[Funland] Bầu cử tổng thống Mỹ 2024

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Nếu lá này của Mr. Trump thì sao ổng làm tỉ phú BDS được hả cụ? Tử vi, thiên tướng mà bị triệt còn dính thêm quả Địa Kiếp, Đà La, Tuế Phá mà nằm ở đất mộ nữa thì Vua ở trong mộ, xương khô trong mả. Sao mà làm được tỉ phú BDS cụ nhỉ :))

À hôm nay em thấy bà Haris lên thay cụ Biden thì em tin là bà này sẽ đắc cử
Em thấy là số ông Trum thân lại an cung thê, thì thấy cũng sai, chẳng nhẽ ông ấy nhờ vợ à?:))

dpl

Xe lăn
Đương nhiên xem được cho người thì cũng xem được cho mình. thế cứ xem cho mình thì nói ra ngoài hả cụ. Tử vi chả qua là dòng thời gian của đời người thôi, và là quá trình nhận thức thế giới quan thôi. Chứ có gì đâu mà thần thánh hóa.
Vậy mình có thể thay đổi đc tương lai theo tử vi ko cụ?

Đông Gioăng

Xe buýt
Có 1 thứ mà ít cụ nhắc đến, đó là ứng viên phó tổng thống của phe Dân chủ, người này sẽ hơn hay kém so với bà Kalan, có bổ sung được gì không ?
Phó chìm ngỉm như kiểu Ms. Kamala thời làm phó cho Mr. Bảy thì quan trọng gì đâu cụ.

Em thấy là số ông Trum thân lại an cung thê, thì thấy cũng sai, chẳng nhẽ ông ấy nhờ vợ à?:))

Mà nói gì thì nói, em vẫn tin bà Harris lên hơn, vì em sợ cái kịch bản 2020 lặp lại. Lúc đó bầu cử chỉ có 'Là Trump hoặc Không Phải Trump' nên em nghĩ bà này sẽ lên. Có quá nhiều thế lực ủng hộ bà này và lại trung dung ôn hòa hơn ông Trump
Lợi thế bà này là
Da màu, đang rất cực thịnh ở Mỹ
Ủng hộ LGBT cũng thịnh ở Mỹ
Học vấn bà này cũng từ Luật ra, nói chung bằng cấp cũng khủng đấy, chứ không phải tay mơ đâu
Nhiệm kì mùa trước mờ nhạt. Vậy cụ Biden cũng vậy thôi ạ, ai cũng biết và không chịu thừa nhận. Chứ cụ Biden khoảng 2 năm gần đây, vì lý do tuổi tác nên đầu óc suy giảm ít nhiều rồi. Có một thế lực nào đấy điều hành bộ máy, nên bà Harris này có mờ nhạt thì cũng chẳng sao, miễn là người của mình là đủ :))

Nên khi nghe tin cụ Biden không tranh cử, để bà Harris này lên thì em có niềm tin bà này sẽ là Nữ Tổng Thống đầu tiên của Hoa Kỹ

Chỉnh sửa cuối:

khanhtb

Xe điện
1a thì bị bắn suýt ngỏm, 1a thì bị ép bỏ cuộc thiếu nước lên truỷegn hình khóc lóc. Chị gái kia tuổi gì mà thắng đc? trước chị Clinton rất giỏi ,kinh qua bao vị trí, đc hậu thuản của đa số tinh hoa mà vẫn thua.Tóm lại US chưa sẵn sàng đón nữ TT

bravery45

Xe đạp
Có câu đại nạn không ngủm ắt có hậu, giống ông Regan, chứ mà ông Trung thua thì hoá ra ám sát hụt thành thừa à.
Chưa chắc đâu. Bọn truyền thông mỹ nó dắt mũi hết dân mỹ rồi. Mà ông trump bị bọn nó nói xấu bịa đặt tràn lan, đến thế hệ nhóc con cũng lên mạng hùa theo nói xấu ông Trump. Chắc ủng hộ ông trump còn mỗi người già da trắng.

