[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

7vienngocrong

Xe tăng
Một số cụ nghe phóng viên kể chuyện, nghe tin đồn nhiều nên có nhẽ đang xem thông tin kiểu như báo rẻ tiền. E thì sống cùng chuột cống nên góc nhìn, cảm nhận khác. Không dám so sánh với cụ chủ thớt là người trong cuộc, trải đời, nhưng e nghĩ ít nhiều cũng có đồng cảm. Còn cụ nào coi là thông tin báo rẻ tiền thì cưởi khẩy bỏ quá hộ, các cụ cứ cười vui là hạnh phúc rồi ạ.
Bình thường đi cụ, cuộc sống muôn hình vạn trạng, 1 số người k biết mặt trái của xã hội nên hổng tin thôi. Bình thường.
Hồi e đi làm có 1 chuyện thế này, e mới vào đi làm bằng xe đạp. Hôm nọ có a khách đứng nói chuyện hỏi thăm e sao sao, e thực thà kể là đi làm vậy vậy. Ông nghe e làm việc 2 nơi đi bằng xe đạp ô hỏi sao k mua xe máy. E bảo chưa tích đủ tiền, ô móc ví cho e 300 đô e từ chối bảo e k nhận tiền vì a là khách ở đây với lại e k là gì gì của a k dám nhận. Ô í nói ô í giúp e vì tình đồng hương sau này e mà có điều kiện nhớ giúp đỡ người khác, e nói vậy ok e nhận và cảm ơn a í. Xong sau này ô í đến e cũng bình thường tiếp đãi như mọi khách khác.
Cuộc sống 4 năm đầu ở SG e gặp vô số trường hợp mà giờ kể ra nhiều chuyện cười toét bụng như ô bút bi TL đúng ngày đúng giờ vô ks thuê phòng 2h với bà bồ cỡ 55t mà hay là ô í đúng bon lịch nhá mỗi tuần ngày đó giờ đó và tốn 100k tiền phòng, đặc biệt 2 năm e làm ở đó chưa bao giờ ô tip cho ai 10k luôn á. Lần nào vào ra 100k , xong.
Còn có 1 vị khách già chống gậy tuần nào cũng tới ks 1 lần với 1e khác nhau. Ô đi taxi tới là bảo vệ dìu ô vào thang máy và 1h sau ô xuống. Có lần a bảo vệ mới hỏi ông " bác có làm ăn được gì k, chứ con nhìn nhỏ đó ngon quá", ô í nói " Qua già dồi làm được chi đâu con ơi, dô sờ sờ bấu bấu nó chút mà nó lấy của qua 500k". Ui chao ô í nói xong cái sảnh ks với hơn 15 người ngồi cafe uống nước cười sặc ruột với ô í, a bảo vệ ghẹo "lần sau cho con vô ăn phụ bác nghen". Ô í nói vô tư. Ô í kể giờ già con cái ở bển gửi tiền về và ô có nhà cho thuê nên buồn là gọi cave đi vui chút chớ k làm ăn gì nổi, được cái ô hay đến ks chỗ e làm lễ tân nên thành khách quen.
Có 1 số cô diễn viên hay đu theo nhóm VK tới ks e làm suốt nên e rành mấy cô đó hết. Cuộc sống thôi, biết để biết nếu mà kể hết k biết bao chuyện để kể.

7vienngocrong

Xe tăng
Em chả có xèng, cũng chưa bao giờ dám Tip nhiều nên chả lo Mợ ạ.
Luật bất thành văn, đàn ông muốn chơi phải có tiền, đàn bà muốn có tiền mà k làm thì hư. Cả đàn ông đàn bà mà nhiều tiền thì chơi vung tay cỡ nào cũng được, đã đi ăn chơi mà k Tip người ta k nể.

