[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Em phản bác cụ tý
+1.5tr dân phòng đấy đc hưởng lương 300-700k/tháng, các ngày huy động gì đấy đc phụ cấp 30k cơm trưa ngày. Khu em còn tìm ko có người vì đi bảo vệ cũng 5tr/tháng. Cái này em nghĩ chưa tới 200 tỷ/năm.
+ Các tổ chức giờ cũng đang cắt giảm mạnh lắm, (lần trc 20% lần này 10%). Ko thể đẩy lượng lớn người ra xã hội được, sau này chắc có đợt sát nhập nữa và cơ bản áp dụng hình thức khoán lương/dân số.
+ Công ích giờ cũng thầu rồi cụ ạ, Nhưng hiện tại các DN công ích của nhà nước đang lợi thế hơn do cơ sở vật chất và năng lực thiết bị có sẵn, chắc đôi ba năm nữa thì hết vẹo nếu giám đốc ko đủ tài
[/QUOTE]
Vấn đề dân phòng, không phải là lương, mà là chi phí quần áo, chè thuốc, bàn ghế, chỗ ngồi. Mỗi thứ 1 chút nhưng tổng lại rất lớn đấy cụ. phụ cấp 500k thì cũng 750 tỷ 1 tháng
Các tổ chức chính trị xã hội, ngoài lương, em nói thẳng trụ sở, chi phí hoạt động mới là lớn, lâu lâu các ảnh lại xây mới - sửa chữa - chi phí cực kỳ lớn cụ ạ
Thứ hút ngân sách kinh khủng là bộ xxx, 4 tỷ 1 năm, chi phí bằng xxx nhật, trong khi lương xxx nhật cao gấp 5-7 lần. Vấn đề là ở đâu hả cụ???? Dân số nhật cao hơn, địa hình nhật trắc trở và chia cắt hơn nhiều

3077

Xe container
Dân chúng hiện nay sớm đã oán thán với tầng lớp công chức đặc quyền đặc lợi.
- Ăn uống đều gần như không phải trả tiền, chỉ cần lấy hóa đơn hoặc thô bỉ hơn là alo gọi doanh nghiệp ra trả các bữa ăn đắt đỏ cho mình. Buổi trưa các cụ ra nhìn các cổng cơ quan công quyền xem xe đi ăn uống nườm nượp, thổi nồng độ cồn 100% dính (nhưng không ai dấm thổi), chưa kể ăn cắp thời gian làm việc chiều.
- Xe công nhưng được sử dụng phần lớn vào việc riêng. Đi ra các khách sạn, khu du lịch, khu vui chơi giải trí đều nhìn thấy không ít biển xe công vụ. Sếp dùng chở sếp và vợ con sếp, lái xe cũng ăn cắp xăng dầu, khai khống chi phí bảo dưỡng sửa chữa. Tất cả đều là tiền thuế của dân.
- Tết đến TW có chỉ thị là không nhận quà cáp, lễ tết. Chủ trương là đúng nhưng bên dưới thì ngược lại. Ai không đến sẽ bị ghi nhớ trong lòng, chồng cán bộ thì không nhận đâu nhưng vợ thì gợi ý liên tục.
- Vợ, con, họ hàng lợi dụng chức vụ ông bố để kinh doanh, mở nhà hàng. Nếu không có người đỡ thì kinh doanh sẽ rất khó khăn, nhưng chỉ cần lấy cái mác chức vụ ra kinh doanh thì ai dám làm gì. Thậm chí doanh nghiệp còn phải chủ động đến hợp tác nếu không sẽ gặp chuyện xui xẻo. Bảo sao nhiều ông ngã ngựa vì vợ con làm loạn là thế.
- Cái cuối cùng lương, không cao so với lòng tham của quan chức thôi, chứ chắc chắn là cao hơn phần đông lao động Việt Nam, và cao hơn so với mức độ cống hiến của công chức hiện nay là cái chắc. Do có quá nhiều thời gian rảnh nên chỉ bày mưu tính kế chạy chức chạy quyền, việc chính không hề làm.
- Gái gú thì thôi rồi. Đàn ông đã đành, đàn bà cũng dùng mọi thủ đoạn để lên chức hoặc kinh doanh, kể cả làm tình nhân, vợ bé cho quan trên.
Nếu không làm triệt để thì như các đại hội đã nêu mấy lần rồi, ảnh hưởng đến cả sự tồn vong của chế độ, vì sức ép cả bên trong và bên ngoài yêu cầu cải cách là rất lớn. Bây giờ mà quay lại thời cơ chế xin cho tham nhũng tràn lan như khoảng 5 10 năm trước, các cụ có chịu không?
Mấy cái cụ tả chắc là thời xa xưa thôi, giờ họ tham nhũng chính sách làm 1 mớ to và nó hợp lý hơn. Kiểu trước khi ký qui hoạch họ làm 1 mớ đất ruộng xung quanh rồi ấy. Chứ mấy cái hiển hiện dễ nhìn như xe cộ, ăn uống, quà cáp giờ em thấy không có công khai, thậm chí nhiều ng còn khiêm tốn hơn cả ae không quyền chức gì

