[Funland] Bé yêu!!!!

Pumzen

Xe ba gác
Mong bé sớm rời lồng kính để về nhà trong vòng tay của bố mẹ, ông bà và mạnh khoẻ, phát triển, hay ăn chóng lớn.
Đúng là những lúc thế này mới thấy trái tim của người mẹ yêu thương con mình vô bờ bến như nào.
Nhà cháu thì có F2 rồi, cháu mới hơn 7 tháng, trộm vía cháu phát triển bình thường, khá đúng vào ca. Cháu đang tập bò rồi.
Hồi cháu mới 4 tháng thì 2 mẹ con bị nhiễm Covid từ chồng, con mẹ thì tiêm 2 mũi rồi nên kháng thể chống chọi được, còn thằng bé thì bị Covid hành hạ hơn 1 tuần. Nhà cháu nhìn qua ảnh với clip ông cháu quấy khóc, buốt ruột, thương cháu quá mà chẳng biết làm thế nào. Ơn Giời rồi cháu cũng qua khỏi và hồi phục trở lại bình thường.
Hôm qua cháu vừa về chơi với ông bà ngoại, cháu đang tập bò:

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Trộm vía! Nhìn đáng yêu quá cụ ạ!
1 năm được nhiêu cân rồi cụ?
Hi. Chúc mừng mợ đc tự mình chăm bé. Chẳng mấy chốc mà lon ton chạy theo mẹ thôi. Bé nhà e còi lắm, đc có gần 8kg thôi ạ

Binhyennoiay

Xe điện
Chúc mừng gia đình Cụ, chúc Bé luôn kiên cường, mạnh mẽ trong vòng tay yêu thương của Bố Mẹ và gia đình Cụ. Em đã trải qua cảm xúc giống Cụ vào ngày này 18 năm trước. Mẹ em phải ký vào biên bản cam kết không khiếu nại với bệnh viện trước giờ em vào phòng mổ bắt con. Con sinh ra em chưa được nhìn mặt thì đã được bác sỹ đưa sang nằm lồng kính. Ngày ngày em chỉ đứng bên ngoài, ngó qua cửa sổ ngắm con và thầm cầu mong con sẽ mạnh mẽ vượt qua. Rồi từng ngày, từng ngày con đã khỏe hơn và em đã được ôm con vào lòng, cho con bú. Ngắm con trong vòng tay mình đang say mê bú mẹ em không kìm được cảm xúc hạnh phúc, vui mừng mà nước mắt cứ lã chã rơi và rồi òa khóc nức nở...

Đầu xù

Xe buýt
Kangaroo Mother Care là phương pháp tiếp xúc "da kề da" trực tiếp giữa bé và người thân. Người lớn đặt em bé trực tiếp trên ngực, đảm bảo để da em bé có thể tiếp xúc nhiều nhất với da của mình, địu em bằng cái áo địu để tránh bị ngã. Trên ngực mình bé ngủ rất ngon như trong bụng mẹ vậy.
Gần 2 tuần trôi qua, mẹ và bé đã làm quen với nhau! Bé đã khác nhiều so với ngày đầu về với mẹ!
Thật là những trải nghiệm không thể nào quên!
Chúc mừng Mợ và Bé, không tình cảm nào có thể so được với tình mẫu tử 😊

violet9

Xe hơi
Cách đây gần 50 năm cũng có 1 bé 1600gr rời lòng mẹ! Ngày ấy y tế chả có cái gì mà bé 1600gr giờ vẫn chém gió ầm ầm trên off đây! Bé 1600gr chúc bé 1300gr hay ăn chóng lớn mạnh khoẻ và lại chém gió ầm ầm nhé hihi,
Chào “bé yêu” Rô-Ron nha!
Hoá ra cuộc đời cũng có nhiều điều hay phết mợ nhỉ. Mấy ngày đầu em khóc liên tục. Nhưng qua độ 2 tuần, cứ lẩn thẩn tìm thông tin, la cà các chỗ thì em đã có niềm tin. Rồi em thấy những người thật việc thật đang diễn ra, nhìn những bé và bố mẹ của các bé còn khó khăn hơn cả nhà mình mà vẫn kiên cường chiến đấu, em lại thêm tin tưởng là bé của em sẽ vượt qua thử thách đầu đời này!
Cuộc sống thật là kỳ diệu các cụ mợ ạ!

violet9

Xe hơi
Mong bé sớm rời lồng kính để về nhà trong vòng tay của bố mẹ, ông bà và mạnh khoẻ, phát triển, hay ăn chóng lớn.
Đúng là những lúc thế này mới thấy trái tim của người mẹ yêu thương con mình vô bờ bến như nào.
Nhà cháu thì có F2 rồi, cháu mới hơn 7 tháng, trộm vía cháu phát triển bình thường, khá đúng vào ca. Cháu đang tập bò rồi.
Hồi cháu mới 4 tháng thì 2 mẹ con bị nhiễm Covid từ chồng, con mẹ thì tiêm 2 mũi rồi nên kháng thể chống chọi được, còn thằng bé thì bị Covid hành hạ hơn 1 tuần. Nhà cháu nhìn qua ảnh với clip ông cháu quấy khóc, buốt ruột, thương cháu quá mà chẳng biết làm thế nào. Ơn Giời rồi cháu cũng qua khỏi và hồi phục trở lại bình thường.
Hôm qua cháu vừa về chơi với ông bà ngoại, cháu đang tập bò:
Trộm vía, nhìn em dài rộng quá!

violet9

Xe hơi
Chúc mừng gia đình Cụ, chúc Bé luôn kiên cường, mạnh mẽ trong vòng tay yêu thương của Bố Mẹ và gia đình Cụ. Em đã trải qua cảm xúc giống Cụ vào ngày này 18 năm trước. Mẹ em phải ký vào biên bản cam kết không khiếu nại với bệnh viện trước giờ em vào phòng mổ bắt con. Con sinh ra em chưa được nhìn mặt thì đã được bác sỹ đưa sang nằm lồng kính. Ngày ngày em chỉ đứng bên ngoài, ngó qua cửa sổ ngắm con và thầm cầu mong con sẽ mạnh mẽ vượt qua. Rồi từng ngày, từng ngày con đã khỏe hơn và em đã được ôm con vào lòng, cho con bú. Ngắm con trong vòng tay mình đang say mê bú mẹ em không kìm được cảm xúc hạnh phúc, vui mừng mà nước mắt cứ lã chã rơi và rồi òa khóc nức nở...
Vâng, thật là những cảm xúc kho tả nhỉ,
Giấy mà gia đình em ký cũng được ghi là: mổ lấy thai nhi ra. Em nhìn thấy là lo ngom ngóp. Khác hẳn với các bạn được ghi là Mổ đẻ mợ ạ!