[Thảo luận] Bạt phủ ô tô lợi hay hại?

f361

Xe hơi
Em cũng lâu ko đi thì phủ bạt cho đỡ bẩn ạ

khoa246

Xe tải
Mùa hè mà không che nắng che mưa cho xe ô tô thì xe sẽ bị bụi bẩn bám, phân chim rơi vào, khi rửa xe bụi bẩn đã bị cáu như vậy khi rửa xe dễ bị xước sơn và phai màu lắm đó bạn. Nhà mình thường đỗ xe ô tô dưới gốc cây mát hoặc dưới nhà để xe có mái che. Trường hợp không có mái che hay gốc cây mát thì mình thường dùng bạt phủ xe máy hoặc bạt chống nắng ô tô. Loại bạt phủ xe ô tô và bạt chống nắng ô tô nhà mình thường mua ở cơ sở sản xuất bạt chống nắng ô tô Đạt Phát, ở đó đảm bảo sản phẩm uy tín chất lượng, bởi nguyên liệu nhập khẩu vải bạt từ Hàn Quốc, và do phân xưởng nhà máy Đạt Phát may nên chất lượng đảm bảo lém đó bạn. Bạn có thể kham khảo thông tin dưới đây. Nhà mình thường mua ở đây, hàng giao nhanh, hàng Việt Nam đảm bảo chất lượng giá cả cạnh tranh nhé!
Bạt phủ ô tô giúp xế yêu của bạn tránh bị va chạm, gây trầy xước ở các bãi đỗ xe.
Tránh bị lá cây, mưa nắng, bụi bẩn, xe rửa đường làm lem luốc sau khi rửa.
Bạt phủ còn giúp nước sơn của xe không bị phai màu, giữ mãi nước sơn như ban đầu.
Ngăn ngừa khả năng bị trẻ nhỏ vẽ bậy, giẫm bẩn.

Bạt phủ ô tô được làm bằng chất liệu chống thấm nước tối ưu, độ bền cao.
Đặc biệt bạt màu ánh bạc có tác dụng phản quang chống nắng nóng rất tốt.
Bạt phủ ô tô Đạt Phát được may bằng loại vải cao cấp 2 mặt, dầy dặn, có tráng PU nên rất mềm và dai.

Các góc của bạt đều thun vào và có dây buộc tiện dụng.
Có thể gấp gọn và để trong túi nên dễ vận chuyển, gấp xếp.
Bạt phủ xe 4 chỗ cỡ nhỏ như KIA MORNING, MAZDA, MATIZ, GETZ, HONDA CIVIC, COROLLA ALTIS, VIOS...

Bạt phủ xe 4 chỗ cỡ lớn, 5 chỗ như CAMRY, LEXUS, BMW, FORD MONDEO, MERCEDES C250-C350-E500...
Bạt phủ xe 5 chỗ to, 7 chỗ như TOYOTA SIENNA, FORD EVEREST, TOYOTA ZACE, CHEVROLET CAPTIVA, TOYOTA INNOVA, JOLIE, KIA CARNIVAL ...
Bạt phủ xe 8 chỗ như MERCEDES BENZ ...
Bạt phủ xe 16 chỗ như FORD TRANSIT
Hotline MR Đạt: 0946 567 668

site : batchongnangoto.com
Rõ là nhà bác việc gì phải mua :-?

naviman.hn

Xe tải
nhà cháu mới mua bạt trùm xe sedan nhưng không dùng nữa, cụ nào muốn mua cháu bán hữu nghị 200k thôi

24cara

[Tịch thu bằng lái]
Minh thấy có lợi nhiều hơn hại . Đấy là ý kiến chủ quan thôi . Haha

khoa246

Xe tải
Nhà cháu không có chỗ để xe, toàn để vỉa hè. Chả biết phủ bạt có lợi hay hại nhưng để qua đêm ngoài trời cháu thấy không yên tâm, cứ nghĩ em nó ngoài trời 1 mình mưa, gió, bụi, trẻ con nghịch.....nó làm sao ấy và cứ trước khi đi ngủ là cháy phủ bạt ạ!
cụ thật là yêu vợ 2

oto_cafe

Xe tải
e có cái mới tinh,chưa dùng lần nào.kụ cần thi call cho e.e thuê xe ôm chở đến tận nhà cho kụ.
hi hi,em toàn mua hơn 400k đấy cụ ạ,mà để lâu cụ phủ bạt cũng tốt chứ sao ạ,đỗ ít thì không cần công che bạt,gỡ bạt nhét vào cốp cũng đủ mệt mà bẩn hết cả người.

