[Funland] Bệnh viện Bạch mai khám bệnh đến 21h

Muathangnam

Xe hơi
Tiện thớt các cụ cho em hỏi
Em có đứa cháu đang học An ninh, bị bàn chân bẹt, cứ đi huấn luyện là đau ko tập đc.
Bệnh này nên khám ở đâu khoa gì và bác sĩ đầu ngành là ai có cụ nào biết không ạ?
Đổi giày. Có loại giày cho người bàn chân bẹt mà. Như em từ ngay đổi qua giày chuyên cho chân bẹt là chạy lững thững cũng được chặng marathon 42km mà bàn chân không bị đau. Giày em dùng là Reebok Floatride Energy 3.0, loại cho chân bẹt mà em thấy rẻ nhất hiện giờ.

Chỉnh sửa cuối:

NayruLove

Xe buýt
Một quyết định sáng suốt của các lãnh đạo, hi vọng nhân rộng ra các bệnh viện khác.
Nhiều khi các cụ đòi đưa đi khám bệnh con cháu lại phải nghỉ buổi làm. Không nghỉ lại bảo chúng mày không quan tâm.
Hix, đây cũng là một phương án chống quá tải bệnh nhận, chỉ là tạm thời muốn kéo dài thì cần có các phương án khác hỗ trợ, nếu không chẳng khác gì uống thuốc độc để giải khát. Lâu dài các bác sĩ cũng cạn kiệt sức khỏe, thể lực, sức sống, căng thẳng giảm hiệu quả đi, sợ là sẽ gây giảm cả về chất lượng khám chữa bệnh lẫn số lượng bác sĩ. Mong là nhà nước sớm có được các biện pháp vĩ mô để hướng tới lâu dài, hỗ trợ tốt hơn cho cả các bác sĩ, y tá, nhân viên y tế và bệnh nhân.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Khâu khám bệnh vẫn chưa hãi bằng khâu điều trị nội trú đâu các bác ạ. Ku nhà em đợt vừa rồi đi lâm sàng ở Bạch Mai kể là 1 giường 3 bệnh nhân, người nhà bệnh nhân đi theo còn phải nằm dưới gầm giường người bệnh.
Hồi sv e đi trực bên khoa tim mạch của BM, tối chạy đi cấp cứu bệnh nhân toàn sợ dẫm phải người nhà nằm hành lang😭

quy la tien

Xe điện
Làm đường, cầu cống hay dự án gì đó cần đẩy tiến độ thì BA CA BỐN KÍP, VUỢT NẮNG THÁNG MƯA là đúng nhưng việc kéo dài ngày làm việc như này khéo vi phạm luật lao động và bảo hiểm họ có chi trả không vì hình như khống chế ca khám/bác sĩ/ngày đấy; chưa kể khám thêm giờ cũng phải trả cho nvyt chứ!

banmotnucuoi

Xe lăn
Hix, đây cũng là một phương án chống quá tải bệnh nhận, chỉ là tạm thời muốn kéo dài thì cần có các phương án khác hỗ trợ, nếu không chẳng khác gì uống thuốc độc để giải khát. Lâu dài các bác sĩ cũng cạn kiệt sức khỏe, thể lực, sức sống, căng thẳng giảm hiệu quả đi, sợ là sẽ gây giảm cả về chất lượng khám chữa bệnh lẫn số lượng bác sĩ. Mong là nhà nước sớm có được các biện pháp vĩ mô để hướng tới lâu dài, hỗ trợ tốt hơn cho cả các bác sĩ, y tá, nhân viên y tế và bệnh nhân.
Nhiều cụ mợ nói Bạch Mai, Việt Đức thiếu Bs là sai vì các BS học chuyên khoa 2 đều học ở Hà nội và đa phần đều thực hành ở 2 viện lớn này (nhiều bệnh nhân và các ca bệnh phức tạp) nên ko lo thiếu bs, và em chắc chắn tỷ lệ chưa tới 99,5% số người khám bệnh kia toàn các bệnh đơn giản cả. Còn 0,5 số các ca bệnh nặng thì sẽ có hội chuẩn.

