[Thảo luận] Bạt phủ ô tô lợi hay hại?

manchupdidong

Xe hơi
Các cụ mua bạt chống nắng lh e a 0979 092 102

Chỉnh sửa cuối:

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Mình thấy với thời tiết nóng mùa hè ở Hà Nội thì nên mua cái bạt phủ xe (loại che 2 kính và nóc thôi, mình đã mua của mợ Huyền Anh trên otofun). Về công dụng của bạt thì mình thấy rất hài lòng vì có bạt phủ xe giảm hẳn nóng khi để lâu ngoài nắng, lúc vào xe thực sự không bị sốc, giảm mùi xe rõ ràng. Về cách phủ xe cũng như cách thu gọn thì rất dễ dàng, nhanh gọn và không gây bẩn tay, quần áo. Nói chung là rất hài lòng với bạt phủ xe alex do mợ Huyền Anh cung cấp.
P/S: mợ Huyền Anh giao hàng chuẩn, hướng dẫn nhiệt tình và đặc biệt rất đáng yêu

nguyenthong301

Xe tăng
Cụ cho Em xin nick của mợ Huyền Anh nhé, E làm cái 7 chỗ, Các cụ/mợ chê bai bạt là do ko biết cách sử dụng và ko kiên trì chứ E dùng cả năm nay rùi có vấn đề gì đâu, mà rất nhiều tác dụng:
1- Chống nóng, nắng tốt
2- Chống chuột (cụ/mợ chịu khó thắt chặt cái dây đai ở xung quanh, chuột sẽ ko vào đc)
3- Hạn chế (gây khó khăn) cho những tên đạo chích có ý định vặt gương (các cụ dùng 2 đoạn dây dù hoặc dây điện mềm buộc bạt vào 2 cái gương nhé, vừa chống được gió bão (nếu cụ nào ko buộc thì khi để ngoài trời, gió từ cấp 5 trở lên sẽ có thể bay mất bạt mà cứ nghĩ là mất trộm)
Hạn chế: Việc vẫn bị bụi chui vào hay trời mưa nhớp nháp là chuyện bình thường, nó giống như các cụ/mợ mặc áo mưa đi xe máy giữa trời giông bão và mưa gió thôi)
Mình thấy với thời tiết nóng mùa hè ở Hà Nội thì nên mua cái bạt phủ xe (loại che 2 kính và nóc thôi, mình đã mua của mợ Huyền Anh trên otofun). Về công dụng của bạt thì mình thấy rất hài lòng vì có bạt phủ xe giảm hẳn nóng khi để lâu ngoài nắng, lúc vào xe thực sự không bị sốc, giảm mùi xe rõ ràng. Về cách phủ xe cũng như cách thu gọn thì rất dễ dàng, nhanh gọn và không gây bẩn tay, quần áo. Nói chung là rất hài lòng với bạt phủ xe alex do mợ Huyền Anh cung cấp.
P/S: mợ Huyền Anh giao hàng chuẩn, hướng dẫn nhiệt tình và đặc biệt rất đáng yêu

Phồng Mực

Xe tăng
Có những thứ vô dụng nhưng vẫn mất tiền mua :))

Mr Chung

Xe máy
Mùa hè đến rồi e định mua 1 cái bạt che nắng che mưa cho e sedan của e mà ko biết loại nào tốt và phù hợp với khí hậu HN. Cụ nào có kinh nghiệm giúp e cái. Trước đây e thấy trong topic nào đó nói phủ bạt nhưng bụi vẫn vào có khi còn làm xước sơn có đúng ko ạ?
Cụ định che nắng hả: ko cần mua bạt to đâu, cụ làm thế này nhé:

1. Dán kính màu toàn bộ xe (có loại cho kính trước): để chống nắng qua các cửa kính;
2. Độ thêm cái vè mưa vào các cửa (để khi nào đỗ thì hạ kính xuống 1-2cm cho thoáng, nhưng vẫn tránh được mưa);
3. Mua cái tấm chắn kính trước bên trong (khoảng 2-300k): dùng che nắng kính trước, bảo vệ táp lô khi trời nắng.

Đấy, lúc nào đỗ cụ gắn tấm che nắng kính trước vào (gắn bên trong), rồi hạ kính xuống 1-2cm, đảm bảo xe ko nóng tý nào mà vẫn đẹp.

duytrong

Xe lăn
Em cũng mua bạt nhưng chưa phủ bao giờ.

hoanghaceramic

Xe máy
E chả che bao giờ. Bẩn thì rửa che làm gì xe nó phục vụ mình mà.

