồi nóng. Sạch sẽ, rẻ hơn dùng ga.
Dùng ga bình cân thì đủ em sợ trong đó có nước, nổ lúc nào chả biết.

QNG

Xe tăng
Em cũng thấy dùng bếp từ thích nhất là cảm giác an toàn. Không lo sợ rò gas hay cháy nổ gì. Chỉ có duy nhất điều bất tiện là điều khiển nhiệt với bếp từ hơi khó. Nên một số món chế biến hơi khó.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng đang ngâm cứu món này.

Cụ nào dùng rồi thì áng chứng một tháng thêm tầm bao nhiêu số điện nhỉ (1 ngày chỉ nấu 1 buổi chó khoảng 6 người ăn).
Khu nhà em toàn mất điện nên em không dám sài bếp từ, nếu dùng bếp từ mà vẫn phải sơ cua thêm bếp ga thì chả có chỗ nên em vẫn phải dùng, chưa cách mạng được mới buồn chứ !
Bếp từ tốn tiền điện các bác ạ. Bù lại, hiệu suất nó cao hơn nên tương đương gas.
Nhà tôi dùng bếp gas, vì lý do của mợ @ mehainhoc kia kìa: Điện phập phù lắm, nhỡ nó nhảy 1 phát thì toi.
nên Bếp từ vẫn phải thủ cái Bếp ga để dùng khi mất điện.
Cũng ức chế, chưa kể bác phải làm bộ Nồi xịn, cũng phải 7-8 triệu bộ Lồi ilox , nhỉ.

Vua Bếp

Xe tăng
Em thấy cái bếp như của timecity cũng ngon phết, cụ chủ có loại đấy kg?
Times city là bếp điện 4 lò của Fagor cụ ạ, hơi nóng và tốn điện cụ ạ. Bếp từ tiết kiệm hơn, an toàn k bỏng, đáy nồi đỡ vàng ố hơn, mặt bếp k bị cháy két nhiều, dưng đắt hơn. Cty phân phối độc quyền Fagor ở Vn là Tristar đang gặp khó khó chút do Fagor mẹ fá sản, CnA chủ sở hữu Cata đã mua lại. Hợp đồng Fagor e có với Tristar lâu rồi, dưng phải đợi bên bển cơ cấu và sx lại mới có hàng đều và nhiều. Tristar vừa mở rộng phân phối thêm 2 thương hiệu Pháp là Brandt và De Dietrich, e vừa đi tiệc khai trương họ mời và tổ chức ở Ks Marriott về, giá hơi cao nhưng rất hiện đại, e chuẩn bị bày đới ạ

Cụ ơi cháu cũng biết, nhưng hụt có 2 cm quá mỏng để ghép cụ ạ, với lại bên tường cháu chỉ còn hơn 10cm nữa, khoét rộng ra để ghép đá cũng không hợp lý, cháu quan trọng là chắc chắn, sạch sẽ, an toàn. Chứ nếu mình khoét mới thì lại đi chuyện khác, nếu làm đá mới chắc chắn cháu làm cái loại to kiểu 4 mặt của Siemens.
Cụ hiểu nhầm ý em rồi em có bảo đục khoét gì đâu, ai bảo cụ 2cm là quá mỏng để ghép, bếp em mỗi cạnh còn hụt <2cm vẫn ghép ngon. Em chụp ảnh cụ xem nè

Em nghĩ cụ cứ gọi thợ đá về họ làm rụp cái là xong thôi, cụ còn có thanh chữ T chắc còn nhanh hơn, tủ bếp em ko có chỗ bắt thanh đỡ nên các bác ý phải dùng mấy mẩu đá để dán đỡ ở dưới, công nhận keo gắn đá chắc phết, em dùng hơn 3 năm rồi chưa thấy làm sao :))
Em kỹ tính, nhìn thanh nhôm phá hỏng cái bếp mới của cụ em thấy ngứa mắt nên góp ý :">

ninhpt

Xe hơi
Nhà cháu cũng vừa chơi e bếp từ

Chỉnh sửa cuối:

ninhpt

Xe hơi
Cháu mua rồi cụ ơi panasonic của japan rồi

Patriots

Xe lăn
Cụ hiểu nhầm ý em rồi em có bảo đục khoét gì đâu, ai bảo cụ 2cm là quá mỏng để ghép, bếp em mỗi cạnh còn hụt <2cm vẫn ghép ngon. Em chụp ảnh cụ xem nè

Em nghĩ cụ cứ gọi thợ đá về họ làm rụp cái là xong thôi, cụ còn có thanh chữ T chắc còn nhanh hơn, tủ bếp em ko có chỗ bắt thanh đỡ nên các bác ý phải dùng mấy mẩu đá để dán đỡ ở dưới, công nhận keo gắn đá chắc phết, em dùng hơn 3 năm rồi chưa thấy làm sao :))
Em kỹ tính, nhìn thanh nhôm phá hỏng cái bếp mới của cụ em thấy ngứa mắt nên góp ý :">
Vâng có lẽ em sẽ hỏi thợ đá, chỉ sợ việc nhỏ quá họ không biết tính toán thế nào nên ngại không đến thôi cụ ạ.

Em cũng thấy dùng bếp từ thích nhất là cảm giác an toàn. Không lo sợ rò gas hay cháy nổ gì. Chỉ có duy nhất điều bất tiện là điều khiển nhiệt với bếp từ hơi khó. Nên một số món chế biến hơi khó.
Cụ ơi cái bếp này có nủt chỉnh cảm ứng nấu theo nhiệt độ nữa, ví dụ nếu rán cụ có thể chỉnh 180°C hay ninh nấu cụ chỉnh 90-100°C, hay rán nem cụ rán 150°C có chức năng chỉnh hết cụ ạ. Rảnh cháu Up lên cho cụ coi.

Chỉnh sửa cuối:

Vua Bếp

Xe tăng
Cháu mua rồi cụ ơi panasonic của japan rồi
Vâng, e bít rùi, dưng e đợi cụ máy hút mùi, máy rửa bát, nướng vi sóng, tủ lạnh, máy giặt ... vì các cụ sửa bếp sửa nhà thường làm mới 1 mớ mà, he he

phongpham

Xe buýt
Nhà em dùng Bếp từ mất khoảng 250k tiền điện, nếu dùng gas mất khoảng 400k.
250k tiền điện 1 tháng còn 400k tiền ga thì 2 tháng mới hết 1 bình cụ nhể...
Nhà cháu đang dùng Pana AK2 đây cụ.Cái quan trọng là sạch sẽ và an toàn

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Em cũng phải ngâm cứu chuyển sang dùng bếp từ thật . Sạch mà có vẻ an toàn hơn hẳn bếp ga
Chỉ hơi ngại nếu lỡ hôm nào mất điện thì ra ăn cơm quán

MercE250

Xe tải
Nhà em cũng có con bếp từ góp vui với cụ

dùng bếp từ 1 tháng hết khoảng 150k tiền điện cho ngày nấu 3 bữa thôi các cụ ạ.

phongpham

Xe buýt
Hôm trước em cũng tăm tia cái bếp hồng ngoại với từ. Lăn tăn thý ghi công suất tiêu thụ 2-3000w mỗi bếp mà đường dây nhà em có 2,5. Đang tính thay dây đổi bếp cho an toàn chứ bom trong nhà cũng ghê.
Làm cái dây 2x4 Trần Phú là ok cụ ạ, cùng một thời điểm chỉ dùng được 2 bếp. Xoong nồi thì dùng Zerba ngựa vằn