[Funland] Bé yêu!!!!

violet9

Xe hơi
Em sẽ từ từ kể câu chuyện Mẹ và Bé, mong lưu giữ những kỷ niệm, mong tìm kiếm thêm kiến thức, rồi chia sẻ cho những ai đó cần.
Em mong các cụ mợ thỉnh thoảng ghé qua đây cho em thêm chút kinh nghiệm chăm bé!
Em xin cảm ơn các cụ mợ!

Mẹ bé ở thay kỳ tuần thứ 29 đã bị phù nhẹ. Bà ngoại của bé bảo chắc là xuống máu chân. Sau 2 tuaan, ở tuần thứ 31, mẹ Bé bị sốt nhẹ, đau đầu nhiều.
Thật là chủ quan khi không đi khám ngay lúc phù nhẹ!
Nhưng cũng vẫn may mắn khi vào viện còn chưa quá muộn. Mẹ bé được xác định bị Tiền sản giật. Một căn bệnh khá nguy hiểm và chỉ được giải quyết trọn vẹn bằng cach ngừng mang thai!
Nghe như trời đất đổ sụp xuống đầu!

Em còm xin vía bỏ bụng lấy may mắn cho vợ chồng em.

binhsu7273

Xe cút kít
Con so đa phần là dễ bị thiếu cân thiếu ngày, cái này là do tuổi trẻ thiếu hiểu biết về vấn đề này. Thời kỳ đậu thai sinh hoạt vẫn như ngày thường, và lần đầu tiên chức năng thụ phấn mới được sử dụng nên quy trình chưa được suôn sẻ.
Tôi đã nhận ra sai lầm của tuổi trẻ khi mất bé lần đầu vào thời kỳ tháng thứ 4 của thai kỳ, nỗi đau qua đi chúng Tôi rút kinh nghiệm và đã đón nhận lần lượt được 2 bé hoàn hảo.
Bây giờ ngoài XH có rất nhiều thuôc, thực phẩm bổ dưỡng cho bé. Bạn nên yên tâm và đừng lo lắng quá, sau khi được đoàn tụ với Mẹ hãy chú ý về vấn đề ra "Mồ Hôi" của trẻ, với thời tiết của miền Bắc vấn đề đó rất dễ gây những bệnh về Hô Hấp của bé.
Ps: Nên sắm ít khăn "Xô" to gấp lại lót vào lưng cho bé, chú ý thay thường xuyên khi thấy nó đã bị ẩm.

Thế là bé của em đã rời lòng mẹ!
Bé ra đời trong những ngày Hà Nội đã vào thu mà tiết trời chưa dịu mát!
🌷🌷🌷🌷
Chào mừng Em đến với thế giới này!
Em chỉ nặng 1300g. Hãy kiên cường lên Em nhé! 🌷
Chào mừng cháu đến với thế giới
Chúc cháu khỏe vững vàng vượt qua thử thách đầu đời

violet9

Xe hơi
Em xin cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm đến Bé của em!

Tiền sản giật là một bệnh khá nguy hiểm cho thai kỳ! BS giải thích khoa học lắm, nhưng em chỉ nhớ được rằng em bé sẽ không được nuôi dưỡng vì các mạch máu bị tắc nghẽn. Mẹ của Bé cũng có nhiều nguy hiểm do tác động của bệnh.
Không có phác đồ điều trị cho bệnh này, chỉ có duy nhất cách là ngừng mang thai.
Trời!
Mẹ của bé huyết áp cao, đau đầu, vai gáy cổ!
Thật là may mắn khi mẹ của Bé đã vào ngay Phụ sản HN. Các bs có biện pháp kịp thời và kiên trì để hỗ trợ. Thời gian được cố gắng níu kéo tính bằng giờ. Thêm được 1 giờ Bé trong bụng mẹ là vui thêm được chút rồi.