Râu Minh

Xe buýt
che bạt tôi thấy vẫn có hiệu quả.
- che nắng mùa hè lâu bạc màu, joăngcaao su ko bị nhiệt tránh lão hóa, chổi gạt mưa lâu hỏng.v.v.
- mưa đỡ bị han rỉ
- hạn chế bụi, lá cây.v.v.
- không phù hợp với các cụ lười.
khi che bạt nên : khi xe đã sạch không dính bụi bẩn, để máy nguội không che bạt khi máy nóng, hạ kính khoảng 1-2cm, đặc biệt hiệu quả với các cụ ít sử dụng đến xe( 1 tuần 1 lần hoặc 1 tháng vài ba lần). các cụ chém tiếp;)) ;)) ;))

tuxedo262

Xe đạp
em đang tính mua phủ bạt, em dùng phủ bạt 3-4 năm rồi các cụ ợ. tại vì để xe ngoài trời, hiệu ứng nhà kính trong xe nóng kinh khủng, nóng chảy cả nhựa, nên em nghĩ là phủ bạt vẫn tốt cho nội thất hơn, với lại hé hé tí kính ( với xe có gắn che mưa) để cho khí thông thoáng không bị nóng, như vậy là đảm bảo hơn, tốt hơn, em phủ xe mãi mà có thấy xước gì đâu, đc cái cuối tuần đi xe lại sạch.

NNS

Xe ngựa
xe ít đi, để ngoài trời thì phủ bạt tốt chứ sao ko? còn đi liên tục thì phủ làm gì cho mất công cởi với trùm
chuyện phủ bạt cọ làm ... mòn sơn xe thì lạy các cụ cả nón=))

khanhtg

Xe tải
Bài cũ 3 năm rồi đào lên thì em cũng có tí ý kiến
- xe ít đi thì nên phủ bạt, vì không phủ bạt để qua đêm sương xuống xong ngày hôm sau bụi bẩn bám vào nhìn kinh lắm, chưa kể đến lá cây rồi quả chín rụng xuống nhét cả vào gạt kính ( em để dưới gốc cây cho đỡ nắng ) Nếu vừa rửa xe xong hoặc xe còn sạch thì em thường phủ bạt, còn xe đã bẩn rồi thì thôi kệ nó. Phủ bạt chỉ chống được bụi bẩn, mưa gió thôi chứ nắng nóng thì làm sao chống được.
- em thấy phủ bạt hoặc tháo ra chưa đến 1p, ko nhễ nhại mồ hồ như nhiều bác nói, khi gấp vào hoặc giở ra phải có cách, vừa nhanh chóng, gọn gàng, ko bụi bẩn, mà xe lúc nào cũng sạch
Lời khuyên cho những ai đang lăn tăn thì nên mua

khanhtg

Xe tải
tuần đi hai ba lần, có tuần chẳng đi lần nào.

npl2011

Xe máy
Thông thường bác cứ xác định không đi lâu thì nên cho bạt. Còn đi liên tục cách ngày thì không nên. Còn cái bạt nó có tác dụng của nó chứ

civichh

Xe hơi
Bạt phủ ô tô thường có dây chun bo 4 góc nên khi tháo ra kô cẩn thận rất hay gây xước sơn ở những góc đó. Các cụ chú ý nhé.

C230black

Xe hơi
Cám ơn các cụ, vậy là em đỡ lăn tăn vụ mua bạt để che ạ :)

lonelydriver

Xe buýt
Ngày trước em mua được cái xe,hí hửng đi ra tận Nguyễn Phong Sắc mua cái bạt về che,cả bãi xe từ xe xịn đến xe bình thường chả thấy ai che,một mình một kiểu giống như "người đạo hồi lạc vào đất nước Phật giáo",hì hụi che một mình mồ hôi nhễ nhại,rón rén sợ xước xe,kết quả xe vẫn xước,em che được đôi ba lần gì đấy,giờ bỏ không
He he he he... Cụ giống em lần đầu tiên khi được làm chủ một con xe... mặc dù xe từ đời nào thì thằng bán xe cho em nó cũng không nhớ...

Người như cụ và em, khi thì ra đường cần tránh xa mấy ông chủ hiệu bán bạt phủ xe ... không thì oan gia

Chỉnh sửa cuối:

mittobin

Xe máy
Nếu đi ít (khoảng 1 tuần một lần) thì nên mua bạt, còn nếu đi hàng ngày thì không cần. Hàng ngày đến giờ đi làm dỡ bạt xong có khi quần áo lại bẩn hết ấy chứ.

bike79

Xe tải
Nhà cháu cũng đang bỏ không đây.