[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

XPQ

Xe cút kít
Em thấy thằng nào vẽ tranh này cực tiểu nhân. Ông 100 lúc đó thái độ thế nào ai cũng thấy mà nó đi vẽ xuyên tạc thế được.

Ý của thằng vẽ là khi bị xỏ lỗ tai, anh Trăm hào sảng giơ nắm đấm hô "Sát Thát" nhưng đến lúc đối diện với chị Kamala thì lại không còn oai thế.

snipapple

Xe tải
Hạn nặng nhất, là chết.

Vậy tôi xin hỏi trường hợp tai nạn máy bay, hàng chục, thậm chí hàng trăm người cùng chết 1 ngày 1 giờ 1 khắc.

Mà những người này thì chắc chắn không trùng ngày tháng năm sinh, giới tính.
Hạn cá nhân thua hạn xã, hạn xã thua hạn tỉnh, hạn tỉnh thua hạn nước. Ví dụ như chiến tranh uka thì cứ vào chiến trường là đa số chết. Tử vi không xem được trường hợp đó. Hạn chete là hạn khó xem nhất. Nếu sống ở mỹ có khi cùng một bênh chưa chete đâu nhưng sống ở đảo thì chết nghẻo.
Nếu bạn hiểu sâu bạn sẽ không hỏi như vậy. Tử vi chỉ là công cụ. Mà công cụ dùng làm việc gì là do con người sử dụng nó. Ví dụ như con dao để gọt hoa quả, cụ đem đi chặt xương. Đến lúc ko chặt được xương cụ bảo con dao này chả tác dụng gì. Nhưng kì thực nó vẫn có tác dụng để gọt hoa quả
Bây giờ việc cụ hỏi cũng vậy. Tử vi không giải thích được đâu. Còn lâu mới giải thích được. Nhưng cũng không vì thế mà phủ định hết. Là nó ko có tác dụng hay ki đúng. Nếu dùng để đoán năm nào yêu đương năm nào cưới vợ cưới chồng, năm nào đi nước ngoài, năm nào mua nhà xây nhà. Só nào giàu có, số nào dễ phạm pháp, số nào dễ hai lần đò… thì nó đoán đc đó. Còn đừng dùng tử vi vào những việc ko thể

QAZ

Xe container
Hạn cá nhân thua hạn xã, hạn xã thua hạn tỉnh, hạn tỉnh thua hạn nước. Ví dụ như chiến tranh uka thì cứ vào chiến trường là đa số chết. Tử vi không xem được trường hợp đó. Hạn chete là hạn khó xem nhất. Nếu sống ở mỹ có khi cùng một bênh chưa chete đâu nhưng sống ở đảo thì chết nghẻo.
Nếu bạn hiểu sâu bạn sẽ không hỏi như vậy. Tử vi chỉ là công cụ. Mà công cụ dùng làm việc gì là do con người sử dụng nó. Ví dụ như con dao để gọt hoa quả, cụ đem đi chặt xương. Đến lúc ko chặt được xương cụ bảo con dao này chả tác dụng gì. Nhưng kì thực nó vẫn có tác dụng để gọt hoa quả
Bây giờ việc cụ hỏi cũng vậy. Tử vi không giải thích được đâu. Còn lâu mới giải thích được. Nhưng cũng không vì thế mà phủ định hết. Là nó ko có tác dụng hay ki đúng. Nếu dùng để đoán năm nào yêu đương năm nào cưới vợ cưới chồng, năm nào đi nước ngoài, năm nào mua nhà xây nhà. Só nào giàu có, số nào dễ phạm pháp, số nào dễ hai lần đò… thì nó đoán đc đó. Còn đừng dùng tử vi vào những việc ko thể
Vậy là hạn, mà liên quan đến nhiều người cùng lúc, là hạn to, rất khó hoặc không thể xem được.

Vậy thì sự kiện ai sẽ làm TT Mỷ, là sự kiện siêu to khủng lồ. Ai bảo xem được hạn cho TT Mỷ, là nói phét !

Tất cả các anh thầy tử vi, thầy bói - tướng - số đều phải quăng 1 quả lựu đạn khói mờ ảo quanh mình, để tỏ ra vẻ nguy hiểm.

Cuộc đời 1 con người là 1 phương trình n chiều với n biến số, mấy ông tv chỉ dựa trên mấy biến giờ - ngày- tháng - năm sinh mà đoán được vận mệnh, quá nổ.
À còn biến "giới tính", nhưng bây giờ ko xét, vì nhỡ đâu gặp đứa chuyển giới là thầy ôm mồm.