Gia Bảo Anh

Xe buýt
H thẳng tính phết nên lên tuyển QG hay bị nhóm CLB QĐ cô lập :D vì thế ít đc đá, có đợt chán gọi lên chả thèm lên. Hồi đó MH và HS tài tương đương nhau và kình địch theo truyền thống của 2 CLB :))
H thẳng tính nhưng cũng dễ tính thế nên sau ra CSGT nhiều ng vi phạm xin hắn toàn cho qua.
Đc cái đội đá bóng giỏi như HS,MH sau ra đánh tennis cũng rất hay, có tên tuổi làng tennis phủi HN.
e chơi tennis cùng sân với MH, MH chơi rất hay chắc vì dân bóng đá nên năng khiếu từ nhỏ, khi chuyển môn thể thao nào chơi đều hay

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Luật bất thành văn, đàn ông muốn chơi phải có tiền, đàn bà muốn có tiền mà k làm thì hư. Cả đàn ông đàn bà mà nhiều tiền thì chơi vung tay cỡ nào cũng được, đã đi ăn chơi mà k Tip người ta k nể.
Câu này của cụ chất lượng hihi.
btw gần hết giờ chiều rồi chưa thấy cụ chủ biên chuyện mới.....

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Bình thường đi cụ, cuộc sống muôn hình vạn trạng, 1 số người k biết mặt trái của xã hội nên hổng tin thôi. Bình thường.
Hồi e đi làm có 1 chuyện thế này, e mới vào đi làm bằng xe đạp. Hôm nọ có a khách đứng nói chuyện hỏi thăm e sao sao, e thực thà kể là đi làm vậy vậy. Ông nghe e làm việc 2 nơi đi bằng xe đạp ô hỏi sao k mua xe máy. E bảo chưa tích đủ tiền, ô móc ví cho e 300 đô e từ chối bảo e k nhận tiền vì a là khách ở đây với lại e k là gì gì của a k dám nhận. Ô í nói ô í giúp e vì tình đồng hương sau này e mà có điều kiện nhớ giúp đỡ người khác, e nói vậy ok e nhận và cảm ơn a í. Xong sau này ô í đến e cũng bình thường tiếp đãi như mọi khách khác.
Cuộc sống 4 năm đầu ở SG e gặp vô số trường hợp mà giờ kể ra nhiều chuyện cười toét bụng như ô bút bi TL đúng ngày đúng giờ vô ks thuê phòng 2h với bà bồ cỡ 55t mà hay là ô í đúng bon lịch nhá mỗi tuần ngày đó giờ đó và tốn 100k tiền phòng, đặc biệt 2 năm e làm ở đó chưa bao giờ ô tip cho ai 10k luôn á. Lần nào vào ra 100k , xong.
Còn có 1 vị khách già chống gậy tuần nào cũng tới ks 1 lần với 1e khác nhau. Ô đi taxi tới là bảo vệ dìu ô vào thang máy và 1h sau ô xuống. Có lần a bảo vệ mới hỏi ông " bác có làm ăn được gì k, chứ con nhìn nhỏ đó ngon quá", ô í nói " Qua già dồi làm được chi đâu con ơi, dô sờ sờ bấu bấu nó chút mà nó lấy của qua 500k". Ui chao ô í nói xong cái sảnh ks với hơn 15 người ngồi cafe uống nước cười sặc ruột với ô í, a bảo vệ ghẹo "lần sau cho con vô ăn phụ bác nghen". Ô í nói vô tư. Ô í kể giờ già con cái ở bển gửi tiền về và ô có nhà cho thuê nên buồn là gọi cave đi vui chút chớ k làm ăn gì nổi, được cái ô hay đến ks chỗ e làm lễ tân nên thành khách quen.
Có 1 số cô diễn viên hay đu theo nhóm VK tới ks e làm suốt nên e rành mấy cô đó hết. Cuộc sống thôi, biết để biết nếu mà kể hết k biết bao chuyện để kể.
Em từng đàn cho ông bút bi TL này hát rồi Mợ. Cả ông Kinh Đô, tập Vĩnh Tiến, Tôn Hoa Sen, Dr. Thanh v.v... nhưng sộp nhất chắc là anh D., vua của các toà nhà căn hộ sang trọng ở HN, nổi đình đám với vụ bỏ tiền cọc hihi.Mỗi lần anh vào SG, ban nhạc D Keyboard, Ninh Drums, Tân Guitar ( anh ruột NS Vũ Q.V ) cầm chắc mỗi người vài tờ Benjamin Franklin và khoảng 5.000.000 tiền tips...

