[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

114hangbong

Xe cút kít
Thớt hay quá cụ ạ mà tận hôm nay em mới biết nên ôm máy tính lội từ trang đầu đến trang 15 bị lão chồng em hắng giọng gọi nãy giờ. ;))
Em ở SG đúng lúc đang tuổi thanh niên sôi nổi lần đầu tiên được xa nhà. Ngoài này là hình thức trung bình nhưng vào đó lại được nhiều anh thích (hình như họ thích pn mập ú như em :)) ) vậy nên mỗi khi nghe bài hát Em còn nhớ hay em đã quên là em rất chi nà xúc văn động đấy cụ. Cảmơn cụ chủ thớt rất nhiều ạ. Thôi em cũng thân ái ôm cụ một cái nếu cụ không chê em. >:D<

114hangbong

Xe cút kít

Hoàng tử đỏ

Xe container
Thớt hay quá cụ ạ mà tận hôm nay em mới biết nên ôm máy tính lội từ trang đầu đến trang 15 bị lão chồng em hắng giọng gọi nãy giờ. ;))
Em ở SG đúng lúc đang tuổi thanh niên sôi nổi lần đầu tiên được xa nhà. Ngoài này là hình thức trung bình nhưng vào đó lại được nhiều anh thích (hình như họ thích pn mập ú như em :)) ) vậy nên mỗi khi nghe bài hát Em còn nhớ hay em đã quên là em rất chi nà xúc văn động đấy cụ. Cảmơn cụ chủ thớt rất nhiều ạ. Thôi em cũng thân ái ôm cụ một cái nếu cụ không chê em. >:D<
Thế hệ em ngoài Bắc đều thế cả cụ ạ. Em đưa lên cái ảnh em của ngày hum qua u a u nần
E ôm lại Mợ hẳn 200 cái nha.
Nói đến bài hát, e cũng thích bài E vẫn như ngày xưa của Trần Tiến, cô cháu gái Trần Thu Hà hát ạ.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Ôm thì yếu mà yêu thì ốm đấy Mợ...

Mr Chun

Xe tăng
Ôm thì yếu mà yêu thì ốm đấy Mợ...
Cụ thật kinh nghiệm, cty em có thằng cu em mới ra trường, mới có bạn gái ở vs nhau mấy tháng, mà thằng em ngày nào đi làm cũng hốc hác bơ phờ, anh em cứ chêu ngày nào cũng thụ phấn à, nó bảo có hôm 2 điếu anh à.
anh em bảo bái phục tuổi 20

Mr Chun

Xe tăng
Chuẩn cụ. Tụi em có khi nhậu 2,3 tăng , từ 11g sáng đến 11g đêm là bình thường ạ. Mà hỏi nhỏ, hình như cụ công tác trong ngành Hàng Không phải không ạ.
Em vào sài gòn sợ nhất là ngồi lâu, mỏi và buồn ngủ k chịu được.
Điều em bất ngờ nhất khi lần đầu vào đó nhậu là, có ng uống bia lạnh, ng uống bia đá cái này thì bình thường, nhưng em trố mắt lên bất ngờ vì có người uống bia pha nước lọc

dinhducvo

Xe đạp
Điều em bất ngờ nhất khi lần đầu vào đó nhậu là, có ng uống bia lạnh, ng uống bia đá cái này thì bình thường, nhưng em trố mắt lên bất ngờ vì có người uống bia pha nước lọc
ai muốn uống gì uống , thích pha gì pha, hết lon (chai) xuống đều là được
Mồi ai thích ăn gì ăn ( tất nhiên là giá cả trong giới hạn cho phép đừng kêu mấy loại siêu cấp (thì phải hỏi ý ae))
Đi nhạo em thích ngồi lâu nói chuyện cợt nhả cho vui

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Hồi còn trẻ, sáng thứ Bảy của e + đám bạn ở Biên Hòa cũng thế.
Sau màn ăn sáng + cafe là dứt từ 9 - 10 giờ sáng cho tới 9 - 10 giờ đêm là bình thường.
Nghĩ lại sợ thật.
Cụ mới có mỗi sáng thứ 7 :D
Em đây quãng 2008-2010 dưới miền Tây đặc biệt đợt ở Gành Hào, Bạc Liêu thì 1 tháng cứ trừ 10 ngày để hồi tỉnh thì 20 ngày còn lại cứ 5h chiều đến 3h sáng hôm sau. Có hôm chủ quán chạy ra cảng mua tôm mực về ăn sáng luôn rồi làm việc tiếp :))
Hết quán này lại sang quán khác, chốt hạ cuối thường là karaoke.
Có điều các lão trong đó uống đá lạnh từ bé nên răng lợi kém lắm, tầm 70 đã rụng răng rồi.
Giờ nghĩ lại vẫn hãi. Nhưng được cái suốt ngày nhậu xong chiều chiều bơi, tắm biển nên người rắn chắc như cua gạch.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cụ thật kinh nghiệm, cty em có thằng cu em mới ra trường, mới có bạn gái ở vs nhau mấy tháng, mà thằng em ngày nào đi làm cũng hốc hác bơ phờ, anh em cứ chêu ngày nào cũng thụ phấn à, nó bảo có hôm 2 điếu anh à.
anh em bảo bái phục tuổi 20
Tuổi 20 có khi các cụ còn quá thằng e nó í chớ .

