[Thảo luận] Bạt phủ ô tô lợi hay hại?

kakazine

Xe hơi
em lần đầu cũng mua cái bạt dùng được 1 lần rồi vất đấy

HongVanqcic

Xe tải
E nghĩ nếu đi ít thì khi rửa xe xong che cũng được, tuyệt đối không che khi bẩn dễ xước xe, bạt che cũng yêu cầu sạch sẽ. Còn đi hàng ngày thì ko cần, mà cũng chẳng có ai mua xe mà để cả 2 tuần không đi tới cả.

huongchip

Xe tải
Xe em thường thì 1 tuần đi một lần vào hai ngày nghỉ, nên em cứ phủ bạt, vì em thấy ko phủ, lá cây rơi xuống + nước>> thối = vàng khè như gỉ sắt, rửa ko sạch, mà phải tẩy, + với chim ỉa, mà cut chim thì vô cùng hại sơn xe. Chỉ có điều trước khi phủ bạt thì em luôn rửa sạch xe, đi một vòng cho khô rồi phủ, và bạt phải là loại nhẹ có tráng bạc, phủ và cuộn phải theo hình thức cuốn gói chứ không được kéo bạt >> xước xe. Mỗi lần phủ hoặc cuôn em làm chưa đầy 1 phút, chưa bao giờ bị bẩn áo quần như các cụ trên này nói.
Đây là ý kiến cá nhân em thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

escape_hd

Xe hơi
Em rất ít khi đi, trước kia mua bạt về cũng ít khi phủ vì ngại, còn về vấn đề xước xe thì em ko quan tâm lắm, nhưng từ năm ngoái em để ở ngoài khi trời nắng mỗi khi chui vào nổ máy thì nóng kinh khủng, và từ lần ấy em thử phủ thì thấy hiệu quả hơn mỗi lần vào nổ máy thấy dịu hơn rất nhiều và từ đó đến giở em toàn che bạt thôi.

Phương Nga

Xe lăn
Lợi thì ít mà hại thì nhiều. Nhiều cụ phân tích rồi, em ko nhắc lại nữa. Em dùng dăm lần rồi vứt mẹ nó luôn

Tuấn Auto

Xe điện
Mùa hè đến rồi e định mua 1 cái bạt che nắng che mưa cho e sedan của e mà ko biết loại nào tốt và phù hợp với khí hậu HN. Cụ nào có kinh nghiệm giúp e cái. Trước đây e thấy trong topic nào đó nói phủ bạt nhưng bụi vẫn vào có khi còn làm xước sơn có đúng ko ạ?
Đúng rồi. Càng làm xấu mặt sơn đi

Tuấn Auto

Xe điện
Vì cụ đi xe về trên xe sẽ có 1 lớp cát xong phủ bạt thì bạt xẽ cọ vào vỏ xe và cọ vào cát thig chính những hạt cát sẽ làm xước mặt sơn

Tuấn Auto

Xe điện
Hơn nữa cụ dùng bạt cũng chỉ đc 2,3 lần khi bạt còn mới sạch sẽ đến lần thứ 4,5 thì cái bạt sẽ bẩn nhất là gặp mưa cụ chán hẳn không muốn gấp lại nữa, và nó bẩn không muốn bỏ trong cốp nữa thế là vứt đi

Tuấn Auto

Xe điện
Em đảm bảo cụ nào mới mua xe cũng có ý định mua bạt vì xót xe

Tuấn Auto

Xe điện
Cơ mà cụ nào mua bạt về dùng đc 2,3 lần là vứt vì ngại căng lên xe và gấp lại khi cái bạt bị ướt và bẩn

Dinhninh

Xe máy
Vừa mới mua được cái bạt hôm qua, thì hôm nay đọc được thông tin này, chán quá.

duongrangerover

Xe hơi
theo em là có lợi chứ nhỉ? nó che nắng che mưa mà

manchupdidong

Xe hơi
Vừa mới mua được cái bạt hôm qua, thì hôm nay đọc được thông tin này, chán quá.
có gì mà chán hả bác

Bác cứ dùng đi xem thế nào ạ

Mà bác mua bạt bên hãng nào

Website
mydinhtravel.com
Em mua, và vẫn dùng thường xuyên.
Căng ra và gấp lại bẩn hay ko là cũng do người mình nữa cụ ạ, cẩn thận 1 chút ko sao cả.