Chỉnh sửa cuối:

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Câu này của cụ chất lượng hihi.
btw gần hết giờ chiều rồi chưa thấy cụ chủ biên chuyện mới.....
Dạ sorry cụ. Hôm nay làm trận bóng 14g30 xong về nhà tắm rửa ăn cơm xong em lại phải ngồi làm beat nhạc nền cho các anh chị em Đoàn LS TPHCM để kịp tập văn nghệ Hẹn cụ khuya nay nhé. Good night and good luck !

7vienngocrong

Xe tăng
Em từng đàn cho ông bút bi TL này hát rồi Mợ. Cả ông Kinh Đô, tập Vĩnh Tiến, Tôn Hoa Sen, Dr. Thanh v.v... nhưng sộp nhất chắc là anh D., vua của các toà nhà căn hộ sang trọng ở HN, nổi đình đám với vụ bỏ tiền cọc hihi.Mỗi lần anh vào SG, ban nhạc D Keyboard, Ninh Drums, Tân Guitar ( anh ruột NS Vũ Q.V ) cầm chắc mỗi người vài tờ Benjamin Franklin và khoảng 5.000.000 tiền tips...
Cụ đàn cho ô con hay ô cha. Người e gặp là ô cha í. Keo lắm hihi.

Thành Thị 1

Xe điện
Vớ va vớ vẩn, không vào thớt này chả lẽ ngoài đời không gặp ông nào như mấy ông này hả cụ ... Mỗi tội họ ít bộc bạch như lão Charlie_143 thôi. ;)
Về căn bản là trong mỗi ng đàn ông đều có 1 phần lớn nhỏ của ông Charlie này đó mợ, chỉ là lộ hay ko lộ thôi.

RoadStar

Xe tải
Em cũng gặp a D bụng bự một vài lần, nhưng không phải ở chỗ ăn nhậu mà là ở công việc, cảm giác là khá thoáng tay ở những lần đầu, sau sau là kẹo.

Charlie_143

Xe máy
Vụ ko làm và hư nó cũng tùy quan niệm. Như chỗ mợ làm ngày trước, mx trong sáng, thì các nv làm mửa mật, toát mồ hôi ra ý ạ.

Còn vụ nể cũng ko hẳn, cái này nó phải gắn với cái sự oai. Còn ko, đơn thuần nó chỉ là thù lao cho người lao động ngành dịch vụ giải trí. Tất nhiên lao động nào năng suất, hiệu quả giải trí cao hơn thì thù lao cao hơn. Trả thù lao là nghĩa vụ đương nhiên của khách hàng. E tôn trọng người lao động, đặc biệt là những NLĐ dễ thương hehe.

114hangbong

Xe cút kít
Về căn bản là trong mỗi ng đàn ông đều có 1 phần lớn nhỏ của ông Charlie này đó mợ, chỉ là lộ hay ko lộ thôi.
Thì thế nên em mới nghĩ hay những ông bận bịu công danh sự nghiệp thì lý trí nó áp chế được còn những ông còn lại thì không vướng bận gì nên tập trung ăn chơi.

7vienngocrong

Xe tăng
Vụ ko làm và hư nó cũng tùy quan niệm. Như chỗ mợ làm ngày trước, mx trong sáng, thì các nv làm mửa mật, toát mồ hôi ra ý ạ.

