[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

thằng nhà quê

Xe điện
Vinaphone sau này mới ra. Ai dùng dd đời đầu thì toàn sim Mobiphone hết. Mà hồi đó mua được cái điện thoại rồi phải lên bưu điện Bờ hồ khai báo đủ thứ. Vừa mua sim vừa hòa mạng mất 4 củ mới xài được, dã man thật. Tiền thuê bao hàng tháng toàn 2-4 triệu. Thời đó em đang đi buôn hàng TQ, cũng kiếm đc nên mới dám xài dd.😅
"Chú ý! Xe của bác đã gặp sự cố.
Ối, sao cụ chú ý đến angkorwat nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé."

Violet8

Xe hơi
Dạ cụ chuẩn ạ. Vì chị có kêu em đi đàn họp mặt cựu học sinh Lê Quý Đôn mấy lần ạ. Bây giờ chị đương nhiệm PGĐ NVH TN ạ.
Em đính chính là trường Bùi Thị Xuân nhé. Em học chung và làm chung. Tụi em cùng tuổi chủ thớt và em lên đại học cũng là Tổng hợp.

thằng nhà quê

Xe điện
Chuẩn cụ. Lúc em dùng điện thoại thì chỉ có mạng CALLINK và mạng em dùng. Đầu số là 01908 + 6 số sau. Về sau đổi qua số 090 ( Mobi ). Điện thoại của bác Baoleo kính yêu em nghĩ chắc mạng CALLINK. về sau mạng CALLINK dẹp tiệm, Tổng đài mới chuyển qua đầu số 091 cho bác ấy.
0903.xx 22.66 chính chủ đơi.

thằng nhà quê

Xe điện
Chuyển qua chuyện cá độ bóng đá ...
Khoảng năm 2001 trở đi, em làm bầu âm thanh ban nhạc cho các tiệc cưới ở Khu Đầm Sen Q.11( cao điểm có khi 9,10 tiệc một ngày ). Rủng rỉnh tiền nên em sa vào cá độ bóng đá. Tuy nhiên em chỉ chơi cho vui, thua thì thôi, không hề cay cú. Mỗi ngày em đánh vài trận, mỗi trận 2,3 xị, cao lắm cũng chỉ 500 là cùng. Em cũng không thức khuya xem bóng đá, chỉ sáng ra ăn thì lấy tiền, thua thì chung. Buổi chiều tối em hay nhậu ở Quán 108 đường 3/2( quán có biệt danh Vườn Bưởi ), lúc nào em cũng có cây bút và quyến sổ nhỏ xíu nhét túi quần sau. Vào quán là em mua tờ báo Bóng Đá, vừa nhậu vừa nghiên cứu kèo và đặt cược. Nói chung là thua nhiều hơn ăn.
Cú sốc đến vào dịp World Cup 2002, trận đấu để đời của Ahn Jung-hwan và tên trọng tài muôn ngàn lần đáng chết Moreno.
hôm qua đá banh rồi đá bia được mấy chai anh?

haivina

Xe điện
Do có một số cụ chê là thớt gì không có ảnh, toàn chữ là chữ, đi vào lại đi ra v.v...
Em xin nhận khuyết điểm và pót ngay 2 ảnh nóng mới chụp hôm qua ạ.
Trận đấu và sau đó là tiệc chia tay cựu cầu thủ Thể Công và QK7 - anh Tô Văn An - người anh hiền lành đáng mến của em. Trong ảnh, anh mặc áo vàng đeo băng đội trưởng đứng gần em ạ.
Bác bắt gôn mà không sợ đau tay không chơi đàn được à. Đúng là đam mê thật.

Apache01

Xe tải
Cách đây 3 tháng em mới gặp Ca sỹ Tuấn Vũ ở quán beer đầu đường Trần Hưng Đạo, Quận 1 gần sát với chợ Bến Thành ấy. Nhìn ca sỹ rất phong cách, độ mũ phớt uống beer.
Danh ca Tuấn Vũ đây ư? Nhìn khác hồi trẻ nhiều quá...

7vienngocrong

Xe tăng
Chuyển qua chuyện cá độ bóng đá ...
Khoảng năm 2001 trở đi, em làm bầu âm thanh ban nhạc cho các tiệc cưới ở Khu Đầm Sen Q.11( cao điểm có khi 9,10 tiệc một ngày ). Rủng rỉnh tiền nên em sa vào cá độ bóng đá. Tuy nhiên em chỉ chơi cho vui, thua thì thôi, không hề cay cú. Mỗi ngày em đánh vài trận, mỗi trận 2,3 xị, cao lắm cũng chỉ 500 là cùng. Em cũng không thức khuya xem bóng đá, chỉ sáng ra ăn thì lấy tiền, thua thì chung. Buổi chiều tối em hay nhậu ở Quán 108 đường 3/2( quán có biệt danh Vườn Bưởi ), lúc nào em cũng có cây bút và quyến sổ nhỏ xíu nhét túi quần sau. Vào quán là em mua tờ báo Bóng Đá, vừa nhậu vừa nghiên cứu kèo và đặt cược. Nói chung là thua nhiều hơn ăn.
Cú sốc đến vào dịp World Cup 2002, trận đấu để đời của Ahn Jung-hwan và tên trọng tài muôn ngàn lần đáng chết Moreno.
Hihi...để e nhắc cụ nhớ về cá độ cho vui. Chỗ cơ sở e làm có 1 phòng rộng chiếu bóng đá phục vụ các thượng đế cá độ. Đây là phòng mát xa chân và là quầy bar. Các a vào đây cực mê tín kị gái nên mát xa chân đa phần là kĩ thuật viên nam. Mới đi làm e ấn tượng 1 vị khách xài 3 đt di động tay cầm sổ ghi ghi chép chép. 2002 thì Nokia 8250 í e thấy ô í xài 3 cái. 1 con bé mới ra trường ĐH ngây ngô k biết ô í là nhân vật gì quyền lực thế nên âm thầm chú ý. E hỏi tụi locker là ô í làm chi và biết đó làm trùm cá độ ở quận 5 còn khách mát xa chỗ e toàn các nhân vật máu mặt trong giới làm ăn của SG.
Các anh chơi cá độ cực lớn nên thắng là tụi e được bo khủng nhưng thua thì cả đám nhân viên ở đó phải biết í đừng làm phiền.
Hồi đó toàn xài tiền mặt và chỗ e mấy a í thích xài đô. Người chung tiền và thu tiền cá độ í e ấn tượng mãi ông í ốm ăn mặt như xe ôm. Ô í đến ngay chỗ quầy thu ngân có bộ bàn trà là ngồi đó gọi điện hoặc mấy e locker vào báo với khách. Mấy cái túi quần ô í móc ra túi nào túi í 1 cộc tiền đô giấy 100 đô và đếm xoẹt xoẹt đưa cho khách hay thu đô từ khách. Từ ngày đó e mới biết thuật ngữ kèo trên kèo dưới...E cũng biết nhân viên chỗ tụi e đu theo chơi cò con như cụ, còn khách toàn cò chúa rồi, riêng e chả bao giờ e cá độ dù xem bóng đá rất mê .