Làm đường, cầu cống hay dự án gì đó cần đẩy tiến độ thì BA CA BỐN KÍP, VUỢT NẮNG THÁNG MƯA là đúng nhưng việc kéo dài ngày làm việc như này khéo vi phạm luật lao động và bảo hiểm họ có chi trả không vì hình như khống chế ca khám/bác sĩ/ngày đấy; chưa kể khám thêm giờ cũng phải trả cho nvyt chứ!
Viện đặc biệt khám ko có giấy giới thiệu từ tuyến dưới ko có bảo hiểm cụ nhé. Nằm điều trị chỉ đc bảo hiểm trả 30% (thực tế hơn 10%) vì nhiều thuốc ko có danh mục thuốc bảo hiểm.

haivanphe

Xe container
Nhiều cụ mợ nói Bạch Mai, Việt Đức thiếu Bs là sai vì các BS học chuyên khoa 2 đều học ở Hà nội và đa phần đều thực hành ở 2 viện lớn này (nhiều bệnh nhân và các ca bệnh phức tạp) nên ko lo thiếu bs, và em chắc chắn tỷ lệ chưa tới 99,5% số người khám bệnh kia toàn các bệnh đơn giản cả. Còn 0,5 số các ca bệnh nặng thì sẽ có hội chuẩn.

Các bác sĩ nội trú, chuyên khoa 1 làm hiện trường là chủ yếu, ngày đêm trong bệnh viện. Cái mà em thấy vô lý ở đây là đội ngũ bác sĩ này đóng tiền học phí khá cao cho trường, trong khi làm hùng hục trong bệnh viện, mà không biết bệnh viên cho cho đồng phục cấp nào không trong khi vẫn thu viện phí của bệnh nhân.

Hổ Con

Xe tăng
Nói các cụ bảo y đức kém, hết giờ về pk làm nó là lao động như mọi nghề, tiền thu cất túi mình. Làm đến 22h ở viện thu cao thì kêu, rồi % nộp - trích nọ kia...về đến nhà nửa đêm.
thu thấp ai làm?? Còn cãi nhau chán. Cứ nhập nhèm bắt y tế công làm thêm dịch vụ cho đủ thu thì dân còn khổ dài.

banmotnucuoi

Xe lăn
Nói các cụ bảo y đức kém, hết giờ về pk làm nó là lao động như mọi nghề, tiền thu cất túi mình. Làm đến 22h ở viện thu cao thì kêu, rồi % nộp - trích nọ kia...về đến nhà nửa đêm.
thu thấp ai làm?? Còn cãi nhau chán. Cứ nhập nhèm bắt y tế công làm thêm dịch vụ cho đủ thu thì dân còn khổ dài.
Giwof bao viện đào tạo BS và kể cả có bằng hoành tráng như nào cũng ko bằng có CV viện lớn xx năm cụ nhé, nên ko lo thiếu BS

Matnautq

Xe tải
Đổi giày. Có loại giày cho người bàn chân bẹt mà. Như em từ ngay đổi qua giày chuyên cho chân bẹt là chạy lững thững cũng được chặng marathon 42km mà bàn chân không bị đau. Giày em dùng là Reebok Floatride Energy 3.0, loại cho chân bẹt mà em thấy rẻ nhất hiện giờ.
Cụ mua giày này ở đâu ạ?
Để em bảo cháu nó tham khảo, vì nó huấn luyện trong ngành cũng nặng, không biết có ổn ko

Dancingwiththewind

Xe điện
Bây giờ đường xá tốt, dân lại có cả xe và tiền nên hắt hơi đau bụng nhức đầu lâu lâu không khỏi là phi thẳng lên tuyến trung ương. Bác sỹ ngày mà khám đến 30 ca thì các cụ đừng mong nó chất lượng. Em nói thật, quá mệt thì chả có sức đâu và tâm trí đâu để chuẩn đoán cho nó chính xác. Mỗi ca bệnh nó luôn tiềm ẩn tính đặc thù của nó. Không có thời gian hỏi bệnh thật kỹ thậm chí tiền sử dùng thuốc.... là cứ thuốc thật lực mà phang. Tóm lại, nói thì bảo bậy chứ nhiều khi dính toàn thuốc nặng cũng chịu thôi.
Em đi khám ở Sing, gần 2 tiếng (kể cả lấy máu lấy da xét nghiệm) 5 củ tiền khám năm 2018 (em không nhớ tiền xét nghiệm). Em khám Bạch Mai 5 phút đầu (hỏi và kê xét nghiệm) 5 p sau (đọc kq kê thuốc) 120k giờ mới tăng lên hình như 250k khám Phó GS tiến sĩ.
Được cái trộm vía em theo Bạch Mai 6 năm rồi ổn định
Bình thường 7h em đến có hôm đc khám ngay có hôm phải chờ bs đi họp giao ban
Giờ thay đổi, bs bảo phải khám xong bệnh nhân đầu giờ sáng xong mới đc đi họp giao ban. Thế là em đến cty vẫn tầm 8h hơn tí
Chiều 4h quay lại lấy kq ra mua thuốc về nhà là vừa
à mà em khám tự nguyện

