[Funland] Bệnh viện Bạch mai khám bệnh đến 21h

banmotnucuoi

Xe lăn
Căn bản khám thường hay phải xét nghiệm, đòi hỏi nhịn đói mới làm được nên thường đều phải đi từ sáng. Sáng 7h e đưa mẹ đi khám mà hàng xếp đã dài 200m rồi. Chán lại về!
Ờ thì BS chỉ cần báo nhịn 4-6 tiếng là các cụ nhin bữa trưa hoặc ăn sớm bữa trưa được mà.
Đâu nhất thiết phải là buổi sáng đâu.

nvht

Xe điện
Một quyết định sáng suốt của các lãnh đạo, hi vọng nhân rộng ra các bệnh viện khác.
Nhiều khi các cụ đòi đưa đi khám bệnh con cháu lại phải nghỉ buổi làm. Không nghỉ lại bảo chúng mày không quan tâm.
cơ sở 2 ở Hà Nam không giảm tải được tí nào cụ nhỉ?

banmotnucuoi

Xe lăn
cơ sở 2 ở Hà Nam không giảm tải được tí nào cụ nhỉ?
Đã hoạt động đâu mà giảm tải cụ, còn hoạt động nó sẽ giảm tải ác chứ, BM nọ em vào thì bệnh nhân vẫn nằm ghép giường, mặc dù bảo hiểm chỉ đc 30% nhưng người dân vẫn vào chữa trị.

temuchin

Xe tải
Ờ thì BS chỉ cần báo nhịn 4-6 tiếng là các cụ nhin bữa trưa hoặc ăn sớm bữa trưa được mà.
Đâu nhất thiết phải là buổi sáng đâu.
E chưa thấy bác sỹ bảo thế. Cứ đi khám là bác sỹ chỉ nhắc là không ăn uống gì để xét nghiệm. Nên ko để ý vụ 4-6 tiếng này

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Đây là tiền công khám của Bác sỹ Cụ ơi, chứ đi khám còn cả rổ các xét nghiệm. Mỗi xét nghiệm lại 1 ít tiền... tổng cộng có mà cả mớ tiền đấy , không ít đâu nếu tính thêm cả tiền thuốc
Công khám 40-50k/ bn thì bs ấm luôn rồi cụ ạ, khám thường ko có cái mùa xuân đấy đâu ạ

polizia

Xe container
nhà thương vọng là riêng .

cái khoản mục theo yêu cầu thôi .

còn ở nhà đa khoa cũ thì bh hay đóng phí 50k như nhau hết . vào lấy số chung thứ tự không phân biệt .
Thế ạ. Bên VĐ thì chung hết 1 chỗ, từ xn máu,siêu âm tim hay siêu âm thường đều 1 chỗ.
Có điều họ gọi tập hồ sơ dịch vụ nhiều hơn nên nhanh hơn.
Vd xn máu có 2 buồng, buồng bh có độ 2 nv lấy mẫu còn buồng dịch vụ ngay cạnh có 4-5 nv lấy mẫu :)) nên số nhảy nhanh hơn.

Nino88

Xe container
Giờ có việc có thu nhập là tốt rồi,thấy ko khám dc chỗ này họ sẽ tìm cách khám chỗ khác,rồi nảy sinh tiêu cực chặt chém như các p khám đa khoa
Cá nhân em ủng hộ bv Bạch Mai khám đến 21h đêm,làm vậy chia ca là vừ đẹp,tập trung nhiều nhân tài hơn,người bệnh cũng dc hưởng lợi,bv x2 thu nhập
Thì chả tốt sao?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Giờ có việc có thu nhập là tốt rồi,thấy ko khám dc chỗ này họ sẽ tìm cách khám chỗ khác,rồi nảy sinh tiêu cực chặt chém như các p khám đa khoa
Cá nhân em ủng hộ bv Bạch Mai khám đến 21h đêm,làm vậy chia ca là vừ đẹp,tập trung nhiều nhân tài hơn,người bệnh cũng dc hưởng lợi,bv x2 thu nhập
Thì chả tốt sao?
Nhân 2 thu nhập kiểu gì vậy cụ. Số nhân viên vẫn như vậy, mỗi bs ngày khám 8 tiếng tối đa chỉ được X ca..

tung1311 .

Xe container
Thì chả tốt sao?
Khai thác được hạ tầng (cơ sở vật chất) nhiều hơn thôi chứ phải bố trí thêm ca kíp mà. Nhưng em thấy hợp lý vì nhiều người có thể đi khám buổi tối, không phải nghỉ làm, hi vọng cũng đỡ đông hơn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ đúng ạ

Cái gốc của vấn đề là phân chia luồng tuyến để mức độ nào xử lý ở đó. Chứ một nơi ôm đồm không bao giờ hết cả. Tăng gấp đôi gấp ba cũng vẫn ùn và tắc thôi, không bao giờ giải quyết hết

Giả sử như dân chưa có ý thức và kiến thức phân luồng thì các viện nhớn hãy làm, làm cho cả khám dịch vụ lẫn BH là có một bộ phận đón tiếp có đủ các bs chuyên khoa, có bệnh nhân vào khám là hỏi han để nắm bệnh tật của họ, phân luồng luôn. Ông bà nào bệnh sơ sơ là đuổi luôn bảo về viện abc kia mà khám/xét nghiệm tìm ra bệnh rồi chữa nhé, họ không chữa được thì họ chuyển đến đây. Viện này tuyến cuối chỉ chữa bệnh nặng. Còn ông này sắp chết à, bệnh ở chân à... ok, vào phòng này khám xét nghiệm tiếp nhé
Chứ như giờ, để mấy cô chả có chuyên môn mệ gì, bệnh nhân đến lại hỏi bác khám khoa nào... rồi chỉ vào phòng, nặng nhẹ gì dồn lên đầu gsts hết cả. Ca bệnh nào viện cũng ôm hết. Thế thì nhận làm mệ gì cái danh bệnh viện trung ương hạng đặc biệt !

2 cái ở Hà Nam đấy à?
Mở cửa nhưng bệnh nhân không zô thì cũng zô nghĩa.
Bây giờ đường xá tốt, dân lại có cả xe và tiền nên hắt hơi đau bụng nhức đầu lâu lâu không khỏi là phi thẳng lên tuyến trung ương. Bác sỹ ngày mà khám đến 30 ca thì các cụ đừng mong nó chất lượng. Em nói thật, quá mệt thì chả có sức đâu và tâm trí đâu để chuẩn đoán cho nó chính xác. Mỗi ca bệnh nó luôn tiềm ẩn tính đặc thù của nó. Không có thời gian hỏi bệnh thật kỹ thậm chí tiền sử dùng thuốc.... là cứ thuốc thật lực mà phang. Tóm lại, nói thì bảo bậy chứ nhiều khi dính toàn thuốc nặng cũng chịu thôi.

Everet1910

Đi bộ
Nên thế ạ.chứ cảnh xếp hàng đi khám ngán lắm ạ.

Xe bọ xít

Xe container
BYT nên đánh giá một số BV mà BN khám chữa trên năm quá thấp, ko đủ bù chi thì nên đóng cửa, tránh tình trạng lãng phí và chỉ khám tuyến BHYT (người dân ko muốn khám mà vì BH). Dồn sức cho BV tốt, có nhiều BN để phát triển

just for fun

Xe lăn
Dạ đúng ạ

Cái gốc của vấn đề là phân chia luồng tuyến để mức độ nào xử lý ở đó. Chứ một nơi ôm đồm không bao giờ hết cả. Tăng gấp đôi gấp ba cũng vẫn ùn và tắc thôi, không bao giờ giải quyết hết

Giả sử như dân chưa có ý thức và kiến thức phân luồng thì các viện nhớn hãy làm, làm cho cả khám dịch vụ lẫn BH là có một bộ phận đón tiếp có đủ các bs chuyên khoa, có bệnh nhân vào khám là hỏi han để nắm bệnh tật của họ, phân luồng luôn. Ông bà nào bệnh sơ sơ là đuổi luôn bảo về viện abc kia mà khám/xét nghiệm tìm ra bệnh rồi chữa nhé, họ không chữa được thì họ chuyển đến đây. Viện này tuyến cuối chỉ chữa bệnh nặng. Còn ông này sắp chết à, bệnh ở chân à... ok, vào phòng này khám xét nghiệm tiếp nhé
Chứ như giờ, để mấy cô chả có chuyên môn mệ gì, bệnh nhân đến lại hỏi bác khám khoa nào... rồi chỉ vào phòng, nặng nhẹ gì dồn lên đầu gsts hết cả. Ca bệnh nào viện cũng ôm hết. Thế thì nhận làm mệ gì cái danh bệnh viện trung ương hạng đặc biệt !
Cụ sang thế, giờ còn muốn bs chuyên khoa ngồi cửa tiếp đón nữa thì căng quá :))
Chỉ nhìn sơ sơ rồi đuổi bệnh nhân về, giữa đường bệnh nhân làm sao thì ai chịu trách nhiệm ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Xe bọ xít

Xe container
Cụ khám thường thì giá vẫn vậy thôi, chỉ tốn thời gian, dân không phải ai cũng nhiều tiền đâu cụ ạ. Chưa kể bây giờ lại vướng vào quy định không được dành quá 30% thời gian khám dịch vụ.
Khám dịch vụ hơn 30% nhưng nếu BHYT thì khi chữa tất cả nó cũng tăng 30% đó mới là cái thiệt của người dùng BHYT.

just for fun

Xe lăn
Nhân 2 thu nhập kiểu gì vậy cụ. Số nhân viên vẫn như vậy, mỗi bs ngày khám 8 tiếng tối đa chỉ được X ca..
Đông quá thì sáng sớm 1 tiếng, chiều muộn 1 tiếng là đẹp. Tối có thể 1-2 phòng khám của các bs trực chứ chạy nguyên cả dàn đến 9 giờ đêm thì chỉ có lỗ, lãi đâu ra.

meodenminh

Xe điện
Nhiều khi BVBM quá tải cũng vì cái tên quá uy tín làm bn khắp nơi đk vào khám cho dù bệnh tình rất bình thường có thể khám ở viện nào cũng đc
Như hôm trc e đưa bà cô ở Ninh Bình lên tái khám mấy tháng trước cô e điều trị ở Lão khoa e theo thói quen cứ phi thẳng Lão khoa vào tới nơi bà í lại đòi sang BM khám thử =)) con e gái bảo e nói rồi nhưng ko nghe cứ muốn đổi viện
mất 15p phân tích e bảo trc yếu thế khám ở lão khoa về uống thuốc điều trị đỡ hẳn rồi vào BM làm gì cho đông ra chờ đợi ốm người nói thế ko ăn thua chán e dọa bảo sang đấy HS ko bệnh án ko có họ lại bắt xn lại từ đầu chưa kể BM đông người vào khám đc chắc đến tối chưa chắc xong với cả khám ở BM toàn thấy xếp hàng từ 3 4h sáng chứ 7h này vào thì còn lâu thế mới nghe
Lão khoa giờ uy tín và cũng hot ạ ? Giáo sư của Lão khoa từ nguồn nào nhỉ