[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

XPQ

Xe cút kít
Có khi thế cụ nhỉ bà Harris có khi lại ngư ông đắc lợi. Usd mỹ thay vì gọi là đồng trump hay biden giờ có đồng harris nữa thì sao 🤣
Đoạn cuối cụ nói em thấy buồn cười vãi đúng tiêu chuẩn kép
Tên chị Kamala tiếng Ấn dịch ra là hoa sen, nếu chị lên thì sẽ gọi là sen.

fundraiser

Xe container
Nước Mỹ bây giờ cho em nói câu hơi khó nghe. Chứ nước Mỹ hết cứu rồi cụ ạ. Bao nhiêu năm nhập dân nhập cư vô, mà dân nhập cư là bầu Dân Chủ cả. Khi nào ở lâu tới f3 f4 thì mới bầu cho CH thôi. Trump dọa sẽ đuổi hết 10tr di dân nếu đắc cử. Cái này theo em nghĩ nó sẽ là mũi tên ở ngay gót chân của ông Trump ở mùa tranh cử này. Có nhiều việc chỉ nên làm chứ không nên nói. Vì nói ra thì những người thân của 10tr di dân đó họ sẽ nghĩ như thế nào ạ? Phải có người quen ở Mỹ thì di dân mới dám tới để ở, nay đòi đuổi hết 10tr dân đó thì người thân của họ sẽ sợ mà bầu một người không phải là ông Trump lên như 2020 tiếp thôi.

Lực bất tòng tâm
Mỹ bầu tổng thống theo phiếu đại cử tri chứ có phải phổ thông đầu phiếu đâu nên nhiều vote hơn chưa chắc thắng đâu. Năm 2016 bà Clinton vượt ông Trump tận 3 triệu phiếu bầu phổ thông mà vẫn thua mà. Nhưng tôi có nhớ sau bầu cử 2020 phe Dân Chủ có ký trình cái gì đó về quy trình bầu cử mà có lợi cho phe dân chủ thì phải.

Năm nay chắc ko còn bầu từ xa bầu theo bưu tín nữa nhỉ? Vụ này tranh cãi tóe lửa hồi 2020.

Có khi thế cụ nhỉ bà Harris có khi lại ngư ông đắc lợi. Usd mỹ thay vì gọi là đồng trump hay biden giờ có đồng harris nữa thì sao 🤣
Đoạn cuối cụ nói em thấy buồn cười vãi đúng tiêu chuẩn kép
2008 ông Obama trên truyền thông thua 1 ông cựu chiến binh là McCain lúc đó tột đỉnh danh vọng. Nhưng lúc bầu thì ông Obama ăn

2012 Obama dẫn ưu thế từ truyền thông so với UCV bên CH. Năm này không bất ngờ lắm khi ông Obama ăn. Thôi năm này bỏ đi, đừng bàn, CH thua tâm phục khẩu phục

2016 Bà Clinton trên truyền thông cảm tưởng dọn vô Nhà Trắng luôn rồi, lúc đó bầu cử như kiểu thủ tục mà kết quả lại thua trước ông Trump

2020 ai cũng nghĩ ông Trump sẽ thắng, và làm tiếp nhiệm kì 2. Tuy truyền thông lúc đó chống ông Trump ra mặt. Nhưng vẫn còn rất nhiều đài ủng hộ, không như năm 2016 nghiêng hẳn sang 1 bên như bà Cinton. Kết quả thì cụ Biden thắng

2024 ông Trump trên truyền thông được ủng hộ cực mạnh sau vụ ám sát hụt. Còn kết quả thì ..... :))

Em nói thật em sẽ không bất ngờ nếu cụ Trump bị .... đâu ạ. Vì em ăn quá nhiều cú lừa từ mấy vụ bầu cử trước rồi. Và em vẫn kiên định nói bà Harris sẽ lên làm nữ Tổng Thống của Hoa Kỳ đầu tiên ạ. Dân của Đảng nào thì sẽ theo Đảng đó thôi, bất kể UCV có là ai đi chăng nữa. Còn so về kinh tế của Mỹ, hay phúc lợi của Mỹ thì mấy năm vừa rồi phe DC vẫn làm rất tốt, chưa tới mức để cử tri quay lưng để bầu cho đối thủ của mình đâu ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

AcMilan90

Xe tăng
Nếu anh 7 còn thì em nghỉ anh Trump sẽ ăn nhưng giờ đổi chị Harris thì em nghĩ anh Trump sẽ thua. Nước cờ này của DC em nghĩ đã được tính toán hết rồi. DC có sói già như mợ Pelosi thì đầy mưu mẹo rồi.

