[Funland] Bé yêu!!!!

violet9

Xe hơi
He he!
Em cứ ngồi trước cửa phòng hồi sức trẻ sơ sinh. Có nhiều ông bố trẻ mang những túi sữa của các mẹ khác đến, nói xem có bé nào cần không thì cho. Nhưng Bé nhà em vẫn chưa được dùng những loại đó!
Tiếc thiệt!
Phí quá mợ nhể , sữa chất lượng cao , bì bao cực đẹp thế mà Bé không được thụ hưởng ...

violet9

Xe hơi
violet9

Cầu mong bình an luôn ở bên con. Mong con mạnh khoẻ, cứng cáp...

Vợ em sinh con gái thứ hai ở tuần đầu tiên tháng thứ 7, bé lúc đó chỉ cân nặng xấp xỉ 1,4 cân. Ơn trời phật, ơn ông bà, giờ con lớn phổng phao, xinh ngoan học giỏi. Có vài kinh nghiệm xin chia sẻ với cụ.
- Cụ không được tiếc tiền. Việc chăm bé trong lồng kính là việc cụ không thể quản được. Một chút sơ sẩy thôi là ân hận. Mỗi khi thăm con trong lồng kính, nhớ phải quan sát thật kỹ, ghi nhớ thật kỹ để phát hiện bất thường
- Tuyệt đối nghe lời bác sỹ, thể hiện thái độ cầu thị tuyệt đối, không được nóng tính.
- Có vẻ như là các trường hợp sinh non thường được gợi ý về nhà sau khi sinh khoảng 1 tháng. Hãy ở lại viện lâu nhất có thể, đừng vội về ngay.
- Trẻ sinh non, sức yếu không bú được mẹ, hoặc mẹ không đủ sữa cho con...etc, nên phải bú bình hoặc phải bón sữa bằng thìa. hãy bón sữa bằng thìa nhỏ, mục đích chính là giúp con không bị nghẹn. Chú ý giữ cổ và lưng bé thẳng nhau để bé không bị nghẹn sữa.
- Học cách sơ cứu trẻ bị nghẹn ngay từ bây giờ. Học cách phòng tránh tai nạn thương tích ở trẻ. Cái này phải học vì có lần, con em được chừng 13 tháng, nuốt một mẩu giấy kẹo bé chỉ bằng chục cái đầu tăm mà phải đi viện vì nghẹn thở ... nên cụ nhớ chú ý
- Với con, phải chăm sóc sát sao, không lơ là... cho đến khi con được 1 tuổi thì cụ mới bớt lo đấy.
....
Em cầu mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ và gia đình.
Em xin cảm ơn cụ về những kinh nghiệm rất thực tế!
Có gì em lại hỏi cụ thêm nhé!

maixuanhuong

Xe tăng
Ôi, đúng bằng Bé của em!
Vất vả cung được ạ, chỉ mong Bé được mạnh khoẻ bình an!
Nay Bé đã được thở ô xy ngắt quãng rồi ạ! Mong con mạnh mẽ vượt qua khó khăn!
Vâng! Em đã trải qua em hiểu được cảm giác của vợ chồng cụ. Vợ chồng em cũng bám trụ 2 tháng ở Nhi TW, 1 tháng sau mới được bế con. Chúc vợ chồng cụ vượt qua giai đoạn khó khăn này.

buicongchuc

Xe ba gác

Duc Sang

Xe container
Chào mừng bé đến với thế giới này! Chúc bé luôn luôn mạnh khoẻ, mau ăn, chóng lớn!

violet9

Xe hơi
Vâng! Em đã trải qua em hiểu được cảm giác của vợ chồng cụ. Vợ chồng em cũng bám trụ 2 tháng ở Nhi TW, 1 tháng sau mới được bế con. Chúc vợ chồng cụ vượt qua giai đoạn khó khăn này.
Gia đình em thì bám trụ Phụ sản HN.
Em bé nhà cụ được đưa sang viện nhi à? Mẹ bé sinh ra bé ở đâu?
Em cũng cứ băn khoăn có nên xin chuyển bé sang nhi TW không? Nhưng thôi vì khi khi di chuyển cũng có những rủi ro!

maixuanhuong

Xe tăng
Em cũng cứ băn khoăn có nên xin chuyển bé sang nhi TW không? Nhưng thôi vì khi khi di chuyển cũng có những rủi ro!
Nhà em sinh ở Phụ sản HN, được 3 ngày không tiến triển được chuyển sang Nhi.
Em nghĩ cụ tham vấn bác sỹ xem thế nào. Nếu Phụ sản điều kiện vẫn đáp ứng được thì k cần phải chuyển. Còn không họ tự chuyển cụ ạ. Bé nhà em hồi đó bác sỹ gọi lên bảo là phổi bị xuất huyết, chỉ có máy bên viện nhi là đáp ứng được. Dù gì thì Nhi TW vẫn là tuyến cuối nên tốt nhất cụ ạ.
Cụ yên tâm, phải đủ đk mới chuyển được chứ. Hồi đó chuyển viên, 2 viện cách nhau có bước chân mà nguyên 1 e kip, xe cứu thương, máy móc đi cùng cụ ạ.

