[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

zoro1970

Xe container
Dạ bên OS em cũng chỉ là " quan sát viên " thôi ạ.
Lý do khá đơn giản. Nói ra các cụ đừng cười.
Tất cả email,Facebook của em đều do vợ em lập ra và không cho em biết mật khẩu ( để dễ kiểm soát ).Thời gian đầu vợ em đã chộp được vài con cá lò mò vào Fb em ( lúc đó em còn không biết mình có Fb nữa cơ ) và mang hình ảnh ra đối chất. Tất nhiên là em chối bay chối biến. Cách đây vài ngày con Smart TV nhà em chả hiểu sao lại đăng xuất Youtube. Vợ em đọc mật khẩu cho thằng con đăng nhập lại nhờ đó em mới tham gia vào diễn đàn này được.
Cụ đúng là "anh hùng rửa tay gác kiếm" . :)

Kyson1

Xe điện
Tôi biết Lý ở phòng Máy. Còn Tuấn thì có đến 3 Tuấn. 01 T ở phòng Giá - Tổ phụ phí, 01 T ở phòng có anh Bản làm xếp. 01 T làm ở phòng Giá - Tổ định mức
Những người này về hiêu lâu rồi, angkorwat ơi.
Anh Baoleo nói đúng đó. Các anh này nghỉ hưu lâu rồi.

Anh Tuấn họ tên đầy đủ là Nguyễn Anh Tuấn. Sau nghỉ hưu có đi làm parttime cho bên Dầu khí thì phải.

angkorwat

Xe container
Người OF

Anh Tuấn họ tên đầy đủ là Nguyễn Anh Tuấn. Sau nghỉ hưu có đi làm parttime cho bên Dầu khí thì phải.
Anh có biết mấy ông này đâu😂. Anh trả lời là cụ Baleo vẫn làm ở đó đến hiện nay.

formen

Xe lăn
1.
Dạ em đã thưa từ đầu là em dốt vi tính lắm ạ.
Mặc dù ngay từ cuối năm 1992 em đã đi học vi tính ở Toà nhà Phủ Thủ Tướng VNCH cũ đường 30/4 ( bây giờ là Lê Duẩn ).Nguyên do là khi vào làm ở nhà hàng Thượng Uyển,em có quen với 1 em tiếp viên ( SN 1971 ) rất đàng hoàng đứng đắn. Vài tháng sau em về nhà ở với em này luôn ( có Mẹ và 2 anh trai rất hợp với em trong vấn đề ăn nhậu ).Nàng đã trao cho em cái quý giá nhất của đời con gái ....Em này hàng ngày tự làm yaourt cho em ăn,bắt em phải đi học Anh văn,vi tính ( hai đứa học chung ).Em còn nhớ lúc ấy học máy 286 và 386. Học vài tháng là biết soạn thảo văn bản DOS các kiểu...Thế mà bây giờ " chữ trả cho thầy,mười năm hao giấy viết mòn bàn tay "...
em đánh số giúp cụ 1.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Rót rượu mời mà các sếp Ộp phơ không cho. :D
Bài của cụ viết, mộc mạc và chân thật lắm.
Nhà cháu thích cách viết này.
Mong cụ khoẻ và vững tay gõ phím nhé :D
Dạ cám ơn cụ đã cho cháu thêm động lực để chia sẻ về những tháng ngày thời mới mở cửa xa xưa.
Nhất định nhà cháu phải gặp được cụ và mời cụ chén rượu nhạt. ( mỗi năm nhà cháu ra Bắc vài lần để " bới đất lật cỏ " kiếm vài củ khoai nuôi con thơ ạ.)

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng tử đỏ

Xe container
Đầu những năm 2000 nhà bác em cho khá nhiều "chú CA" từ các tỉnh về TĐ học bồi dưỡng cán bộ ở trọ nhưng không lấy tiền. Hết nhóm này tới nhóm khác, mỗi nhóm tầm 3-5 người và đa phần từ các tỉnh miền Tây về SG học. Trong số ấy có vài anh nhận kết nghĩa anh em với anh Ba, anh Tư nhà bác. Giờ mỗi dịp giỗ hai bác là các anh ấy lại về thắp nhang, ăn nhậu. Em từng về nhà 1 anh ở Đức Huệ - Long An ăn Tết miền Tây, nhớ mãi món lẩu đuôi bò do vợ anh ấy nấu, ngon nhức nhối luôn 😁
Nhiều a thế mà k a nào bản lĩnh cẩu được Mợ à?
Ăn nhậu, ở trỏng nhất là SG và miền Tây, đúng là số 1 VN luôn.
Đợt học e về Đồng Tháp chơi nhà bạn, ra đồng nhậu gà đắp đất sét, cá nóc nướng trui, cảm giác đời lên tiên Mợ ạ. Về Bến Tre, ra vườn cây ăn quả nhậu, gọi là vườn nhưng thực ra là ruộng thẳng cánh cò bay, xung quanh là bưởi, cam, nhãn, xa xa bên hàng kênh nước là hàng dừa ngả bóng, chị với e gái bạn phục vụ a e ăn nhậu, mặc áo bà ba, nước da trắng ngần, sao mà dễ thương đến thế.
P/s: e vẫn ngờ ngợ Mợ đang ở Cần Thơ ạ

