[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

smart_sharp

Xe điện
Sắp tới khó đoán thật, kín như bưng. Chưa thấy ứng viên nào lộ diện dù “hội” sắp diễn ra.
Giờ này, trừ phi cụ Tổng nói ra chứ không thì không anh nào dám lộ diện làm ứng viên, cũng không anh nào dám công khai vận động như giai đoạn trước. Mà cụ thì nổi tiếng kín đáo rồi.

sthd

Xe lăn
Dân chúng hiện nay sớm đã oán thán với tầng lớp công chức đặc quyền đặc lợi.
- Ăn uống đều gần như không phải trả tiền, chỉ cần lấy hóa đơn hoặc thô bỉ hơn là alo gọi doanh nghiệp ra trả các bữa ăn đắt đỏ cho mình. Buổi trưa các cụ ra nhìn các cổng cơ quan công quyền xem xe đi ăn uống nườm nượp, thổi nồng độ cồn 100% dính (nhưng không ai dấm thổi), chưa kể ăn cắp thời gian làm việc chiều.
- Xe công nhưng được sử dụng phần lớn vào việc riêng. Đi ra các khách sạn, khu du lịch, khu vui chơi giải trí đều nhìn thấy không ít biển xe công vụ. Sếp dùng chở sếp và vợ con sếp, lái xe cũng ăn cắp xăng dầu, khai khống chi phí bảo dưỡng sửa chữa. Tất cả đều là tiền thuế của dân.
- Tết đến TW có chỉ thị là không nhận quà cáp, lễ tết. Chủ trương là đúng nhưng bên dưới thì ngược lại. Ai không đến sẽ bị ghi nhớ trong lòng, chồng cán bộ thì không nhận đâu nhưng vợ thì gợi ý liên tục.
- Vợ, con, họ hàng lợi dụng chức vụ ông bố để kinh doanh, mở nhà hàng. Nếu không có người đỡ thì kinh doanh sẽ rất khó khăn, nhưng chỉ cần lấy cái mác chức vụ ra kinh doanh thì ai dám làm gì. Thậm chí doanh nghiệp còn phải chủ động đến hợp tác nếu không sẽ gặp chuyện xui xẻo. Bảo sao nhiều ông ngã ngựa vì vợ con làm loạn là thế.
- Cái cuối cùng lương, không cao so với lòng tham của quan chức thôi, chứ chắc chắn là cao hơn phần đông lao động Việt Nam, và cao hơn so với mức độ cống hiến của công chức hiện nay là cái chắc. Do có quá nhiều thời gian rảnh nên chỉ bày mưu tính kế chạy chức chạy quyền, việc chính không hề làm.
- Gái gú thì thôi rồi. Đàn ông đã đành, đàn bà cũng dùng mọi thủ đoạn để lên chức hoặc kinh doanh, kể cả làm tình nhân, vợ bé cho quan trên.
Nếu không làm triệt để thì như các đại hội đã nêu mấy lần rồi, ảnh hưởng đến cả sự tồn vong của chế độ, vì sức ép cả bên trong và bên ngoài yêu cầu cải cách là rất lớn. Bây giờ mà quay lại thời cơ chế xin cho tham nhũng tràn lan như khoảng 5 10 năm trước, các cụ có chịu không?
chắc bạn ở bển. Không cập nhật tình hình gì cả. toàn nói như truyện ngụ ngôn. xưa rồi nhé.

giờ không có chuyện ăn nhậu, bồ bịch, xe công ... nữa đâu. cán bộ huyện bây giờ cũng xấu hổ khi ngồi xe công! Không phải vì đạo đức, mà vì ... xấu quá!
em út thì các bác vài trăm tỉ mà bồ bịch ư? sỉ nhục nhau quá. sgbb m7 nhá.
quà cáp con gà chai rượu chắc còn ở xã thôi. xếp thì vali kéo nhé.

