[Funland] Bắt lỗi không đúng tại ngã ba Võ Chí Công và Hoàng Minh Thảo

nowhereland

Xe điện
Ặc, cụ nóng tính rồi. Cụ mất công sức lôi một cơ số tên các loại biển thì phiền cụ chỉ rõ biển e chụp ở trên tên gì? Nếu vi phạm thì bị lỗi gì và phạt bao nhiêu? Còn e đưa lên để cảnh báo các cụ mợ đi đường vì việc e gặp phải và cách ứng xử nếu chả may gặp.
Ở trên em đã dẫn link báo rồi đấy, phạt 5 củ nếu đi vào đấy, cụ cũng còm lại rồi đấy còn gì.

Trần Gia

Xe tăng
Ở trên em đã dẫn link báo rồi đấy, phạt 5 củ nếu đi vào đấy, cụ cũng còm lại rồi đấy còn gì.
Vâng, e có đọc bài báo mạng đấy. Trong đó phóng viên viện dẫn các quy định pháp luật. E chưa rõ viện dẫn có chính xác hay chưa? Nhưng bản thân e chưa có sự tin tưởng vào sự hiểu biết pháp luật của người viết bài đó khi khẳng định lỗi trên là " đi sai làn đường" .
Vì vấn đề này đang được hiểu chưa thống nhất và rõ ràng . Nếu phóng viên hẹn phỏng vấn với cơ quan chuyên môn như PC67 hoặc C67 và họ xác nhận lỗi như trên. Lúc đó mới khẳng định được mức độ uy tín của bài báo trên cụ ạ

nowhereland

Xe điện
Cụ đọc qua bài này ạ. Biển cấm có hình tròn nền trắng viền đỏ
Cụ nói không tin tưởng vào các bài báo, phải PC nọ PC kia. Rồi chính cụ khi tranh luận cũng bấu víu vào các bài báo thậm chí còn kém uy tín hơn, khác gì đâu?
Nếu thực sự có kinh nghiệm giải quyết thì đưa lên lập luận và tính huống chắc chắn, còn cũng cóp nhặt trên mạng thì thôi. Kẻo người nhẹ dạ lại chết oan vì những thông tin lõm bõm kiểu này.

Trần Gia

Xe tăng
Cụ nói không tin tưởng vào các bài báo, phải PC nọ PC kia. Rồi chính cụ khi tranh luận cũng bấu víu vào các bài báo thậm chí còn kém uy tín hơn, khác gì đâu?
Nếu thực sự có kinh nghiệm giải quyết thì đưa lên lập luận và tính huống chắc chắn, còn cũng cóp nhặt trên mạng thì thôi. Kẻo người nhẹ dạ lại chết oan vì những thông tin lõm bõm kiểu này.
E đưa link bài báo gì cụ có đọc chưa? Đấy là phân loại chức năng của biển báo giao thông. Họ phân loại như trên , cụ thấy điều gì chưa đúng à? Nếu chưa đúng cụ vui lòng chỉ rõ cho e và mọi người đc biết

nowhereland

Xe điện
E đưa link bài báo gì cụ có đọc chưa? Đấy là phân loại chức năng của biển báo giao thông. Họ phân loại như trên , cụ thấy điều gì chưa đúng à? Nếu chưa đúng cụ vui lòng chỉ rõ cho e và mọi người đc biết
Đang nói về uy tín của bài báo nhé cụ, theo lý luận của cụ.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ mợ. Hôm vừa rồi e có cái hẹn trên Ngoại Giao Đoàn Xuân Đỉnh nên phi trâu lên. E rẽ từ Võ Chí Công vào Hoàng Minh Thảo thì gặp 1 chốt Csgt ở đây và được yêu cầu dừng xe . Cùng dừng xe vs e là 1 loạt các cụ khác. Bạn Xxx báo e rằng" a đã đi vào làn đường dành riêng cho xe máy" . E hơi ngờ ngợ vì lúc mình rẽ vào ko thấy cái biển cấm nào. E bảo " chờ a một chút , a đi lại đầu đường xem rõ cái biển" . E phi lại đầu đường nhìn rõ 2 biển đầu là biển vuông, chữ trắng nền xanh thì bụng bảo dạ" đói quá hóa liều rồi" . E quay lại bảo bạn xxx rằng sao lại dừng xe báo lỗi ko đúng thì bạn ấy trả lời rằng " e gọi anh lại để nhắc nhở, lần sau a ko nên rẽ vào làn xe máy mà phải tiến thêm 1 đoạn và rẽ vào đúng làn dành cho oto" 😌. Do đã quá giờ hẹn nên e ko đôi co mà đi luôn. Chỉ thấy các cụ khác đang trình bày vs Xxx khác trong xe công vụ trên vỉa hè 😑. Hôm nay rãnh rỗi e biên tus này để các cụ nào đi qua đoạn này cảnh giác , ko mất tiền oan ạ

Ps: e lên xe đi đc tầm 100m thì thấy 1 loạt oto dừng đỗ ở làn xe máy trước các hàng quán nhộn nhịp. Thầm nghĩ các anh ấy thật khéo chọn chỗ :))
Em hay đi về qua chỗ này nhưng cung chưa bị cạp nong lần nào, và thi thoảng em cũng đạp xe vào khoảng chiều tối qua đây. Đây là biển chỉ dẫn: xe đạp, xe máy (xe gắn máy) đi vào đây.

