[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

namkhong74

Xe máy
Thớt bổ ích cho người bị gout, E đánh dấu lấy kinh nghiệm

Tamtittom

Xe hơi
Sau khi đi bộ không thấy hiệu quả lắm, em tham gia vào môn đạp xe, sau 5 tháng đạp xe (từ tháng 4/2017) đến nay em đi được quãng đường như thế này ạ. Hành trình của em từ 2km/ngày bây h lên trên 30 km/ngày/2 lượt sáng, chiều.

View attachment 650280

Và các cơn đau giảm dần về cường độ, thưa dần về tần suất. Có bản là ổn. Có lẽ vì cứ hết giờ làm việc là chuồn nhanh về nhà leo lên xe đạp biến ra đường, chúng nó có gọi cũng chẳng về mà ngồi được nên đỡ bị đau.
Nên nhớ Rượu ko làm tăng AU, mà rượu ngăn cản cơ thể đào thải AU. Và có ai uống rượu vã đâu: toàn đồ nhắm tốt nên ...đau là phải ạ.
Cụ nói chí phải. Rượu chỉ ngăn cản quá trình đào thải chứ không làm tăng AU, còn bia thì có làm tăng AU nhưng không nhiều bằng nhiều loại thực phẩm khác. Tuy nhiên đã bia rượu là phải có đồ nhậu, việc làm tăng AU chủ yếu là do đồ nhậu đi kèm.

Bệnh gút thì kiêng đồ cao đạm phải không các cụ?

haibocon

Xe tải
Lá lẩu vớ vẩn thì ko lâu đâu bác, ông ở cơ quan em là ví dụ, nghe nhời mấy ông nịnh hót uống loại thuốc bột chữa gout, cứ gout cấp chân sưng u mới đi mua 1 gói ko nhãn mác về uống, trưa uống chiều đi đá bóng ngay em nghe mà vcđ.
Em sợ nhất men gan cao, xong tới thận, nên vừa uống, vừa nghe cơ thể xem mức độ thay đổi thế nào, nên sau 1 tháng ko lâu nhưng cũng phản ánh được mấy phần.
Bác cho hỏi là :bác đã đi xét nghiệm lại chưa ạ?tình hình có ổn không ạ?

Matizcoi

Xe cút kít
Bác cho hỏi là :bác đã đi xét nghiệm lại chưa ạ?tình hình có ổn không ạ?
Em đợi hết tuần này đã cụ ạ, cho nó lâu lâu 1 tí để có đòn nào thì ngấm đòn í luôn :D
Trong quá trình uống thì em phải thừa nhận, bia rượu ăn nhậu bét nhè luôn, nhiều đêm về em cũng sợ phết :))

hoanam79

Xe đạp
Em đợi hết tuần này đã cụ ạ, cho nó lâu lâu 1 tí để có đòn nào thì ngấm đòn í luôn :D
Trong quá trình uống thì em phải thừa nhận, bia rượu ăn nhậu bét nhè luôn, nhiều đêm về em cũng sợ phết :))
Cụ mua thuốc này ở đâu ah...em cũng bị món này khó chịu quá..có kết quả gì mới cụ chia sẻ cho anh em ở trên topic này nhé. Thanks cụ!!

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ mua thuốc này ở đâu ah...em cũng bị món này khó chịu quá..có kết quả gì mới cụ chia sẻ cho anh em ở trên topic này nhé. Thanks cụ!!
Cụ oánh chữ Nanogout, dạng thực phẩm chức năng thảo dược chứ ko phải thuốc chữa bệnh, nhưng em phải thử máu sau thời gian dài dùng cho nó để có kết luận chính xác nhất rồi chia sẻ cùng các cụ.

hoanam79

Xe đạp
Cụ oánh chữ Nanogout, dạng thực phẩm chức năng thảo dược chứ ko phải thuốc chữa bệnh, nhưng em phải thử máu sau thời gian dài dùng cho nó để có kết luận chính xác nhất rồi
chia sẻ cùng các cụ.
Ok, em đợi tin vui từ cụ. Em cảm ơn!

namkhoakt

Đi bộ
Website
hoangtiendan.com.vn
Em cũng bị gút mấy năm rồi, hồi đầu năm có uống 1 đợt 3 tháng Hoàng Thống Phong, thấy từ hồi đó cũng ko tái phát nhiều. Nghe nói dùng ráy dại + chuối hột xắt ra sao vàng hạ thổ, khi uống hãm như uống nước chè, uống tốt lắm nhưng em chưa thử. Mà ráy dại ở Tuyên Quang có đầy.
Có lần thằng bạn giới thiệu 1 loại thuốc bột trắng, 100K 1 gói to gần bằng 3 ngón tay, uống chia làm 10 liều, ngậm trong mồm cho nó tan ra chứ ko uống bằng nước. Ko biết có phải loại bác nói ko? Em chưa thấy thuốc nào công hiệu như thuốc đấy, bị đau ngậm 1 liều là nửa giờ sau OK luôn, chính vì vậy nên ko dám lạm dụng
Muốn trị Gout thì phải trị từ thận bạn à, a e mình bị gout chủ yếu là do thận yếu, gan nhiễm độc quá nặng gây ra thôi. Khi thức ăn nhiều đạm vào bắt buộc gan phải tiết acid để tiêu hóa lượng thức ăn trên và rượu chuyển hóa thành acid uric nhiều, khi gan yếu thì lượng acid sẽ tiết ra nhiều gây dư thừa khi đó nếu thận khỏe, chức năng đào thải tốt thì sẽ ít bị nhưng thận yếu gây đào thải acid kém dẫn đến ứ đọng và dư thừa, khả năng tuần hoàn kém nhất là các vị trí xa tim nhất cụ thể là các khớp ngón tay ngón chân. các acid tíc tụ quanh các khớp và kết hợp môi trường kiềm trong dịch ổ khớp tạo thành muối urat, các tinh thể muối này hình kim đâu vào xương và các mô cơ xung quanh gây đau, nóng sốt cho cơ thể, lượng acid uric trong cơ thể có thể gây nên nhiều bệnh: tim mạch, suy thận, nhiễm trùng máu... nên muốn hết gút thì phải rút từ thận, các bố cẩn trọng với thực đớn của mình nhé. tránh các thực phẩm chứa nhiều Purin. sau đây là bảng thực đơn chứa nhiều Purin và khả năng sinh acid uric các bạn tìm hiểu nhé:
http://hoangtiendan.com.vn/ham-luong-purin-cua-cac-loai-thuc-pham-nguoi-mac-gout-can-biet