Phe Trump trước kia hô Biden già, lú lẫn giờ khéo lại vận vào anh Trump. Vụ ám sát đến giờ em lại đang cho rằng không phải dành cho anh Trump mà dành cho anh 7.

Lãng khách 179

Xe buýt
Chưa chắc đâu. Bọn truyền thông mỹ nó dắt mũi hết dân mỹ rồi. Mà ông trump bị bọn nó nói xấu bịa đặt tràn lan, đến thế hệ nhóc con cũng lên mạng hùa theo nói xấu ông Trump. Chắc ủng hộ ông trump còn mỗi người già da trắng.
Rõ rồi cụ. Bọn nhóc ở VN còn nói xấu ông thì nói chi tận bên bổn quốc. Truyền thông DC nó nắm cả rồi. Năm nay chỉ khác biết cái Twitter (nay là X) đã về tay anh Musk. Big Tech thì vẫn do DC nắm.

toyota219

Xe điện
Ngoài DJT của Trug Tướg, X của a Mút. Thì Mê ta cũng mới thả sau khi bị ám xát😂😂😂😂.
Nên e thấy mặt trận “võ mồm” hok căn như 220🤣🤣🤣🤣

baba77

Xe tăng
Cuộc tranh cử này đúng chuyện "Tái ông thất mã" . Cụ Trump tưởng họa mà lại phúc sau vụ ăn kẹo đồng, giờ tưởng ngon ăn hóa ra lại bị lật điểm yếu cao tuổi" Công nhận kịch hay phết.
Screenshot 2024-07-24 162838.jpg

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện nhập cư đâu không biết nhưng thấy mấy bạn Phi ăn ngủ vật vạ tại vườn hoa HN mà chán.
Sao cái sửa cái wc họ đến nhanh vậy mà cái đám phi vật vạ mất mỹ quan họ lại để như vậy???? Cứ nhốt vào rồi cho ăn cơm nắm chấm muối vừng 1 tuần là bủn rủn chân tay xin hồi hương ngay ý chứ

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc đâu. Bọn truyền thông mỹ nó dắt mũi hết dân mỹ rồi. Mà ông trump bị bọn nó nói xấu bịa đặt tràn lan, đến thế hệ nhóc con cũng lên mạng hùa theo nói xấu ông Trump. Chắc ủng hộ ông trump còn mỗi người già da trắng.
Đám đông.... Cuồng loạn cụ nhỉ
Thế mới thấy cái đại cử tri rất hay. Phải nói là các nhà lập pháp của bọn mẽo nhìn xa trông rộng

Trà đặc

Xe tăng
Các kênh báo chí Mỹ đã thăm dò dư luận và thống kê như sau:
Lưu ý là báo chí Mỹ rất ghét cụ Trăm nên thông tin cũng chưa chắc đã đúng.

- Washington Post/ABC : 2,431 người Mỹ tham gia tham dò từ 06/07 đến 09/07 , kết quả : Harris hơn Trump 2 % . Sai lệch là 2% vì vậy mỗi bên đều có cơ hội 50/50.
- The Economist : Trump hơn Harris 5%, có 1,404 người Mỹ tham gia cuộc thăm dò từ 13/07 đến 16/07.
- Reuter / Ipsos : Ngày 16/07 , 1202 người Mỹ trưởng thành tham gia thăm dò, kết quả Trump hơn Harris 1%.
- Yahoo News/ YouGov : 28/06 đến 01/07, 1,754 người Mỹ trưởng thành tham gia, Trump hơn Harris 2%.
- New York Times/Siena College : ngày 09/07 đến 12/07. Chưa có cuộc thăm dò toàn diện , nhưng ở bang Pennsylvania Trump hơn Harris 2 %, ở bang Virginia , Harris lại hơn Trum 5%, sai số là 4.2 %.