Khongdatten

Xe đạp
em PT đúng mà em HT cũng đúng ạ! Đoạn em HT sang Mỹ đẻ ấy có phương tiện nào nhắc đến đâu, gần đây lác đác xuất hiện lại nhưng khá hạn chế, chắc nghe ngóng thêm! Còn đoạn cụ ấy ở trường ở bộ thì bá đạo rồi, cụ này có sở thích đồng hương và k quá trẻ, em quen 1 em trưởng chi nhánh VCB trước đây là phòng nhì khá ruột, có chồng 2 con nhưng vẫn xinh lắm :)) Còn các em ngắn ngày cũng khá nhiều nhưng chắc cụ lên to thì giữ gìn hơn, chắc chỉ còn ruột 😁 Cụ này vẫn nổi tiếng món ấy từ thời trẻ, phong độ giữ cũng tốt 😼
Thế lại giống lý sư sư nhể các cụ :)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Đời đúng là có số. Ông bạn ĐH em giờ đương kim CT tỉnh.
Thời ông Vạn, nó mới đang cấp sở. Chứ lúc ấy mà lên PCT tỉnh rồi, chắc giờ cũng nhập kho. Đôi khi, lên sớm đâu đã hay.
Cụ đồng môn học K40 ạ.
Em thì học K41 tuổi K40.

Dream Thai

Xe điện
Đôi khi các phe tranh nhau thì chọn một người trung dung lên để "dễ bảo" và các phe đều có thể đồng thuận được. Cụ cũng có thuận lợi là làm dòng chính, về mặt cơ cấu, kiểu gì cũng phải có người dòng đó vào các nhóm lãnh đạo chủ chốt.
Ai ngờ cụ là sĩ phu Bắc Hà, quá kín đáo nhưng ra đòn nào, chết đòn đấy. Mấy năm tới, cụ mà hoàn thiện được thể chế để tăng cường "xây" chứ không chỉ là "chống", có tính giám sát lẫn nhau và tìm được người/nhóm nhỏ người kế cận sự nghiệp của cụ thì VN mới hi vọng hùng cường hay thịnh vượng được.
Thôi cứ chống là dc, tạo môi trường lành mạnh cho tư nhân họ làm đầu tầu, chứ e sợ mấy cái XÂY lắm rồi :)

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này, trừ phi cụ Tổng nói ra chứ không thì không anh nào dám lộ diện làm ứng viên, cũng không anh nào dám công khai vận động như giai đoạn trước. Mà cụ thì nổi tiếng kín đáo rồi.
Rút kinh nghiệm cụ TQV lộ diện, ăn mừng sớm quá. Như sắp cầm trịch, cầm cái chèo lái đến nơi rồi.

smart_sharp

Xe điện
Thôi cứ chống là dc, tạo môi trường lành mạnh cho tư nhân họ làm đầu tầu, chứ e sợ mấy cái XÂY lắm rồi :)
"Xây" là xây dựng luật lá, thể chế... để tạo môi trường tốt nhất cho mọi thứ phát triển. Xây không phải là nhà nước làm các công trình, xây cái này, cái kia. Chứ không có luật lá, thể chế thì tư nhân họ cũng vẫn "bôi trơn...." để được lợi thôi. Vì nguồn lực của nhà nước rất lớn, nhà nước lại làm ra luật, quy hoạch, kế hoạch... Những cái này, nếu cần bôi trơn để được làm "đầu tàu" và có lợi cho mình, tư nhân sẵn sàng làm ngay.

basi

Xe máy
Em phản bác cụ tý
+1.5tr dân phòng đấy đc hưởng lương 300-700k/tháng, các ngày huy động gì đấy đc phụ cấp 30k cơm trưa ngày. Khu em còn tìm ko có người vì đi bảo vệ cũng 5tr/tháng. Cái này em nghĩ chưa tới 200 tỷ/năm.
+ Các tổ chức giờ cũng đang cắt giảm mạnh lắm, (lần trc 20% lần này 10%). Ko thể đẩy lượng lớn người ra xã hội được, sau này chắc có đợt sát nhập nữa và cơ bản áp dụng hình thức khoán lương/dân số.
+ Công ích giờ cũng thầu rồi cụ ạ, Nhưng hiện tại các DN công ích của nhà nước đang lợi thế hơn do cơ sở vật chất và năng lực thiết bị có sẵn, chắc đôi ba năm nữa thì hết vẹo nếu giám đốc ko đủ tài
[/QUOTE]
CA dư phải cho xuống xã thì dân phòng làm gì, dân phòng giữ xe đám hiếu hỉ hay trốn nghĩa vụ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
em tưởng là DTH chứ
Chắc đợt đó nhiều ứng viên, về đất TB vào quán nước trong lúc trà dư tửu hậu, dừng chân nghỉ 1 lát để đi tiếp thì dân ở đó họ nói kỳ này quê mình nở mày nở mặt rồi, dù ai lên cũng không ảnh hưởng đến chúng ta. Rồi họ cười phá lên rất vui vẻ.