Trần Gia

Xe tăng
Đang nói về uy tín của bài báo nhé cụ, theo lý luận của cụ.
Một bài báo thống kê lại dữ liệu trong bộ luật giao thông đường bộ, có ghi chú rất rõ ràng, ko suy đoán . Một bài báo nêu một vấn đề đang tranh cãi về luật và khẳng định luôn quan điểm đúng sai dựa vào hiểu biết pháp luật ( có mức độ) của người viết. Theo cụ thì bài nào uy tín hơn?

nowhereland

Xe điện
Một bài báo thống kê lại dữ liệu trong bộ luật giao thông đường bộ, có ghi chú rất rõ ràng, ko suy đoán . Một bài báo nêu một vấn đề đang tranh cãi về luật và khẳng định luôn quan điểm đúng sai dựa vào hiểu biết pháp luật ( có mức độ) của người viết. Theo cụ thì bài nào uy tín hơn?
Tranh cãi gì, báo nó bảo đi vào phạt 5 củ đấy. Cụ mang lập luận đanh thép của cụ ra đập lại đi. Hay là chỉ chém vu vơ, hỏi thì bảo cụ tự Google đi, gúc xong lại bảo không tin tưởng. Cụ lộn lại các còm của cụ xem nó mâu thuẫn thế nào đi.

Trần Gia

Xe tăng
Em hay đi về qua chỗ này nhưng cung chưa bị cạp nong lần nào, và thi thoảng em cũng đạp xe vào khoảng chiều tối qua đây. Đây là biển chỉ dẫn: xe đạp, xe máy (xe gắn máy) đi vào đây.
Vâng, e cũng hiểu như cụ ạ. Lần sau e cạch, hoặc e cứ tiến thêm chút rồi rẽ hoặc e rẽ vào Ngoại Giao Đoàn từ Xuân La cụ ạ

Trần Gia

Xe tăng
Tranh cãi gì, báo nó bảo đi vào phạt 5 củ đấy. Cụ mang lập luận đanh thép của cụ ra đập lại đi. Hay là chỉ chém vu vơ, hỏi thì bảo cụ tự Google đi, gúc xong lại bảo không tin tưởng. Cụ lộn lại các còm của cụ xem nó mâu thuẫn thế nào đi.
Cụ ơi, mình đọc báo mà nhất nhất cái gì báo nói cũng đúng thì tốt nhất đừng nên đọc cụ à. Thôi e xin ko tranh luận với cụ nữa. Dễ làm mất hòa khí .chúc cụ buổi tối an lành.

nowhereland

Xe điện
Cụ ơi, mình đọc báo mà nhất nhất cái gì báo nói cũng đúng thì tốt nhất đừng nên đọc cụ à. Thôi e xin ko tranh luận với cụ nữa. Dễ làm mất hòa khí .chúc cụ buổi tối an lành.
Cụ đừng đánh trống lảng, cái này không phải vui để hòa khí này nọ mà mất tiền triệu đấy. Nên chắc 100% hẵng chém, còn vẫn tranh cãi thì đừng vội kẻo ai nghe cụ lại đi một mớ.

ubisapro

Xe trâu
E lại hóng các cụ tranh luận chỗ này :D

Trần Gia

Xe tăng
Cụ đừng đánh trống lảng, cái này không phải vui để hòa khí này nọ mà mất tiền triệu đấy. Nên chắc 100% hẵng chém, còn vẫn tranh cãi thì đừng vội kẻo ai nghe cụ lại đi một mớ.
Vâng, e ko mất và Chã có coment ở trên là khi xin biên bản thì chuyển sang nhắc nhở và cho đi . Vì vẫn còn tranh cãi nên khi e nói chuyện vs Xxx thì đc đi, chứ sai đúng rõ ràng thì đã dừng xe thì xác định mất lúa rồi cụ

Slimz

Xe buýt
E nghĩ là lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường j đấy (mấy trăm) vào các a lại rung sai làn nên nếu xin bb lỗi sai làn thì các ảnh ko cho thôi. Đấy là e nhìn biển luận thôi ạ

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ google và đọc chữ của bọn lều báo 9 điểm 3 môn làm gì? Để rõ hơn biển và vạch kẻ giao thông thông, xin mời các cụ đọc QCVN 41:2019:

Điều 35. Tác dụng của biển hiệu lệnh: Biển hiểu lệnh là biển báo cho người tham gia giao thông biết các điều bắt buộc phải chấp hành.

