[Funland] Bắt tạm giam nguyên Bí thư Tỉnh ủy Lào Cai Nguyễn Văn Vịnh và đồng phạm

Trạng thái
Thớt đang đóng

banmotnucuoi

Xe lăn
Vn có 3 người cũng được có thể được coi là có học thuyết, tư tưởng: Cụ Hồ, Ông Duẩn và Người đốt lò vĩ đại.
Em thấy bọn giẫy chết khi có một vụ án, thảm họa nó nghiên cứu mổ xẻ luật pháp để tìm cách ngăn chặn, rút kinh nghiệm phòng tránh những vụ tương tự sảy ra trong tương lai, còn công cuộc đốt lò thì cứ củi sau to và cháy đượm hơi củi trước.
Sao không tìm cách làm cho các cây củi nó ẩm móc đi nhỉ?

Cái này em xác nhận đúng cụ ạ. Hồi ở Quảng Ninh 10h đêm cán bộ tỉnh với doanh nghiệp bị alo đến họp xuyên đêm như cơm bữa. Không biết lên TW có áp dụng được phong cách này không.
Giờ thì các Chuyên viên ở số 1 khác gì công nhân đâu, tăng ca cả ngày thứ 7 Chủ nhật, các Bộ thì cũng sáng đèn hết, rất tiếc ko lan tỏa đc về đến địa phương

Tlbooks

Xe buýt
Em thấy bọn giẫy chết khi có một vụ án, thảm họa nó nghiên cứu mổ xẻ luật pháp để tìm cách ngăn chặn, rút kinh nghiệm phòng tránh những vụ tương tự sảy ra trong tương lai, còn công cuộc đốt lò thì cứ củi sau to và cháy đượm hơi củi trước.
Sao không tìm cách làm cho các cây củi nó ẩm móc đi nhỉ?

Giờ thì các Chuyên viên ở số 1 khác gì công nhân đâu, tăng ca cả ngày thứ 7 Chủ nhật, các Bộ thì cũng sáng đèn hết, rất tiếc ko lan tỏa đc về đến địa phương
vấn đề nó không nằm ở củi
vấn đề nó nắm ở lý thuyết xây dựng - triển khai hệ thống quy trình - công kỹ nghệ trồng rừng
thông tin tham khảo: từ 01/7/2023 lương tối đa của cấp Bộ trưởng là 18.540.000 VNĐr

Tomtep1

Xe tải
em dc nghe chính ca sĩ VH kể là anh gv hồi còn ở BTC mê em ca si đồng hương tên PT nên ve vãn suốt nhưng em ý ko thích chắc tại hồi đấy ko biết lên to thế này . Hôm cứ đòi địa chỉ nhà, em ý từ chối ko đc thế là cho luôn nhà ô VH vì chơi thân với nhau ở cùng tòa 34T -TH NC, đang ăn cơm thì anh gv bấm chuông hỏi em Thảo ông ý bảo nhầm nhà rồi đành tễn tò ra về :)) . Truyện thật luôn
vãi cả tễn tò :P . Nghe đồn em HT cũng có liên quan cụ gv ? ko biết hư hư ảo ảo sao nữa 8->

aca997

[Tịch thu bằng lái]
vấn đề nó nắm ở lý thuyết xây dựng - triển khai hệ thống quy trình - công kỹ nghệ trồng rừng
thông tin tham khảo: từ 01/7/2023 lương tối đa của cấp Bộ trưởng là 18.540.000 VNĐr
Muốn tăng lương, đơn giản nhất là dẹp bỏ đám ngồi chơi ăn bám. Ông lee kwang yue đã tư vấn cho chính phủ vn nhưng các ảnh....thôi, không áp dụng
Những đám đang ăn bám ngân sách :
1: 1.5tr dân phòng. Nguyên chi phí nước nôi, quần áo, cơ sở vật chất phục vụ đội này không biết bao nhiêu mà kể, chưa kể lương (phụ cấp)
2: các tổ chức chính trị xã hội - cánh tay nối dài nhưng chả làm được gì phục vụ sự nghiệp điều hành - quản lý xã hội. Đội này ăn ngân sách không kém
3: khối doanh nghiệp nửa công ích nửa kinh doanh của nhà nước, phải cải tổ, kinh doanh là kinh doanh - công ích là công ích. Phải rõ ràng. Giám đốc cty môi trường đô thị gì đó lương 5 tỷ 1 năm ạ

