[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

Martit

Xe buýt
Bầy giờ có hàng sản xuất tại Việt Nam - nhà máy ở Hưng Yên, công nghệ Đức. Các bác đã nghe thấy thương hiệu này chưa? E định làm 1 em như này http://konigin.vn/bep-doi-tu-tu.html. Ủng hộ hàng VN vậy. Bác nào dùng hãng này rồi cho e ít ý kiến với.

bilic

Xe buýt
em cũng muốn xem đầu tư 1 bộ cho 4nguowif ngày nấu 1 bữa

LongLH

Xe điện
Sức lao động em thấy lại được chuyển sang Ipad, games online, phim tình củm vớ vẩn của Philipines, Đài (Nghe giọng eo éo, bực mà không dám tắt).
Nhà e thì chuyển thành dạy con học, cả nhà đi dạo...

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em cũng muốn xem đầu tư 1 bộ cho 4nguowif ngày nấu 1 bữa
Đây e mời cụ:
XIN PHÉP CỤ CHỦ CHO E NHẬN ĐẶT HÀNG TẠI ĐÂY:
- GIẢM 200K/BẾP (trừ mã Panasonic AS2) đối với bếp có giá bán <13tr
- GIẢM 300K/BẾP với bếp có giá bán >13tr
CHỈ DUY NHẤT TẠI THỚT NÀY

Web http://bepchatluongcao.com/

Showroom: 587 KIM NGƯU - HN

đầy đủ Hitachi, Panasonic, Mitsubishi, Ariston, Hafele, Bosch, Teka, Cata
(E K BÁN MẤY E TẦU NÓI LẮP Ở MALAYSIA, HÀN QUỐC, HÀNG CHÂU ÂU XÁCH TAY K CÓ BẢO HÀNH CHÍNH HÃNG)

mrhitech

Xe tải
Oánh dấu để thay thế cho bếp hồng ngoại ở nhà nào.

LongLH

Xe điện
Cho em hỏi chút:
- Ở siêu thị em thấy bán mấy cái bếp từ chỉ có 490k, 590k (còn được tặng 1 cái nồi) đến vài triệu. Tại sao lại chênh lệch nhau thế và xài đồ rẻ tiền có rủi ro gì không? Em đã hỏi cô bán hàng nhưng trả lời ậm à lắm.
- Hình như cái bếp từ khi chỉnh số nhỏ là nó cứ tắt mở chứ không phải giảm cường độ? Em xào nấu thấy không ổn định. Kể mà nó giảm kiểu chiết áp thì hay hơn.
Cái bếp từ để cụ nấu lẩu thì nó như thế. Còn như cái bếp từ Toshiba nhà em thì nó có 10 thang tuỳ chỉnh biến tần cực mịn luôn.

piggy

Xe hơi
Nhà em mới cách mạng được khoảng 4 tháng nay. Công nhận đầu tư ban đầu tốn( cả bếp, nồi, nồi áp suất điện ~ 30 củ khoai) nhưng nấu SƯỚNG lắm, nhanh, ko nóng. Bếp từ thay đổi cả quy trình nấu ăn thông thường. Bình thường nếu nấu bếp gas thì ta vừa nấu vừa sơ chế món ăn, nhưng anh bếp từ này thì phải sơ chế hết rồi mới quay sang nấu không thì ko kịp.
Tiền điện thì em cam đoan rẻ hơn gas ( rẻ hơn khoảng 20% so với gas).

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
y sì đúc những j e đã cảnh báo ạ
hôm trc e cũng có nói cụ là ngừoi đầu tiên bán bếp xịn trên OF
mấy cái romlabchet, steba rì rì đó là biết đồ tàu rồi
tất nhiên bosch sx ở tầu nhưng vẫn là hàng hiệu

Trungamv

Xe hơi
em thấy bếp nội địa Nhật tầm 15 củ có 2 bếp từ ,1 hồng ngoại và lò nướng, nhà em lắp năm ngoái tất cả hết 17 củ, công nhập dùng sướng ,tiết kiệm hơn ga và an toàn sạch sẽ. Hôm qua vừa nướng cánh gà ngon tuyệt chỉ tội hơi khói ;)

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Bếp từ có lẽ nên mua loại của Đức, Tây Ban Nha chính hãnh như AEG, Teka, Fagor hay Electrolux dùng cho thị trường điện 220V chứ nhà em dùng cái hàng Electrolux xách tay Nhật điện 200V (người quen mang về chứ không phải mua ngoài) mà thấy sử dụng cũng không ngon lắm. Phải mang đi thay cái tụ hay cái mạch gì đấy bị hỏng khi vừa dùng được hai, ba ngày.