Nghiant96

Xe buýt
1a thì bị bắn suýt ngỏm, 1a thì bị ép bỏ cuộc thiếu nước lên truỷegn hình khóc lóc. Chị gái kia tuổi gì mà thắng đc? trước chị Clinton rất giỏi ,kinh qua bao vị trí, đc hậu thuản của đa số tinh hoa mà vẫn thua.Tóm lại US chưa sẵn sàng đón nữ TT
lại còn là nữ tổng thống da màu nữa. Trừ khi có làm phép thì còn may ra

Nghiant96

Xe buýt
Chưa chắc đâu. Bọn truyền thông mỹ nó dắt mũi hết dân mỹ rồi. Mà ông trump bị bọn nó nói xấu bịa đặt tràn lan, đến thế hệ nhóc con cũng lên mạng hùa theo nói xấu ông Trump. Chắc ủng hộ ông trump còn mỗi người già da trắng.
chuẩn cụ. Bọn nó lái truyền thông còn kinh gấp trăm lần kiểm duyệt ở xứ nào đó. Đánh giá còn hơn cả bên TQ ấy chứ. Chả phải tự nhiên Elon Musk mua lại Twitter mà đuổi cổ mấy chục nghìn nhân viên chỉ ăn với ngồi kiểm duyệt đâu cụ.

snipapple

Xe tải
Mấy cái thân cư không có giá trị mấy đâu. Ai bảo thân cư thê là nhờ vợ. Thế thân cư tài là thích tiền nhờ tiền à. Hiểu như thế là sai. Ai bảo thân cư thê là không giàu được. Tính chất đắc hãm nhiều khi còn không quan trọng nữa là. Phải nhìn thấu được qua màn xương, còn nếu chỉ đọc sách xong áp vào tôi đố bạn xem được chính xác đó. Bạn đã từng xem tử vi bao giờ chưa. Thấy khó không. Tôi đoán 95% thấy nó khó hơn lên trời. Nếu cần đoán hạn năm, lúc đúng lúc trượt. Cảm giác khi đoán hạn nếu ko nắm chắc giống như bốc xổ số vậy. nếu muốn quyết đoán cần nắm chắc

snipapple

Xe tải
Nếu lá này của Mr. Trump thì sao ổng làm tỉ phú BDS được hả cụ? Tử vi, thiên tướng mà bị triệt còn dính thêm quả Địa Kiếp, Đà La, Tuế Phá mà nằm ở đất mộ nữa thì Vua ở trong mộ, xương khô trong mả. Sao mà làm được tỉ phú BDS cụ nhỉ :))

À hôm nay em thấy bà Haris lên thay cụ Biden thì em tin là bà này sẽ đắc cử
Bạn hiểu nông quá. Bạn không thấy cung thân ông ấy có hóa lộc, cung quan lộc có lộc tồn à. tiền tài đó mà ra. Còn bất động sản à. Bạn có thấy hỏa linh với hóa kị chiếu cung điền không. Đó là cách nhiều đất đai đó. Đây là được chiếu thôi á, còn thủ thì còn nhiều nữa. Ông nào cung điền mà có hỏa linh thủ thì mua đất dễ như mua mớ rau ngoài chợ. Nhà phải vài cái là ít. Đó là ông trời ông ấy cho đó, đó gọi là số. Nhiều người mảnh đất cắm dùi còn chả có vì cách xấu. Nếu hỏa linh đóng điền thì tuyệt vời. Còn nếu hỏa linh đi với thất sát đóng cung tật ách hoặc cung thân thì bệnh tật tai nạn chết non. Ông trump có thiên đồng đóng cung thân nên hôm bị bắn mới không chết đó. Còn nếu mà cung thân có thất sát hỏa linh thì hôm đó đi rồi. Xem như vậy mới là xem
Còn bạn có biết không. Bố trump cũng là một tỉ phú đó. Trump được thừa hưởng sự nghiệp kinh doanh và kinh doanh thêm. Chứ trump chưa tài đâu. Cái dạng nửa kinh doanh nửa chính trị có khi còn mất nghiệp đó. mang tiền nhà đi mà làm chính trị.

fundraiser

Xe container
Cụ nào tìm lại được cương lĩnh 5 năm trước của ông Trump xem có khác gì không, tại sao không làm hồi 5 năm trước đi mà giờ mới bảo sẽ làm. Nói thì dễ làm thì khó.
Hồi đó Trump vẫn thực hiện đóng cửa biên giới và đưa việc làm về Mỹ mà. Các DN bị ép cho lòi tói phải chuyển nhà máy, xây dựng nhà máy mới ở Mỹ. Nhưng Mỹ đâu phải là thiên đường sản xuất khi sản xuất ở Mỹ thì chi phí mọi thứ quá cao. Mỹ đang bị thâm hụt ngân sách thế thì tài trợ thế nào được cho các DN. Mấy ông SX biết thừa là hàng hóa làm ra ở Mỹ thì bán cho hổ vì giá quá cao. Giờ có mỗi khai thác tài nguyên dầu đá phiến với khí LNG công suất lớn đại trà thì may ra mới bán được. Với mức sản xuất hiện nay thì hàng made in USA cũng đã quá cao. Đơn cử như mấy nhà máy điện khí LNG trong cái chương trình green ở đây các DN Mỹ ồ ạt đặt gạch nhưng cũng lấp lửng có xây đâu vì giá khí đầu vào cao, giá công nghệ cao thì giá điện bán ra cao. Đòi VN phải cam kết mua điện giá cao, rồi cam kết bán USD để đẩy LN về nước thì ai mà chơi lại. Putin vừa sang bảo tao bán cho giá rẻ hơn, ký hđ dài hạn.

fundraiser

Xe container
Việc lo ngại TQ thì đúng rồi, giờ còn ai cạnh tranh vị trí siêu cường vs Mỹ nữa đâu, các ông Tây lông nhăm nhe làm kinh tế xanh rồi a TQ đánh hơi và under cut hết. Giờ Pin, tua bin gió, solar đều bị TQ độc tôn.
Ông 100 thì ko chống nhập cư ,mà là chống nhập cư bất hợp pháp, mở cửa biên giới tràn làn như hiện nay của Biden-Kamala. Nhiều nơi ở Mỹ cần nhập cư để có ld tay chân nhưng tụi này k tới, cứ mò đến các tp giàu có để ăn vạ trợ cấp, trong khi khủng hoảng vô gia cư trầm trọng mà chính quyền lại cấp chỗ phiếu ăn ở cho dân nhập cư bất hợp pháp thì ai chịu nổi
Còn ủng hộ do thái thì ngoài vấn đề tài phiệt KT còn liên quan đến Israel, đó là thánh địa có vị trí quan trọng với người công giáo cũng như vị thế chính trị đảm bảo hiện diện ở khu vực Trung Đông. Chính ông phó tướng JD đã đề cập vấn đề tăng vai trò của công giáo, xây dựng gia đình, khôi phục hình ảnh giấc mơ Mỹ
Cái lợi của nhập cư bất hợp pháp là họ làm các việc lao động tay chân, ko bill no tax nên nhận lương thấp góp phần giảm cái chi phí sinh hoạt ở Mỹ xuống. Giờ nhập cư đường đường chính chính vào chỉ làm việc cổ cồn thì cuối cùng việc tay chân ko ai làm. Để mấy ông da trắng nát rượu làm thì cứ theo luật lao động mà phệt.
Thế nên những điểm mà tôi đề cập là Ông Trump lên lại lần này, với những cương lĩnh tranh cử như thế thì lạm phát toàn cầu đi lên. Mà vì đồng USD nên lạm phát Mỹ mà lên nó là vấn đề của cả thế giới. Nên lần này tôi ko ủng hộ Ông Trump lắm.

Có câu đại nạn không ngủm ắt có hậu, giống ông Regan, chứ mà ông Trung thua thì hoá ra ám sát hụt thành thừa à.
Nước Mỹ bây giờ cho em nói câu hơi khó nghe. Chứ nước Mỹ hết cứu rồi cụ ạ. Bao nhiêu năm nhập dân nhập cư vô, mà dân nhập cư là bầu Dân Chủ cả. Khi nào ở lâu tới f3 f4 thì mới bầu cho CH thôi. Trump dọa sẽ đuổi hết 10tr di dân nếu đắc cử. Cái này theo em nghĩ nó sẽ là mũi tên ở ngay gót chân của ông Trump ở mùa tranh cử này. Có nhiều việc chỉ nên làm chứ không nên nói. Vì nói ra thì những người thân của 10tr di dân đó họ sẽ nghĩ như thế nào ạ? Phải có người quen ở Mỹ thì di dân mới dám tới để ở, nay đòi đuổi hết 10tr dân đó thì người thân của họ sẽ sợ mà bầu một người không phải là ông Trump lên như 2020 tiếp thôi.

