[Thảo luận] Bật pha trong thành phố - Nét ăn hóa lùn!

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe mình đã thấp rồi , nó bật cos có khi còn bị lóa ,đằng này mấy thằng thanh niên còn cố tình bật pha rồi chiếu vào mắt người đi ngược chiều

Steven

Xe tăng
Nói thật với các cụ là mấy cái vụ bật pha như thế này em cũng chưa nghĩ ra cách giải quyết như thế nào cả

Móp

Xe tăng
Nói thật với các cụ là mấy cái vụ bật pha như thế này em cũng chưa nghĩ ra cách giải quyết như thế nào cả
Nó bật pha thì mình cũng đành phải táng lại nó thôi chứ sao cụ, qua rồi mình lại hạ xuống. Đành phải như vậy thôix-(

Captiva HN-SG

Xe buýt
Hôm nay chở nhóc nhà em bằng 2 bánh đi trong ngõ thì bị một thằng đi xe tay ga gương pha chiếu thẳng vào mặt làm em phanh dúi dụi, suýt đâm vào cột điện. Có cách nào cho bọn vô học này một bài học không các bác? Không lẽ hôm nào đi 4 bánh gặp bọn này cứ làm tới luôn cho chúng nhập viện cả lũ đi. Xin lỗi các bác, em bức xúc với bọn cẩu này quá!
Em thấy Thủ đô ta chẳng riêng 2 bánh, 4 bánh cũng pha 90%.

pro.9x

Xe hơi
Nó bật pha thì mình cũng đành phải táng lại nó thôi chứ sao cụ, qua rồi mình lại hạ xuống. Đành phải như vậy thôix-(
e kũng nghĩ như cụ ạ.nó bật pha mình nháy đèn mà nó không hạ thì kũng giương pha lên thôi;))qua rồi mình lại hạ.nó chiếu vào mặt mình chả nhẽ mình không có quyền chiếu lại nó à:13:

Takeshi

Xe tải
Đúng là từ hồi lái 4b em mới chú ý đến chuyện pha cốt. Chứ phải công nhận là những người chưa từng lái 4b thì họ gần như không có khái niệm gì về cái vụ pha cốt này đâu ạ, nhất là các bà các mẹ... hơ hơ... Ôi zào ôiiiiii... đèn nào chả là đèn... Chán !!!

XPQ

Xe cút kít
Em đi 2B loanh quanh trong khu Mỹ Đình,thỉnh thoảng gặp bác 4b giương pha cực hỗn,chớp đèn liên tục mà không phản ứng gì,thế là em rọi thẳng một phát vào mặt,đấu đầu luôn,spacy thì pha cực khủng bố,rõ ràng bác kia bị chói nhưng chỉ dừng lại bóp kèn chứ tuyệt nhiên không thấy chớp nháy gì.Hoá ra bác kia hoàn toàn mù về vụ pha cốt,làm sao cứ bảo có cái tệ giương pha trong phố thực ra là nhiều người chả biết đèn xe có cái chức năng ấy,cứ bật sao cho sáng là đi thôi.

MeogiaTL

Xe tải
Vầng, nhất là phụ nữ cứ thích cái đèn xanh tím trên tablo phải sáng cơ, có lẽ cũng có yếu tố fashion ở đây chăng
Em đi 2B loanh quanh trong khu Mỹ Đình,thỉnh thoảng gặp bác 4b giương pha cực hỗn,chớp đèn liên tục mà không phản ứng gì,thế là em rọi thẳng một phát vào mặt,đấu đầu luôn,spacy thì pha cực khủng bố,rõ ràng bác kia bị chói nhưng chỉ dừng lại bóp kèn chứ tuyệt nhiên không thấy chớp nháy gì.Hoá ra bác kia hoàn toàn mù về vụ pha cốt,làm sao cứ bảo có cái tệ giương pha trong phố thực ra là nhiều người chả biết đèn xe có cái chức năng ấy,cứ bật sao cho sáng là đi thôi.

tuanzs

Xe container
Vầng, nhất là phụ nữ cứ thích cái đèn xanh tím trên tablo phải sáng cơ, có lẽ cũng có yếu tố fashion ở đây chăng
Cụ làm cái thư gửi bọn SX xe máy là "bọn tao muốn khi bật đèn lên kiểu gì cái đèn trên tablo cũng phải sáng"

Nếu Gấu nhà cụ thích nó sáng thì cụ lôi mỏ hàn ra đảo cực cho đèn luôn cho nó đẹp nhé.

raotro

Xe container
Nhìn mặt trời mà không chói lóa...là hội người mù Việt Nam! Có lẽ chỉ có những người bất hạnh này mới không phải đau đầu về cái vụ pha cốt. Bản thân cháu cũng vẫn phải trả miếng mới sống được.x-(

Alexandre

Xe tải
Hôm trước e gặp một quả xe tải đi sau xe em trên đường Khuất Duy Tiến, nó đi sau xe em bật pha. Em chói mắt quá ko chịu được em cứ lừa lừa đi trước xe nó rất phanh gấp, thế là nó cũng phanh dúi dụi. Sau đó em hạ kính, đưa nắm đấm ra ngoài cho nó hiểu mà vẫn bật pha. Em điên quá cứ bò đằng trước ko cho nó vượt, nó lách bên nào em lách bên ấy, cuối cùng nó định lao mạnh lên thì em lao lên đè nó lao lên vỉa hè luôn. Quả này em xác định phải tẩn, ko tha được nên em mở cửa xe bước xuống nhưng nó lừa lúc em xuống phóng xe chạy vào Nguyễn huy Tưởng. Nói thật các bác thông cảm, hôm đó em xác định sống chết với nó đới.x-(. Còn vụ hỏng xe hay bị sao em ko ngán lắm, bạn bè họ hàng toàn làm hình sự, giao thông, chơi đến bến miễn là em đúng luật thì thằng đi sau đâm đ.ít, thằng bật pha đều chơi hết, rồi sau đó theo luật mà đền. Em hơi nóng các bác thông cảm, nhưng vụ bật pha em bị ám ảnh nhiều quá rồi, nhức nhối mỗi tối ra ngoài, nên em ko chịu được nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Ashimo08

Xe hơi
Hay chịu khó đến bãi gửi xe, nơi công cộng xe đậu ... nếu thấy xe nào bật công tắc pha thì mình nhấn xuống cốt giùm đc ko >:/