[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

anphudong

Xe tăng
Các cụ ơi. Theo các cụ thì giờ ở SG
căn hộ cc hạng B, nhà phố (đã có nhà) ở TP HCM khu nào đang có giá rẻ nhất (so với giá trị thật)
Em có khoảng 10-11B muốn vào 3-5 năm mà thấy mông lung quá.
Mấy nơi giá rẻ thì ko ra tiền và ngược lại. Với tầm tiền của cụ mua được nền đất ( Có nhà nhưng ko kiên cố) Diện tích 5 x 20m2 hoặc nhà xây kiên cố 4 tầng với diện tích 4,2 x 20m2 thuộc khu dân cư Bình Lợi Quận bình Thạnh sẽ có thu nhập ngay vì nhu cầu ở khu này khá cao do sát trường ĐH Văn Lang lại gần trung tâm nữa. Tương lai tăng giá là có vì khu này đang làm đường ven sông Vàm Thuật thuộc dự án Tham Lương- Bến Cát- Rạch Nước Lên ( 30/4/2025 hoàn thành). Dự án cải tạo rạch Xuyên Tâm tháng 8/2024 này khởi công. Xa hơn nữa là đường ven sông Sài Gòn. Với 3 mặt giáp sông khá thoáng mát nên cụ có tiền thì vào khu này qua mấy văn phòng môi giới tha hồ lựa chọn rồi quyết. Khi các dự án trên mà hoàn thành thì chắc lại khó mua đó cụ à.

Quelua

Xe máy
khu đó gần global city, lakeview city. Cũng ổn đó bác.
Cụ Đại gia cho em hỏi chút, tầm tiền 5-7 tỷ mà muốn đầu tư lâu dài thì nên mua đất ở khu vực nào Tp.HCM? E đang thích mạn Cần giờ hoặc Củ chi. Cần giờ thì có dự án của Vin, sau này có thể ăn theo mặt bằng giá của Vin, nhưng lại sợ lâu dài sẽ bị ngập. Còn Củ chi đất cao, lâu dài thành phố chắc phải phát triển về hướng đó, nhưng tương lai gần thì lại ít dự án quá. E ở Hà nội nên k0 am hiểu Tp lắm.

DaiGiaPMH

Xe tải
Cụ Đại gia cho em hỏi chút, tầm tiền 5-7 tỷ mà muốn đầu tư lâu dài thì nên mua đất ở khu vực nào Tp.HCM? E đang thích mạn Cần giờ hoặc Củ chi. Cần giờ thì có dự án của Vin, sau này có thể ăn theo mặt bằng giá của Vin, nhưng lại sợ lâu dài sẽ bị ngập. Còn Củ chi đất cao, lâu dài thành phố chắc phải phát triển về hướng đó, nhưng tương lai gần thì lại ít dự án quá. E ở Hà nội nên k0 am hiểu Tp lắm.
Củ chi ổn hơn cần giờ. Cần giờ sẽ không bao giờ sốt đất vì nó xác định phát triển thân thiện môi trường. Kế hoạch của vingroup quá tham vọng, mình nghĩ sẽ khó triển khai.
sài gòn giờ không còn hidden gem như đất tỉnh. Bác mua ngoại thành thì nó sẽ tăng nhẹ đều. Mình đang mua nhiều ở nhà bè.
còn bác mua nội ô thì xác định tăng không bù nổi lạm phát. Nhưng nội ô có cái tiện riêng của nó, làm cho thuê được giá hơn ngoại ô.