Cơ mà cụ nào mua bạt về dùng đc 2,3 lần là vứt vì ngại căng lên xe và gấp lại khi cái bạt bị ướt và bẩn

manchupdidong

Xe hơi
bác nói quá chuẩn luôn ạ

E đã bán cho rất nhiều khách cũng chưa thấy chê gì

Chắc mọi người chê cái bạt che phủ cả xe

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
theo em là có lợi chứ nhỉ? nó che nắng che mưa mà
Cái bạt che nắng khi đỗ xe trời nắng gắt thì ok, giảm nhiệt đáng kể khi chui vào xe đấy.
Tuy nhiên nếu che qua đêm mà gặp mưa thì khổ khi ra xe, vừa gấp bạt, vừa cầm ô e chừng ướt hết :))

Vậy nên vẫn cần có 1 cái khi nào đi đâu đậu xe mấy tiếng trời nắng là lôi ra che, hoặc nếu có kế hoạc đi đâu vào giờ trưa thì sáng ra che xe, đến trưa chui vào nổ máy 1 phút mát lạnh luôn :D

Còn chuyện xước xe do cát dính vào bạt lúc đang bị mưa ướt trong lúc gấp, che xe thì cũng đành chịu vậy vì nếu chọn phương án mình phục vụ xe thì sót xe lắm, còn chọn phương án xe nó phục vụ mình thì nên che, mát thân mình chứ mát ai đâu, xe xước thì cũng chỉ mấy chỗ hay va quệt với bạt trên cột A, cột C thôi, mà cũng k đến nỗi sâu lắm nên kệ, thi thoảng bôi kem wax là vẫn bóng loáng :D

manchupdidong

Xe hơi
Cái bạt che nắng khi đỗ xe trời nắng gắt thì ok, giảm nhiệt đáng kể khi chui vào xe đấy.
Tuy nhiên nếu che qua đêm mà gặp mưa thì khổ khi ra xe, vừa gấp bạt, vừa cầm ô e chừng ướt hết :))

Vậy nên vẫn cần có 1 cái khi nào đi đâu đậu xe mấy tiếng trời nắng là lôi ra che, hoặc nếu có kế hoạc đi đâu vào giờ trưa thì sáng ra che xe, đến trưa chui vào nổ máy 1 phút mát lạnh luôn :D

Còn chuyện xước xe do cát dính vào bạt lúc đang bị mưa ướt trong lúc gấp, che xe thì cũng đành chịu vậy vì nếu chọn phương án mình phục vụ xe thì sót xe lắm, còn chọn phương án xe nó phục vụ mình thì nên che, mát thân mình chứ mát ai đâu, xe xước thì cũng chỉ mấy chỗ hay va quệt với bạt trên cột A, cột C thôi, mà cũng k đến nỗi sâu lắm nên kệ, thi thoảng bôi kem wax là vẫn bóng loáng :D

Như cụ này là chuẩn nhất

bạt che chắn nắng rất tốt

Còn để có 1 sản phẩm vừa phục vụ cả nắng và mưa nữa thì e rằng vài 3 năm nữa mới có

Các bác có nhu cầu bạt che lh 0979 092 102 nhé
Đảm bảo giá rẻ nhất thị trường

luyenok

Xe điện
nói thực sự khách quan mấy cụ chỉ nói đến ưu điểm thì toàn là những cụ sale mặt hàng này, các cụ hãy tưởng tượng mỗi lần đi lại phải gỡ từng góc 1 rồi gấp cho vào xe, trời nắng thì bụi bẩn nhem nhuốc hết tay chân quần áo, trời mưa thì gỡ xong cái bạt có khi cũng ướt hết quần áo, cho vào cốp nước chảy lại gây mùi,...
Bạt nào thì cũng phải gỡ rồi gấp chứ có đơn giản như cái ô cầm tay chỉ cần kéo hoặc bấm nút là xong đâu.

Tất nhiên có những mặt lợi như che nắng thì không cần phải bàn cãi, nhưng chỉ không thực sự tiện thôi.

Chỉnh sửa cuối:

manchupdidong

Xe hơi
nói thực sự khách quan mấy cụ chỉ nói đến ưu điểm thì toàn là những cụ sale mặt hàng này, các cụ hãy tưởng tượng mỗi lần đi lại phải gỡ từng góc 1 rồi gấp cho vào xe, trời nắng thì bụi bẩn nhem nhuốc hết tay chân quần áo, trời mưa thì gỡ xong cái bạt có khi cũng ướt hết quần áo, cho vào cốp nước chảy lại gây mùi,...
Bạt nào thì cũng phải gỡ rồi gấp chứ có đơn giản như cái ô cầm tay chỉ cần kéo hoặc bấm nút là xong đâu.

Tất nhiên có những mặt lợi như che nắng thì không cần phải bàn cãi, nhưng chỉ không thực sự tiện thôi.
E cũng mong ước có một ngày ai đó chế tạo đc bạt che thu gọn như cái ô :D