Đây là biển hiệu lệnh R.403f quy định tại Phụ lục D (Ý nghĩa - sử dụng biển hiệu lệnh) của QCVN 41;2019:

g) Để báo hiệu bắt đầu đường dành cho xe máy (kể cả xe gắn máy) và xe đạp (kể cả xe thô sơ), đặt biển số R.403f “Đường dành cho xe máy và xe đạp”.

h) Ngoài các loại phương tiện quy định trên biển được đi lại, các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có đặt các biển R.403a, R.403b, R.403c, R.403d, R.403e, R.403f.

i) Tùy loại phương tiện, nhóm phương tiện cần quy định mà bố trí hình vẽ, biểu tượng các phương tiện tương ứng trên biển cho phù hợp và đảm bảo mỹ quan

captain81

Xe tải
Biển R403f thì đúng rồi, nhưng em nghe nói đường này là đường nội bộ kđt và biển do ban quản lý mua đặt (chứ không phải do gtcc đặt) nên các chú không cho bb đấy: tuy nhiên thông tin này cần được kiểm chứng thêm.

Được gửi từ from captain - Otofun

nowhereland

Xe điện
Các cụ cứ google và đọc chữ của bọn lều báo 9 điểm 3 môn làm gì? Để rõ hơn biển và vạch kẻ giao thông thông, xin mời các cụ đọc QCVN 41:2019:

Điều 35. Tác dụng của biển hiệu lệnh: Biển hiểu lệnh là biển báo cho người tham gia giao thông biết các điều bắt buộc phải chấp hành.

Đây là biển hiệu lệnh R.403f quy định tại Phụ lục D (Ý nghĩa - sử dụng biển hiệu lệnh) của QCVN 41;2019:

g) Để báo hiệu bắt đầu đường dành cho xe máy (kể cả xe gắn máy) và xe đạp (kể cả xe thô sơ), đặt biển số R.403f “Đường dành cho xe máy và xe đạp”.

h) Ngoài các loại phương tiện quy định trên biển được đi lại, các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có đặt các biển R.403a, R.403b, R.403c, R.403d, R.403e, R.403f.

i) Tùy loại phương tiện, nhóm phương tiện cần quy định mà bố trí hình vẽ, biểu tượng các phương tiện tương ứng trên biển cho phù hợp và đảm bảo mỹ quan
Em cũng đã trích dẫn bên trên và đồng ý quan điểm này.

• Vodka
Reactions: kk2

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em Google đây, rẽ vào nó phạt cho vỡ a lô nhé:
Cụ cứ mạnh dạn xin cái biên bản lỗi sai làn xem các đồng chí đấy có cho không
Em mà có quyền nay em mạnh dạn cho Chã cái thẻ phạt không tuân thủ biển báo giao thông :D Nếu muốn có thể cho lỗi vi phạm phần đường!

Điều 3. Giải thích từ ngữ trong QCVN 41:2019

3.3. Đường dành riêng cho các loại phương tiện cơ giới là tuyến đường, phần đường hoặc làn đườngdànhriêng cho phương tiện cơ giới lưu thông, tách biệt với phần đường dành riêng cho các phương tiện thô sơ và người đi bộ bằng dải phân cách hoặc vạch sơn dọc liền và được chỉ dẫn bằng biển báo hiệu hoặc vạch sơn.

3.4. Đường dành riêng cho một số loại phương tiện là tuyến đường, phần đường hoặc làn đường dành riêng cho một hoặc một vài loại phương tiện được lưu thông tách biệt với phần đường cho các phương tiện khác và được chỉ dẫn bằng biển báo hiệu hoặc vạch sơn.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, e cũng hiểu như cụ ạ. Lần sau e cạch, hoặc e cứ tiến thêm chút rồi rẽ hoặc e rẽ vào Ngoại Giao Đoàn từ Xuân La cụ ạ
Em cũng lái xe ô tô (và thi thoảng lái xe đạp) rẽ phải vào chỗ này suốt mà may chưa bị cạp nong phát nào. Nay em mới ngâm cứu :D

Trần Gia

Xe tăng
Em cũng lái xe ô tô (và thi thoảng lái xe đạp) rẽ phải vào chỗ này suốt mà may chưa bị cạp nong phát nào. Nay em mới ngâm cứu :D
[/QUOTE]
Thế là là cụ " Xuân " đấy ạ. E trc đây thi công trong NGD, ăn ở mấy năm khu vực đó. Đến khi đường thông , nhà đẹp thì ít lên đấy. Hôm trc đi bị dính nên e hôm nay e lên Xuân La rẽ vào luôn, vừa nhanh vừa đỡ lằng nhằng cụ ạ