Lực bất tòng tâm

thudoll88

Xe tăng
Theo các cụ ai lên thì thế giới sẽ hòa bình hơn ạ

1.25 ton

Xe điện
Em xin phép còm cuối về tử vi trong thớt này ạ.

Em thì không rành tử vi, nhưng nhìn cung nào đẹp thì em cũng biết sơ sơ. Nói chung lá số không phải của cụ Trump . Cung Điền Trạch cực xấu với 1 tỉ phú Bất Động Sản như ông Trump thì không hợp lý cho lắm. Nếu thừa hưởng lại từ cha mẹ thì cung Phúc Đức có Tham Lang Đắc Địa nằm ở đất Đế Vượng cũng chưa đủ để gánh nổi cái phúc phần là thừa kế vài tỏi đô đấy :))

Chưa kể cung Nô của lá đó chỉ có Thất Sát một mình con Thất Sát tuy miếu địa đó, nhưng sao quản nổi đám Địa Không, Hỏa Tinh, Kình Dương, Bạch Hổ đấy được. Đám Nô Bộc này mà muốn quản thì phải mở chiến tranh cho tụi nó phát huy hết sức mạnh, không chịu đánh chém là đám lâu la kia nhàn vi bất tiện nó quay lại phản chủ ngay. Trump rất yêu hòa bình, lúc ông Trump lên chưa phát động được cuộc chiến nào. Cung Nô này phải vận vô 1 người thích chiến tranh như Hitle, Thành Cát Tư Hãn mới đúng. Nói chung lá số này không giống 1 người làm bất động sản cho lắm :))

Mà nói gì thì nói, em vẫn tin bà Harris lên hơn, vì em sợ cái kịch bản 2020 lặp lại. Lúc đó bầu cử chỉ có 'Là Trump hoặc Không Phải Trump' nên em nghĩ bà này sẽ lên. Có quá nhiều thế lực ủng hộ bà này và lại trung dung ôn hòa hơn ông Trump
Lợi thế bà này là
Da màu, đang rất cực thịnh ở Mỹ
Ủng hộ LGBT cũng thịnh ở Mỹ
Học vấn bà này cũng từ Luật ra, nói chung bằng cấp cũng khủng đấy, chứ không phải tay mơ đâu
Nhiệm kì mùa trước mờ nhạt. Vậy cụ Biden cũng vậy thôi ạ, ai cũng biết và không chịu thừa nhận. Chứ cụ Biden khoảng 2 năm gần đây, vì lý do tuổi tác nên đầu óc suy giảm ít nhiều rồi. Có một thế lực nào đấy điều hành bộ máy, nên bà Harris này có mờ nhạt thì cũng chẳng sao, miễn là người của mình là đủ :))

Nên khi nghe tin cụ Biden không tranh cử, để bà Harris này lên thì em có niềm tin bà này sẽ là Nữ Tổng Thống đầu tiên của Hoa Kỹ
Các kênh báo chí Mỹ đã thăm dò dư luận và thống kê như sau:
Lưu ý là báo chí Mỹ rất ghét cụ Trăm nên thông tin cũng chưa chắc đã đúng.

- Washington Post/ABC : 2,431 người Mỹ tham gia tham dò từ 06/07 đến 09/07 , kết quả : Harris hơn Trump 2 % . Sai lệch là 2% vì vậy mỗi bên đều có cơ hội 50/50.
- The Economist : Trump hơn Harris 5%, có 1,404 người Mỹ tham gia cuộc thăm dò từ 13/07 đến 16/07.
- Reuter / Ipsos : Ngày 16/07 , 1202 người Mỹ trưởng thành tham gia thăm dò, kết quả Trump hơn Harris 1%.
- Yahoo News/ YouGov : 28/06 đến 01/07, 1,754 người Mỹ trưởng thành tham gia, Trump hơn Harris 2%.
- New York Times/Siena College : ngày 09/07 đến 12/07. Chưa có cuộc thăm dò toàn diện , nhưng ở bang Pennsylvania Trump hơn Harris 2 %, ở bang Virginia , Harris lại hơn Trum 5%, sai số là 4.2 %.