Chỉnh sửa cuối:

snipapple

Xe tải
Vậy là hạn, mà liên quan đến nhiều người cùng lúc, là hạn to, rất khó hoặc không thể xem được.

Vậy thì sự kiện ai sẽ làm TT Mỷ, là sự kiện siêu to khủng lồ. Ai bảo xem được hạn cho TT Mỷ, là nói phét !

Tất cả các anh thầy tử vi, thầy bói - tướng - số đều phải quăng 1 quả lựu đạn khói mờ ảo quanh mình, để tỏ ra vẻ nguy hiểm.
Bạn nói thế là bạn toàn dùng tư duy logic rồi.
Logic trong cuộc sống ko phải lúc nào cũng đúng đâu. Dân việt nam giỏi logic nhưng lại ít thực nghiệm. Mà cái thực nghiệm nó lại khù khoằm ko trôi chảy nuột nà như lí thuyết logic đâu.
bạn có biết vì sau dân mình giỏi toán lập trình nhoay nhoáy nhưng khi cho chế tạo sensor là chịu chết không. Vì ko có tư duy thực tế chỉ giỏi suy luận thôi. Mà suy luận khi đem đối chiếu thực tế có thể sai có thể đúng
Bạn rất vội vàng khi cho rằng sự kiện gắn với đám đông là hạn lớn hạn nước. Bạn vội cho rằng bầu cử tt mỹ là hạn lớn ko đoán đc. Nhưng bạn ko biết rằng chỉ có hai ứng viên thôi bạn à. Đó là cuộc tranh tài của hai người thôi.

snipapple

Xe tải

Cuộc đời 1 con người là 1 phương trình n chiều với n biến số, mấy ông tv chỉ dựa trên mấy biến giờ - ngày- tháng - năm sinh mà đoán được vận mệnh, quá nổ.
À còn biến "giới tính", nhưng bây giờ ko xét, vì nhỡ đâu gặp đứa chuyển giới là thầy ôm mồm.
Còn bạn nói thầy bói quăng lựu đạn, khói mờ. Thế tôi hỏi bạn có ai mà ko quăng lựu đạn. Làm nghề nào mà ko phải quảng bá nghề nghiệp của mình. Sale thì quảng cáo dịch vụ sp của mình, bác sĩ thì dán bằng khen bằng cấp ở phòng khám, ko phải là quảng bá à, thầy giáo cũng còn quảng bá để mà dạy thêm dạy nếm. Có ai làm nghề mà ko tỏ ra thế nọ thế kia. Còn đây là diễn đàn trao đổi kiến thức thôi. Chả có thầy bói hay thầy nào cả. Toii chỉ nói dựa trên hiểu biết của mình

Trà đặc

Xe tăng
Em thấy thằng nào vẽ tranh này cực tiểu nhân. Ông 100 lúc đó thái độ thế nào ai cũng thấy mà nó đi vẽ xuyên tạc thế được.
Công nhận cái độ lái của TT cũng kinh thiệt, nhìn chị Kam đứng ngoài cười trông đểu vãi,.:(

langriser

Xe tải
Thần số học tuỏii gì mà được như tử vi. Tử vi nó còn đoán năm nào mất tiền năm nào đc tiền . Ông nào môtk đời vợ, ông nào phải hai đời. Lúc nào làm nhà lúc nào cưới vợ. Đoán thế mới gọi là đoán, chư nói lan man ko trọng tâm thì nói làm gì. Nói lan man thì mghir cho khoẻ
Cái này còn tuỳ duyên của mỗi người, tự mỗi người hãy thực hành và cảm nhận thôi bác ơi, cái nào hợp với mình. Muốn biết cái quả của tương lai sẽ có cái nhân của hiện tại, và cái quả của hiện tại sẽ có cái nhân của quá khứ, em thì trước đó ko tin lắm, nhưng được cao nhân thần số học chứng minh bằng cách xem lại quá khứ của em xem có đúng khớp không, và nó đúng thiệt. Với như em nói, thần số học cũng có this có that, và mục đích sử dụng nó làm gì, như với em nó chỉ đường cho em là đủ rồi. Hồi xưa em cũng có đi học Dịch nhưng không vào được, kiểu cưỡi ngựa xem hoa, em nhớ thi hết môn có màn ra quẻ xem sáng mai thầy ăn gì, có 3 ông đoán trúng là sáng thầy ăn bò bít tết, luận chứng ra quẻ Thuỷ có đường vân nước. Em chia sẻ một chút, không đi sâu vào cái này

gsm615

Xe tải
Cụ 100 hay châm biếm tuổi tác cụ 7 gọi là "Joe ngủ gật". Bây giờ mũi nhọn chĩa ngược rùi.
Thật bá cháy.