3005

Xe tăng
Ăn quen nhịn không quen
Nhưng ngoài anh ấy ra, gần như không ai đủ khả năng lèo lái nền kinh tế đất nước 95tr dân, anh ấy học rất chắc tay bài học phát triển hạ tầng của trung quốc đấy cụ 3005 ạ
Cụ nói câu này thì hơi quá đà rồi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ ông Cụ ngày trước lên kiểu gì nhỉ ?. Tiền thì chắc không có nhiều để nuôi quân, nuôi đệ mà bầu bán cho mình rồi ?????

smart_sharp

Xe điện
anh Thủ có vẻ đủ sức, đủ tầm. chỉ hy vọng là anh ấy không cần ăn nữa để có thể làm vô tư, thì được
Những cái này rất khó. Đối thủ chỉ cần cầm bằng chứng trong quá khứ của anh thì anh rất khó làm "căng" với đối thủ được. Chưa kể, anh đã "ăn" nghĩa là có dây của mình. Liệu anh lên đến mức cao nhất rồi, đám đệ tử đấy có ngừng khi anh ấy muốn vô tư không? Rửa tay, gác kiếm không phải là chuyện dễ dàng đâu (trừ phi anh là thiên hạ vô địch, không đối thủ ngang tầm nữa thì không bàn).

smart_sharp

Xe điện
Không rõ ông Cụ ngày trước lên kiểu gì nhỉ ?. Tiền thì chắc không có nhiều để nuôi quân, nuôi đệ mà bầu bán cho mình rồi ?????
Đôi khi các phe tranh nhau thì chọn một người trung dung lên để "dễ bảo" và các phe đều có thể đồng thuận được. Cụ cũng có thuận lợi là làm dòng chính, về mặt cơ cấu, kiểu gì cũng phải có người dòng đó vào các nhóm lãnh đạo chủ chốt.
Ai ngờ cụ là sĩ phu Bắc Hà, quá kín đáo nhưng ra đòn nào, chết đòn đấy. Mấy năm tới, cụ mà hoàn thiện được thể chế để tăng cường "xây" chứ không chỉ là "chống", có tính giám sát lẫn nhau và tìm được người/nhóm nhỏ người kế cận sự nghiệp của cụ thì VN mới hi vọng hùng cường hay thịnh vượng được.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đấy là lương thôi cụ ạ, còn nhiều khoản phụ cấp lắm. Tổng thu nhập thực tế của BT cũng ko dưới 500tr/năm, cộng nhà, xe...
Anh em bên dưới đúng là thấp thật, đọt trước giảm đc 10% biên chế đợt này giảm tiếp 10% nữa, thì hi vọng lương CBCNVC nhà nước có thể tăng thêm 50%, nêu đc giảm tham nhũng vặt thì có thể tăng lên 100% người dân cũng đồng ý vì lượng công chức hiện tại ko nhiều