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cụ mới có mỗi sáng thứ 7 :D
Em đây quãng 2008-2010 dưới miền Tây đặc biệt đợt ở Gành Hào, Bạc Liêu thì 1 tháng cứ trừ 10 ngày để hồi tỉnh thì 20 ngày còn lại cứ 5h chiều đến 3h sáng hôm sau. Có hôm chủ quán chạy ra cảng mua tôm mực về ăn sáng luôn rồi làm việc tiếp :))
Hết quán này lại sang quán khác, chốt hạ cuối thường là karaoke.
Có điều các lão trong đó uống đá lạnh từ bé nên răng lợi kém lắm, tầm 70 đã rụng răng rồi.
Giờ nghĩ lại vẫn hãi. Nhưng được cái suốt ngày nhậu xong chiều chiều bơi, tắm biển nên người rắn chắc như cua gạch.
Xưa bọn em ngồi ở Hầm phố từ chiều đến lúc bảo cu phục vụ mày tắt cho chú cái đèn chú chợp mắt tý, mai đi làm cho đỡ mệt nó bảo ko tắt đc chú ạ. Nóng mắt chửi nó sao ko tắt đc? Nó bảo sáng rồi chú ạ tắt gì nữa😂😂😂

Mr Chun

Xe tăng
ai muốn uống gì uống , thích pha gì pha, hết lon (chai) xuống đều là được
Mồi ai thích ăn gì ăn ( tất nhiên là giá cả trong giới hạn cho phép đừng kêu mấy loại siêu cấp (thì phải hỏi ý ae))
Đi nhạo em thích ngồi lâu nói chuyện cợt nhả cho vui
Lần đầu vô em chỉ thấy bất ngờ thôi, nghĩ uống như thế còn gì là ngon nữa.
Nh em thích món nhậu chém gió, cợt nhả vui thật sự vui

Mr Chun

Xe tăng
Tuổi 20 có khi các cụ còn quá thằng e nó í chớ .
Em chỉ nhớ tuổi 19 em có bạn gái lần đầu, bạn gái ở trọ một mình, nên cứ rảnh là sang, k nhớ nổi bn cái, k có đệm chỉ có chiếu và phản lên đầu gối choét cả ra vì quỳ

Ter

Xe buýt
Em ông nội em (em gọi là ông trẻ) có làm ở BV Việt Xô, cũng có thời gian sang Cam và liên quan đến anh Hun. Ông em họ Phạm tên Th*m. Nhà ở tập thể ở đường Kim Mã bây giờ
Hình như em có biết Ông nhà cụ (nhưng hồi đó em còn bé) Chú Thêm hình như sang sau đợt chú Trọng Anh (sau này là giám đốc BV Hữu Nghị)

maple_leaf

Xe điện
Theo như cụ chủ thớt DKeyboard thì ông nhà cụ í được nghỉ công việc chăm sóc LĐ nhớn ở ngoài HN để vào làm LĐ ở trong SG mà Mợ.
Cán bộ tập kết sau GP đều về Nam hết. Ông già cụ ấy lớn tuổi chắc là dân Tây học cùng thời với BS Phạm Ngọc Thạch.

maple_leaf

Xe điện
Em nghĩ là tin vịt thôi ạ. TMC bị chấn thương đầu gối nặng, phải giải nghệ từ rất sớm... (Hiện cụ này đang theo nghề HLV.)
Nhà Trần Minh Chiến bán cafe ở đường Đặng Văn Ngữ, đằng sau trường mẫu giáo Sơn Ca đối diện nhà thờ Ba Chuông. Hồi nhỏ em đi ngang suốt lúc TMC còn trẻ chưa nổi tiếng, mấy anh em có khuôn mặt khá giống nhau.

fanmu123456

Xe hơi
Trận đó diễn ra trên sân Phan Rang, Ninh Thuận.
HLV Đoàn Phùng và đội trưởng Đinh Xuân Thành đã chỉ đạo cả đội trả phòng khách sạn buổi sáng, sắp đồ lên xe và kết thúc trận đấu về Đà Lạt ngay tối hôm đó.
Đội CAHP cũng tìm đến khách sạn đội LĐ ở Ninh Chử để định nói chuyện phải quấy thì k còn ai.
Chính vì vụ lật kèo này mà đội LĐ những mùa sau mất "uy tín" k ai dám chơi, hình như 1-2 mùa sau cũng dính quả xuống hạng ạ.
Sau vụ mất uy tín với HP, LĐ bị tẩy chay rồi rớt hạng luôn.

Đoàn Phùng mất tích khỏi làng bóng, LĐ bị xóa sổ

Sứa.

Xe điện
BĐ VN công nhận thối nát thật, hồi bé nghe nói trận nào cũng mua bán độ mà em ko tin vẫn hồn nhiên cổ vũ :))
Cho đến 1 ngày LXT cà cuống vì nhận độ mà thả cho đối phương mãi ko ghi đc bàn bèn phải quay lưng tự đá vào lưới nhà để kịp đủ tỷ số đã nhận của trùm cá độ thì em mới ngã ngửa /:) mà lúc LXT đá về ông gôn TT còn giả vờ bay người sang phía ngược lại để diễn mới hài =))

Chỉnh sửa cuối:

fanmu123456

Xe hơi
Trong SG nhậu là để vui, 1 cuộc nhậu kéo dài 5-6 tiếng hoặc cả ngày.

Để kéo dài cuộc nhậu và lâu say, thì bia + đá lạnh sẽ dễ uống hơn là uống bia ướp lạnh.

Các cụ miền Bắc sẽ ngạc nhiên và bia + đá, nhưng sẽ rất nhưng phấn khi nhậu vì hát hò và chuyện quay đầu gà (đầu gà đến ai người nấy uống)