banmotnucuoi

Xe lăn
[/QUOTE]
CA dư phải cho xuống xã thì dân phòng làm gì, dân phòng giữ xe đám hiếu hỉ hay trốn nghĩa vụ
[/QUOTE]
Em cũng ko biết để làm gì, nhưng như Hà nội thì đội này đi thu dẹp vỉa hè, dẹp chợ búa lấn chiếm lòng lề đường, thu phế...
Việc tốt duy nhất ra là điều kiển giao thông ở mấy cái ngã tư ách tắc..

berryfun

Xe điện
Giả dại qua ải
Đến 3xxx còn nói với đám lâu la "T lú". Đúng là coi thường đối thủ 1 tick tóc là phải trả giá
Sau khi lên xong ông cụ nắm chắc tổng cục ct, rồi áp dụng bài điều lệ để nắm thóp đám lâu la 3xxx và vô hiệu hóa đối thủ
Vấn đề là 3xxx cũng tự hại mình, các quả đấm thép tan nát nên...mất uy tín và phải dừng cuộc chơi
Sáng ngồi bà hàng lước thấy grap mí bee vểnh râu lên bảo: ở xứ nào đấy sĩ phu bắc h à mới đỉnh, vấn đề là họ có muốn làm hay không thôi. cháu nghe mà ko hiểu gì cả giờ vào đọc thì hóa ra là vậy.
Quân tử thì 50 năm trả thù cũng chưa muộn.

Tiểu thuyết Bố già của M. Puzo Vito Cô lê ôn khi nhường lại quyền kiểm soát thế giới ngầm cho con trai mai cơn, ông có nói một câu về mối thù, khi dịch sang tiếng Việt, nhiều người dịch khác nhau, nhưng có lẽ bản dịch của Ngọc Thứ Lang là sát nhất.
"Nếu cần phải trả thù thì càng để lâu càng tốt"

hd-vt

Xe container
Cô gái ngồi bên hoa gì của họa sỹ Bùi Xuân Phái ấy cụ! ;))
Đẹp trai thì gơn nó vây, người chứ phải gỗ đá đâu, mà mất cọng lông nào đâu nhỉ. Cc có bao giờ đếm chưa hehe.
Ghen ăn tức ợ quạ đi. :P

Tlbooks

Xe buýt
Sáng ngồi bà hàng lước thấy grap mí bee vểnh râu lên bảo: ở xứ nào đấy sĩ phu bắc h à mới đỉnh, vấn đề là họ có muốn làm hay không thôi. cháu nghe mà ko hiểu gì cả giờ vào đọc thì hóa ra là vậy.
Quân tử thì 50 năm trả thù cũng chưa muộn.

Tiểu thuyết Bố già của M. Puzo Vito Cô lê ôn khi nhường lại quyền kiểm soát thế giới ngầm cho con trai mai cơn, ông có nói một câu về mối thù, khi dịch sang tiếng Việt, nhiều người dịch khác nhau, nhưng có lẽ bản dịch của Ngọc Thứ Lang là sát nhất.
"Nếu cần phải trả thù thì càng để lâu càng tốt"
cụ chắc nhớ nhầm rồi, Thái Thứ Lang không dịch kém thế đâu ạ, cụ tham khảo các phiên bản:
"Sự trả thù là một món ăn nguội, càng để lâu càng ngon"
"Sự trả thủ là một món đặc biệt, càng để nguội càng ngon"
"Báo thù như là thịt hun khói, càng để lâu càng ngon"
"Trả thù là món thịt nguội, càng để lâu càng ngon miệng"

Trạng thái
Thớt đang đóng