[Funland] Bất lực nhìn con gái trong mối tình khốn khổ với bạn trai hành xử côn đồ

vuaxucxich

Xe tải
Website
leonking.com.vn
Chuyện này bình thường chỗ nhà e.cu này vùng khác đến xin cưới ông nhạc tương lai k cho bị nó tẩn cho tím mắt.xong vẫn phải cho nó cưới
Ối dời thời đại nào rồi để còn bị như vậy ạ. Nó đánh đến bố vợ tím mắt thì nó lại về tẩn cho vk nó tím người. Nếu là em . Còn lâu em mới cho cưới ạ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Ối dời thời đại nào rồi để còn bị như vậy ạ. Nó đánh đến bố vợ tím mắt thì nó lại về tẩn cho vk nó tím người. Nếu là em . Còn lâu em mới cho cưới ạ.
Thì ông đó cũng k cho cưới mà.bà mẹ với họ hàng đứng ra cưới

Mít tố nữ

Xe tăng
Túm lại đẻ phải đứa con gái ngu cũng khổ. Phải em đã nói không rồi mà mày còn vớ vẩn đeo dọa em xiên cho nó chết trước luôn.
Bố mẹ nuôi chưa trả hiếu được lại còn gây họa.

tomtomchát

Xe container
Em đồng ý với Cụ ạ
100 cụ OFer trên này khi đọc câu chuyện của ông bố khốn khổ trên thì có đến 80 cụ phồng mang trợn mắt gõ sùi bàn phím là chém chết, đâm chết, xiên chết tươi thằng gấu ó kia đi
Nhưng xin lỗi cho em hỏi thẳng, việc rơi vào nhà 80 các cụ đâm chém trong OF này, có đến 18 cụ dám làm đúng như gõ phím không ạ?

Trắng hay Thâm, Đỏ hay Đen thì xã hội bây giờ nó đều phũ phàng khốn nạn lắm, chỉ chốt lại là nhà có sức mạnh hay không: Tiền và Quyền
Đã có sức mạnh hơn thằng giang hồ con kia thì di 1 bước là nó đi ngay. Đỏ thì nhờ Đỏ cao hơn, Thâm thì nhờ Thâm to hơn, câu chuyện là cơ Tiền và Thế để làm hay không thôi
Em mời mợ Đơn về thớt chuyện tâm linh thôi, bên này thớt phim Mỹ với chưởng bộ HK dính tý ngôn tình TVB, e quên vô nhầm buồng kaka

Anita Emi

Xe điện
Đùa chứ đến cmt này iem méo chịu đựng nổi cc OF nữa. Cmn, nó tát con gái mềnh ngay trước mặt. Cc còn so đo quyền thế, tiền bạc, và sức khoẻ làm cái méo gì?

Cc xông ra tát lại nó một phát nó có lăn ra chết ngay đâu mà cc lăn tăn lắm thế? Hay các cụ lo mình lăn ra chết trước vì yếu?

Hèn từ cái suy nghĩ hỏi sao cứ bị bắt nạt. Em nói thẳng.
Vấn đề không phải là so đo một cái tát hay không tát. Câu chuyện là anh bố kia đang không biết làm cách nào để thoát khỏi tình trạng một thằng điên côn đồ nó bám con gái mình.

Cụ nhảy ra thể hiện bản lĩnh rất hoành tráng, lại nhân tiện chửi được cả làng, nhưng rất tiếc là lạc đề :))

Tát một phát thì thằng kia nó sợ quá chạy mất à? Chắc cụ không nghĩ chuyện đời nó đơn giản thế chứ???

Còn nếu cụ định xui ông bố kia: Sợ cái méo gì, nó thích chơi thế nào thì mình chơi đến cùng, chết thì thôi! =))

Thế thì khác gì mấy thằng trẩu, em thật. Bốn chục tuổi đầu lại chỉ nghĩ được việc cầm dao chọi nhau với thằng hai mươi tuổi thì đúng là sống phí mất 20 năm.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Cụ hấp tấp quá.biết đâu cụ đã đánh mất 1 ng anh rể tuyệt vời.
Mịa cái thằng hâm ấy trước đó còn khủng bố điện thoại bàn nhà e cả ngày lẫn đêm xong rồi mới chặn cửa nhà. Ông bà bô với chị gái khủng hoảng mới gọi e về. Sau lần đấy nó còn nhờ thằng anh nó trước là đặc công sư 305 qua gặp e xin vì em doạ cho bọn con nít oánh nó cho đủ 10 trận cho hết láo

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể chia sẻ câu chuyện cụ biết để bà con cô bác các cụ có bài học để tham khảo ah.
Thanks cụ!
Những vụ này đều là những vụ khá chấn động dư luận thời ấy. Giờ nhắc lại chỉ đau lòng người nhà.

namdh8x

Xe điện
Gặp phải mấy thằng hâm hâm thế này mệt lắm, nó sẵn sàng giết người đấy, nhiều vụ tương tự rồi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Em đồng ý với Cụ ạ
100 cụ OFer trên này khi đọc câu chuyện của ông bố khốn khổ trên thì có đến 80 cụ phồng mang trợn mắt gõ sùi bàn phím là chém chết, đâm chết, xiên chết tươi thằng gấu ó kia đi
Nhưng xin lỗi cho em hỏi thẳng, việc rơi vào nhà 80 các cụ đâm chém trong OF này, có đến 18 cụ dám làm đúng như gõ phím không ạ?

Trắng hay Thâm, Đỏ hay Đen thì xã hội bây giờ nó đều phũ phàng khốn nạn lắm, chỉ chốt lại là nhà có sức mạnh hay không: Tiền và Quyền
Đã có sức mạnh hơn thằng giang hồ con kia thì di 1 bước là nó đi ngay. Đỏ thì nhờ Đỏ cao hơn, Thâm thì nhờ Thâm to hơn, câu chuyện là cơ Tiền và Thế để làm hay không thôi
Quay lại truyện thớt đi mợ, cụ thể nếu mợ phải cầm cái truyện này thì mợ xử lý thế nào.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Quay lại truyện thớt đi mợ, cụ thể nếu mợ phải cầm cái truyện này thì mợ xử lý thế nào.
Chả có cách nào đâu. Như trường hợp nhà bạn mình, gia đình trí thức sống ở nước ngoài lâu năm, nhà kia có quen biết, có tiền, có quyền. Báo công an cũng chả ăn thua. Dùng đội thâm thì cũng không biết cách mà nó cũng có. Đến sau này xử, muốn làm dư luận thì cũng bị chúng nó phá bảo *********, thù địch. Làm thế nào?

kduc

Xe Cứu Trợ
Chả có cách nào đâu. Như trường hợp nhà bạn mình, gia đình trí thức sống ở nước ngoài lâu năm, nhà kia có quen biết, có tiền, có quyền. Báo công an cũng chả ăn thua. Dùng đội thâm thì cũng không biết cách mà nó cũng có. Đến sau này xử, muốn làm dư luận thì cũng bị chúng nó phá bảo *********, thù địch. Làm thế nào?
Thì dâng con gái cho nó thôi cụ. A cùng ko được, B cũng ko xong thì chịu thôi. Sau đấy bố mẹ ôm nhau khóc vậy.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Không muốn nhắc lại nhưng cũng đành kể ra. Em của bạn thân mình bị một thằng như thế gần nhà bám. Nó hành hung đe doạ con bé. Cả nhà bạn mình làm hết cách mà không thể làm được gì. Pháp luật không bảo vệ nổi. Cả nhà bạn mình tìm cách cho con bé ra nước ngoài, giữ nó ở trong nhà để bảo vệ. Thế mà chỉ có một lần con bé ra khỏi nhà bị thằng kia rình đâm chết. Bố bạn mình trước khi mất có dặn bạn mình không được trở lại Việt Nam nữa.

xukixuka

Xe tải
Vô đọc thấy toàn mấy thèn xạo lồng, đòi táng này táng nọ, ko thấy mấy vụ vì tình giết nhau ah, rồi táng nó nó có dao xiên phát lên bàn thờ ngồi thì ai lo cho con ông. Gặp mấy trường hợp này phải mềm mỏng khuyên bảo giải thích hợp lý đồng thời con gái cũng phải biết cách xử lý tránh làm quá sốc, mấy thèn chó điên này mà ko khéo xử lý nó điên rồi thì hậu quả khôn lường.

tomtomchát

Xe container
Vô đọc thấy toàn mấy thèn xạo lồng, đòi táng này táng nọ, ko thấy mấy vụ vì tình giết nhau ah, rồi táng nó nó có dao xiên phát lên bàn thờ ngồi thì ai lo cho con ông. Gặp mấy trường hợp này phải mềm mỏng khuyên bảo giải thích hợp lý đồng thời con gái cũng phải biết cách xử lý tránh làm quá sốc, mấy thèn chó điên này mà ko khéo xử lý nó điên rồi thì hậu quả khôn lường.
Cũng ko hẳn lộn xào.
Chỉ vì các cụ ý ko chịu đọc kỹ đề văn đã cắm đầu giải bài... toán :))
Và khoe cái tôi sai chỗ.
Một số khác thực sự chưa va. Và chưa đến tuổi đủ để làm cha một cô gái sắp đến tuổi lấy chồng.
Cứ tính vo 27t có con gái, 20 năm sau ông bố cũng 47t, cụ nào đủ tư cách đặt mình vào nhân vật phải tầm sn 1974 hắt về trước
Các cụ tầm 6x, 7x e biết, thấy vào còm điềm đạm lắm, vì họ đủ trải, đủ biết mình biết người, có khi thời trẻ cc ý cũng dọc ngang, cũng có thể... đã từng là thằng kia :))
Than ôi, khôn thì đâu đến trẻ, mà khỏe đâu đến già :)

Chỉnh sửa cuối:

Newware

Xe tải
Nhà em cũng dính vụ ntn.
Ko nói to được đâu, khó phết đấy. Chả nhẽ mình chấp nhận đi tù. Chưa va nhiều cụ đừng nói vội.

Các cụ làm em nhớ 40 năm trước đọc Bố già lần đầu, ấn tượng với tay dịch truyện ( Ngọc thứ Lang) khi lão người Ý làm dịch vụ an táng đến nhờ bố già xử giúp mấy thằng hành hung con gái ông ấy,nếu không nhầm câu ấy họ dịch là " Đời chông gai phải có hai người bố", câu này nói về tay con nuôi ca sĩ, cùng về trong đám cưới Connie, vì câu này và trường hợp hành hung con gái đều ở cùng ngữ cảnh đám cưới nên em nói hơi lan man vậy. Em nghĩ mãi 40 năm nay đ*éo hiểu vì sao cần lắm bố, giờ lên OF thì hiểu rồi. Ví dụ như em có hai con gái, con đầu bị phũ, xiên chết mẹ thằng ku láo, con hai cũng bị phũ, cần ông bố thứ hai lại xiên chết mẹ nó đi. May mà không đẻ ba con gái chứ không thì " đời phong ba phải có ba thằng bố"
Bảo vệ con từ bé là phải biết dạy con tránh nguy hiểm tối đa, từ tránh chó dữ, xe điên, người xấu.. , lỡ gặp thì tháo nhẹ, tháo êm.Tất nhiên khi số con mình xấu thì dù khôn khéo vẫn có lúc dở gặp thằng hâm, nhưng khi nó có kĩ năng thì vẫn có thể có an toàn cơ bản và sẽ không bao giờ chấp nhận bị ngược đãi từ đầu, cảm giác cuộc sống tốt hơn, theo em đấy mới là bảo vệ con, nó ngoài 20 chỉ cần cảm giác bố mẹ vì nó cho ấm áp, nhưng không thể dựa vào bố mẹ mãi được,còn cái trường hợp phải lôi lê ra xiên mấy thằng điên tình choai choai thì thực em thấy nó ngu quá trẩu. Gia đình không có cơ bản, tiền, quan hệ , thấp cổ bé họng, gặp trường hợp xấu lại điên thì 36 kế ngay khẩn trương, ngồi đấy mà kêu la với đâm ai.

TOANBEO88

Xe đạp
Website
songiangelectric.com.vn
Chuyện trai làng giữ gái làng ta thì nhiều mà. Nhưng đối tượng là trai làng khác, ...