[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

berryfun

Xe điện
Cô em cầm micro này nhìn quen quen, hình như cựu học sinh trường Lê Quý Đôn Q3, sau học ĐH Ngoại Thương ( Cơ sở trong SG)
Chị Quỳnh Hoa này trẻ thật, trước e cứ ngỡ chị sinh 74-75 gì đó ai ngờ sinh năm 70. Đến giờ chị vẫn trẻ thật.

Cụ chủ tớt cao to đẹp trai hầy. Anh Tô Văn An thì giờ khác quá. Giờ ngoài đường chịu không nhận ra anh An. Cháu nhớ anh An cũng cao to, dứt điểm hay lắm. Cháu có xem anh An thi đấu ở cột cờ hay hàng đẫy, giờ ko nhớ nổi là sân nào nhưng chắc chắn khi đó anh An đá cho Thể Công. Khi đó có cả anh Vũ Công Tuyền. anh Tô Văn An và Vũ công tuyền tuổi tầm sinh năm 69-70 gì đấy. khi đó thể công nhiều cầu thủ hay Hồng Sơn, Công Tuyền, Đỗ mạnh dũng, Quang Hà, Hải biên....

Cụ chủ hỏi anh An xem nhớ trận nào đây không ?

formen

Xe lăn
6.
Cũng ghi chú thêm là thời điểm đó em đang thuê nhà trọ ở chung với em Thảo " Vinamilk "( năm đó 17 tuổi,đang làm tiếp viên trong 1 nhà hàng trên đường Gò Dầu Q.TB, về sau đổi là Q.Tân Phú ).
Em đánh số giùm cụ 6. Thảo milk - miu.

imagine170

Xe tải
Thớt hay quá. Em xin vào hóng cccm kể chuyện.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trong các nhà hàng, bar, pub, karaoke... e nghĩ khách sộp như vậy cũng k hiếm đâu cụ. Trước em làm việc cho 1 hãng rượu Tây lớn thì các em nv tiếp thị rượu trong các nhà hàng tiềp tip cao hơn cả tiền lương ấy. Mà tụi nhỏ chỉ serve rượu thôi chứ không có dịch vụ gì khác, tất nhiên sau giờ làm tụi nó có đi chơi với khách không thì công ty không quản.
Đàn ông có món bia rượu vào e thấy thường ga lăng hơn .

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Chị Quỳnh Hoa này trẻ thật, trước e cứ ngỡ chị sinh 74-75 gì đó ai ngờ sinh năm 70. Đến giờ chị vẫn trẻ thật.

Cụ chủ tớt cao to đẹp trai hầy. Anh Tô Văn An thì giờ khác quá. Giờ ngoài đường chịu không nhận ra anh An. Cháu nhớ anh An cũng cao to, dứt điểm hay lắm. Cháu có xem anh An thi đấu ở cột cờ hay hàng đẫy, giờ ko nhớ nổi là sân nào nhưng chắc chắn khi đó anh An đá cho Thể Công. Khi đó có cả anh Vũ Công Tuyền. anh Tô Văn An và Vũ công tuyền tuổi tầm sinh năm 69-70 gì đấy. khi đó thể công nhiều cầu thủ hay Hồng Sơn, Công Tuyền, Đỗ mạnh dũng, Quang Hà, Hải biên....

View attachment 8627237
View attachment 8627281
Ôi chắc cụ ở trong ảnh đang tranh bóng với anh An phải không ạ.

QAZ

Xe container
Bộ 3 ngày xưa: Minh Châu - Quỳnh Hoa - Tuyết Tuyết ... đều SN 71 cả thì phải. QH xclavau còn MC là con dâu cụ PVĐ.
Hình như cụ nhầm giữa Quỳnh Hoa ca sỹ HN, và Quỳnh Hoa btv HTV SG.