Longnt0401

Xe đạp
Các cụ thông thái cho em hỏi:
Em ở ngoài HN, hiện đang muốn làm 1 căn chung cư SG để sau này có chỗ ra vào, tài chính tầm 4t5 thì có khu vực nào Ok ạ. Hiện em đang nhắm bên Scenic Valley 2 PMH, thấy sales báo giá căn 2pn tầm 4t3. Giá này OK chưa ạ, và khu này còn tiềm năng tăng không ạ?
Em cảm ơn các cụ

babeo

Xe điện
Hn vào Sg mua bds còn các bác Sg lại ngược ra Hn mua bđs à các cụ 😅? Thấy báo nói thế

DaiGiaPMH

Xe tải
Các cụ thông thái cho em hỏi:
Em ở ngoài HN, hiện đang muốn làm 1 căn chung cư SG để sau này có chỗ ra vào, tài chính tầm 4t5 thì có khu vực nào Ok ạ. Hiện em đang nhắm bên Scenic Valley 2 PMH, thấy sales báo giá căn 2pn tầm 4t3. Giá này OK chưa ạ, và khu này còn tiềm năng tăng không ạ?
Em cảm ơn các cụ
khu này oke. còn giá thì bác đi dạo tầm 5 sales rồi quyết.

Quelua

Xe máy
Củ chi ổn hơn cần giờ. Cần giờ sẽ không bao giờ sốt đất vì nó xác định phát triển thân thiện môi trường. Kế hoạch của vingroup quá tham vọng, mình nghĩ sẽ khó triển khai.
sài gòn giờ không còn hidden gem như đất tỉnh. Bác mua ngoại thành thì nó sẽ tăng nhẹ đều. Mình đang mua nhiều ở nhà bè.
còn bác mua nội ô thì xác định tăng không bù nổi lạm phát. Nhưng nội ô có cái tiện riêng của nó, làm cho thuê được giá hơn ngoại ô.
Cám ơn cụ. Đất SG trong vài năm vừa qua tăng ít thật, trong khi HN tăng vù vù. Chắc cũng đến lúc đất SG phải tăng thôi. Em thì sẽ k0 mua nội đô, mà muốn mua ven đô, chỗ nào sẽ có thay đổi về hạ tầng. Nên cũng đang nghiên cứu mấy nơi ven ven như Bình chánh, Củ chi, Nhà bè,...

DaiGiaPMH

Xe tải
Cám ơn cụ. Đất SG trong vài năm vừa qua tăng ít thật, trong khi HN tăng vù vù. Chắc cũng đến lúc đất SG phải tăng thôi. Em thì sẽ k0 mua nội đô, mà muốn mua ven đô, chỗ nào sẽ có thay đổi về hạ tầng. Nên cũng đang nghiên cứu mấy nơi ven ven như Bình chánh, Củ chi, Nhà bè,...
Vậy bác nên mua nhà bè. Khu nam sài gòn bao lâu nay không được đầu tư hạ tầng. từ 2024 trở về sau sẽ dồn về khu nam. Bác google thành phố phía nam, thành phố nam sài gòn.
Mua nhà bè chọn dự án uy tín thì ổn, còn dự án cdt tạp nham, đất phân lô bên ngoài, bác phải check quy hoạch rất kỹ.
Khu swan park liệu có ra được sổ không cụ?
Tôi nghĩ khó. Swan Bay có khúc của nam long mua lại thì 100% ra sổ. còn mấy khúc khác của phú long thì xác định khó ra. Phú Long nó làm một đống dự án ở nhà bè có mấy cái được ra sổ đâu.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Vậy bác nên mua nhà bè. Khu nam sài gòn bao lâu nay không được đầu tư hạ tầng. từ 2024 trở về sau sẽ dồn về khu nam. Bác google thành phố phía nam, thành phố nam sài gòn.
Mua nhà bè chọn dự án uy tín thì ổn, còn dự án cdt tạp nham, đất phân lô bên ngoài, bác phải check quy hoạch rất kỹ.