violet9

Xe hơi
Nhà em sinh ở Phụ sản HN, được 3 ngày không tiến triển được chuyển sang Nhi.
Em nghĩ cụ tham vấn bác sỹ xem thế nào. Nếu Phụ sản điều kiện vẫn đáp ứng được thì k cần phải chuyển. Còn không họ tự chuyển cụ ạ. Bé nhà em hồi đó bác sỹ gọi lên bảo là phổi bị xuất huyết, chỉ có máy bên viện nhi là đáp ứng được. Dù gì thì Nhi TW vẫn là tuyến cuối nên tốt nhất cụ ạ.
Cụ yên tâm, phải đủ đk mới chuyển được chứ. Hồi đó chuyển viên, 2 viện cách nhau có bước chân mà nguyên 1 e kip, xe cứu thương, máy móc đi cùng cụ ạ.
Vâng!
Bé nhà em chắc có tiến triển. Ngày đầu bs nói Bé suy hô hấp, suy dinh dưỡng nặng. Em lo biêt chừng nào!
Cả nhà đã tính phương án xin chuyển đi viện nhi, nhưng không dám nói. Vẫn tuyệt đối tuân thủ và tôn trọng các bác sỹ như cụ Đá sỏi nói!

Nhờ các bác sỹ, nhờ sự mạnh mẽ của Bé, đến ngày thứ 3 bác sỹ cũng nói: nếu k ổn chúng tôi sẽ chuyển đi viện Nhi, nhưng bây giờ thì yên tâm hơn rồi!
Cầu mong cho Bé của em được bình an!

maixuanhuong

Xe tăng
Vâng!
Bé nhà em chắc có tiến triển. Ngày đầu bs nói Bé suy hô hấp, suy dinh dưỡng nặng. Em lo biêt chừng nào!
Cả nhà đã tính phương án xin chuyển đi viện nhi, nhưng không dám nói. Vẫn tuyệt đối tuân thủ và tôn trọng các bác sỹ như cụ Đá sỏi nói!

Nhờ các bác sỹ, nhờ sự mạnh mẽ của Bé, đến ngày thứ 3 bác sỹ cũng nói: nếu k ổn chúng tôi sẽ chuyển đi viện Nhi, nhưng bây giờ thì yên tâm hơn rồi!
Đối với các bé sinh non, cân nặng chưa phản ánh được nhiều cụ ạ. Hầu như bé nào cũng bị suy hô hấp vì phổi chưa đáp ứng với điều kiện bên ngoài bụng mẹ. Chúc bé nhà cụ bình an và chóng khoẻ.

Anhphairadi

Xe máy
Khoa sơ sinh của bv PSTW tốt mà cụ, họ đầy kinh nghiệm với bé sinh non. Sau này bé về nhà cụ hết sức chú ý hô hấp và mắt nhé. Người quen của em sinh bé còn kỷ lục non, có 25 tuần được 500gr (ca này lên cả báo) mà giờ bé chạy tung tăng rồi

Đá sỏi

Xe buýt
Em xin cảm ơn cụ về những kinh nghiệm rất thực tế!
Có gì em lại hỏi cụ thêm nhé!
Dạ vâng. Nếu có gì khó khăn, chưa tìm được hướng giải quyết, cụ cứ thả câu hỏi trên này, em sẽ trả lời cụ cặn kẽ trong chừng mực mà em biết, và em cũng tin chắc là các cụ khác cũng sẽ trao cho cụ những thông tin bổ ích.

m4s

Xe điện
Vâng!

Sản HN cũng yên tâm rồi, mợ cứ vững tin. Những ca khó hoặc nặng mới phải chuyển sang Nhi TƯ, đang ổn & bs bảo chưa cần chuyển thì cứ vững tâm. Em tin bé cùng gia đình sẽ vượt qua, chúc bé và gia đình mợ vạn sự an lành :)

violet9

Xe hơi
Sáng nay thật là vui quá! Bé của em đã tự thở được rồi!
Mỗi ngày Bé một tiến bộ thêm chút, nhưng qua 2 ngày em mới được nghe thông tin của Bé! Không sao cả! Bé cứ đi lên, từ từ cũng được, em sẽ đồng hành với Bé trên chặng đường dài!
Em thường ghé qua cửa, nơi các bác sỹ hộ lý chăm sóc Bé, không được nhìn gì cả nhưng cầu mong cho con mạnh mẽ vượt qua trở ngại này!

xitruman

Xe buýt
Chúc mừng cụ, mợ và gia đình. Chúc bạn bé mạnh khoẻ, hay ăn chóng nhớn ạ

violet9

Xe hơi
Nay Bé đã được 10 ngày tuổi!
Bé đã tự thở được rồi. Mong cho Bé mỗi ngày một tiến bộ thêm nhé!
Mấy mầm hoa nhà em đã nở, cả ban công thơm ngát mùi hương dịu nhé!

Nay Bé đã được 10 ngày tuổi!
Bé đã tự thở được rồi. Mong cho Bé mỗi ngày một tiến bộ thêm nhé!
Mấy mầm hoa nhà em đã nở, cả ban công thơm ngát mùi hương dịu nhé!
Chúc mừng cụ chủ. Cố gằng lên con thơ tuy vất vả nhưng cũng là lúc đáng yêu nhất. Bông hoa nở đẹp quá. Mẹ thiên nhiên thật khéo chúc mừng cụ đó.

HI_CLASS

Xe điện
Sinh con thiếu tháng khổ cả bé và gia đình nhưng rồi mọi thứ sẽ qua đi, đâu có đó. Chúc bé nhà mợ bình an và mạnh khỏe.