Thời đó ngoài Bắc có 1 Quỳnh Hoa nữa, là btv VTV, cùng thời Minh Khuê.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Tiếp chuyện cá độ...
Trận đấu giữa Ý và Hàn Quốc hôm ấy, em nhớ diễn ra vào buổi chiều tối .Nghe lời dụ dỗ ngon ngọt của anh đồng nghiệp Lễ " già " ( R.I.P Anh ), em quyết định đi cắm chiếc Spacy mới cáu cạnh ( thưở ấy chắc oai bằng Cảmy bây giờ ) lấy 15 chai đặt hết vào cửa Ý. Với dàn sao thượng thặng Buffon, Maldini, Cannavaro, Totti, Vieri, Del Piero...ôi nhiều quá đếm không hết, thì em thấy cái kèo Ý chấp nửa trái sao thơm quá là thơm. Và anh Lễ " già " cũng hưởng ứng phong trào bằng cách cầm luôn cây đàn đang làm hàng đêm ở quán lấy 3 triệu để " đi cùng xuồng " với em. Anh nhờ người làm thay ở quán tối hôm đó để theo lời anh : " ĐM tối nay lấy tiền ( !? ) xong tao với mày kêu Taxi đi lấy xe lấy đờn xong chơi " bung lụa " tới sáng luôn !" ( 18 chai trừ tiền lỗ lai cũng còn 17 chai mấy, không bung lụa mới là lạ ...).
Chiều hôm ấy hai anh em sau khi tắm rửa sạch sẽ, đầu chải láng mượt, quần áo bảnh bao hiên ngang kêu xe Taxi tới 1 nhà hàng bia ôm khá sang trên đường Lê Văn Sỹ Q.3. ( anh Lễ đã cầm xe máy từ lâu nay cũng vì World Cup ).
Cũng ghi chú thêm là thời điểm đó em đang thuê nhà trọ ở chung với em Thảo " Vinamilk "( năm đó 17 tuổi,đang làm tiếp viên trong 1 nhà hàng trên đường Gò Dầu Q.TB, về sau đổi là Q.Tân Phú ). Anh Lễ " già" thuê nhà kế bên sống với em Loan " Samsung "( vì vòng 1 y như màn hình phẳng ),em này chung nhiệm sở với em Thảo " Vinamilk ". Anh này thì ôi thôi, không môn cờ bạc nào mà không rành, từ cá ngựa, tứ sắc,tổ tôm, xì phé v.v...Em nhớ năm 2004, em dẫn anh Lễ đi làm show chung ở Đà Lạt. Anh đánh bài cào thâu đêm với anh hài Tơ Hồng và thua sạch tiền. Cay cú gỡ,anh gọi em dậy và mượn thêm 3 triệu ( ngoài tiền lương đã ứng trước ). Và thua tiếp. Đến khi anh mất vì ung thư vẫn không thấy trả. Thôi yên nghỉ Anh nhé...
Trở lại trận đấu Ý - Hàn Quốc. Sau khi gọi bia mồi,4 đứa say mê xem bóng đá (2 đứa em và 2 em đào ). Sau khi Ý dẫn 1-0, em móc điện thoại gọi luôn cậu đồng nghiệp Tuấn Bắc ( lúc đó mới chân ướt chân ráo từ HP vào, đang thất nghiệp, hiện giờ là Boss của một Bar Hát với nhau ở Q.1 ) tới chơi,vì lát nữa có 17 chai mấy mà đi chơi có 2 người sợ xài không hết ( theo lời em giải thích với anh Lễ ).
Than ôi, xem cách bắt thiên vị trắng trợn của tên trọng tài Moreno, càng lúc em lại càng linh cảm thấy điều gì đó không ổn rồi ...Và điều gì đến sẽ phải đến...Khi tiếng còi kết thúc 2 hiệp chính vang lên ,tỷ số là 1l-1, thì một cái ly bay thẳng vào góc tường vỡ tan tành, kèm theo những tiếng chửi thề vang dội " Đ.M ", " Đ. cái con M. " của em, anh Lễ và cậu Tuấn Bắc ăn theo ...
Anh Hồng Tơ cũng tội quá cụ nhỉ. Người có tài, tiền kiếm như nước mà cuối đời cũng khổ khổ là.

Trận này tài moreno có nhận tiền bao thơ của hàn xẻng rồi mà cụ. Cháu cũng chết trận này 5 chai. huhuhuhu Sau ô chủ tịch Perugia - Gauci cáu quá đuổi thẳng cổ Ahn Jung Hwan khỏi Italy "giai đoạn đó hình như Ahn Jung hwan chưa lấy cô hoa hậu hàn quốc". WC 2006 cháu cũng chết tầm 200 chai. Cháu thề từ giờ đó cháu ko bắt độ bóng nữa. huhuhuhu tại khi đó có ông anh ô cầm tài khoản. Khi đó liều thế ko biết, toàn đánh nhắn tin qua phone ko thôi cụ, cũng kiểu sáng là + - x : nhận tiền mà vòng bảng thắng nhiều. bắt đầu vào trong là chết.. Cháu mê bóng đá lắm, thức đêm hôm để xem, theo từng đường bóng kiểu ra vẻ như mình là hlv ý, ra vẻ am hiểu :)):)), Tiền đây rồi, mình am hiểu lối đá các đội, biết sâu về các đội, tiền ở đây, chứ tiền ở đâu. Sau mất nhiều quá mới biết mình ngu. Ăn thì toàn 10 ăn 6 10 ăn 7 mất thì mất đủ. Tóm lại bắt thì bắt nhẹ nhẹ cho vui, xem cho máu lửa thì được. Còn định làm kinh tế thì nên bỏ.

Ôi chắc cụ ở trong ảnh đang tranh bóng với anh An phải không ạ.
Dạ ko cụ, cháu ít tuổi hơn cụ chứ chưa đến tầm anh An. Nhưng mê bóng đá. Xưa a triệu quang hà đá với công an hà nội. bọn cháu đứng ngoài đường bít còn chửi "đ i t m e thằng triệu quang hà" sau này ngồi lại với a Hà mà phì buồn cười, hỏi a ý là hôm ý chửi anh biết ko. Anh bảo tức điên lên nhưng ko làm gì được. Sân cột cờ khán đài ko có toàn ngồi, đứng lố nhố sát đường biên. Cđv chửi là cầu thủ nghe thấy hết =))=)). Những năm 90 thì Công An hà nội và Thể công không khác gì Cảng sài gòn và Hải quan trong đó. mà hình như còn ghét nhau hơn.

berryfun

Xe điện
Hình như cụ nhầm giữa Quỳnh Hoa ca sỹ HN, và Quỳnh Hoa btv HTV SG.
Thời đó ngoài Bắc có 1 Quỳnh Hoa nữa, là btv VTV, cùng thời Minh Khuê.
Dạ em nghĩ cụ ý ko nhầm đâu ạ. Nếu c Huỳnh T.Q. Hoa là MC, hát được "trước c này hát trong ban nhạc". sau lên trưởng phòng rồi PGĐ nhà vh tn tp. HCM. Lấy chồng hơn cũng nhiều tuổi, con nhà gia thế lắm, vợ chồng chị này có cô con gái đi học ở Canada ko biết về chưa.

QAZ

Xe container
Dạ em nghĩ cụ ý ko nhầm đâu ạ. Nếu c Huỳnh T.Q. Hoa là MC, hát được "trước c này hát trong ban nhạc". sau lên trưởng phòng rồi PGĐ nhà vh tn tp. HCM. Lấy chồng hơn cũng nhiều tuổi, con nhà gia thế lắm, vợ chồng chị này có cô con gái đi học ở Canada ko biết về chưa.
Tôi đoán là nhầm, vì cụ ấy nhắc đến Quỳnh Hoa - Tuyết Tuyết (thời đấy còn có ca sỹ Sao Mai nữa), thì khả năng cao là ca sỹ Quỳnh Hoa HN này:

Còn các cụ ở đây đang nói về Quỳnh Hoa SG này:

cptu176

Xe điện

View attachment 8627237
View attachment 8627281
Công Tuyền sinh 1969 cụ ạ, nó là thằng bạn già của em, chơi với nhau từ hồi bé tý.

amylvs

Xe tăng
Dạ em đá về rồi ạ.
Hồi nhỏ em có vào đội Năng Khiếu Q.3,sau chuyển qua NK QK7. Bây giờ lớn tuổi vẫn duy trì tuần 2 hoặc 3 trận sân 11( em không thích đá mini ).Được cái bắt gôn nên cũng khoẻ không tốn sức mấy cụ ạ.
Sinh năm 1972, đá NK QK7, vậy chắc cụ chơi cùng Lê Huỳnh Đức rồi.

amylvs

Xe tăng
Vơ em cũng cựu HS Lê Quý Đôn, nghe bả nói là cô Quỳnh Hoa có chồng tên là Hải cũng tầm bằng tuổi, nhưng giờ hình như ly dị rồi. Hay là ông chồng sau mới.hơn nhiều tuổi!