Chỉnh sửa cuối:

rongmayman

Xe tải
Quan điểm của em: không dùng bạt và không bao giờ đánh bóng xe, chỉ rửa nước sạch và để khô. Ở nhà và ở cơ quan đều có mái che: bạt thất nghiệp. Mỗi lần đánh bóng xe là một lần làm mỏng lớp sơn xịn của xe đi, chất lượng đánh bóng của mình không ổn, rất ít gara biết cách đánh bóng thêm các lớp kem bảo vệ sơn, đơn thuần chỉ dùng Cana bôi và dùng máy đánh, chỉ làm sơn xe thêm hỏng, bị ăn mòn và mờ dần, cho dù mới đánh xong trông qua có vẻ bóng bẩy thật.

rongmayman

Xe tải
Các thợ rất thích tư vấn cho chủ xe đánh bóng cho đẹp. Một cậu thợ ở gara gần nhà tư vấn thế này: một năm anh nên đánh bóng xe ít nhất 2 lần, và xe chỉ nên đánh bóng tổng số 4 lần thôi. Thế nghĩa là chỉ nên đánh bóng xe trong 2 năm đầu sử dụng, thế còn cả chục năm sử dụng nữa thì sao?

dkth

Xe hơi
Không tác dụng gi đâu, chị có hại thôi cụ ạ

Germanyauto

Xe tải

Vivuvip

Xe buýt
Em hỏi các cụ câu này: Trời nắng chang chang các cụ đi ra đường: 1 là cởi trần đi trời nắng, 2 là mặc cái áo chống nắng đi ra...
Cách nào các cụ thấy da dẻ và nội thất người cá cụ mát hơn ạ?

Việc phủ bạt là rất nên khi để xe ngoài trời lâu không sử dụng (vài ngày trở lên)!

htlongbien

Xe điện
Cái nầy có vẻ hay đó nhưng thời gian buộc vào tháo ra cũng hơi lâu nhể, đang vội đi mà phải loay hoay chắc cũng bực mình đấy
Nó chỉ là cái móc nhựa móc vào tay nắm cửa. Còn hơn là để xe giữa trời nắng chang chang ntn
Chăm hay Lười là tùy mỗi người.

nkq

Xe hơi
Loại che nắng mới đang sốt xình xịch thì em chưa dùng nên ko rõ tác dụng chứ loại cũ thì e cũng thấy dùng nó mất nhiều hơn được.

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Nói về cái bạt xe, em lại có nhiều cảm xúc, chưa có thì cảm thấy thiếu, háo hức mua về xong rồi đâm bực mình :
- Đợt đầu trùm bạt, sâu róm bò vào bạt, lúc mình gỡ xong bạt cất vào cốp xe thì lông sâu róm bám vào tay, ngứa gãi rộp cả tay, hôm sau mở cốp ra thấy sâu róm bò ở cốp sau, ghê người.
- Nắng che bạt không vấn đề, đến lúc mưa xuống mà vỏ xe chưa kịp rửa khi gỡ bạt ra rất bẩn loang ra cả xe, nhét cốp chưa kịp khô nhìn nhớp nháp kinh.
- Cuối cùng, cho xe vào bãi, trùm bạt cẩn thận, hai hôm sau ra xe không còn nữa....chắc bị lái xe khác thăn mất. Buồn nhưng nhanh hết.

Tóm lại :
- Nếu chưa có bạt thì không nên mua.
- Có bạt rồi thì chấp nhận, cộng với đầu tư cái bình sơn xịt, viết biển số xe với cái số điện thoại lên bạt, tránh mất cắp, nhỡ có vấn đề gì thì tiện liên lạc.

Em xin hết ạ.
Cũng nhiều nỗi lo khi mua nhỉ , thế thà không mua cho xong , em định tư vấn mua phủ cho xe mercedes

Chỉnh sửa cuối:

titpu

Xe hơi
E đọc comment của các kụ và đưa rakết luận là k mua nữa.

Pisces138

Xe máy
Theo e thì tùy chỗ để xe mà mình thấy có nên hay ko mua bạt. Xe e để dưới gốc cây, nhiều lá rụng, e cứ che bạt cho lành.

phusim

Xe hơi
Che bạt gẫy cả angten bây h ko nghe được fm đây

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ cứ tưởng tượng ra khi nào cụ diện bộ vets để đi chơi, ra đến xe lại hì hục tháo với gấp bạt thì sẽ NTN?

vietran

Xe ba gác
Chơi cái như cái nón che mỗi phần kính và nóc, gịn nhanh nhẹ hay phết