Cầu thủ nào mới vào sân thay ng chả chạy nhanh và đc cổ vũ nhiệt tình với nhiều hy vọng hơn (vì để ô cũ ở lại đá đến hết trận thì đội nhà cầm chắc là thua),.:))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Mấy cái thân cư không có giá trị mấy đâu. Ai bảo thân cư thê là nhờ vợ. Thế thân cư tài là thích tiền nhờ tiền à. Hiểu như thế là sai. Ai bảo thân cư thê là không giàu được. Tính chất đắc hãm nhiều khi còn không quan trọng nữa là. Phải nhìn thấu được qua màn xương, còn nếu chỉ đọc sách xong áp vào tôi đố bạn xem được chính xác đó. Bạn đã từng xem tử vi bao giờ chưa. Thấy khó không. Tôi đoán 95% thấy nó khó hơn lên trời. Nếu cần đoán hạn năm, lúc đúng lúc trượt. Cảm giác khi đoán hạn nếu ko nắm chắc giống như bốc xổ số vậy. nếu muốn quyết đoán cần nắm chắc
Sao cụ lại bảo thân không quan trọng? Từ năm 30 tuổi chở đi là con người phụ thuộc nhiều vào cung thân đấy. Ở đây em ko nói về giàu nghèo mà đang nói về ý nghĩa của cái cung thân mà a Trum đang an ở đó. Vì luận ngoài đời thì thân anh ấy phải an tài bạch hoặc quan lộc mới đúng.:))

Vinacaptain

Xe tăng
Mỹ bầu tổng thống theo phiếu đại cử tri chứ có phải phổ thông đầu phiếu đâu nên nhiều vote hơn chưa chắc thắng đâu. Năm 2016 bà Clinton vượt ông Trump tận 3 triệu phiếu bầu phổ thông mà vẫn thua mà. Nhưng tôi có nhớ sau bầu cử 2020 phe Dân Chủ có ký trình cái gì đó về quy trình bầu cử mà có lợi cho phe dân chủ thì phải.

Năm nay chắc ko còn bầu từ xa bầu theo bưu tín nữa nhỉ? Vụ này tranh cãi tóe lửa hồi 2020.
Muốn được phiếu Đại cử tri của bang nào thì phải thắng phiếu phổ thông của bang đó chứ cụ (trừ phi bị đại cử tri lật kèo, cái này hình như từ xưa nay mới sảy ra có 1 lần thì phải).

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Tên chị Kamala tiếng Ấn dịch ra là hoa sen, nếu chị lên thì sẽ gọi là sen.
Bà này 60 tuổi mà sao trông trẻ và khoẻ thế nhỉ? Ở mình các mợ 60 thì về hưu bế cháu hết rồi.:))

snipapple

Xe tải
Sao cụ lại bảo thân không quan trọng? Từ năm 30 tuổi chở đi là con người phụ thuộc nhiều vào cung thân đấy. Ở đây em ko nói về giàu nghèo mà đang nói về ý nghĩa của cái cung thân mà a Trum đang an ở đó. Vì luận ngoài đời thì thân anh ấy phải an tài bạch hoặc quan lộc mới đúng.:))
Cụ không nhìn e giải thích cho cụ kia à. Ai bảo thân không quan trọng. Đang nói là cái cung mà nó cư ko quan trọng có hiểu ko?? Thân cư thì cư phu hay cư tài không quan trọng. Đang nói về cái thắc mắc của cụ đó. Cụ bảo thân cư thê sao giàu đc. Mà cụ ko hiểu sâu nên nói với cụ cả ngày cũng vậy. Bao giờ luận lá số đi. Có dám luận không. Còn ko dám luận mà chỉ nói lí thuyết sách vở thôi thì tốt nhất chỉ cần biết kết quả thôi.