Sứa.

Xe điện
Tôi đoán là nhầm, vì cụ ấy nhắc đến Quỳnh Hoa - Tuyết Tuyết (thời đấy còn có ca sỹ Sao Mai nữa), thì khả năng cao là ca sỹ Quỳnh Hoa HN này:

Còn các cụ ở đây đang nói về Quỳnh Hoa SG này:

Đúng là em nhầm vì 2 mợ này có bộ răng giống nhau quá :)) :))

• Vodka
Reactions: QAZ

hat65

Xe điện
Các cụ thuê bao còn đỡ, bọn em xài thẻ mới dã man.Gọi 3s cũng tính tiền 1p, cái thẻ 300k hình như dc 30-45 ngày không hết cũng trừ tiền. bát phở tái có 3k. alo phát mất bát phở, he he.
Ngày trước chỉ có thuê bao, mobi còn kém vina ở chỗ ko nt từ máy bàn đc ( nhắn qua tổng đài). Khoảng năm 2000 mới có trả trước 3500₫/p. Gala cười có tiểu phẩm của Xuân Bắc, Quang Thắng, Vân Dung có phần nói về gọi dưới 3s ko mất tiền

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ buồn cả triệu lần là đúng rồi. Ngày đó cụ kiếm 1 ngày bằng em kiếm cả tháng, sợ còn hơn ấy chứ. Hồi đó, mà cụ ít beer ôm đi sang Q7 bọn em cứ đất mà găm thì cụ giờ chắc phải vài ngàn tỉ.
E biết cụ í đàn ông thanh niên ở trong giới đó khó giữ tiền lắm. E ở trong giới ăn chơi E biết họ kiếm tiền khủng nên tiêu pha rất thoáng. Chỗ e mấy cô nhân viên mát xa í sống bằng tiền bo k có lương mà các cổ kiếm tiền khủng luôn. Năm 2002 vàng 800k chỉ đô 1tr625k và lương E mới ra trường làm 2 chỗ được 2tr2 tháng. Mà cô mát xa chỗ e có tháng 24tr tháng 20tr cô nào bèo nhất 15tr, e là người phát tiền tip của các cô cuối ca làm nên em ghi sổ và cuối tháng e cộng thử. Cụ thấy khủng khiếp k? Chính e than với sếp là e học cao mà thu nhập thua gái mát xa ô ấy mới nói nhưng e k phải va vấp với khách k bị xàm sở e k bị người ta dị nghị về nghề nghiệp.
Thu nhập của e cả lương và tip khoảng 10tr 1 tháng thời điểm 2002. E được típ vì tính tiền và sắp xếp nhân viên vào mát xa. E tiết kiệm tiền gởi về quê cho cha mẹ nuôi các e ăn học và mua sắp xe cộ đt..dư ra e đổi đô giữ chứ lúc ấy k dám mua đất mua nhà vì sợ và hồi í cứ nghĩ mình k có hộ khẩu nên k mua, ăn chơi mua sắm.
Các bạn làm mát xa chỗ e thu nhập cao nhưng ít ai giữ được tiền, mấy cổ ăn nhậu nuôi bạn trai, nhảy nhót quần áo túi ví...E biết tình hình vì e làm thêm buổi tối ở đó 4 năm, nhiều lúc hỏi han cuộc sống của mấy cổ mới biết.

Binhmoctn

Xe tải
Tùy cụ ạ. Như e thích gout thời đó. Toàn đồ thật giờ nhìn chán, toàn plastic trong người. Đào bưởi thì ngồn ngộn thật đấy như toàn plastic cứng đơ. Chán chán nà
Đồ thật đi nó rung rinh cụ ạ, bọn em gọi nó là thịt rung
Giờ đồ nó không rung rinh mấy