[Thảo luận] Bẫy tốc độ ở Đồng Văn

diepnh81

Xe tăng
Chỗ này công nhận bắn cả đêm, đợt e đi đón dâu, và chú rể là em, chú lái xe lúc 4h sáng phóng chắc khoảng 80/50...Tối mà, đâu nghĩ bị bắn tốc độ, nó dừng xe nhưng thấy e đeo hoa ở ngực nên nó tha cho đi, lại còn dặn đi cẩn thận chứ. Hihi, hôm đấy e lại thấy quý mấy chú vàng vàng....

Escave

Xe buýt
Ô thế thì cứ để sẵn 1 cái áo vét trên xe và làm tý hoa lụa (để cài nên ngực ) các cụ nhỉ

phonghamy

Xe điện
Em quê ninh bình đây, hà nội ninh bình mà phải chạy 2 tiếng đến 2,5 tiếng đới, nói chung các bác cứ thấy đông dân và nhà cửa thì xuống 45 hay 50 cho e cho nó lành. e bị nhìu lần rùi, xxx toàn lừa mình, chuyện vài ba cái ảnh quá bình thường photoshop nó có thời gian nó làm hết. xxx nó gọi thì chắc là nó đói thì cho nó ăn, các bác cứ nghĩ là cho con cháu mình ít tiền ăn ăn sáng nhé.=))

goldsunhn

Xe buýt
Em quê ninh bình đây, hà nội ninh bình mà phải chạy 2 tiếng đến 2,5 tiếng đới, nói chung các bác cứ thấy đông dân và nhà cửa thì xuống 45 hay 50 cho e cho nó lành. e bị nhìu lần rùi, xxx toàn lừa mình, chuyện vài ba cái ảnh quá bình thường photoshop nó có thời gian nó làm hết. xxx nó gọi thì chắc là nó đói thì cho nó ăn, các bác cứ nghĩ là cho con cháu mình ít tiền ăn ăn sáng nhé.=))
Em mới chạy xe, bác cho em hỏi mỗi lần " cho con cháu ăn sáng" hết bao nhiêu?
"

Container

Xe buýt
Em bị dính ở đồng văn-phủ lý cũng lâu roài may mà quen được lãnh đạo nên ko sao!những cũng phải rút kinh nghiêm cho lần sau!thank Cụ chủ!

patuana76

Xe container
Vụ này không cãi được hơi phí. Cụ mất tiền oan rồi.
Em về quê ngoại ở TH suốt, cũng đã từng bị mấy đoạn mập mờ kiểu này nhưng chưa anh xxx nào xin gặp mặt Ông Cụ nhà em được đâu.
Theo luật, trên quốc lộ, đoan đi qua khu vực nội thị, đông dân cư, xe cụ phải chạy <50 là đúng rồi; còn ngoài khu vực đông dân cư là <80.
Phân biệt giữa các khu vực này là biển báo khu vực đông dân cư - hết khu vực đông dân cư.
Còn cái "Biển chỉ dẫn tốc độ đối với các loại xe", nó cắm đâu mà chả được, không có tác dụng quy định đâu là khu đông dân - ít dân. Trừ khi đó là biển hạn chế tốc độ (có con số trong vòng tròn đỏ) thì mới có hiệu lực thôi.

tiger

Xe tăng
Nếu ko có ảnh cụ cứ ghi vào biên bản là yêu cầu xem ảnh nhưng ko đc đáp ứng - bố thằng nào ra quyết định phạt đc cụ