Tôi nghĩ khó. Swan Bay có khúc của nam long mua lại thì 100% ra sổ. còn mấy khúc khác của phú long thì xác định khó ra. Phú Long nó làm một đống dự án ở nhà bè có mấy cái được ra sổ đâu.
Em thấy rẻ quá, cũng đẹp đang định múc 1 căn.
Mà đọc thấy nợ thuế, chỉ phân vân sợ mua vào không ra được sổ :D

Halinh07

Xe tăng
Em thấy rẻ quá, cũng đẹp đang định múc 1 căn.
Mà đọc thấy nợ thuế, chỉ phân vân sợ mua vào không ra được sổ :D
Cụ phải nghĩ tại sao nó rẻ. Nó ở khu rừng trồng cao su và sẽ không ai về đó ở đâu. Dân SG chắc không bao giờ về đó. Vậy dân Đồng Nai liệu họ có vào đó khi công nhân thì không đủ tiền. Dân có tiền họ ở Trung tâm chứ ra giữa rừng làm gì.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ phải nghĩ tại sao nó rẻ. Nó ở khu rừng trồng cao su và sẽ không ai về đó ở đâu. Dân SG chắc không bao giờ về đó. Vậy dân Đồng Nai liệu họ có vào đó khi công nhân thì không đủ tiền. Dân có tiền họ ở Trung tâm chứ ra giữa rừng làm gì.
Em thì lại nghĩ do cái vành đai 3 bao giờ xong thôi :D
Chứ xong cái cầu thì gần mà :D
Ngày xưa nó 7-8 tỏi chứ không có giá như bây giờ.

anphudong

Xe tăng
Nút giao Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Hữu Thọ sắp xong , Cầu Rạch Đỉa cũng đang làm, từ khu dân cư Làng Đại học Phước Kiểng Nhà Bè đến Phú Mỹ Hưng chỉ 2000m mà giá có 80tr/m2, trong khi Biệt thự ở PMH 3-4 trăm triệu. Bác nào muốn ở biệt thự giá rẻ lại dùng tiện ích sang xịn thì nên mua ở đây. Sau này khu đô thị GS của Hàn Quốc hoàn chỉnh thì lại càng thuận tiện vì nó nằm giữa 2 khu đáng sống nhất ở Nam SG.

Halinh07

Xe tăng
SG nó không giống HN đâu mà cụ hỵ vọng. Đất đai mấy năm vừa rồi thổi giá một phần là do dân đầu tư ngoài bắc là nhiều đấy. Đất Q9 còn đang bạt ngàn không có người ở thì ai về ĐN. Hơn nữa SG rất rộng nên mua phải xem xét kỹ.

DaiGiaPMH

Xe tải
Dân sài gòn sẽ không bao giờ xuống swan park sống đâu bác. Dân đồng nai thì sẽ không dọn vào.
bác mua swan bay rồi sống thượng lưu đi cano đi làm thì ổn hơn :)). Có 1 số anh tui quen tính nua đơn lập 600m swan bay rồi lâu lâu đi meeting đối tác thì gặp ở sala

CoMoi

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi pháp lý và tiềm năng khu EcoGreen q7 cố ổn ko ạ? E định mua đầu tư cho thuê.

farmer.nb

Xe tải
Hn vào Sg mua bds còn các bác Sg lại ngược ra Hn mua bđs à các cụ 😅? Thấy báo nói thế
Em có tìm hiểu 1 số khu vực thì thấy đất Hà Nội đang rẻ hơn SG. Nên giờ HN tăng tạo mặt bằng giá mới cũng đúng thôi cụ ạ (SG những năm trước đó đã tăng nhiều). Khi nào HN đắt hơn SG thì các cụ lại vác tiền vào SG :)

farmer.nb

Xe tải
SG nó không giống HN đâu mà cụ hỵ vọng. Đất đai mấy năm vừa rồi thổi giá một phần là do dân đầu tư ngoài bắc là nhiều đấy. Đất Q9 còn đang bạt ngàn không có người ở thì ai về ĐN. Hơn nữa SG rất rộng nên mua phải xem xét kỹ.
Cùng quan điểm với cụ. Xong vành đai 3 thì dân SG cũng ko về ĐN ở. Vì ngoài cái nhà đẹp còn cần đủ thứ tiện ích, hạ tầng giáo dục, y tế, văn hóa. Ở Hà Nội khu vực Mê Linh chỉ cách các quận trung tâm con sông, đường cầu sẵn sàng đi 20km hết 30 phút thôi mà còn ko ai từ nội thành ra đó ở