Nikola.Tesla

Xe buýt
Dân chúng hiện nay sớm đã oán thán với tầng lớp công chức đặc quyền đặc lợi.
- Ăn uống đều gần như không phải trả tiền, chỉ cần lấy hóa đơn hoặc thô bỉ hơn là alo gọi doanh nghiệp ra trả các bữa ăn đắt đỏ cho mình. Buổi trưa các cụ ra nhìn các cổng cơ quan công quyền xem xe đi ăn uống nườm nượp, thổi nồng độ cồn 100% dính (nhưng không ai dấm thổi), chưa kể ăn cắp thời gian làm việc chiều.
- Xe công nhưng được sử dụng phần lớn vào việc riêng. Đi ra các khách sạn, khu du lịch, khu vui chơi giải trí đều nhìn thấy không ít biển xe công vụ. Sếp dùng chở sếp và vợ con sếp, lái xe cũng ăn cắp xăng dầu, khai khống chi phí bảo dưỡng sửa chữa. Tất cả đều là tiền thuế của dân.
- Tết đến TW có chỉ thị là không nhận quà cáp, lễ tết. Chủ trương là đúng nhưng bên dưới thì ngược lại. Ai không đến sẽ bị ghi nhớ trong lòng, chồng cán bộ thì không nhận đâu nhưng vợ thì gợi ý liên tục.
- Vợ, con, họ hàng lợi dụng chức vụ ông bố để kinh doanh, mở nhà hàng. Nếu không có người đỡ thì kinh doanh sẽ rất khó khăn, nhưng chỉ cần lấy cái mác chức vụ ra kinh doanh thì ai dám làm gì. Thậm chí doanh nghiệp còn phải chủ động đến hợp tác nếu không sẽ gặp chuyện xui xẻo. Bảo sao nhiều ông ngã ngựa vì vợ con làm loạn là thế.
- Cái cuối cùng lương, không cao so với lòng tham của quan chức thôi, chứ chắc chắn là cao hơn phần đông lao động Việt Nam, và cao hơn so với mức độ cống hiến của công chức hiện nay là cái chắc. Do có quá nhiều thời gian rảnh nên chỉ bày mưu tính kế chạy chức chạy quyền, việc chính không hề làm.
- Gái gú thì thôi rồi. Đàn ông đã đành, đàn bà cũng dùng mọi thủ đoạn để lên chức hoặc kinh doanh, kể cả làm tình nhân, vợ bé cho quan trên.
Nếu không làm triệt để thì như các đại hội đã nêu mấy lần rồi, ảnh hưởng đến cả sự tồn vong của chế độ, vì sức ép cả bên trong và bên ngoài yêu cầu cải cách là rất lớn. Bây giờ mà quay lại thời cơ chế xin cho tham nhũng tràn lan như khoảng 5 10 năm trước, các cụ có chịu không?

stone_lamp

Xe điện
Đôi khi các phe tranh nhau thì chọn một người trung dung lên để "dễ bảo" và các phe đều có thể đồng thuận được. Cụ cũng có thuận lợi là làm dòng chính, về mặt cơ cấu, kiểu gì cũng phải có người dòng đó vào các nhóm lãnh đạo chủ chốt.
Ai ngờ cụ là sĩ phu Bắc Hà, quá kín đáo nhưng ra đòn nào, chết đòn đấy. Mấy năm tới, cụ mà hoàn thiện được thể chế để tăng cường "xây" chứ không chỉ là "chống", có tính giám sát lẫn nhau và tìm được người/nhóm nhỏ người kế cận sự nghiệp của cụ thì VN mới hi vọng hùng cường hay thịnh vượng được.
đấy là 2011, còn 2016 bắt tay với mấy anh đều nghỉ và ra đi hết lập phe, đồng thời có anh ở Long an chơi trò cá chết lưới rách cả 2 cùng nghỉ với a 3 em

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là lương thôi cụ ạ, còn nhiều khoản phụ cấp lắm. Tổng thu nhập thực tế của BT cũng ko dưới 500tr/năm, cộng nhà, xe...
Anh em bên dưới đúng là thấp thật, đọt trước giảm đc 10% biên chế đợt này giảm tiếp 10% nữa, thì hi vọng lương CBCNVC nhà nước có thể tăng thêm 50%, nêu đc giảm tham nhũng vặt thì có thể tăng lên 100% người dân cũng đồng ý vì lượng công chức hiện tại ko nhiều
Em xin phép comment lại
Muốn tăng lương, đơn giản nhất là dẹp bỏ đám ngồi chơi ăn bám. Ông lee kwang yue đã tư vấn cho chính phủ vn nhưng các ảnh....thôi, không áp dụng
1: 1.5tr dân phòng. Nguyên chi phí nước nôi, quần áo, cơ sở vật chất phục vụ đội này không biết bao nhiêu mà kể, chưa kể lương (phụ cấp)
2: các tổ chức chính trị xã hội - cánh tay nối dài nhưng chả làm được gì phục vụ sự nghiệp điều hành - quản lý xã hội. Đội này ăn ngân sách không kém
3: khối doanh nghiệp nửa công ích nửa kinh doanh của nhà nước, phải cải tổ, kinh doanh là kinh doanh - công ích là công ích. Phải rõ ràng. Giám đốc cty môi trường đô thị gì đó lương 5 tỷ 1 năm ạ
[/QUOTE]

