[Funland] Bầu Đức: VPF cấm nhà tài trợ, tôi bỏ bóng đá

Agarwood

Xe đạp
E ủng hộ bầu Đức bỏ giải, nuôi HAGL cũng nhiều năm rồi, các bác cứ xem những CLB khác, thay tên đổi chủ liên tục vì nhà đầu tư làm thương hiệu kèm quyền lợi 1-2 mùa là bỏ của chạy lấy người. Khó khăn mà giữ đc HAGL nhiều năm như vậy, xây dựng thương hiệu cho 1 loạt hảo thủ ko đơn giản chút nào. Bỏ để xem VFF và VPF lúng túng thế nào thì các cụ sẽ thấy. Chứ cứ nói đôn đội hạng 2 này nọ lên đá V-League chất lượng đã tệ càng tệ. Giờ mấy ai nuôi đội bóng vì đam mê nữa.

Hieumos

Xe container
Vấn đề là đội HAGL hay chơi bài truyền thông, động tý là bô bô lên báo chí.

Nếu thiện chí ngồi lại với nhau trước khi đưa lên mặt báo thì chưa chắc đã to chuyện. Giờ đã ồn ào trên báo chí thì các nhà tài trợ phải bảo vệ hình ảnh của mình, không ông nào chịu nhường ông nào. Tự dưng đưa các bên vào thế khó xử.

tomo21311

Xe tăng
Vấn đề là đội HAGL hay chơi bài truyền thông, động tý là bô bô lên báo chí.

Nếu thiện chí ngồi lại với nhau trước khi đưa lên mặt báo thì chưa chắc đã to chuyện. Giờ đã ồn ào trên báo chí thì các nhà tài trợ phải bảo vệ hình ảnh của mình, không ông nào chịu nhường ông nào. Tự dưng đưa các bên vào thế khó xử.
Giờ này đàm phán gì nữa, mà hôm trc đàm phán rồi ko đc. Tại sao các cụ nghĩ HAGL ko có quyền đưa sự việc lên báo, mấy chục tỉ bao nhiêu con người bỏ cũng đau lắm nhưng ko bỏ thì làm thế nào lại bỏ tiền túi ra tiếp ah. Giờ các đội ko có tài trợ thì 100% bỏ giải, năm ngoái 2 đội trong SG cũng lao đao vì nhà tài trợ hết tiền, Cần Thơ, Quảng Ninh cũng vậy. Nếu VPF là người tạo sân chơi họ có quyền thì câu lạc bộ họ cũng có quyền tương tự. Vậy nên cũng chả nên trách ai cả, ai cũng có lý của mình.

tuanzs

Xe container
HAGL nên bỏ giải, theo nữa đuối lắm rồi.

antidau

Xe container
Cụ hiểu rõ VPF không?
Đó chính là tổ chức đại diện của các clb bảo vệ quyền lợi của các clb, và chính hagl có quyền biểu quyết điều lệ giải.
Nói rõ hơn thì hagl hiểu rõ điều lệ, nhưng họ cứ thích ngồi lên điều lệ. Đã được chính hagl và các thành viên khác biểu quyết thông qua.
VPF hồi mới thành lập do ông Kiên ACB, Thắng gạch Đồng Tâm Long An thì khác với VPF bây giờ
Sau này có ông bầu Tú người Hà Nội, doanh nghiệp thì đóng trụ sở ở TPHCM, ổng đứng sau sự thành công của đội tuyển Futsal đi dự World Cup Futsal, lúc ổng lên làm chủ tịch VPF thì nhiều lần cãi nhau với bầu Đức rồi.
Giờ biết Đức tài chính khó khăn thì loại luôn để cho dân quên HAGL đi \:D/

Chỉnh sửa cuối:

khongquen

Xe đạp
Bóng tối phía trước đang đón chờ bóng đá VN.