cuhaifus

Xe container
Hình như đời đầu 9 số mà bác, như số trên hình như k có số 3 ạ.
Đến 2001 mới thêm số 3, em nhớ hồi đó tầm tháng 5, thằng bạn thân em chết và đêm trực linh cữu nó là 2 mạng vina mobi thêm số thành 10 số

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Việc gì phải buồn cụ. Thực trạng XH bây giờ so với hồi thập niên 90 chắc em và cụ phải buồn gấp triệu lần ấy chứ.
Cụ buồn cả triệu lần là đúng rồi. Ngày đó cụ kiếm 1 ngày bằng em kiếm cả tháng, sợ còn hơn ấy chứ. Hồi đó, mà cụ ít beer ôm đi sang Q7 bọn em cứ đất mà găm thì cụ giờ chắc phải vài ngàn tỉ.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Hihi...để e nhắc cụ nhớ về cá độ cho vui. Chỗ cơ sở e làm có 1 phòng rộng chiếu bóng đá phục vụ các thượng đế cá độ. Đây là phòng mát xa chân và là quầy bar. Các a vào đây cực mê tín kị gái nên mát xa chân đa phần là kĩ thuật viên nam. Mới đi làm e ấn tượng 1 vị khách xài 3 đt di động tay cầm sổ ghi ghi chép chép. 2002 thì Nokia 8250 í e thấy ô í xài 3 cái. 1 con bé mới ra trường ĐH ngây ngô k biết ô í là nhân vật gì quyền lực thế nên âm thầm chú ý. E hỏi tụi locker là ô í làm chi và biết đó làm trùm cá độ ở quận 5 còn khách mát xa chỗ e toàn các nhân vật máu mặt trong giới làm ăn của SG.
Các anh chơi cá độ cực lớn nên thắng là tụi e được bo khủng nhưng thua thì cả đám nhân viên ở đó phải biết í đừng làm phiền.
Hồi đó toàn xài tiền mặt và chỗ e mấy a í thích xài đô. Người chung tiền và thu tiền cá độ í e ấn tượng mãi ông í ốm ăn mặt như xe ôm. Ô í đến ngay chỗ quầy thu ngân có bộ bàn trà là ngồi đó gọi điện hoặc mấy e locker vào báo với khách. Mấy cái túi quần ô í móc ra túi nào túi í 1 cộc tiền đô giấy 100 đô và đếm xoẹt xoẹt đưa cho khách hay thu đô từ khách. Từ ngày đó e mới biết thuật ngữ kèo trên kèo dưới...E cũng biết nhân viên chỗ tụi e đu theo chơi cò con như cụ, còn khách toàn cò chúa rồi, riêng e chả bao giờ e cá độ dù xem bóng đá rất mê .
Vâng mợ nói chuẩn ạ. Khi xưa đàn bia ôm, bọn em rất thích vào những bàn khách làm nghề " digital kỹ thuật số "( thầu đề )và thầu đá banh. Hội này đa số trẻ, bo rất sộp ( chắc vì tiền kiếm dễ ).
Cho tới giờ, mỗi lần em làm âm thanh ánh sáng Karaoke cho hội này, thì tiền họ lên tặng bông mỗi tiệc vài triệu là bình thường ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các cụ các mợ ở trong miền Nam cho em hỏi, trong đó tiền Bo có quy định tối thiểu là bao nhiêu không ạ? E dân miền Bắc ít tiếp xúc vs chuyện này lắm.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Cụ buồn cả triệu lần là đúng rồi. Ngày đó cụ kiếm 1 ngày bằng em kiếm cả tháng, sợ còn hơn ấy chứ. Hồi đó, mà cụ ít beer ôm đi sang Q7 bọn em cứ đất mà găm thì cụ giờ chắc phải vài ngàn tỉ.
Chả cần Q.7 cụ ợ. Cứ đất Q.12 bây giờ, lúc ấy mỗi miếng chỉ vài chỉ thì bây giờ chắc em có máy bay riêng ấy chứ.
Còn em nói chuyện buồn cả triệu lần,là do có cụ thấy chuyện " ăn đớp " của thập niên 90 mà buồn đó cụ. Mức độ chắc chỉ bằng 1/1.000.000 " ăn đớp " bây giờ cụ nhỉ.