Chỉnh sửa cuối:

Muathangnam

Xe hơi
Cụ mua giày này ở đâu ạ?
Để em bảo cháu nó tham khảo, vì nó huấn luyện trong ngành cũng nặng, không biết có ổn ko
Em tìm "giày cho người chân bẹt" và tìm ra đôi đó là rẻ nhất nên mua. Mua online tại trang này reebok.com.vn, nhưng giờ hinh như version 3 hết rồi, version 4, 5 thì không biết form mới có cho người chân bẹt không nên phải tìm hiểu lại đấy.
Trên web hình như có nhiều trang bán giày cho người chân bẹt rồi mà. Em cũng thấy khá nhiều công an, bộ đội chạy tập bằng giày riêng, không phải giày được phát mà.

ubisapro

Xe trâu
Mỗi lần khám ở đây là 1 lần sợ. E vào thăm người nhà thôi mà đã khiếp rồi. Đặc biệt ở tỉnh lên khám toàn vào Bạch Mai là chính@@

gaugan

Xe đạp
Quá hay, đợt sau Tết, u nhà em ra BM khám đau đầu, chờ chụp MRI mà 6h sáng có mặt ở viện, đến đúng 5h chiều thì đc gặp bs đọc kết quả và kê đơn. Thấy u bảo nhiều người ở xa, ko kịp gặp bác sĩ họ phải ở lại thêm 1 đêm, rồi nhiều người thì khám từ ngày hôm trước đến ngày hôm sau chưa xong. Qua tải thật sự.

Lollipop2018

Xe tải
Em đang không hiểu sao ngành này với những bệnh viện lớn không tuyển nhân lực để làm ca như công nhân nhỉ
Vì không bao giờ thiếu khách đến, cứ làm ca bình thường, người dân cũng đỡ phải chờ đợi, giảm tải các kiểu

nkafe

Xe tải
Em đang không hiểu sao ngành này với những bệnh viện lớn không tuyển nhân lực để làm ca như công nhân nhỉ
Vì không bao giờ thiếu khách đến, cứ làm ca bình thường, người dân cũng đỡ phải chờ đợi, giảm tải các kiểu
Thu không đủ bù chi, nhà nước vừa cắt bao cấp vừa bóp hóa đơn, giật gấu vá vai, mở rộng để vỡ mồm à.

Lollipop2018

Xe tải
Thu không đủ bù chi, nhà nước vừa cắt bao cấp vừa bóp hóa đơn, giật gấu vá vai, mở rộng để vỡ mồm à.
Ủa, em tưởng có lãi chứ cụ nhỉ
hóa ra làm không lãi được luôn à, thế cũng nan giải nhỉ

nkafe

Xe tải
Ủa, em tưởng có lãi chứ cụ nhỉ
hóa ra làm không lãi được luôn à, thế cũng nan giải nhỉ
Có lãi thì còn nói làm qué gì nữa. Giờ đến thuốc, vật tư mua cho bệnh nhân bằng quỹ bảo hiểm y tế - tiền của người bệnh, còn thiếu tứ tung.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Một quyết định sáng suốt của các lãnh đạo, hi vọng nhân rộng ra các bệnh viện khác.
Nhiều khi các cụ đòi đưa đi khám bệnh con cháu lại phải nghỉ buổi làm. Không nghỉ lại bảo chúng mày không quan tâm.
Tin tốt

Mình nghe nói BM giờ nhiều bs rời đi quá do cơ chế, những năm trc thì khám rất ok giờ chất lượng giảm hơn. Bữa trc ng quen mình mổ ruột thừa mà ko đủ thuốc, được gt sang bv đhy HN.