antidau

Xe container
Bóng tối phía trước đang đón chờ bóng đá VN.
Tay cò chuyển nhượng người Đông Âu ở Việt Nam vừa đăng trên Facebook là Hải Phòng FC, một đội có kinh phí hoạt động 50 tỷ VND 1 năm từ tiền tài trợ từ ngân sách của thành phố Hải Phòng, đang tuyển ngoại binh bằng 1 cách cực kỳ vl là bất cứ ai là người nước ngoài cao 1m85 trở lên có thể đến Hải Phòng tập luyện và thử việc =))
Thế mới thấy 40 tỷ của Carabao quan trọng với ông Đức thế nào :-s

Lam garden

Xe tăng
Không có chuyện bỏ giải hay giải tán cái gì cả, các cụ cứ tin em đi. Như em đã nói từ trước chỉ cần Hagl ko sử dụng cụm từ “nước tăng lực” trên các sản phẩm quảng cáo cho nhà tài trợ mới sucabao là đc:D ( và họ cũng đã bỏ, chỉ in logo trên áo đấu mới). Hagl sai và họ chấp nhận ko in nước tăng lực lên áo đấu và vẫn đc quảng cáo cho nhà tài trợ mới, còn Vpf thì vẫn thể hiện đc sự cứng rắn của mình để bảo vệ nhà tài trợ giải đấu cũng như ko tạo tiền lệ xấu cho các đội khác.

khongquen

Xe đạp
Kinh phí duy trì hoạt động HAGL 40 tỷ/năm. Tiền tài trợ này vừa đủ.
Đã từng uống loại nước tăng lực Đầu trâu này. Nó khá gắt, thua bò húc, thua number 1.

Gionam72

Xe lăn
Không có chuyện bỏ giải hay giải tán cái gì cả, các cụ cứ tin em đi. Như em đã nói từ trước chỉ cần Hagl ko sử dụng cụm từ “nước tăng lực” trên các sản phẩm quảng cáo cho nhà tài trợ mới sucabao là đc:D ( và họ cũng đã bỏ, chỉ in logo trên áo đấu mới). Hagl sai và họ chấp nhận ko in nước tăng lực lên áo đấu và vẫn đc quảng cáo cho nhà tài trợ mới, còn Vpf thì vẫn thể hiện đc sự cứng rắn của mình để bảo vệ nhà tài trợ giải đấu cũng như ko tạo tiền lệ xấu cho các đội khác.
Em cũng nghĩ giống cụ. Rùm beng lên chút rồi đâu vào đấy thôi.

khongquen

Xe đạp
Sai khi mà HAGL kí hợp đồng sau khi VPF kí hợp đồng tài trợ. Chứ HAGL kí trước, công bố trước thì sai chỗ nào ????????????
Vấn đề bây giờ ko phải là HAGL mà là Đầu trâu. 40 tỷ/năm ko phải lá mít.
Còn VPF kiếm được hợp đồng khủng cũng rất khó, VPF ko có đường lùi
Thời gian ko còn nhiều HAGL sẽ bỏ giải.
Bóng tối sẽ trùm lên nền bóng đá VN thời gian tới.

myob

Xe tăng
Hagl vẫn là cái tên hot cho các trận cầu của bđ việt nam, họ được người hâm mộ quan tâm, ngay cả trên of cũng quan tâm. Bằng chứng là chúng ta đang nói và viết về họ. Chứ các đội khác thì đã chả đông ý kiến như này.
mấu chốt ở chỗ là cái hđ tài trợ của vpf với hãng tăng lực kia nó như nào, nó có chắc chắn để hagl không thể lách luật không? Các điều khoản ra sao. E rằng nếu không chắc chắn mà không fair thì hagl có thể kiện ngược lại vpf đấy. cái nữa đó sẽ là tiền lệ để các đội thiếu tiền sẽ nghỉ giải mà không cần phải áy này gì cả. Lúc đó vpf lấy tiền đâu mà trả nv và các đội bóng vì càng ít đội nổi tiếng thì tiền qc càng ít, qc trên tivi cũng như trên sân đấu. Và khi đã lụi bại thì phong trào đào tạo bđ trẻ cũng lụi theo.

khongquen

Xe đạp
Khi 2 nhà tài trợ ko thỏa hiệp được thì HAGL sẽ bỏ giải thôi. Một khi HAGL bỏ giải thì kiện làm gì.