Về chi phí sử dụng thì cũng rất rẻ nếu so với trước kia dùng gas. Nồi xong thì cứ mua loại xịn nhất dùng cho những công việc nấu nướng thường xuyên hàng ngày như hàng của WMF, Fissler. Còn những thứ thỉnh thoảng mới dùng như nồi luộc gà cỡ to, xửng đồ xôi,v..v.. thì cứ hàng Thái Zebra hay Goldsun Việt Nam cũng được mà lại tiết kiệm tiền :D
nồi của elmich dùng có dc ko ạ
thấy mấy con ranh bên web trẻ ranh khen ngợi ghê quá

Vua Bếp

Xe tăng
hôm trc e cũng có nói cụ là ngừoi đầu tiên bán bếp xịn trên OF
mấy cái romlabchet, steba rì rì đó là biết đồ tàu rồi
tất nhiên bosch sx ở tầu nhưng vẫn là hàng hiệu
vâng tks cụ ạ. cũng có thể nói bên e là đơn vị bán bếp xịn duy nhất ở HN nữa ạ, các ông to hơn e dưng còn bán hàng Tầu, lãi lớn mà, chiết khấu 50% cơ, e kệ chẳng tham.
Bosch thì mã bếp 2 lò sx ở Bosch TQ, bếp từ 3 lò thì sx ở Tây Ban Nha ợ, cụ mua 3 lò là okay

Vua Bếp

Xe tăng
nồi của elmich dùng có dc ko ạ
thấy mấy con ranh bên web trẻ ranh khen ngợi ghê quá
cụ làm bộ Kirkland bên e 6tr là ok, đắt hơn thì Fissler dưng mắc và k đủ bộ.
Cụ đến showroom bên e chọn nhé

Chỉnh sửa cuối:

Black.

Xe hơi
Nhà em dùng ga trung tâm, ngày ăn một bữa tháng em đóng hết 120k tiền ga, so với bếp từ thì là đắt hay rẻ ạ vì em cũng đang muốn chuyển sang bếp từ.

Dungabc

Xe tải
Nhà em dùng ga trung tâm, ngày ăn một bữa tháng em đóng hết 120k tiền ga, so với bếp từ thì là đắt hay rẻ ạ vì em cũng đang muốn chuyển sang bếp từ.
Nếu sử dụng thế thì chắc bếp từ vẫn rẻ hơn chút, nhưng đầu tư bếp từ tốn hơn nhiều. Tiền tiết kiệm được không đáng bao nhiêu so với đầu tư mới, duy chỉ có an toàn cháy nổ thì bếp từ dùng an tâm hơn hẳn bếp ga.

Dungabc

Xe tải
vâng tks cụ ạ. cũng có thể nói bên e là đơn vị bán bếp xịn duy nhất ở HN nữa ạ, các ông to hơn e dưng còn bán hàng Tầu, lãi lớn mà, chiết khấu 50% cơ, e kệ chẳng tham.
Bosch thì mã bếp 2 lò sx ở Bosch TQ, bếp từ 3 lò thì sx ở Tây Ban Nha ợ, cụ mua 3 lò là okay
Cụ có nói quá không đấy? Hà Nội có hàng trăm đơn vị bán đồ bếp, duy chỉ có cụ bán hàng xịn thì hãng có mà ăn cám à? Mình cụ bao sao hết thị trường được? Cụ nói cụ là 1 trong các đơn vị bán hàng xịn thì có thể dễ nghe hơn. =))=))=))