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Cuj lên 2 khóa rưỡi rồi đầy mà cháu thấy đã xây được cái gì đâu? Đừng hy vọng còn nửa khóa mà cụ xây nổi nhá

Tlbooks

Xe buýt
Giả dại qua ải
Đến 3xxx còn nói với đám lâu la "T lú". Đúng là coi thường đối thủ 1 tick tóc là phải trả giá
Sau khi lên xong ông cụ nắm chắc tổng cục ct, rồi áp dụng bài điều lệ để nắm thóp đám lâu la 3xxx và vô hiệu hóa đối thủ
Vấn đề là 3xxx cũng tự hại mình, các quả đấm thép tan nát nên...mất uy tín và phải dừng cuộc chơi
quyền mưu thì cụ đốt lò ở tầm cao khác hẳn rồi, ông cụ có lẽ đúng kiểu người như Lưu Bị, cụ nào đọc về thuyết quyền mưu để đạt mục đích lớn lao cho thiên hạ: "lý thuyết Hậu hắc học - mặt dầy, tâm đen - Lý Tồn Ngô, sách đã xb tại VN", với các đại diện xuất chúng cận đại và gần đây như Tăng Quốc Phiên, Đặng Tiểu Bình, Tập Cận Bình....sẽ thấy rất thú vị với trường hợp ông cụ nhà mình.
1* 3 chiêu thức (cụ Mao đã từng dùng để xử cụ Lâm Bưu) trong vụ lật đổ cụ X:
- Ném đá: truyền thông và BCH TW đả kích mạnh mẽ các lỗi lầm của cụ X về tái cơ cấu ngân hàng, quả đấm thép, chân rết tham nhũng...
2- Trộn cát: tài thành lập các Ban Bệ..., bổ sung thêm người của Cụ vào: Ban Nội Chính, Ban Kinh Tế, chuyển Ban Phòng chống tham nhũng từ CP về Đảng...vv;
3- Khoét tường: Sửa đổi điều lệ, quy chế bầu cử trong Đảng, luân chuyển người của cụ về Phó BT Thường trực các tỉnh, quy hoạch uỷ viên cho nhiệm kỳ sau, rút người của ... về Phó các Ban văn nghệ...
ĐH 12 chỉ là đòn kết liễu, khá đơn giản, khi thế cục trên đã hình thành

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mặt trái của tấm huy chương là trong khoảng 1 tuần (hoặc dài hơn nữa) trước đó là công việc có thể nói dừng hẳn để "chuẩn bị và hoàn thiện" cho cuộc gặp ạ.

Cụ thủ lên cũng đen cụ nhỉ có mấy thằng đệ thì đứa ốm đứa vào lò do phốt từ nhiệm kì trước
Cụ đi khỏe quá. Cứ cuối tuần là cụ đi vi hành. Anh em con nhang đệ tử theo ko nổi, oải quá rồi. Chắc mấy đệ thân cận của cụ giờ gậy golf cũng mốc rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em xin phép comment lại
[/QUOTE]
Em phản bác cụ tý
+1.5tr dân phòng đấy đc hưởng lương 300-700k/tháng, các ngày huy động gì đấy đc phụ cấp 30k cơm trưa ngày. Khu em còn tìm ko có người vì đi bảo vệ cũng 5tr/tháng. Cái này em nghĩ chưa tới 200 tỷ/năm.
+ Các tổ chức giờ cũng đang cắt giảm mạnh lắm, (lần trc 20% lần này 10%). Ko thể đẩy lượng lớn người ra xã hội được, sau này chắc có đợt sát nhập nữa và cơ bản áp dụng hình thức khoán lương/dân số.
+ Công ích giờ cũng thầu rồi cụ ạ, Nhưng hiện tại các DN công ích của nhà nước đang lợi thế hơn do cơ sở vật chất và năng lực thiết bị có sẵn, chắc đôi ba năm nữa thì hết vẹo nếu giám đốc ko đủ tài