Isu_zu

Tháo bánh
Giờ này đàm phán gì nữa, mà hôm trc đàm phán rồi ko đc. Tại sao các cụ nghĩ HAGL ko có quyền đưa sự việc lên báo, mấy chục tỉ bao nhiêu con người bỏ cũng đau lắm nhưng ko bỏ thì làm thế nào lại bỏ tiền túi ra tiếp ah. Giờ các đội ko có tài trợ thì 100% bỏ giải, năm ngoái 2 đội trong SG cũng lao đao vì nhà tài trợ hết tiền, Cần Thơ, Quảng Ninh cũng vậy. Nếu VPF là người tạo sân chơi họ có quyền thì câu lạc bộ họ cũng có quyền tương tự. Vậy nên cũng chả nên trách ai cả, ai cũng có lý của mình.
VPF không có quyền cấm vô lý như vậy, trừ khi VPF tài trợ 100% chi phí cho HAGL.

Isu_zu

Tháo bánh
Bóng đá VN hay thật. Cứ xung đột quyền lợi là tuyên bố BỎ. Nếu đàng hoàng thì kiện ra tòa, việc gì mà tuyên bố bỏ hay không ?
Cụ có chắc là ra tòa thì có công lý và công bằng ko? Nói thật là chẳng biết tin vào cái gì bây giờ, nên người ta mới bất lực và nghĩ đến bỏ.

fundraiser

Xe container

Em hỏi thế này BTC EPL có hội đồng cấm tài trợ của Liver ko nhỉ ?

Độc quyền tài trợ kiểu này xét về luật thì thôi không nói nhưng của các ông tự đá tự thổi còi như thế này thì nát lắm rồi.
Mấy cái tranh cãi hợp đồng này chỉ có mở hợp đồng ra mà so chứ nói khơi khơi này ko có ý nghĩa gì đâu cụ. Tùy sức mạnh lúc đàm phán hợp đồng và 2 bên quyết định lúc đó và buộc phải chấp hành thôi. E còn nhớ lúc đó là hết hợp đồng với Toyota nên VPF mới phải chạy đôn đáo tìm nhà tài trợ và ông Night wolf nhảy vào phải đưa điều kiện có lợi cho ông ấy thôi. Ký rồi thì 2 bên liệu mà thi hành. Chứ VPF cũng chả dám cho HAGL ưu tiên. Vì phạm hd ông night w kia ông kiện cho vỡ mặt.

Fiat2007

Xe buýt
Một clb kiếm đc nhà tài trợ số tiền hàng năm còn cao hơn cả số tiền của nhà tài trợ cho cả mùa bóng của 1 nền bóng đá. Chỉ vậy cũng biết ai làm tốt hơn ai. Cháu nghĩ HAGL cũng nên bỏ giải cho đỡ thiệt hại. Có đâu thì các offers chịu khó xem nốt giải võ lích của VPF.

khongquen

Xe đạp
Sẽ có rất nhiều vấn đề xảy ra sau khi HAGL bỏ giải. Khán giả, các tài trợ các đội bóng khác, truyền hình.......
Bóng tối sẽ ụp lên VL và kéo theo đội tuyển. Mọi chuyện đều có thể thấy trước nhưng .....tránh được ko ?????

antidau

Xe container
Một clb kiếm đc nhà tài trợ số tiền hàng năm còn cao hơn cả số tiền của nhà tài trợ cho cả mùa bóng của 1 nền bóng đá. Chỉ vậy cũng biết ai làm tốt hơn ai. Cháu nghĩ HAGL cũng nên bỏ giải cho đỡ thiệt hại. Có đâu thì các offers chịu khó xem nốt giải võ lích của VPF.
HAGL bỏ giải thì xuống hạng 3 đá. Cũng đâu nhận được tiền 40 tỷ của nhà tài trợ