[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

tuan2681

Xe điện
Mình nghĩ nhơn trạch không hề có tiềm năng. Đất đai quá nhiều và rất nhiều dự án ma.
còn tính đầu cơ mua rồi thoát hàng cho người khác đu đỉnh thì chắc là vẩn còn. Nhơn trạch như một bãi chiến trường cho các con bạc nhào vào biết bao nhiêu đợt sốt xưa nay. Ai mua trước khi sốt và thoát kịp thì mừng. Ai ít kinh nghiệm lỡ đu thì khóc. Dự án HUD hơn 10 năm không tăng giá. Mình nghĩ đất nền nhơn trạch không nên đầu tư lâu dài.
- tiềm năng thì mình thấy có swanbay, sau này dân sài gòn có thể ở đây và đi cano đi làm, hoặc lái 45 phút vành đai 3 tới Sala Q2. Cách đây 6 tháng căn 320m 12t8-13t. Nay nó tăng lên hình như 15t5 16t rồi.
- swanpark thì khá nữa vời. Dân sài gòn thì không thích ở do không đủ sang. Còn dân đồng nai thì không đủ tiền để ở.
vâng cảm ơn cụ ạ,
em ngoài này nhưng cũng rất hay vào SG công tác, trung bình 1 tháng e bay vào SG phải 2 lần, đi nhiều nơi lắm, và đề ý giá nhà đất nhiều khu SG khá mềm (nếu so với HN)
cũng định ngắm làm 1 nền hoặc 1 căn chung cư để đó, biết đâu sau này già em lại đưa bà cả vào đó sống , tránh mùa đông HN cụ ạ.

anphudong

Xe tăng
vâng cảm ơn cụ ạ,
em ngoài này nhưng cũng rất hay vào SG công tác, trung bình 1 tháng e bay vào SG phải 2 lần, đi nhiều nơi lắm, và đề ý giá nhà đất nhiều khu SG khá mềm (nếu so với HN)
cũng định ngắm làm 1 nền hoặc 1 căn chung cư để đó, biết đâu sau này già em lại đưa bà cả vào đó sống , tránh mùa đông HN cụ ạ.
Cụ mua thì chọn nhà đất nội thành hay khu vực đông vui nhộn nhịp, chưa ở thì cho thuê cũng có tiền chứ ra mấy nơi khỉ ho cò gáy làm gì. Nhiều nơi mấy chục năm vẫn là đô thị ma thì biết bao giờ mới nhìn thấy tương lai?

tuan2681

Xe điện
Cụ mua thì chọn nhà đất nội thành hay khu vực đông vui nhộn nhịp, chưa ở thì cho thuê cũng có tiền chứ ra mấy nơi khỉ ho cò gáy làm gì. Nhiều nơi mấy chục năm vẫn là đô thị ma thì biết bao giờ mới nhìn thấy tương lai?
à bên Nhơn TRạch thì e mua cũng để không đợi lâu dài ý mà cụ, cơ bản thấy tổng tiền nhỏ nên e hỏi ý kiến các cụ
còn nếu mua cho em thì cũng chưa cần thiết lắm, vì 20 năm nữa e mới về hưu :))

gatitahappy2005

Đi bộ
Ghé thử: gs metrocity, ninesouth. 2 khu mình đánh giá ở tốt. Gs metrocity tiềm năng x2 trong 5 năm tiếp theo. Cho thuê đang 40-60tr 1 tháng cho biệt thự.
Em đang có tầm 12-13 tỉ muốn mua một liền kề compound. Em không ở chỉ để đấy giữ tiền nên muốn chọn khu nào tiềm năng tăng giá ổn định, không cần quá nóng, cho thuê được, pháp lý có sổ. Em thích khu compound nào yên tĩnh, có nhiều cây xanh, có đủ bể bơi gym… Hiện em đang ngắm mạn Nam Sài Gòn hoặc Q2, có mấy khu Lavila Nam SG, Melossa Garden Q9, Sol Villa Cát Lái Q2, Merita Khang Điền Liên Phường, KDC Đông Thủ Thiêm và Verosa. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Em cảm ơn rất nhiều.
P/s: em đọc otofun nhiều năm rồi nhưng không có nhu cầu thảo luận nên không đăng ký, giờ thật sự muốn hỏi nên mới đăng ký ạ. Em là người mua thật, không phải cò đâu ạ.

DaiGiaPMH

Xe tải
Em đang có tầm 12-13 tỉ muốn mua một liền kề compound. Em không ở chỉ để đấy giữ tiền nên muốn chọn khu nào tiềm năng tăng giá ổn định, không cần quá nóng, cho thuê được, pháp lý có sổ. Em thích khu compound nào yên tĩnh, có nhiều cây xanh, có đủ bể bơi gym… Hiện em đang ngắm mạn Nam Sài Gòn hoặc Q2, có mấy khu Lavila Nam SG, Melossa Garden Q9, Sol Villa Cát Lái Q2, Merita Khang Điền Liên Phường, KDC Đông Thủ Thiêm và Verosa. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Em cảm ơn rất nhiều.
P/s: em đọc otofun nhiều năm rồi nhưng không có nhu cầu thảo luận nên không đăng ký, giờ thật sự muốn hỏi nên mới đăng ký ạ. Em là người mua thật, không phải cò đâu ạ.
Biệt thự dọc võ chí công và nguyễn thị định bác nên tránh ra. đường xe công nhiều lắm. Mình chạy con volvo xc90 mà còn sợ đi đường này.
Khang điền hàng giờ giá quá cao rồi. 12-13 tỷ chắc bác mua được diện tích nhỏ lắm.
Danh sách bác đưa :D mình không thấy ông nào tiềm năng cả. Thôi ráng mượn thêm ít tiền 15 tỷ mua căn 7x20 ninesouth nhà thôi đi bác.

anphudong

Xe tăng
:D Người ta chạy đi ko được bác lại đi nghía mấy nơi này:D

gatitahappy2005

Đi bộ
Em cảm ơn các bác nhiều ạ. Vậy những khu KDC Nam Long, Đông Thủ Thiêm thì sao ạ?