Quê bầm

Xe điện
Dân chúng hiện nay sớm đã oán thán với tầng lớp công chức đặc quyền đặc lợi.
- Ăn uống đều gần như không phải trả tiền, chỉ cần lấy hóa đơn hoặc thô bỉ hơn là alo gọi doanh nghiệp ra trả các bữa ăn đắt đỏ cho mình. Buổi trưa các cụ ra nhìn các cổng cơ quan công quyền xem xe đi ăn uống nườm nượp, thổi nồng độ cồn 100% dính (nhưng không ai dấm thổi), chưa kể ăn cắp thời gian làm việc chiều.
- Xe công nhưng được sử dụng phần lớn vào việc riêng. Đi ra các khách sạn, khu du lịch, khu vui chơi giải trí đều nhìn thấy không ít biển xe công vụ. Sếp dùng chở sếp và vợ con sếp, lái xe cũng ăn cắp xăng dầu, khai khống chi phí bảo dưỡng sửa chữa. Tất cả đều là tiền thuế của dân.
- Tết đến TW có chỉ thị là không nhận quà cáp, lễ tết. Chủ trương là đúng nhưng bên dưới thì ngược lại. Ai không đến sẽ bị ghi nhớ trong lòng, chồng cán bộ thì không nhận đâu nhưng vợ thì gợi ý liên tục.
- Vợ, con, họ hàng lợi dụng chức vụ ông bố để kinh doanh, mở nhà hàng. Nếu không có người đỡ thì kinh doanh sẽ rất khó khăn, nhưng chỉ cần lấy cái mác chức vụ ra kinh doanh thì ai dám làm gì. Thậm chí doanh nghiệp còn phải chủ động đến hợp tác nếu không sẽ gặp chuyện xui xẻo. Bảo sao nhiều ông ngã ngựa vì vợ con làm loạn là thế.
- Cái cuối cùng lương, không cao so với lòng tham của quan chức thôi, chứ chắc chắn là cao hơn phần đông lao động Việt Nam, và cao hơn so với mức độ cống hiến của công chức hiện nay là cái chắc. Do có quá nhiều thời gian rảnh nên chỉ bày mưu tính kế chạy chức chạy quyền, việc chính không hề làm.
- Gái gú thì thôi rồi. Đàn ông đã đành, đàn bà cũng dùng mọi thủ đoạn để lên chức hoặc kinh doanh, kể cả làm tình nhân, vợ bé cho quan trên.
Nếu không làm triệt để thì như các đại hội đã nêu mấy lần rồi, ảnh hưởng đến cả sự tồn vong của chế độ, vì sức ép cả bên trong và bên ngoài yêu cầu cải cách là rất lớn. Bây giờ mà quay lại thời cơ chế xin cho tham nhũng tràn lan như khoảng 5 10 năm trước, các cụ có chịu không?
Nếu cụ nằm trong cỗ máy đó cụ có làm khác ko ạ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ơ 2 khoá liên tiếp dự bị hả cụ? Ôi lại 1 tinh hoa đi lên từ đoàn đội.
Có cụ quyền .. . bí Hà Giang cũng đoàn đấy :D nghe quyền bí nó buồn cười thật.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Nếu cụ nằm trong cỗ máy đó cụ có làm khác ko ạ
Ở đời phải biết mình phù hợp với cái gì cụ ạ. Em cũng từng có cơ hội làm công chức nhưng sau đó mới biết mình sẽ phải làm nhiều việc trái với lương tâm nên đã dừng lại. Chỉ đơn giản là phải chèn ép người bên dưới và luồn cúi nịnh bợ cấp trên thì mới ra lợi lộc là em đã không làm được, chưa nói những việc khác.
Cũng có thể nó phù hợp với người khác. Ngay bản thân trong lòng hệ thống bây giờ cũng có những người muốn cải tổ lại hệ thống. Mỗi người một chí hướng mà cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng