[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

xedieu

Xe cút kít
" Cô đó e xắp xếp thế tay nghề a hài lòng k...? " là e tự khắc có tiền tip.
Ôi nghe quen q
Vậy chắc là A-E thôi, ko được XY chứ chưa nói đến Z cụ hầy. Em fun tí thôi.
Em không rõ chỗ mợ Rồng như thế nào nhưng em biết vài nơi TUVXY thoải mái mà tv vẫn tuyệt đối không cho khách hôn môi - dù hôn các “thứ” nhạy cảm khác vẫn được cơ!

Có cô bảo hôn môi chỉ dành cho người yêu.

7vienngocrong

Xe tăng
Vậy chắc là A-E thôi, ko được XY chứ chưa nói đến Z cụ hầy. Em fun tí thôi.
Hồi đó chỗ e quy định thế nhưng e cũng biết vài cô lén xé rào dùng tay XY cho khách và nếu bị bắt cũng bị phạt tiền. Tại ngoài sếp e là chủ lẹt xẹt kiểm tra thì có sếp của khách sạn họ cũng đi kiểm tra, để bên khách sạn bắt được xử lí mệt hơn, sếp phạt tiền thì bình thường.

7vienngocrong

Xe tăng
Ôi nghe quen q

Em không rõ chỗ mợ Rồng như thế nào nhưng em biết vài nơi TUVXY thoải mái mà tv vẫn tuyệt đối không cho khách hôn môi - dù hôn các “thứ” nhạy cảm khác vẫn được cơ!

Có cô bảo hôn môi chỉ dành cho người yêu.
Chỗ e hồi đó k có vụ XYZ tại chỗ. E có kể trong các còm trước là khách có 1 số sợ dính vào gái sợ đen. Họ yêu cầu kĩ thuật viên có tay nghề tốt. Hồi đó bản thân e cũng nghiện body massage vì mỗi khi mệt mỏi e hay nhờ các cô í đấm bóp dẫm lưng khỏe hẳn ra nên e mới hiểu tại sao đàn ông nghiện đi mát xa .

xherox

Xe điện
Thường thì 9h sáng hoạt động đến 12h đêm. Lễ tân như e thông thạo 2 ngoại ngữ Anh và Hoa. Lễ tân công việc Chào khách và tính tiền có khi chỉ Chào khách, vì đặc thù vậy nên 1 ca làm việc e gặp hơn 100 người đàn ông đủ thành phần đủ tính cách, chỉ cần nhìn sơ là e đọc vị họ thuộc thành phần khách gì người gì có học vấn hay không...và ứng biến tâm lí phù hợp. Chỗ e có bộ bàn trà khách ngồi đó chờ bạn hoặc chờ tính tiền, nên e nghe được đủ chuyện trên trời dưới đất chuyện làm ăn hay bàn luận thời sự hoặc chuyện đấu đá ở các Cty...khách quen tới ngồi nói chuyện với nhau hoặc với tiếp tân...
E nhìn khách đoán được tính cách và điều nhân viên mát xa phù hợp để bình ổn thị trường khi khách tính tiền e chỉ cần thả nhẹ câu " Cô đó e xắp xếp thế tay nghề a hài lòng k...? " là e tự khắc có tiền tip.
He he, Mợ làm được công việc ở môi trường nhạy cảm đó cũng là người có bản lĩnh.

xherox

Xe điện
Chỗ e hồi đó k có vụ XYZ tại chỗ. E có kể trong các còm trước là khách có 1 số sợ dính vào gái sợ đen. Họ yêu cầu kĩ thuật viên có tay nghề tốt. Hồi đó bản thân e cũng nghiện body massage vì mỗi khi mệt mỏi e hay nhờ các cô í đấm bóp dẫm lưng khỏe hẳn ra nên e mới hiểu tại sao đàn ông nghiện đi mát xa .
Hiện giờ em vẫn hay đi Massage Hương sen mỗi khi thấy người mệt mỏi, vào đó các bạn nhân viên hỏi đau chỗ nào nhiều thì tập trung vào chỗ đó, em hay nhức đầu vì làm việc căng thẳng, cứ nằm ra các bạn massage đầu cho sướng.

