[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ ơi uống nước lá vối có khỏi hẳn được không cụ?
Uống lá vối khỏi sao được, tính năng có khi chỉ ngang 2 hộp sữa chua sau khi ăn, vì tác dụng là tiêu hoá tốt thức ăn, tránh tồn đọng trong người lượng đạm cao - một bệnh nhân gout lâu năm cho hay :D

Sonpaint

Xe tải
Uống lá vối khỏi sao được, tính năng có khi chỉ ngang 2 hộp sữa chua sau khi ăn, vì tác dụng là tiêu hoá tốt thức ăn, tránh tồn đọng trong người lượng đạm cao - một bệnh nhân gout lâu năm cho hay :D
Cụ xứng danh bệnh nhân gout lâu năm đấy
Cụ đề cập đến chuyển hoá của cơ thể
Về cơ bản khi chuyển hoá gặp sự cố ( đồng hoá và dị hoá mất cân bằng) sẽ phát sinh bện tật
Dùng nước lá vối để giải quyết dị hoá cân bằng với đồng hoá giảm sự tích tụ dư thừa, nói tóm lại là tăng đào thải

Reddinang

Xe điện
Đây là 2 chỉ số men gan tăng do tổn thương gan
Của cụ ở dạng nhẹ
AST GOT thì thường do bia rượu. Tuy nhiên khi cả ALT VÀ GGT đều tăng thì nó nói lên nhiều vấn đề bệnh lý gan khác , các biểu hiện đi kèm như vàng da, mắt vv.
Để cẩn thận thì cụ đi khám thêm các bệnh như viêm gan B, C vv
Nếu cụ thực sự khoẻ mạnh thì cần kiêng rượu, bia và giảm cân để gan bớt mỡ từ đó các chỉ số men gan sẽ giảm
Cụ nên uống nước đỗ đen giúp giải độc nhanh cho gan nhé. Sau khi đạt chỉ số bình thường rồi thì nên giữ gìn trong ăn uống là ổn ạ
Cụ ơi cho em hỏi uống nước đỗ đen thế nào cho đúng ạ ( cách pha chế, số lượng, thời gian uống....) ?

Sonpaint

Xe tải
Cụ ơi cho em hỏi uống nước đỗ đen thế nào cho đúng ạ ( cách pha chế, số lượng, thời gian uống....) ?
em vẫn thường dùng khoảng 1 cái chén uống trà ) chén da lươn ở quán chèn chén ạ) đong đầy rồi đun nồi áp suất sôi 20 phút , 2 lít nước uống cả ngày
cái này để hỗ trợ thải độc gan, dùng khảong 2 tháng rồi chuyển sang nước lá vối , lá vối mục đích để tăng đào thải ạ

PHUONGICE

Xe tải
em bị gout 7 năm nay đã đau 2 lần sau khi hỏi rất nhiều bác sĩ về tác dụng phụ của allopurianol em chưa thấy ai nói là có tác dụng phụ, google trên mạng cũng ko thấy nói về tác dụng phụ của allopurianol. nên từ năm 2012 em mua loại đấy của canada và bây giờ em chơi của Hungari cách ngày em chơi 1 viên vào buổi tối từ đó ăn uống bình thường, rượu bia vẫn uống ko thấy đau nữa. 1 tháng e đi xét nghiệm 1 lần axit uric tầm loanh quanh 450 nhưng ko đau. theo quan điểm của em là gout là do axit uric cao cứ khống chế nó ko cao là ko vấn đề gì. Em thường xuyên đi bộ và uống nhiều nước nữa, sinh hoạt mọi thứ vẫn bình thường, thấy sức khoẻ khoẻ hơn hồi mới bị cứ ăn kiêng người rệu rã lắm.

Matizcoi

Xe cút kít
Em mới mua 2 lọ nanocare về dùng thử, ko uống Allo nữa mà tập trung uống món mới xem sao :D.
Các gouter có bác nào dùng cái nanocare zồi cho em xin tí cảm nhận với, quảng cáo thì rõ ghê :))

demen2003

Xe tăng
Các cụ đã dùng loại nào rồi cho ý kiến giúp vì giờ thấy hoang mang quá nhiều loại: có phải tùy cơ địa hay là do hợp? hay do ăn uống kiêng khem?
1. Cao Gắm:

2. Boni Gout(Canada):

3. GoutAZ:

4. Gout Tâm Bình:

Tôi dùng Hoàng Thống Phong gần 3 năm nay thấy cải thiện khá tốt chỉ số

thanhtung947

Xe tải
Sau khi đi bộ không thấy hiệu quả lắm, em tham gia vào môn đạp xe, sau 5 tháng đạp xe (từ tháng 4/2017) đến nay em đi được quãng đường như thế này ạ. Hành trình của em từ 2km/ngày bây h lên trên 30 km/ngày/2 lượt sáng, chiều.

Và các cơn đau giảm dần về cường độ, thưa dần về tần suất. Có bản là ổn. Có lẽ vì cứ hết giờ làm việc là chuồn nhanh về nhà leo lên xe đạp biến ra đường, chúng nó có gọi cũng chẳng về mà ngồi được nên đỡ bị đau.
Nên nhớ Rượu ko làm tăng AU, mà rượu ngăn cản cơ thể đào thải AU. Và có ai uống rượu vã đâu: toàn đồ nhắm tốt nên ...đau là phải ạ.

freeweb

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh gút ko chừa một ai :((

Matizcoi

Xe cút kít
Sắp hết 1 tháng khi em uống Nanocare, vài nhời với các cụ gout: em ăn uống như chưa hề bị gout luôn, trưa rượu chiều bia, tần suất ngày 1 trận lớn nhỏ chả bỏ trận nào, tự tạo thêm trận để thi đấu, mục đích là thử xem quảng cáo có đúng ko. Em uống đúng quy định: sáng 1 viên trước khi ăn 30 phút, tối uống trước khi đi ngủ. Kết quả: em chỉ dùng nhõi viên ấy thôi, và ko hề có dấu hiệu của gout cấp. Kết luận: đúng như quảng cáo.
Nhưng: để chính xác hơn nữa, hết tuần sau em sẽ đi thử máu, kiểm tra chỉ số au, gan, thận xem có bị sao ko, nếu ko, thì Nanocare nó là thuốc cmn tiên chứ chả phải thực phẩm chức năng nữa zồi :))

matizac

Xe tăng
Sắp hết 1 tháng khi em uống Nanocare, vài nhời với các cụ gout: em ăn uống như chưa hề bị gout luôn, trưa rượu chiều bia, tần suất ngày 1 trận lớn nhỏ chả bỏ trận nào, tự tạo thêm trận để thi đấu, mục đích là thử xem quảng cáo có đúng ko. Em uống đúng quy định: sáng 1 viên trước khi ăn 30 phút, tối uống trước khi đi ngủ. Kết quả: em chỉ dùng nhõi viên ấy thôi, và ko hề có dấu hiệu của gout cấp. Kết luận: đúng như quảng cáo.
Nhưng: để chính xác hơn nữa, hết tuần sau em sẽ đi thử máu, kiểm tra chỉ số au, gan, thận xem có bị sao ko, nếu ko, thì Nanocare nó là thuốc cmn tiên chứ chả phải thực phẩm chức năng nữa zồi :))
1 tháng thì sao đánh giá được ảnh hưởng lâu dài đến gan thận

nhingiem_2k

Xe hơi
Acicugic cao thì uống gì cho giảm bây giờ các cụ ơi :D

Matizcoi

Xe cút kít
1 tháng thì sao đánh giá được ảnh hưởng lâu dài đến gan thận
Đủ rồi bác, ngày nào cũng nạp 2 viên, 1 tháng 60 viên, nếu ko thuần đông y thì men gan chắc chắn sẽ cao (em bị gấp 3 lần cho đợt uống colchicine có mấy ngày bác ợ).

matizac

Xe tăng
Đủ rồi bác, ngày nào cũng nạp 2 viên, 1 tháng 60 viên, nếu ko thuần đông y thì men gan chắc chắn sẽ cao (em bị gấp 3 lần cho đợt uống colchicine có mấy ngày bác ợ).
men gan cao là đúng rồi nhưng chỉ là tạm thời, còn nhiều thứ khác

Matizcoi

Xe cút kít
men gan cao là đúng rồi nhưng chỉ là tạm thời, còn nhiều thứ khác
Lá lẩu vớ vẩn thì ko lâu đâu bác, ông ở cơ quan em là ví dụ, nghe nhời mấy ông nịnh hót uống loại thuốc bột chữa gout, cứ gout cấp chân sưng u mới đi mua 1 gói ko nhãn mác về uống, trưa uống chiều đi đá bóng ngay em nghe mà vcđ.
Em sợ nhất men gan cao, xong tới thận, nên vừa uống, vừa nghe cơ thể xem mức độ thay đổi thế nào, nên sau 1 tháng ko lâu nhưng cũng phản ánh được mấy phần.

CuChuoi12g

Xe điện
Chào các bác,

Các bác cho em hỏi bệnh Gút có chữa khỏi không? Chữa bằng cách nào. Ông cụ nhà em bị cái bệnh này chữa cũng nhiều nơi, chỗ nào có cũng tham khảo rồi mà uống vẫn không khỏi các bác ạ. Bây giờ các khớp nó xưng to đau lắm rồi. Em cũng đã tham khảo một số thuốc trên mạng mà không ăn thua. Bác nào đã chữa hoạc chữa cho gia đình rồi thì tư vấn cho em với.
em thấy ông b ạn em mách cho nhiều người khỏi( đấy là ông ấy nói thế) công thức như . 1 quả bưởi bánh tẻ( là ko non ko già) +1 kg mướp đắng,rửa sạnh cả hai đem thái nhỏ,cho vào 3 bát nước đun lấy 1 là uống thay nước.ông bạn em ông nói "ông kia gut nặng uông 1 năm đỡ, mà dạo này dám chén thịt chó thoải mái"

Trạng thái
Thớt đang đóng