[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

ALTIS 98

Xe buýt
Cụ mua bếp từ này bao nhiêu đấy ạ.

bdkhn

Xe buýt
Nhà cháu cũng đang nghía mấy cái nội địa Nhật nhưng mà ngại cưa tủ bếp quá.

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu cũng đang nghía mấy cái nội địa Nhật nhưng mà ngại cưa tủ bếp quá.
Cụ để thợ của e nó cưa, 10p là xong. Nếu ngại cụ lấy Cata hoặc Ariston thì k phải cưa, cũng tầm tiền đó ạ

Vua Bếp

Xe tăng
Vậy e lấy hút mùi Pana có được giảm ko cụ?
Nhân tiện hỏi luôn cụ Vua Bếp: E đang mua bếp Pana 32AST rồi, hút Pana 75cm có phù hợp với bếp này ko?
Nó hợp với bếp nhưng quan trọng k bít có hợp với tủ bếp nhà cụ k, vì nó là âm tủ nên cụ chưa đóng tủ bếp thì dễ, đóng rùi thì khó. Giá cả bàn sau ạ

Wall1

Xe buýt
Ngon roài, nhà e chưa đóng tủ bếp, cụ mật thư e nhá.

Wall1

Xe buýt
@Vua bếp: Chưa đủ 50 bài ko post bên gian hàng của bác được.
Mình đã mua bếp Pana rồi, định dùng hút mùi Pana do dưới HP ít lựa chọn, tuy nhiên thấy shop bác nhiều loại khác, bác có thể tư vấn cho con nào hợp lý hơn ko?

anhchec

Xe đạp
Em thấy các cụ chuyên thì bảo ko nên mua bếp từ có cả bếp hồng ngoại vì nóng ảnh hưởng đến hệ thống bếp từ => bếp Pana và Hitachi đang bán loại bếp từ + hồng ngoại + lò nướng rất nhiều mà lại có hơn 11tr.
Thấy nhà anh chị chú bác em dùng bếp từ của Đức và Tây Ban Nha tốt lắm, khen là rẻ và sạch nên cũng đang nghiên cứu
Mấy cái bếp Nhật này nó thiết kế quạt thổi thốc từ dưới lên mặt chứ không phải hút từ trên xuống dưới như bếp Đức nên em nghĩ không đáng lo cái quá nóng cho linh kiện. Nhà em dùng cái lò nướng gắn dưới của nó cũng khá nhiều, nóng quá thì nó tự ngắt bảo vệ luôn nên cũng an toàn ạ.

Em vẫn thắc mắc cách nhau có tầm 2 năm thôi mà bếp Nhật nó giảm giá khiếp thế. Hồi em mua cái cụ bán bếp cho em còn kêu do Yên lên nên bếp đắt, giờ cụ ý cũng giảm theo chẳng nhẽ Yên Nhật nó giảm nhiều vậy?

handnes

Xe hơi
Nhà em cũng chuyển bếp 1 từ, 1 hồng ngoại. Nói chung là quá hài lòng, yên tâm, tiền điện cũng chả tốn hơn là bao :)

BIỂN ĐỎ

Xe tải
Có vẻ văn minh hơn nhiều

Crusaderland

Xe điện
Yên đang giảm giá mạnh hy vọng các cụ bán hàng Nhật cũng giảm mạnh giá để người thích đồ Nhật như em mua được nhiều hơn.

Peekaboo

Xe tăng
Em vẫn thắc mắc cách nhau có tầm 2 năm thôi mà bếp Nhật nó giảm giá khiếp thế. Hồi em mua cái cụ bán bếp cho em còn kêu do Yên lên nên bếp đắt, giờ cụ ý cũng giảm theo chẳng nhẽ Yên Nhật nó giảm nhiều vậy?
Quy luật cung cầu thôi cụ à.

Thời cụ mua ít người buôn nhé giá nó cao, giờ nhà nhà cửu vạn xách tay nên giá giảm đi nhiều.

Tuy nhiên cụ cũng đã hưởng sung sướng 2 năm rồi, cũng bõ tiền đấy chứ.

Patriots

Xe lăn
Mấy cái bếp Nhật này nó thiết kế quạt thổi thốc từ dưới lên mặt chứ không phải hút từ trên xuống dưới như bếp Đức nên em nghĩ không đáng lo cái quá nóng cho linh kiện. Nhà em dùng cái lò nướng gắn dưới của nó cũng khá nhiều, nóng quá thì nó tự ngắt bảo vệ luôn nên cũng an toàn ạ.