titcoi

Xe tăng
lần đầu tiên e ốm bia uông ở SG là ở 83 Trần Quang Khải, khoảng 2001-2002 gì đó.
mấy ông anh bo mà em hoảng luôn (e đi uống ké)
Hồi em ở trỏng cỡ 95-05 đi krok thì chủ trì lo cả vụ bo khi ra bắc lần đầu bị ngơ ngác còn sau thì đc rủ lắm khi ko có xèng trong túi nên từ chối :D

xedieu

Xe cút kít
Em nói là TUVXY thôi chứ không Z nhưng kiểu gì cũng không hôn môi với lý do các em ấy nói như vậy.

7vienngocrong

Xe tăng
He he, Mợ làm được công việc ở môi trường nhạy cảm đó cũng là người có bản lĩnh.
Hồi í mới ra trường kiếm tiền phụ cha mẹ nên e cày. Xác định làm thời gian kiếm tiền vả lại mình k làm gì sai nên chả quan tâm chỉ biết đi làm rồi tranh thủ học thêm xong biến. Làm không có thời gian yêu đương, cô đơn Tết nhất k được về quê buồn thúi ruột. E làm 2 nơi nên cả tuần chỉ nghỉ được 1 buổi tranh thủ đi chơi. Giờ nhìn lại mấy năm đầu mới vào SG í đúng là nhờ cái chất quê khổ mà mình vượt qua mọi cám đỗ của cuộc sống.

Payroll

Xe điện
Hồi í mới ra trường kiếm tiền phụ cha mẹ nên e cày. Xác định làm thời gian kiếm tiền vả lại mình k làm gì sai nên chả quan tâm chỉ biết đi làm rồi tranh thủ học thêm xong biến. Làm không có thời gian yêu đương, cô đơn Tết nhất k được về quê buồn thúi ruột. E làm 2 nơi nên cả tuần chỉ nghỉ được 1 buổi tranh thủ đi chơi. Giờ nhìn lại mấy năm đầu mới vào SG í đúng là nhờ cái chất quê khổ mà mình vượt qua mọi cám đỗ của cuộc sống.
Mợ bản lĩnh thật đấy. Sau khi làm ở đó thì có ảnh hưởng đến cách nhìn về đàn ông của mợ không

thằng nhà quê

Xe điện
Hồi em ở trỏng cỡ 95-05 đi krok thì chủ trì lo cả vụ bo khi ra bắc lần đầu bị ngơ ngác còn sau thì đc rủ lắm khi ko có xèng trong túi nên từ chối :D
e loanh quanh lũy tre làng nên
mong 1 lần ra cho biết thổ đu rồi về nổ với mấy tay hàng xóm

Charlie_143

Xe máy
Một số cụ nghe phóng viên kể chuyện, nghe tin đồn nhiều nên có nhẽ đang xem thông tin kiểu như báo rẻ tiền. E thì sống cùng chuột cống nên góc nhìn, cảm nhận khác. Không dám so sánh với cụ chủ thớt là người trong cuộc, trải đời, nhưng e nghĩ ít nhiều cũng có đồng cảm. Còn cụ nào coi là thông tin báo rẻ tiền thì cưởi khẩy bỏ quá hộ, các cụ cứ cười vui là hạnh phúc rồi ạ.

thằng nhà quê

Xe điện
Một số cụ nghe phóng viên kể chuyện, nghe tin đồn nhiều nên có nhẽ đang xem thông tin kiểu như báo rẻ tiền. E thì sống cùng chuột cống nên góc nhìn, cảm nhận khác. Không dám so sánh với cụ chủ thớt là người trong cuộc, trải đời, nhưng e nghĩ ít nhiều cũng có đồng cảm. Còn cụ nào coi là thông tin báo rẻ tiền thì cưởi khẩy bỏ quá hộ, các cụ cứ cười vui là hạnh phúc rồi ạ.
Chú ý! Xe của bác đã gặp sự cố.
Ối, sao cụ chú ý đến Charlie_143 nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé.