Phạm Bá Sỹ

Đi bộ
Bột Thống Ô Tán, thuốc nam đặc trị đánh bay gout. Mỗi lần đau chỉ uống 1 gói nhỏ là đỡ ngay. Theo 1 liệu trình 10
thang thuốc bột và 10-30 thanh thuốc lá sẽ bền. Bệnh ko tái phái tuỳ từng cơ địa nhưng ít nhất phải được 3 năm, có người 10 năm hơn.

cairong_2011

Xe container
Bột Thống Ô Tán, thuốc nam đặc trị đánh bay gout. Mỗi lần đau chỉ uống 1 gói nhỏ là đỡ ngay. Theo 1 liệu trình 10
thang thuốc bột và 10-30 thanh thuốc lá sẽ bền. Bệnh ko tái phái tuỳ từng cơ địa nhưng ít nhất phải được 3 năm, có người 10 năm hơn.

Khi mới bị em cũng hay dùng dạng kiểu này nhưng sau em không dám quay lại.

hnilqhuy

Xe tăng
các cụ mua cái xe đạp mà đi như cụ Cairong ý , ngày đạp 20km thể dục + tránh xa nhậu nhẹt đảm bảo bay hết gút gếch

hoanam79

Xe đạp
Bác matizcoi vào xem này...như này là thế nào ah? Bác nào có thông tin gì thì xác nhận hộ ah?
doisongvietnam.vn/vu-tpcn-nanocare-luu-thong-bat-hop-phap-co-the-xu-ly-hinh-su-30209-8.html

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Bác matizcoi vào xem này...như này là thế nào ah? Bác nào có thông tin gì thì xác nhận hộ ah?
doisongvietnam.vn/vu-tpcn-nanocare-luu-thong-bat-hop-phap-co-the-xu-ly-hinh-su-30209-8.html
Em đã xem, thực ra cái em quan tâm là Nanocare nó mang lại lợi ích gì cho bệnh nhân gout như em, chứ em ko quan tâm cái giấy phép :D
Ko như mong đợi, trong 2 tháng uống Nanocare thì 2 bận trong tháng thứ 2 em phải dùng Colchicine hỗ trợ ngăn gout cấp, ăn uống mà quá đà thì chỉ có thuốc tiên thôy.

Matizcoi

Xe cút kít

Bác mà xơi món nài thì héo thận sớm :D

cairong_2011

Xe container
các cụ mua cái xe đạp mà đi như cụ Cairong ý , ngày đạp 20km thể dục + tránh xa nhậu nhẹt đảm bảo bay hết gút gếch
Thanks cụ đã nhắc đến tên

Em đã xem, thực ra cái em quan tâm là Nanocare nó mang lại lợi ích gì cho bệnh nhân gout như em, chứ em ko quan tâm cái giấy phép :D
Ko như mong đợi, trong 2 tháng uống Nanocare thì 2 bận trong tháng thứ 2 em phải dùng Colchicine hỗ trợ ngăn gout cấp, ăn uống mà quá đà thì chỉ có thuốc tiên thôy.
Túm lại chẳng có thuốc tiên nào cả trừ sự nỗ lực của bản thân

Tamtittom

Xe hơi

Tóm gọn lại là chỉ có chế độ ăn, uống hợp lý + luyện tập thể thao thường xuyên là có thể sống chung tốt với bệnh gout cụ nhỉ?

Matizcoi

Xe cút kít
Tóm gọn lại là chỉ có chế độ ăn, uống hợp lý + luyện tập thể thao thường xuyên là có thể sống chung tốt với bệnh gout cụ nhỉ?
Gout ko đáng lo như mọi người tưởng, chỉ đáng lo với những ông mồm rộng như em :((
Liên hoan bia rượu chả sót bữa nào, thầm chí trưa vừa rượu cơ quan, tối rẽ quán bia mấy anh em làm dăm chai giải khát, gout nó ko mò tới nhẽ hơi phí.

Em chẳng sợ vấn đề nào cả ngoài cám dỗ, zồ ôi nhìn cốc bia vẫn muốn cầm, liếc ly ziệu thấy xuyến xao thì chỉ tìm mọi cách để hạn chế, chứ chữa bằng niềm tin cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng