[Funland] Bất lực nhìn con gái trong mối tình khốn khổ với bạn trai hành xử côn đồ

redflame

Xe tăng
E chỉ nói, oánh trên fím bao giờ cũng dễ. Trong gâme, full đồ chơi giáp trụ càng dễ.
Còn "Dà dồi, việc có trẻ con nó làm", câu này ai nói cũng đc. Nghe ng khác nói, lặp lại là xong!
Cứ phải va thật dăm vụ mới ra việc, hehe, sẽ chả vụ nào giống vụ nào, và chả ai khẳng định vào chiến thì trăm trận trăm thắng cả.
Cc trẻ, con mới 9-10 tuổi thì thôi cứ chém, e kệ. Cc có con tuổi cập kê, cũng phải ngoài 4-5 xọi. Nếu tuổi đó, E khuyên thật, đừng tùy tiện đòi đánh ai, nhất là tụi 18-20, kế cả cc có nghề. Bê cái bàn ko khéo sụn mệ lưng, ở đó mà đánh người :))
Tuổi đó, ngồi chơi game đối kháng với tụi trẻ cũng vận thua sml như thường.
Em đồng ý với cụ, già rồi không nên manh động làm gì, mà có đánh cũng không lại đám trẻ. Nhưng mà em nhắc lại lần cuối với cụ, không nhất thiết phải trực tiếp động chân động tay để xử lý mọi chuyện. Làm thằng đàn ông những lúc như thế này không có nghĩa là cứ phải lao vào ăn thua, mà phải tìm các cách miễn sao bảo vệ được con mình.

jazzzzz

Xe lăn
Cho con gái đi học võ, thay đổi style ăn mặc kiểu tomboy. Cánh tay xuất hiện mấy hình săm nhỏ nhỏ (dán thôi), kiếm con Nake bike nữa là thằng kia tự rút thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cho con gái đi học võ, thay đổi style ăn mặc kiểu tomboy. Cánh tay xuất hiện mấy hình săm nhỏ nhỏ (dán thôi).
Bọn điên này thì nó nghĩ em gái đã là vợ nó nên nó sẽ phá đám và ngăn cản thô bạo ý cụ. Tốt nhất là báo công an hoặc cho đi xa thôi.
Dính vào cực khổ !

beomap2

Xe container
Con làm cái mang cụ ại. Trẻ con non dạ khó tránh. Oánh nhau trận có bị nó đánh cũng om tỏi, CA vào cuộc là thằng kia lên phường, biên bản, nộp phạt abc...Có CA cơ bản nó sẽ té, hơn nữa nó biết mình ko sợ nó thì nó chùn.
Công an không giải quyết vụ cỏn con đâu, chỉ làm vụ án mạng hoặc có bầy đàn thôi

jazzzzz

Xe lăn
Bọn điên này thì nó nghĩ em gái đã là vợ nó nên nó sẽ phá đám và ngăn cản thô bạo ý cụ. Tốt nhất là báo công an hoặc cho đi xa thôi.
Dính vào cực khổ !
Muốn báo công an thì phải có án hoặc hành động cụ thể nào đó. Muốn vậy phải gài để thằng kia ra tay. Nhưng gặp thằng côn đồ nó thù thì mệt, chuyển đi xa không phải ai cũng làm đc.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Muốn báo công an thì phải có án hoặc hành động cụ thể nào đó. Muốn vậy phải gài để thằng kia ra tay. Nhưng gặp thằng côn đồ nó thù thì mệt, chuyển đi xa không phải ai cũng làm đc.
Cứ to tiến cù nhầy là mình báo được rồi cụ. Làm vài lần mà nó không sợ thì đây là loại thần kinh, em gặp khá nhiều thể loại này, giá nó hiền không sao, hung hãn thì đúng là cực mệt, lại thêm chí phèo nữa thì đúng là địa ngục !

taplai2012

Xe trâu
Công an không giải quyết vụ cỏn con đâu, chỉ làm vụ án mạng hoặc có bầy đàn thôi
Cứ oánh lộn ầm ĩ là xuống cụ nhé. Tất nhiên ko quá căng thì giải hòa tại chỗ thôi.
Vấn đề tạo cớ cấm cửa thằng kia, nó gây rối có cớ gọi CA cụ à

beomap2

Xe container
Cái dạng côn đồ thế thì không bạo lực ko được.
Với em thì nó có chửi bới trước mặt em em cũng mặc kệ. Nhưng động vào gái em thì xác cmn định đi, sống cũng thành tật :|
Đúng đấy cụ, nhìn thấy đứa nào đánh con mình thì khác điên lên thôi, tôi thấy mấy trường hợp có bà chân yếu tay mềm cũng đánh cô giáo vì lúc đến trường đón con thấy cô đánh con.

Tony_Le

Xe container
Mong cụ chia sẻ rõ hơn chuyện cụ biết để bà con cô bác biết để rút kinh nghiệm ạ.
Y chang như bài viết thôi, thằng kia cứ theo con bé, con bé cự tuyệt, gia đình cũng tỏ rõ thái độ, rồi một hôm nó đón đường gần nhà, nói vài câu đâm mấy nhát. Chúng em đi viếng mà đau lòng, quá trẻ.

Tùy vào độ lỳ và độ điên của chúng mà hành xử chứ lằng nhằng động chân tay mình vướng lao lý, lại có cả rủi ro về tính mạng.

ubisapro

Xe trâu
E cũng biết 2 trường hợp ko đến mức này nhưng bạn trai ... giữ bạn gái thì thôi rồi. Và cả 2 trường hợp khi cưới xong thì vợ thường bị quản chặt, mất tự do.

Boobaby

Xe máy
Y chang như bài viết thôi, thằng kia cứ theo con bé, con bé cự tuyệt, gia đình cũng tỏ rõ thái độ, rồi một hôm nó đón đường gần nhà, nói vài câu đâm mấy nhát. Chúng em đi viếng mà đau lòng, quá trẻ.

Tùy vào độ lỳ và độ điên của chúng mà hành xử chứ lằng nhằng động chân tay mình vướng lao lý, lại có cả rủi ro về tính mạng.
Nghe cụ kể mà hãi. Khiếp giờ lắm thành phần điên thật ý

Duc Sang

Xe container
Nhiều cụ cứ chê cụ chủ trong bài viết nhu nhược nhưng chưa đặt mình vào vị trí của cụ chủ. Không ai nói hay được.
Cụ chủ đang cần lời khuyên mà các cụ cứ vào chỉ trích cụ ấy.
Dù sao cậu kia cũng là thanh niên mới lớn. Cụ chủ nên tìm kiếm giải pháp ở những người gần bên cụ. Mỗi người một tính, chẳng thể bảo cụ cầm gậy, cầm dao ra được nếu cụ nhát gan (gặp cháu thì cậu kia chạy lâu rồi, thanh niên mới lớn kiểu đó thì còn nhát hơn cụ nếu cụ dám gấu lên)

Canphaidinh01

Xe tăng
Nhiều cụ cứ chê cụ chủ trong bài viết nhu nhược nhưng chưa đặt mình vào vị trí của cụ chủ. Không ai nói hay được.
Cụ chủ đang cần lời khuyên mà các cụ cứ vào chỉ trích cụ ấy.
Dù sao cậu kia cũng là thanh niên mới lớn. Cụ chủ nên tìm kiếm giải pháp ở những người gần bên cụ. Mỗi người một tính, chẳng thể bảo cụ cầm gậy, cầm dao ra được nếu cụ nhát gan (gặp cháu thì cậu kia chạy lâu rồi, thanh niên mới lớn kiểu đó thì còn nhát hơn cụ nếu cụ dám gấu lên)
Cụ ra chợ mua con phớ. Mang về hôm sau mang lên CAP nộp. Báo cáo các anh là iem tuy ức chế nhưng vẫn còn lòng tin. :)

pressf5

Xe buýt
Đọc nhiều còm phải nói là siêu anh hùng bàn phím, nói cho sướng cái mồm. Gặp phải trường hợp vào mình chắc lại run như cầy sấy. Theo em thì nên đi theo đường chính quyền, báo cáo tổ trưởng tổ dân phố trước, rồi công an khu vực. Sinh hoạt nên cẩn trọng để ý kỹ hơn. Hoặc giải pháp cho con đi xa hoặc du học cũng là một lựa chọn. E khuyên với gia đình như cụ chủ thì ko nên thuê dân vẽ làm gì, càng không nên đối đầu kiểu 1-1 với kiểu chí phèo.

Canphaidinh01

Xe tăng
Đọc nhiều còm phải nói là siêu anh hùng bàn phím, nói cho sướng cái mồm. Gặp phải trường hợp vào mình chắc lại run như cầy sấy. Theo em thì nên đi theo đường chính quyền, báo cáo tổ trưởng tổ dân phố trước, rồi công an khu vực. Sinh hoạt nên cẩn trọng để ý kỹ hơn. Hoặc giải pháp cho con đi xa hoặc du học cũng là một lựa chọn. E khuyên với gia đình như cụ chủ thì ko nên thuê dân vẽ làm gì, càng không nên đối đầu kiểu 1-1 với kiểu chí phèo.

Đùa chứ đến cmt này iem méo chịu đựng nổi cc OF nữa. Cmn, nó tát con gái mềnh ngay trước mặt. Cc còn so đo quyền thế, tiền bạc, và sức khoẻ làm cái méo gì?

Cc xông ra tát lại nó một phát nó có lăn ra chết ngay đâu mà cc lăn tăn lắm thế? Hay các cụ lo mình lăn ra chết trước vì yếu?

Hèn từ cái suy nghĩ hỏi sao cứ bị bắt nạt. Em nói thẳng.

pressf5

Xe buýt
Đùa chứ đến cmt này iem méo chịu đựng nổi cc OF nữa. Cmn, nó tát con gái mềnh ngay trước mặt. Cc còn so đo quyền thế, tiền bạc, và sức khoẻ làm cái méo gì?

Cc xông ra tát lại nó một phát nó có lăn ra chết ngay đâu mà cc lăn tăn lắm thế? Hay các cụ lo mình lăn ra chết trước vì yếu?

Hèn từ cái suy nghĩ hỏi sao cứ bị bắt nạt. Em nói thẳng.
Tát nó xong rồi làm sao nữa hả cụ? Khai sáng cho anh em OF cái tầm nhìn của cụ luôn đi.

Canphaidinh01

Xe tăng
Cụ với em thì dám, nhưng cụ chủ trong bài viết ko dám cụ ạ. Tư vấn thì đọc kỹ, anh hùng bàn phím làm gì cho tốn tài nguyên OF.
Tài nguyên Of càng nhiều chã càng xướng. :))

Em đọc kỹ rồi.

Tư vấn? Em chưa trải qua tình huống có một thằng nhãi đến nhà coi cả lũ nhà mềnh như cái xu mẻ để vò nên em nói vậy.

Ps: cụ ko trích dẫn nhưng e hiểu là cụ đang nói với e. Nếu ko phải thì next cụ nhé. :)