DaiGiaPMH

Xe tải
Mấy khu này giá vẫn cao à bác ơi, còn giảm nhiều so với đỉnh ko ạ
bds sài gòn giảm 5 - 20% từ đĩnh tùy khu vực. Nay đã hồi phục được nên chỉ còn giảm tầm 3 - 12% thôi bác. Giờ nó đang tăng chứ ở đâu ra mà giảm tiếp.

Website
totuongngocbinh.com
Cụ cho vị trí thì mới dự được chứ QL13 giáp Bình Dương nó khác với đoạn ngay nút giao với đường Phạm Văn Đồng. Hiện đang có kế hoạch mở rộng đoạn quốc lộ này vì nó kẹt xe kinh khủng, dân cư 2 bên đường toàn ở trọ với lao động phổ thông trừ mấy dự án như Vạn Phúc city, Văn phòng chính phủ....

Nó gần KDT Vạn Phúc cụ ạ. E mới vào đó vài lần

anphudong

Xe tăng
Nó gần KDT Vạn Phúc cụ ạ. E mới vào đó vài lần
À, khu này mình cũng đi qua nhiều lần rồi. Trước kia mình cũng mua nhà ở VP đợt đầu giá 15 tr/m2 đất, sau ký thêm phụ lục hợp đồng xây nhà nữa, tính ra tổng chi phí 4 tỷ cả hoàn thiện cho nền 5 x 23 m2.
Lúc đầu dọn đến ở vì thấy khung cảnh thoáng mát, đường xá nội khu chuẩn chỉnh nhưng vì đi lại QL13 như 1 cực hình nên mình cho Cty họ thuê làm văn phòng rồi sang bên kia sông SG sống để tiện cho việc đi lại.
Nhìn trên GG maps nó ghi đường số 9, số 7.... thực ra như hẻm ô tô đi được thôi. Giao đường số 7 với QL 13 phải lên con dốc cao mà ngắn nên khuất tầm nhìn.
Được giá cụ bán đi chứ nơi này em thấy có nhiều nhược điểm lắm.

trai3bua

Xe buýt
nhà 4 tầng lô góc ở khu dân cư an sương này giờ cho thuê được bn các cụ nhỉ

babeo

Xe điện
Hôm nay nhà cháu khảo giá chung cư PMH, thấy so với tháng 3/2024 thì mà giá tăng thêm 10% các cụ ạ! Không nóng sốt như Hn mà giá vẫn âm thầm lên, không biết các quận khác thì thế nào!

DaiGiaPMH

Xe tải
Hôm nay nhà cháu khảo giá chung cư PMH, thấy so với tháng 3/2024 thì mà giá tăng thêm 10% các cụ ạ! Không nóng sốt như Hn mà giá vẫn âm thầm lên, không biết các quận khác thì thế nào!
tăng đều như nhau thôi bác. 5% - 10%. Khu PMH dạo này tăng được nhanh hơn các khu khác một chút.

babeo

Xe điện
tăng đều như nhau thôi bác. 5% - 10%. Khu PMH dạo này tăng được nhanh hơn các khu khác một chút.
Không ồn ào như Hn, cứ âm thầm lên . Quay đi quay lại tính ra tăng gần 30% so với tầm này năm ngoái cụ ạ! Về mức tăng thì cũng không kém cạnh Hn là bao.

anphudong

Xe tăng
Mình có đứa cháu mua C/C của VIN ở Q9, 3 tỷ một căn hộ mà cho thuê được có 7 tr/tháng vì nó xa trung tâm quá. Hiện nay ở đấy giá ko tăng vì nhiều người bán lắm, cụ nào làm ở khu công nghệ cao thì vào đây mua tha hồ quẹo lựa, mua dưới giá gốc chắc cũng có đó!

DaiGiaPMH

Xe tải
Không ồn ào như Hn, cứ âm thầm lên . Quay đi quay lại tính ra tăng gần 30% so với tầm này năm ngoái cụ ạ! Về mức tăng thì cũng không kém cạnh Hn là bao.
Nhưng khác là từ 2022-2023 bds sài gòn rớt 15-30%. Còn HN không rớt. Giá sg vẩn còn kém đỉnh 10%

Phòng và vé

Xe tải
các cụ thông thái cho em hỏi chút, em muốn mua căn 2PN để đầu tư lâu dài thì nên mua khu PMH hay khu gần UB TP Thủ đức, đảo kim cương nhỉ.
Em đi qua cả 2 khu này đều thích mà do ở HN nên cũng ko có điều kiện vào để nghiên cứu trực tiếp được nhiều. Em cảm ơn