[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

DaiGiaPMH

Xe tải
chang hieu cac bac cho thue nha kieu gi ngon the, e cho thue nha chi toan no tien thue voi ca duoc 2-3 thang la chuyen di het, 2 nam nay deu vay, ko biet trong ho chi minh co hon khong
tùy khu vực sẽ có các đối tượng khách thuê khác nhau và nó quyết định bền hay không.

Duong tien sih

Xe tải
tuỳ vào CĐT nữa bác, nếu không thích chương trình cam kết thuê lại thì chọn voucher giảm giá trừ thẳng vào giá bán bác ạ và dĩ nhiên voucher sẽ ko ngon bằng cam kết thuê 14tr/tháng được
Nhìn khu vực ít người ở mà CĐT cam kết trả cho mình hàng tháng thì tiền lấy đâu ra? Rõ ràng là tiền lúc đầu mình đưa cho CĐT một cục, họ trích dần ra trả cho mình. Ngộ nhỡ nó đầu tư chỗ khác lõm, kinh tế khó khăn nó bùng thì cười nhìn nhau. Bài học Cocobay, V Nha Trang, V Phú Quốc... còn đầy ra đấy.

Wellgym

Xe tải
Cai cc Terra quận 3 giá tầm 100tr/m2 ko biết có ok ko? Cc HCM thông thái chỉ giáo cái.

Nhìn khu vực ít người ở mà CĐT cam kết trả cho mình hàng tháng thì tiền lấy đâu ra? Rõ ràng là tiền lúc đầu mình đưa cho CĐT một cục, họ trích dần ra trả cho mình. Ngộ nhỡ nó đầu tư chỗ khác lõm, kinh tế khó khăn nó bùng thì cười nhìn nhau. Bài học Cocobay, V Nha Trang, V Phú Quốc... còn đầy ra đấy.
Ai nói cụ khu này ít người, chỉ riêng sinh viên ở làng ĐH Quốc Gia là 100k người, mỗi năm có 20k tân sinh viên nhập học và 20k sinh viên tốt nghiệp, cán bộ công nhân viên của các trường ĐH ...

Xung quanh thì đầy các khu công nghiệp, khu công nghệ cao...

Ngoài ra sản phẩm của Bcons tỉ lệ người mua ở thực lúc nào cũng hơn 70% số lượng căn hộ/ dự án

Cụ có thể tìm hiểu tỉ lệ lấp đầy cư dân ở đây chỉ từ 3-6 tháng sau bàn giao nhà để biết mức độ hấp thụ ở đây ntn.

DaiGiaPMH

Xe tải
Cai cc Terra quận 3 giá tầm 100tr/m2 ko biết có ok ko? Cc HCM thông thái chỉ giáo cái.
Mình chưa ghé đó bao giờ. Nhưng bác có thể lấy thằng chung cư hà đô q10 ra làm tham chiếu để so sánh. Hado là chung cư ở tốt, tiện ích ngon, vị trí quá đẹp.

Khanhnho

Xe buýt
Em muốn tìm cc khu PHM để cho thuê và để dành chờ tăng giá. Theo các cụ em nên mua toà nào ạ? Cảm ơn các cụ.

Dung2482

Xe hơi
đây là dự án gì ?, sổ đỏ thể hiện đây là dự án gì ?
giấy phép xây dựng nó là thế nào mà đc xây thế kia, hỏi thằng cò xem liệu có sang tên đc k nhé?
cẩn thận đấy, giờ này củi lửa về địa phương nhiều, mấy thể loại hack kiểu này ngày xưa alibaba nó làm đầy, mua xong hack đc tiếp nhưng có ngày đập bỏ hay k thì k biết
Cụ có thể inbox em zalo của cụ không?e muốn nhờ cụ tư vấn chút.thanks

stevevuxx

Xe buýt
Ok theo kiểu gì cụ? Terra vị trí quá đẹp xây lởm, layout bí, chủ đầu tư lôm côm. Do vậy mới có giá đấy, thậm chí thấp hơn. Nói chung mua là lỗ.

VŨ VĂN DUY

Xe máy
Theo các cụ dự án Đông Tăng Long có tiềm năng tăng giá tốt trong 2 năm tới ko? Và key tăng giá của khu này là gì, xin các cụ cho em xin đánh giá ạ.