Chelski

Xe điện
Nói chung đảng CH của ông Trump hơi bị động sau khi anh Bảy bất ngờ tuyên bố dừng ra tranh cử...Trước đây thì luôn khai thác điểm yếu là sức khỏe và năng lực của ông già 82 Biden, cùng với đó là chuyện đời tư, gia đình và con cái . Nhưng bây giờ trước một đối thủ kém mình gần 20 tuổi tự nhiên thấy Trump già quá, nước Mỹ cũng có vẻ chán mấy bố già này rồi, họ đang cần tìm luồng gió mới, khảo sát dân thì rất nhiều người đã nói họ không có ý định bỏ phiếu nhiệm kỳ tiếp theo cho ông Biden hay Donal Trump, nhưng lại bỏ phiếu cho thím Kamala nếu bả ra tranh cử .

XPQ

Xe cút kít
Nói chung đảng CH của ông Trump hơi bị động sau khi anh Bảy bất ngờ tuyên bố dừng ra tranh cử...Trước đây thì luôn khai thác điểm yếu là sức khỏe và năng lực của ông già 82 Biden, cùng với đó là chuyện đời tư, gia đình và con cái . Nhưng bây giờ trước một đối thủ kém mình gần 20 tuổi tự nhiên thấy Trump già quá, nước Mỹ cũng có vẻ chán mấy bố già này rồi, họ đang cần tìm luồng gió mới, khảo sát dân thì rất nhiều người đã nói họ không có ý định bỏ phiếu nhiệm kỳ tiếp theo cho ông Biden hay Donal Trump, nhưng lại bỏ phiếu cho thím Kamala nếu bả ra tranh cử .
Phản ứng ban đầu của phe Cộng hoà với chị Kamala khá là yếu ớt khi tấn công vào việc kế thừa quỹ của cụ Bảy, tố chị Kamala khi là kiểm sát viên thì nhẹ tay với tội phạm hay gắn trách nhiệm của chị vào các điểm yếu của nhiệm kỳ cụ Bảy. Thậm chí ABC news còn đặt vấn đề hay anh Trăm thay phó đi.

XPQ

Xe cút kít
ở mình, 60t là riệu rã rồi nhưng bà này 59t mà nhìn còn khỏe và năng động lắm.
Chị ấy có dòng máu siêu nhân Bô lý uất lại mang dòng năng lượng của châu Phi trong người, so với bọn cá mè thiếu đạm chúng mình lại chả hơn.

Cucumin

Xe điện
Em thì lại thấy mậu dịch Việt -> Mỹ khởi sắc dưới thời Trump và giữ tốc độ tăng trưởng đến giờ. Có thể nói đó là 1 di sản của Trump
8 năm dưới thời Diễn viên Obama, mình xuất khẩu sang Mỹ quốc tăng từ 10 tỷ lên đến 30 tỷ, Nhưng 4 năm triều Trump, từ 40 đã lên tới 100 tỷ
Từ ngày Cụ Trum lên là có làn sóng Doanh nghiệp TQ sang đầu tư ở Bắc Giang , sau đó là lan sang các tỉnh ở đồng bằng Bắc Bộ.
Cụ Trum lên lần này thì ép ta cật lực đấy, chắc phải nhập cả mớ LNG rồi.

Chelski

Xe điện
Phản ứng ban đầu của phe Cộng hoà với chị Kamala khá là yếu ớt khi tấn công vào việc kế thừa quỹ của cụ Bảy, tố chị Kamala khi là kiểm sát viên thì nhẹ tay với tội phạm hay gắn trách nhiệm của chị vào các điểm yếu của nhiệm kỳ cụ Bảy. Thậm chí ABC news còn đặt vấn đề hay anh Trăm thay phó đi.
Ok cụ ! Chị Kamala Harris chỉ cần chọn trong nội các vừa qua một quan chức da trắng năng động, nhiều kinh nghiệm và đời tư sạch sẽ một chút làm liên danh tranh cử kiểu như ngoại trưởng Blinken thì phe Dân chủ chắc ăn tiếp nhiệm kỳ tới ..

floppybird

Xì hơi lốp
Trước nhìn Biden - Trump e thấy Trump hơn hẳn
giờ Liên - Trump tự nhiên lain thấy ... cảm tình chị Liên hơn