Các kênh báo chí Mỹ đã thăm dò dư luận và thống kê như sau:
Lưu ý là báo chí Mỹ rất ghét cụ Trăm nên thông tin cũng chưa chắc đã đúng.

- Washington Post/ABC : 2,431 người Mỹ tham gia tham dò từ 06/07 đến 09/07 , kết quả : Harris hơn Trump 2 % . Sai lệch là 2% vì vậy mỗi bên đều có cơ hội 50/50.
- The Economist : Trump hơn Harris 5%, có 1,404 người Mỹ tham gia cuộc thăm dò từ 13/07 đến 16/07.
- Reuter / Ipsos : Ngày 16/07 , 1202 người Mỹ trưởng thành tham gia thăm dò, kết quả Trump hơn Harris 1%.
- Yahoo News/ YouGov : 28/06 đến 01/07, 1,754 người Mỹ trưởng thành tham gia, Trump hơn Harris 2%.
- New York Times/Siena College : ngày 09/07 đến 12/07. Chưa có cuộc thăm dò toàn diện , nhưng ở bang Pennsylvania Trump hơn Harris 2 %, ở bang Virginia , Harris lại hơn Trum 5%, sai số là 4.2 %.

Bầu cử ở Mỹ em theo dõi từ cái thời mà ông Obama đấu với ông John McCain ấy cụ. Nên em chẳng bất ngờ lắm nếu bà Harris lên đâu cụ. Dân phe nào là thờ phe đó thôi, cho dù UCV có là ai đi chăng nữa. Nhờ cái chính sách nhập cư, di dân, tuyên truyền từ nhỏ của phe DC thì tỉ lệ cử tri phe DC cao hơn những ông già CH già cỗi nhiều lắm cụ. Chưa kể chính sách của ông Trump hơi cực đoan với cái vấn đề đòi trục xuất 10tr dân ra khỏi nước Mỹ. Những người thân của 10tr người đó sẽ lo sợ mà bầu cho người nào đó không phải ông Trump tiếp thôi ạ. Và tất nhiên khi được khảo sát hỏi là sẽ bầu cho ai, họ sẽ nói là bầu cho Trump và sẽ ủng hộ trục xuất 10tr di dân đó ra khỏi đất nước. Nhưng trên lá phiếu lúc bầu lại ghi là Harris ạ :))

Hơi tiêu chuẩn kép đúng không cụ?

thudoll88

Xe tăng
Bầu cử ở Mỹ em theo dõi từ cái thời mà ông Obama đấu với ông John McCain ấy cụ. Nên em chẳng bất ngờ lắm nếu bà Harris lên đâu cụ. Dân phe nào là thờ phe đó thôi, cho dù UCV có là ai đi chăng nữa. Nhờ cái chính sách nhập cư, di dân, tuyên truyền từ nhỏ của phe DC thì tỉ lệ cử tri phe DC cao hơn những ông già CH già cỗi nhiều lắm cụ. Chưa kể chính sách của ông Trump hơi cực đoan với cái vấn đề đòi trục xuất 10tr dân ra khỏi nước Mỹ. Những người thân của 10tr người đó sẽ lo sợ mà bầu cho người nào đó không phải ông Trump tiếp thôi ạ. Và tất nhiên khi được khảo sát hỏi là sẽ bầu cho ai, họ sẽ nói là bầu cho Trump và sẽ ủng hộ trục xuất 10tr di dân đó ra khỏi đất nước. Nhưng trên lá phiếu lúc bầu lại ghi là Harris ạ :))

Hơi tiêu chuẩn kép đúng không cụ?
Có khi thế cụ nhỉ bà Harris có khi lại ngư ông đắc lợi. Usd mỹ thay vì gọi là đồng trump hay biden giờ có đồng harris nữa thì sao 🤣
Đoạn cuối cụ nói em thấy buồn cười vãi đúng tiêu chuẩn kép

Laminar

Xe hơi
Trump kì này chọn phó tướng quá dở, cứ tưởng thu hút đc thêm đám cử tri thuộc tầng lớp lãnh đạo trẻ + người gốc Ấn + LBGT... các thứ ai ngờ đùng cái Biden nghỉ, chị Harris lấy lại hết thành ra anh phó lại trở thành cái gai trong mắt đám cử tri da trắng trung thành của ảnh.