Cụ ơi bếp Đức nó làm nguội cũng bằng cách thổi khí ngược từ dưới lên trên, nên khi để bếp âm, ở phía dưới bếp cụ phải có khoảng không gian trống là 25-30 cm tùy theo khuyến cáo của nhà SX, và phía bên cạnh bếp nếu có rãnh thoát khí thì cũng không được bịt kín rãnh thoát khí đó, cụ có thông tin ở đâu? Hay mẫu bếp nào làm nguội bằng cách thổi khí từ trên xuống.

Chỉnh sửa cuối:

Vua Bếp

Xe tăng
bên e vẫn tiếp tục bán bếp với giá đặc biệt dành cho thớt này, cụ thể đã nêu tại trang 19 ạ

Ngo Rung

Xe lăn
bên e vẫn tiếp tục bán bếp với giá đặc biệt dành cho thớt này, cụ thể đã nêu tại trang 19 ạ
Fun tí: cụ [@Vua Bếp;332863] phải trả tiền cò cho cụ [@Patriots;168448] nặng nặng tay nhé, hay trả bằng bia đê :D

anhchec

Xe đạp
Cụ ơi bếp Đức nó làm nguội cũng bằng cách thổi khí ngược từ dưới lên trên, nên khi để bếp âm, ở phía dưới bếp cụ phải có khoảng không gian trống là 25-30 cm tùy theo khuyến cáo của nhà SX, và phía bên cạnh bếp nếu có rãnh thoát khí thì cũng không được bịt kín rãnh thoát khí đó, cụ có thông tin ở đâu? Hay mẫu bếp nào làm nguội bằng cách thổi khí từ trên xuống.
Ý của em là cái bếp Đức đúng như cụ nói là nó thoát khí ra 2 cạnh bên nhưng là vẫn dưới mặt bếp còn cái bếp Nhật thì cái thoát khí nó cho lên mặt bếp luôn nên ở dưới không có bị nóng. Cái này em cũng băn khoăn lúc mua bếp là lỡ nước nó tràn xuống cái khe thoát đấy chảy xuống thì sao? Cụ bán bếp bảo em dùng phải cẩn thận, nước thì có thể không sao chứ canh, cháo thì tèo. May nhà em chưa lần nào bị trào xuống dưới cả. :))

anhchec

Xe đạp
Quy luật cung cầu thôi cụ à.

Thời cụ mua ít người buôn nhé giá nó cao, giờ nhà nhà cửu vạn xách tay nên giá giảm đi nhiều.

Tuy nhiên cụ cũng đã hưởng sung sướng 2 năm rồi, cũng bõ tiền đấy chứ.
Công nhận sướng sớm ngày này hay ngày ý cụ ạ. :)) Hồi em mua em cũng cân nhắc nên mua bếp Nhật hay bếp Đức vì giá cũng tương đương nhau nhưng google thì thấy các cụ hay phàn nàn bếp Đức ở khí hậu ẩm nhà mình hay chập cheng nên em chọn bếp Nhật. Ít ra thì mấy anh châu Á dễ hiểu nhau hơn. :D Em thấy hiện tại vẫn đang rất hài lòng với lựa chọn của em.

Patriots

Xe lăn
Công nhận sướng sớm ngày này hay ngày ý cụ ạ. :)) Hồi em mua em cũng cân nhắc nên mua bếp Nhật hay bếp Đức vì giá cũng tương đương nhau nhưng google thì thấy các cụ hay phàn nàn bếp Đức ở khí hậu ẩm nhà mình hay chập cheng nên em chọn bếp Nhật. Ít ra thì mấy anh châu Á dễ hiểu nhau hơn. :D Em thấy hiện tại vẫn đang rất hài lòng với lựa chọn của em.
Một phần nữa là ngày cụ mua công nghệ khác, giá thành sản xuất cao hơn bây giờ, cụ xem tivi LCD đó thôi, mặc dù đồng tiền lạm phát, nhưng tivi lại rẻ hơn cách đây 3 năm rất nhiều. Có nhu cầu thì mua thôi. Như nhà cháu, ông bà với bọn nhỏ ở nhà, mình đi làm có cảm giác yên tâm hơn trước đây nhiều. Mỗi lần đọc tin thấy nổ Gas là vãi, sắp tới nhiều chung cư có Gas tổng nữa, cháu vái cả nón, vì làm thế phải bảo trì bảo dưỡng đều và đắt, liệu ban quản lý có tuân thủ không? Đến thang máy còn không tuân thủ nữa thì mong gì?

hengakaka

Xe hơi
Chuyển sang bếp từ là hợp lý tuy nhiên bây giờ bếp từ vẫn chưa thực sự phổ biến trong gian bếp (k tính lẩu nhé :D), chúc mừng cụ đã đỡ đc tiền gaz và mối nguy hiểm tiềm tàng trong gian bếp