Nikola.Tesla

Xe buýt
Mấy cái cụ tả chắc là thời xa xưa thôi, giờ họ tham nhũng chính sách làm 1 mớ to và nó hợp lý hơn. Kiểu trước khi ký qui hoạch họ làm 1 mớ đất ruộng xung quanh rồi ấy. Chứ mấy cái hiển hiện dễ nhìn như xe cộ, ăn uống, quà cáp giờ em thấy không có công khai, thậm chí nhiều ng còn khiêm tốn hơn cả ae không quyền chức gì
Bên dưới cấp cơ sở thì tham nhũng chính sách kiểu gì cụ? Vẫn phải nhũng nhiễu vặt thôi. Hôm trước cụ Reward tiếp dân ở Đà Nẵng cũng nêu rõ sau khi làm án điểm tham nhũng thì sẽ xử lý đến tham nhũng vặt, vì nó giống như bệnh ghẻ vậy không gây chết người nhưng ức chế về tinh thần.

smart_sharp

Xe điện
Cuj lên 2 khóa rưỡi rồi đầy mà cháu thấy đã xây được cái gì đâu? Đừng hy vọng còn nửa khóa mà cụ xây nổi nhá
Vâng. Thực ra, để xây được thì đôi khi phải đập cái cũ đi đã vì nó là lực cản lớn để xây mới đấy cụ. Kiểu như cùng tắc biến, biến tắc thông ấy. Chứ đội kia còn ngồi đấy, cụ muốn xây cái gì mới chưa chắc được đâu, họ ngăn ngay. Còn muốn xây thì với tầm của cụ ấy, cụ ấy chỉ cần ban hành những quy định mang tính nguyên tắc thôi. Nửa khóa em nghĩ là đủ. Người kế nhiệm cụ ấy hoàn thành những chi tiết bên dưới, chi tiết kỹ thuật chứ.
Em cứ lạc quan như vậy còn thực tế thì phải chờ xem.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Vâng. Thực ra, để xây được thì đôi khi phải đập cái cũ đi đã vì nó là lực cản lớn để xây mới đấy cụ. Kiểu như cùng tắc biến, biến tắc thông ấy. Chứ đội kia còn ngồi đấy, cụ muốn xây cái gì mới chưa chắc được đâu, họ ngăn ngay. Còn muốn xây thì với tầm của cụ ấy, cụ ấy chỉ cần ban hành những quy định mang tính nguyên tắc thôi. Nửa khóa em nghĩ là đủ. Người kế nhiệm cụ ấy hoàn thành những chi tiết bên dưới, chi tiết kỹ thuật chứ.
Chuẩn rồi cụ. Em nghĩ riêng cái việc đánh thuế BĐS thứ 2 trở đi thì trừ ông số 1 ra chả ai muốn duyệt cái luật đấy. Nhà ông nào cũng cả két sổ thì kê khai ra có mà chết.

smart_sharp

Xe điện
đấy là 2011, còn 2016 bắt tay với mấy anh đều nghỉ và ra đi hết lập phe, đồng thời có anh ở Long an chơi trò cá chết lưới rách cả 2 cùng nghỉ với a 3 em
Vâng cụ. Em mô tả giai đoạn cụ ấy lên tới chức cao nhất (2011) thôi vì cụ kia hỏi là cụ ấy không có gì để nuôi quân, nuôi đệ . Còn sau đó thì mọi người dễ nhìn thấy hơn vì cuối nhiệm kỳ ấy, cụ ấy thu lại quyền về tay mình thì không cần nuôi, đệ cũng phải nghe rồi.

farevell

Xe buýt
các cụ code ác quá, anh gv là anh nào ạ, hint cho em tí với

ChiPhongKhoa

Xe tải
bạn ông anh quen làm BT 1 huyện HN vẫn ở căn nhà 3 tầng cũ, ko dám đập đi xây lại án binh bất động, chắc đợi khi về hưu mới dám bung lụa :(