Theo các cụ dự án Đông Tăng Long có tiềm năng tăng giá tốt trong 2 năm tới ko? Và key tăng giá của khu này là gì, xin các cụ cho em xin đánh giá ạ.
Key là đường Liên Phường Quận 2 kết nối thẳng tới dự án, mà khi nào kết nối thì chắc đời cháu của chúng ta :))

AmartaT14

Xe đạp
Khu này giá đứng và giảm chút xíu so với đỉnh rồi. theo mình đánh giá khu này sẽ tăng mạnh trong tương lại gần (Vành đai 3, SB Long Thành xong khoảng 2025).
Các cụ có nhu cầu tìm hiểu thì nên đi thực tế. Giá quanh khu này chuẩn bị tăng mạnh do HCM sắp ban hành Bảng giá đất mới (trước 20/10)=> chi phí để hoàn thiện dự án, ra sổ sẽ tăng ít nhất 30%

AmartaT14

Xe đạp
Ở Miền Nam tầm tài chính 2 3 tỷ thì đầu tư được chỗ nào các cụ nhỉ. Em ở HN hỏi ông anh làm BĐS thì ông bảo tầm đó thì ở các tỉnh quanh HN còn không mua được chỗ ngon. Ông ý chỉ em chỗ dự án Hud Nhơn Trạch có được không các cụ nhỉ
2-3 tỏi cụ đừng vớ vô Nhơn trạch chi cho xa xôi, cứ xơi 1 nền q9 là ngon. 55-60m2 sổ đàng hoàng, dân hiện hữu tội gì mà Nhơn trạch (dù sao cũng là đất tỉnh chôn vốn)

VŨ VĂN DUY

Xe máy
Khu này giá đứng và giảm chút xíu so với đỉnh rồi. theo mình đánh giá khu này sẽ tăng mạnh trong tương lại gần (Vành đai 3, SB Long Thành xong khoảng 2025).
Các cụ có nhu cầu tìm hiểu thì nên đi thực tế. Giá quanh khu này chuẩn bị tăng mạnh do HCM sắp ban hành Bảng giá đất mới (trước 20/10)=> chi phí để hoàn thiện dự án, ra sổ sẽ tăng ít nhất 30%
Đông Tăng Long em thấy nhược điểm hơi xa trung tâm và đoạn Liên Phường chỗ DA Tây Tăng Long thì hoàn toàn chưa có thông tin gì vv triển khai. Chỗ này là điểm mù duy nhất cần cân nhắc?

AmartaT14

Xe đạp
Đông Tăng Long em thấy nhược điểm hơi xa trung tâm và đoạn Liên Phường chỗ DA Tây Tăng Long thì hoàn toàn chưa có thông tin gì vv triển khai. Chỗ này là điểm mù duy nhất cần cân nhắc?
xa trung tâm (10-15km) thì mới có giá đó, chứ 4-5km thì giá ở mức gấp đôi gấp 3 chỗ Đông Tăng Long. Cụ thử chạm vô Thảo điền, an phú an khánh Q2 cách 4km coi giá nhiêu (khủng khiếp). 15km nhưng đông tăng long còn sầm uất hơn chán Vin cổ loa (xung quanh toàn ruộng). Mà vin giá trên trời 200 tr/m2 ôi a Vuong sợ a quá.
link: https://dantri.com.vn/bat-dong-san/bang-gia-dat-moi-tai-tphcm-gia-dat-nen-dat-co-so-chac-chan-tang-manh-20241018091313053.htm

Đông86

Xe điện

manhtuanabc

Xe đạp
2-3 tỏi cụ đừng vớ vô Nhơn trạch chi cho xa xôi, cứ xơi 1 nền q9 là ngon. 55-60m2 sổ đàng hoàng, dân hiện hữu tội gì mà Nhơn trạch (dù sao cũng là đất tỉnh chôn vốn)
2-3 tỏi quận 9 đất nền xe oto có vào đc không bác

anphudong

Xe tăng
SG chỗ nào ngập mà ko cải tạo hệ thống thoát nước, nâng đường thì cứ đến hẹn lại lên, năm này qua năm khác đều khốn khổ cả. Những nơi này giá nhà đất rẻ nhưng khi cải tạo xong thì giá tăng phi mã.
Đường Nguyễn Hữu Cảnh chạy qua Vin Tân Cảng trước kia là rốn ngập, ô tô nổi trên đường như trôi ngoài biển cả dù có siêu máy bơm hút nước cũng vô tác dụng. Nay cải tạo xong rồi thì mưa to triều cường cao mấy cũng ko ngập nữa.
Muốn chắc ăn thì cứ hôm đỉnh triều hay mưa lớn ghé qua nhà đất cần mua mà đánh giá hay ngồi quán cafe "tâm sự loài chim biển" với thổ địa nơi ấy cũng rõ phần nào. Bằng mắt thường nếu thấy khu vực nào nền xây cao hơn rất nhiều so với mặt đường thì thường nơi đó hay ngập hay thấy vỉa hè, bậc thang vào nhà ẩm mốc loang lổ thì cũng khẳng định được.
Những con đường nổi tiếng ngập cứ nhắc hoài là đường Trần Xuân Soạn, Lê Văn Lương, Quốc lộ 50, Nguyễn Văn Khối, Phạm Văn Chiêu, Phan Huy Ích, Nguyễn Văn Hưởng, Kha Vạn Cân.....Nhiều khi nước dâng mạnh còn bung cả nắp cống trào lên mặt đường như đài phun nước ấy!