LaziCat

Xe lăn
Vâng Ông già em cũng trong trường hợp này ạ.
Em có 2 ông anh ruột ( cùng cha khác mẹ ) hy sinh từ năm 1960 và 1962. Suy ra hai ông anh này chắc gần bằng tuổi Mẹ em ( Mẹ em SN 1935 ).Có một ông được đặt tên đường ở quê em Tân Trụ Long An .
Gia đình cụ toàn công thần CM 🥰. Long An & Vĩnh Long là hai tỉnh miền Tây sản sinh ra nhiều anh hùng hào kiệt nức tiếng.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Dạ cám ơn cụ đã cho cháu thêm động lực để chia sẻ về những tháng ngày thời mới mở cửa xa xưa.
Nhất định nhà cháu phải gặp được cụ và mời cụ chén rượu nhạt. ( mỗi năm nhà cháu ra Bắc vài lần để " bới đất lật cỏ " kiếm vài củ khoai nuôi con thơ ạ.)
Cụ chủ chơi cả môn nhiều lỗ nữa cơ ạ.

LaziCat

Xe lăn
Hihi bỏ vào trong đôi găng tay thủ môn của em là chắc nhất cụ ạ.
Chắc là thứ vợ cụ không bao giờ nhòm tới. Dưng cụ khai ở đây rõ thế này mà mợ ấy lại đang cầm pass account email thì có nguy hiểm không 😅. Cụ nên tìm chỗ giấu quỹ đen mới là vừa :D.

thằng nhà quê

Xe điện
Dạ bên OS em cũng chỉ là " quan sát viên " thôi ạ.
Lý do khá đơn giản. Nói ra các cụ đừng cười.
Tất cả email,Facebook của em đều do vợ em lập ra và không cho em biết mật khẩu ( để dễ kiểm soát ).Thời gian đầu vợ em đã chộp được vài con cá lò mò vào Fb em ( lúc đó em còn không biết mình có Fb nữa cơ ) và mang hình ảnh ra đối chất. Tất nhiên là em chối bay chối biến. Cách đây vài ngày con Smart TV nhà em chả hiểu sao lại đăng xuất Youtube. Vợ em đọc mật khẩu cho thằng con đăng nhập lại nhờ đó em mới tham gia vào diễn đàn này được.
ha ha

Baoleo

Xe tăng

À, thế là Tuấn có thời làm Viện phó đấy.

angkorwat

Xe container
Người OF
A dưỡng thương xong chưa? Có viết tiếp đc hok? hay để DurexXL xíp cho tạ thuốc xổ :D:D:D:D
Có một câu chuyện khá hay gần đây. Anh vô tình đc giao lưu với một đ/c anh hùng quân đội ở mặt trận Tây Nam và đc nghe kể câu chuyện lắt léo về tư lệnh Tà Mốc ( chuyện chưa từng nghe ai kể, anh về tra Google mà cũng không thấy) nó cũng lạ phết.
Cũng là một cái duyên với nhau.😂

Baoleo

Xe tăng
Anh có biết mấy ông này đâu😂. Anh trả lời là cụ Baleo vẫn làm ở đó đến hiện nay.
Không, bạn hiền angkorwat ơi. Tôi bây giờ chỉ cộng tác với Viện theo vụ việc thôi. Còn thì tôi cũng đã rời Viện lâu rồi.

angkorwat

Xe container
Người OF
Không, bạn hiền angkorwat ơi. Tôi bây giờ chỉ cộng tác với Viện theo vụ việc thôi. Còn thì tôi cũng đã rời Viện lâu rồi.
Vì thấy cụ vẫn lang thang khu vực đó mà. Tất nhiên là tuổi anh em mình không về hưu thì ai dùng nữa 😂