banmotnucuoi

Xe lăn
Em phản bác cụ tý
+1.5tr dân phòng đấy đc hưởng lương 300-700k/tháng, các ngày huy động gì đấy đc phụ cấp 30k cơm trưa ngày. Khu em còn tìm ko có người vì đi bảo vệ cũng 5tr/tháng. Cái này em nghĩ chưa tới 200 tỷ/năm.
+ Các tổ chức giờ cũng đang cắt giảm mạnh lắm, (lần trc 20% lần này 10%). Ko thể đẩy lượng lớn người ra xã hội được, sau này chắc có đợt sát nhập nữa và cơ bản áp dụng hình thức khoán lương/dân số.
+ Công ích giờ cũng thầu rồi cụ ạ, Nhưng hiện tại các DN công ích của nhà nước đang lợi thế hơn do cơ sở vật chất và năng lực thiết bị có sẵn, chắc đôi ba năm nữa thì hết vẹo nếu giám đốc ko đủ tài
Vấn đề dân phòng, không phải là lương, mà là chi phí quần áo, chè thuốc, bàn ghế, chỗ ngồi. Mỗi thứ 1 chút nhưng tổng lại rất lớn đấy cụ. phụ cấp 500k thì cũng 750 tỷ 1 tháng
Các tổ chức chính trị xã hội, ngoài lương, em nói thẳng trụ sở, chi phí hoạt động mới là lớn, lâu lâu các ảnh lại xây mới - sửa chữa - chi phí cực kỳ lớn cụ ạ
Thứ hút ngân sách kinh khủng là bộ xxx, 4 tỷ 1 năm, chi phí bằng xxx nhật, trong khi lương xxx nhật cao gấp 5-7 lần. Vấn đề là ở đâu hả cụ???? Dân số nhật cao hơn, địa hình nhật trắc trở và chia cắt hơn nhiều
[/QUOTE]
Có báo cáo ngân sách hàng năm, nhưng em nhớ ko nhầm thì 6-7 năm nay chia cho đoàn thể ko tăng. Con số dân phòng mà cụ nói lên 1,5tr người có nguồn ko ạ, chứ mình có hơn 10 nghìn xã, mỗi xã 140 dân phòng là ko có đâu ạ, phường em đông dân nhất nước cũng chỉ hơn chục người

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Có báo cáo ngân sách hàng năm, nhưng em nhớ ko nhầm thì 6-7 năm nay chia cho đoàn thể ko tăng. Con số dân phòng mà cụ nói lên 1,5tr người có nguồn ko ạ, chứ mình có hơn 10 nghìn xã, mỗi xã 140 dân phòng là ko có đâu ạ, phường em đông dân nhất nước cũng chỉ hơn chục người
View attachment 7872638
[/QUOTE]
Lực lượng dân phòng - an ninh cơ sở đây

fundraiser

Xe container
Đôi khi các phe tranh nhau thì chọn một người trung dung lên để "dễ bảo" và các phe đều có thể đồng thuận được. Cụ cũng có thuận lợi là làm dòng chính, về mặt cơ cấu, kiểu gì cũng phải có người dòng đó vào các nhóm lãnh đạo chủ chốt.
Ai ngờ cụ là sĩ phu Bắc Hà, quá kín đáo nhưng ra đòn nào, chết đòn đấy. Mấy năm tới, cụ mà hoàn thiện được thể chế để tăng cường "xây" chứ không chỉ là "chống", có tính giám sát lẫn nhau và tìm được người/nhóm nhỏ người kế cận sự nghiệp của cụ thì VN mới hi vọng hùng cường hay thịnh vượng được.
Xây sao được khi trong đội ngũ vẫn có thằng tìm cách phá? Phải xử hết cái đám đấy hoặc thị uy đe nẹt xong rồi mới bắt đầu xây làm ván mới chứ.

Euro2CityStar

Xe lăn
bạn ông anh quen làm BT 1 huyện HN vẫn ở căn nhà 3 tầng cũ, ko dám đập đi xây lại án binh bất động, chắc đợi khi về hưu mới dám bung lụa :(
nhà đủ ở xây làm cái gì .
trong khi đã cho con xin được PR diện đầu tư ở G7

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới khó đoán thật, kín như bưng. Chưa thấy ứng viên nào lộ diện dù “hội” sắp diễn ra.

Minmatday

Xe tải
vãi cả tễn tò :P . Nghe đồn em HT cũng có liên quan cụ gv ? ko biết hư hư ảo ảo sao nữa 8->
em PT đúng mà em HT cũng đúng ạ! Đoạn em HT sang Mỹ đẻ ấy có phương tiện nào nhắc đến đâu, gần đây lác đác xuất hiện lại nhưng khá hạn chế, chắc nghe ngóng thêm! Còn đoạn cụ ấy ở trường ở bộ thì bá đạo rồi, cụ này có sở thích đồng hương và k quá trẻ, em quen 1 em trưởng chi nhánh VCB trước đây là phòng nhì khá ruột, có chồng 2 con nhưng vẫn xinh lắm :)) Còn các em ngắn ngày cũng khá nhiều nhưng chắc cụ lên to thì giữ gìn hơn, chắc chỉ còn ruột 😁 Cụ này vẫn nổi tiếng món ấy từ thời trẻ, phong độ giữ cũng tốt 😼

Trạng thái
Thớt đang đóng