Và Bé của em đã ra đời trong hoàn cảnh đó!
Nhìn Bé nằm trong lồng kính, em thắt lại!
Cầu mong cho Bé mạnh mẽ vượt qua những khó khăn đầu tiên của cuộc đời!

violet9

Xe hơi
Mẹ cháu có sữa không bác?
Nếu cháu nằm lồng kính mẹ không được bế thì chưa chắc đã có sữa ngay. Bác sẽ phải vất vả xin sữa của những bà mẹ khác từng bữa đưa đến cho người ta để cho bé ăn (chắc vẫn phải cho ăn truyền).
Chúc cho bé chóng được trở lại trong vòng tay của mẹ!
Hôm nay Bé của em đã bước sang ngày thứ 5. Mẹ đã bắt đầu có chút sữa, nhưng Bé chưa ăn được nhiều ạ!
Ngày đầu Bé ăn được 1ml, cho đến ngày 4 Bé đã ăn được 20ml rồi ạ!
Vẫn phải ăn truyền bác ạ!

Các bé bình thường ăn 1 cữ 30-40ml. Nhà em thấy được 1ml đã mừng mừng tủi tủi các cụ mợ ah!

Mong Bé của em được bình an!

Xe_dap

Xe máy
Chúc cháu mau lớn, khoẻ mạnh. Trời cho sinh sẽ dưỡng được sớm thôi

emphailamsao

Xe tăng
Vẫn lan đột biến hay gì đây ah? Nhà cháu cứ chạy grab suốt nên ko cập nhật mấy món này

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm nay Bé của em đã bước sang ngày thứ 5. Mẹ đã bắt đầu có chút sữa, nhưng Bé chưa ăn được nhiều ạ!
Ngày đầu Bé ăn được 1ml, cho đến ngày 4 Bé đã ăn được 20ml rồi ạ!
Vẫn phải ăn truyền bác ạ!
Các bé bình thường ăn 1 cữ 30-40ml. Nhà em thấy được 1ml đã mừng mừng tủi tủi các cụ mợ ah!
Mong Bé của em được bình an!
Bác sẽ còn vất vả nhiều!
Sữa đầu (nhất là trong tuần đầu) với trẻ con rất quan trọng, vì nó có kháng thể của các bà mẹ và ruột của đứa trẻ có thể hấp thụ trực tiếp để chống được các loại bệnh trước khi đứa trẻ có thể tự phát triển kháng thể, nên khi xin sữa, bác ưu tiên xin của các bà mẹ vừa sinh trong tuần đầu.
Đứa thứ 2 nhà em lúc sinh ra cũng chỉ 1,6kg. Sau tháng đầu tiên nằm lồng kính thì được về nhà. Không chỉ ban ngày, nó bú mẹ được chút nào hay chút ấy, còn đêm em vẫn dậy cho nó ăn, vì mẹ nó mệt phải nghỉ dưỡng sức. Rất lích kích, pha có 35ml mà nó ăn 3 lần chưa hết. Lần nào cũng phải pha đúng cách, nước đun sôi xong để đến mức ấm mới pha. Chắc bác cũng phải chuẩn bị sẵn các thứ dụng cụ hâm sữa, tiệt trùng cốc, thìa lọ sữa và núm bú,...!

Bang lang

Xe điện
Em xin cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm đến Bé của em!

Tiền sản giật là một bệnh khá nguy hiểm cho thai kỳ! BS giải thích khoa học lắm, nhưng em chỉ nhớ được rằng em bé sẽ không được nuôi dưỡng vì các mạch máu bị tắc nghẽn. Mẹ của Bé cũng có nhiều nguy hiểm do tác động của bệnh.
Không có phác đồ điều trị cho bệnh này, chỉ có duy nhất cách là ngừng mang thai.
Trời!
Mẹ của bé huyết áp cao, đau đầu, vai gáy cổ!
Thật là may mắn khi mẹ của Bé đã vào ngay Phụ sản HN. Các bs có biện pháp kịp thời và kiên trì để hỗ trợ. Thời gian được cố gắng níu kéo tính bằng giờ. Thêm được 1 giờ Bé trong bụng mẹ là vui thêm được chút rồi.

Và Bé của em đã ra đời trong hoàn cảnh đó!
Nhìn Bé nằm trong lồng kính, em thắt lại!
Cầu mong cho Bé mạnh mẽ vượt qua những khó khăn đầu tiên của cuộc đời!
Cây tự nhiên ra hoa là điềm lành, bé nhà cụ sẽ ổn thôi, cái j khó ban đầu sẽ dễ về sau cụ ạ. Bé chắc về sau cũng ko tầm thường đâu, em hay tin vào những tín hiệu:). Chúc mọi điều tốt lành tới gia đình cụ.