Trà đặc

Xe tăng
Cụ không nhìn e giải thích cho cụ kia à. Ai bảo thân không quan trọng. Đang nói là cái cung mà nó cư ko quan trọng có hiểu ko?? Thân cư thì cư phu hay cư tài không quan trọng. Đang nói về cái thắc mắc của cụ đó. Cụ bảo thân cư thê sao giàu đc. Mà cụ ko hiểu sâu nên nói với cụ cả ngày cũng vậy. Bao giờ luận lá số đi. Có dám luận không. Còn ko dám luận mà chỉ nói lí thuyết sách vở thôi thì tốt nhất chỉ cần biết kết quả thôi.
Cùng 1 lá số (đc cho là của đại tá Trăm) mà trên này mỗi ng dịch 1 kiểu khác nhau,--> Cũng giống như phân tích 1 bài văn mà chủ đề đưa ra quá rộng vậy,.=))

langriser

Xe tải
Cùng 1 lá số (đc cho là của đại tá Trăm) mà trên này mỗi ng dịch 1 kiểu khác nhau,--> Cũng giống như phân tích 1 bài văn mà chủ đề đưa ra quá rộng vậy,.=))
Đầu năm em có đi học thần số học, xong về nhà trao đổi với thằng em cũng đi học nhưng người khác, thì cùng là một số nhưng mỗi ông giải nghĩa khác nhau, nên thân ai người nấy lo.

Dream Thai

Xe điện
Bầu cử ở Mỹ em theo dõi từ cái thời mà ông Obama đấu với ông John McCain ấy cụ. Nên em chẳng bất ngờ lắm nếu bà Harris lên đâu cụ. Dân phe nào là thờ phe đó thôi, cho dù UCV có là ai đi chăng nữa. Nhờ cái chính sách nhập cư, di dân, tuyên truyền từ nhỏ của phe DC thì tỉ lệ cử tri phe DC cao hơn những ông già CH già cỗi nhiều lắm cụ. Chưa kể chính sách của ông Trump hơi cực đoan với cái vấn đề đòi trục xuất 10tr dân ra khỏi nước Mỹ. Những người thân của 10tr người đó sẽ lo sợ mà bầu cho người nào đó không phải ông Trump tiếp thôi ạ. Và tất nhiên khi được khảo sát hỏi là sẽ bầu cho ai, họ sẽ nói là bầu cho Trump và sẽ ủng hộ trục xuất 10tr di dân đó ra khỏi đất nước. Nhưng trên lá phiếu lúc bầu lại ghi là Harris ạ :))

Hơi tiêu chuẩn kép đúng không cụ?
Người dân họ thích câu tôi sẽ kết thúc chiến tranh trong 24h của cụ 100, nhưng họ thừa thông minh để hiểu là impossible, và khi vote thì họ sẽ vote cho người khác :)

snipapple

Xe tải
Nói thế thì nói làm gì. Bây giờ đoán xem có trúng hay trượt thế thôi. Còn ông nào nói lan man là ông đó trí tuệ ko đủ. Napoleong nói rồi. Người ko đủ trí tuệ sẽ sa đà vào những vấn đề ngoài trọng tâm

snipapple

Xe tải
Đầu năm em có đi học thần số học, xong về nhà trao đổi với thằng em cũng đi học nhưng người khác, thì cùng là một số nhưng mỗi ông giải nghĩa khác nhau, nên thân ai người nấy lo.
Thần số học tuỏii gì mà được như tử vi. Tử vi nó còn đoán năm nào mất tiền năm nào đc tiền . Ông nào môtk đời vợ, ông nào phải hai đời. Lúc nào làm nhà lúc nào cưới vợ. Đoán thế mới gọi là đoán, chư nói lan man ko trọng tâm thì nói làm gì. Nói lan man thì mghir cho khoẻ

Gionam72

Xe lăn
Chắc chắn trên nước Mỹ sẽ có ít nhất 1 người thậm chí nhiều người. Sinh cùng giờ, cùng ngày, cùng tháng, cùng năm với ông Trump. Nhưng tổng thống thì chỉ có 1