patuana76

Xe container
em cũng bị đoạn này hồi sau tết năm ngoái. ức lòi mắt vì mình đã đi rất cẩn thận mà vẫn bị dính. hóa ra là lúc nhìn thấy cái biển hết khu vực dân cư là em nhấn ga chỉ vướt có một tý 54/50. bọn xxx nó nói là lỗi này nếu xin cũng có thể tha nhưng vì em cãi nên phải lập biên bản. bọn chó đói chỉ nói vuốt đuôi thế thôi chứ chúng nó mất công bẫy rồi vồ được thì làm sao mà tha được. em ức lòi mắt cầm tờ biên bản em chủi thẳng vào mặt chúng nó mà chúng nó cùng không phản ứng gì, vì chúng nó ăn quá bẩn
NĐ 34/CP không có khung cho phạm vi vượt tốc độ này, vì vậy không thể lập biên bản, chỉ nhắc nhở rồi cho đi thôi. Cụ oan rồi.
Có lần em cũng bị 53/50 đoạn đầu NB, các chú tuýt lại. Xuống đòi xem giấy tờ, em đòi xem chứng cứ, đúng 53/50. Các chú đòi phạt, em bảo cứ lập biên bản nhưng phải căn cứ đúng điều, khoản của NĐ 34/CP (em vứt cho 1 tập bắt các chú tra để lập bb). Các chú chịu cứng bởi khung thấp nhất là quá tốc độ từ 5 đến dưới 10 km/h.
Em hỏi thế xong chưa, đưa trả giấy tờ còn đi tiếp. Em thấy chú xxx (đội trưởng thì phải) vừa đưa giấy tờ cho em vừa nghẹn...

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
tình trạng bắn giữa biển này thì đã xảy ra từ lâu rồi, cung đường này e cũng rất thường xuyên đi nhưng chưa bao h e bị xxx vịn cả.
Hơn nữa theo e hiểu khi hết biển đô thị, ko có biển chỉ dẫn tốc độ cho phép thì mình được đi với tốc độ 80km/h chứ, sao các cụ ko cãi nhỉ

Cò mồi

Xe tăng
Cảm ơn Min/Mod đã chuyển thớt này sang box ATGT để anh em lái xe lưu ý.

Năm hết tết đến nên xxx rất tích cực để hoàn thành và vượt cota đã được giao nên các cụ đi qua đoạn PL-DV lưu ý nhé.

Giang_thuynguyen

Xe tải
rất nhiều người cũng bị như bác đấy, bản thân e cũng là người bị giống nhà bác.

hết biển đô thị , nhưng còn 50m nữa hết , nhưng biển tốc độ chưa hết, nên các bác dính là bình thường

3Lazang

Xe tăng
Hình như cụ chủ thớt và một số cụ trên đây có lẽ nhầm về biển vì theo em hiểu biển báo tốc độ to như cái biển quảng cáo ấy hoàn toàn không có tác dụng để phạt , biển đó mang tính chất thông báo , còn khoảng cách hạn chế tốc độ là giữa 2 biển khu đô thị và hết khu đô thị. Còn trường hợp của cụ là cụ cũng không dám chắc nên cũng chỉ đoán xxx bắn thế thôi . Nhưng quan trọng là hiểu về biển.

viper2007

Xe điện
Sáng nay em đi qua đây theo chiều HN - PL, biển hết khu đô thị ở Đồng văn đặt trước biển quy định tốc độ cho phép 80km/h chỉ cách nhau tầm 20-30m thôi chứ ko phải vài trăm mét như bác chủ thớt cảnh báo (trong tầm nhìn thấy cả hai biển cùng lúc). Hay là họ đọc được bài này nên mới rút kinh nghiệm :D.

boKhoai2008

Xe buýt
Các chú đòi phạt, em bảo cứ lập biên bản nhưng phải căn cứ đúng điều, khoản của NĐ 34/CP (em vứt cho 1 tập bắt các chú tra để lập bb). Các chú chịu cứng bởi khung thấp nhất là quá tốc độ từ 5 đến dưới 10 km/h.
Em hỏi thế xong chưa, đưa trả giấy tờ còn đi tiếp. Em thấy chú xxx (đội trưởng thì phải) vừa đưa giấy tờ cho em vừa nghẹn...
Cụ gửi link cho nhà cháu cái NĐ 34/CP để nhà cháu làm 1 tập để trên xe phòng thân ạ. Nhà cháu chắc phải găm thêm quyển luật giao thông với cái nghị định đó trên xe mất. Quân tử phòng thân, với lại mình đi 4B ngại gì vài cân giấy mang theo cac cụ nhỉ.