114hangbong

Xe cút kít
Kệ đi cụ, ý kiến trái chiều hay phản biện sẽ làm vấn đề sâu hơn cụ ạ.

TungC

Xe tải
Thoải mái đi Cụ ơi, không ai chiều lòng hết được mọi người. Cụ đã trải qua những gì mà không phải giữ kín thì chia sẻ để bọn em tham khảo :D

7vienngocrong

Xe tăng
Mợ bản lĩnh thật đấy. Sau khi làm ở đó thì có ảnh hưởng đến cách nhìn về đàn ông của mợ không
4 năm k yêu ai cụ dù rất nhiều người theo đuổi. Có lần than với sếp là làm ở đây thất vọng đàn ông sao lấy chồng được, bị ổng giáo huấn 1 phen. Cũng may đến 28t lấy chồng được người chồng tốt nên ơn giời đến giờ gia đình êm ấm. Bây giờ đi ăn nhậu với hội bạn thân của e, e lại thấy hình ảnh mấy thèng bạn giờ U50t thấy gái trẻ là tip po cho tiền y như những vị khách ngày xưa e gặp, vòng lặp cuộc sống. E cũng cười thôi, kêu mấy ông í bớt bớt lại chứ vợ nó giận .

Thành Thị 1

Xe điện
E cũng đọc lác đác còm của mợ, nhưng cũng cảm nhận có nhẽ mợ là người ít đi, ít va chạm, có 1 tâm hồn trong sáng nhưng cái nhìn đầy phiến diện và ác cảm. Sự trong sáng thì cần bảo tồn, còn cái nhìn của mợ thì e biết là vô phương cứu chữa, giải thích cũng như ko. Nên mợ cứ coi e là thằng đi chịch dạo qua ngày đi hehe.

Đánh giá của mợ về dân Nam cũng khá hạn hẹp. Nếu đúng như nick của mợ thì e là đồng hương đấy. Nhưng e bôn ba từ sớm nên cái nhìn cũng nhiều chiều và rộng lượng hơn.

Chúc mợ vui khỏe.
chuẩn cụ!
Đang tự dưng phang câu nhận xét trớt quớt!!!!

Thành Thị 1

Xe điện
Thì tại nhân tiện thấy các cụ bộc bạch thì em cũng thử chiêm nghiệm các tuýp đàn ông khác nhau thôi mà, xem có phải công việc và thời gian dành cho gia đình có liên quan đến nhau hay không thôi.
e nghĩ mợ đừng nên vào thớt này, kẻo về nhà lại nhìn đàn ông quanh mình với 1 con măt khác.

114hangbong

Xe cút kít
e nghĩ mợ đừng nên vào thớt này, kẻo về nhà lại nhìn đàn ông quanh mình với 1 con măt khác.
Vớ va vớ vẩn, không vào thớt này chả lẽ ngoài đời không gặp ông nào như mấy ông này hả cụ ... Mỗi tội họ ít bộc bạch như lão Charlie_143 thôi. ;)

zinhaicau

Xe điện
4 năm k yêu ai cụ dù rất nhiều người theo đuổi. Có lần than với sếp là làm ở đây thất vọng đàn ông sao lấy chồng được, bị ổng giáo huấn 1 phen. Cũng may đến 28t lấy chồng được người chồng tốt nên ơn giời đến giờ gia đình êm ấm. Bây giờ đi ăn nhậu với hội bạn thân của e, e lại thấy hình ảnh mấy thèng bạn giờ U50t thấy gái trẻ là tip po cho tiền y như những vị khách ngày xưa e gặp, vòng lặp cuộc sống. E cũng cười thôi, kêu mấy ông í bớt bớt lại chứ vợ nó giận .
Em chả có xèng, cũng chưa bao giờ dám Tip nhiều nên chả lo Mợ ạ.