Còn vụ nể cũng ko hẳn, cái này nó phải gắn với cái sự oai. Còn ko, đơn thuần nó chỉ là thù lao cho người lao động ngành dịch vụ giải trí. Tất nhiên lao động nào năng suất, hiệu quả giải trí cao hơn thì thù lao cao hơn. Trả thù lao là nghĩa vụ đương nhiên của khách hàng. E tôn trọng người lao động, đặc biệt là những NLĐ dễ thương hehe.
K làm mà hư của phụ nữ là e nói chung thôi. Chớ mấy cô kĩ thuật viên massage chỗ e hồi đó đúng là nhiều cô làm vất vả lắm vài cô chơi chiêu đỡ khổ.
Chuyện nể này nó gắn với tính cách con người thoáng hay không thôi cụ. Rất nhiều người giàu e gặp cực kì keo kiệt á, e mà kể ra cụ sốc vì họ có số có má ở đời toàn có các công ty nổi tiếng ở SG. Tuy nhiên cũng rất nhiều người chơi đẹp. Ví như tip cho bảo vệ dẫn xe 10k mà họ giàu cực kì nhưng k luôn thì chơi vậy ai chơi vì nếu họ bình thường thì chả ai nói, giàu mà keo quá là chơi k đẹp hihi.

7vienngocrong

Xe tăng
Thì thế nên em mới nghĩ hay những ông bận bịu công danh sự nghiệp thì lý trí nó áp chế được còn những ông còn lại thì không vướng bận gì nên tập trung ăn chơi.
Đàn ông có tiền và nhiều tiền mới ăn chơi, k có tiền sao vô mấy chỗ bia ôm mát xa được, bảo vệ tẩn cho, mà cũng k cần đánh k tiền gái nào theo. Những ai k dư dả mà có bạn bè bao thì mới tới mấy nơi ăn chơi mà có đi theo cũng k dám thể hiện.
Còn mấy đại gia chịu chi ăn chơi khỏi phải nói khỏi phải khen, họ là khách quý tới đâu cũng được nhân viên tiếp đón nồng hậu tình thương mến thương.

114hangbong

Xe cút kít
Đàn ông có tiền và nhiều tiền mới ăn chơi, k có tiền sao vô mấy chỗ bia ôm mát xa được, bảo vệ tẩn cho, mà cũng k cần đánh k tiền gái nào theo. Những ai k dư dả mà có bạn bè bao thì mới tới mấy nơi ăn chơi mà có đi theo cũng k dám thể hiện.
Còn mấy đại gia chịu chi ăn chơi khỏi phải nói khỏi phải khen, họ là khách quý tới đâu cũng được nhân viên tiếp đón nồng hậu tình thương mến thương.
Em thấy các cụ trên toàn tình cảm chân thành chứ có bỏ tiền mua vui đâu mợ. Các em thấy chất các cụ ấy đổ đứ đừ rồi còn gì.

Flores

Xe tải
Mợ chuẩn đó. Tây lông có câu này hay

“You're never too old to learn something stupid”

nhapnhomsv

Xe tăng
Em nghe kể nhiều cụ tập kết có 2 vợ, 1 đàng trong và 1 đàng ngoài. Sau chiến tranh nhiều cụ vẫn ở lại miền Bắc mà không quay về quê nữa.
Chung quy đàn ông thời nào cũng vậy cụ nhỉ, cứ có cơ hội là chân đạp mấy thuyền luôn 😂
Ba em cũng vậy, giờ mất cũng để mộ ở HN

114hangbong

Xe cút kít
Cụ nào như mợ nói thế ạ? Cụ thớt hình như còn bán cả đàn, cả xe kia kìa
Chết em đọc sót lại cứ tưởng bán xe mua loa đài gì cơ. Mà bao nhiêu em thế thì đàn với xe sao đủ được. =((