Cò mồi

Xe tăng
Hình như cụ chủ thớt và một số cụ trên đây có lẽ nhầm về biển vì theo em hiểu biển báo tốc độ to như cái biển quảng cáo ấy hoàn toàn không có tác dụng để phạt , biển đó mang tính chất thông báo , còn khoảng cách hạn chế tốc độ là giữa 2 biển khu đô thị và hết khu đô thị.
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, em rót rượu mời cụ rồi đấy.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Kụ chủ thớt bị bắn bằng mồm rồi. PL quê Em toàn thế :-<. Báo các các Kụ là quê em Bình lục thật đấy, tuần nào Em cũng về quê ( có tuần 2 lần) Cách đây 2 tuần Em cũng bị phát như Kụ chủ đây ( Chiều ĐV-PL ) XXX thông báo 65/50 Em nghĩ bỏ mẹ rồi và bắt xoắn tay như quẩy xin và đưa 2 loét nhưng nó ko lấy và bảo 5 loét và con dọa này nọ...... Em mới điên tiết đã thế *** làm luật nữa quay sang hỏi bằng chứng đâu và yêu cầu lập biên bản đi để còn ký để đi về cho sớm ( Nói thất với các Kụ là hôm đó đi vì mải nói chuyện nên lúc vào đến biển đông dân cư vẫn cứ 80 quất và Em đoán là bị bắn ở đó ) do đó Em nghĩ XXX bắn thật nhưng đến lúc hởi bằng chứng thì XXX bảo chờ tý và bắt đầu nghi BB. Cùng lúc ấy XXX bắt nhiều ra phết và giải quyết cung rất nhanh, khi lập biên bản xong XXX bảo Em ký thì Em bảo ẢNH đâu thì nó bảo là khi nào nộp phạt thì có ẢNH Em lại bảo là khi nào có ẢNH thì Em ký không thì ông viết vào lúc lập BB không có ANH :|. XXX bảo là mày đien à ký đi cho tôi còn làm việc Em bảo là ông viết vào đi để tôi ký còn về.........:-?? Thé là XXX ra nói chuyện gì mới cả XXX ngồi trong xe khoảng 5phuts sau XXX ngồi trong xe đi ra hỏi là ở đâu huyện nào và đưa giấy tờ nói là đi đi và là đồng hương cùng......... Tỉnh:-| mới bó tay thế là em cầm giấy tờ và té. Tổng cộng mất 1h15phuts
Tóm lại là XXX PL bắn tốc độ 50% là thật và 50% còn lạ là bằng mồm vì sao Em nói vậy vì về nhà Em nói chuyện mói ông Anh họ làm ở ....... nhà nước Ông ấy bảo quê mình như vậy đó,pó tay luôn ( Em nói là XXX cũng cử người ngồi ở chỗ nào đấy trên đường và cũng thông báo biển số xe nghiêm chỉnh mỗi tội ko có sún..........g thôi các Kụ ạ ^:)^) Do đó các Kụ bị ở đây cứ phải cứng tý sau đó muồn làm gì thì làm tùy theo cac Kụ có đi quá tốc độ hay ko. Chia sẻ với cac Kụ vậy thôi

Tối qua em cũng đi hướng Phủ Lý - Đồng Văn, lúc đóc chưa muộn chỉ khoảng 5g30 nhưng trời tối lắm, phải dùng đèn pha từ rất lâu rồi, khi đến đoạn cua gần Đồng Văn xxx chặn từng xe một để soi biển số, em thoát vì quá ngoan (hi hi trên xe toàn trẻ em nên không dám chạy nhanh, nếu không chắc cũng dính). Vậy có nghĩa là bọn chúng bắn đêm được ở PL đới, các cụ lưu ý nhá.
Để lát nhữa nhà cháu úp cái ảnh cớm soi biển nhá!!!!! Nhìn ảnh thì chắc khối cụ giựt mìn.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Pháo Mã

Xe đạp
Dạo này cuối năm nên xxx rất tích cực, các cụ cứ để ý biển và theo biển mà chạy

dxpac

Xe buýt
XXX bẩn thật, nó đánh vào tâm lý thời gian của lái xe, em bị chụp chèn vạch bằng mồm ở Hà Giang mà phải lập biên bản khi chưa có ảnh vì không đợi được. Ở VĨnh Phúc có đoạn trong đô thị lại cắm biển hướng dẫn tốc độ chung nhưng ghi số tốc độ ngoài đô thị ở trên nên nhiều cụ dính.