[Thảo luận] Bắt lỗi: Có xin nhan xin vượt xong, nhưng không có xi nhan trở lại làn

nobody2011

Xe tải
Thằng bạn em bị xxx Hải Dương bắt quả lỗi: khi xin vượt xe trước, có bật xin nhan trái xin vượt, khi vượt xong nhưng không có xi nhan phải để trở lại làn. Lỗi là ở chỗ không bật xi nhan phải khi trở lại làn sau khi vượt xong. Đường đi mà bị bắt lỗi ở đây là tuyến liên huyện Hải Dương - Tứ Kỳ. Quả tình cũng khá là khinh xuất, nhưng bạn ấy ko cãi được, đành nộp phạt. Em cũng nêu lên đây để các cụ tham khảo tình huống.

Huthasa

Xe container
Bắt thế đúng rồi. Em cũng hây quên vụ này.

Kara_men

Xe buýt
Nếu là "vượt" thì không có lỗi gì cả, xxx ghi ttong qd xử phạt là gì hả cụ? Còn nếu là không có "xi nhan chuyển làn" thì đúng. Cụ cần phân biệt "vượt" và "thằng nào đi làn thằng ấy".

Chưa biết cụ ấy có "chuyển làn" hay không mà các cụ chém "sai" kinh thế.

Chỉnh sửa cuối:

nobody2011

Xe tải
Nếu là "vượt" thì không có lỗi gì cả, xxx ghi ttong qd xử phạt là gì hả cụ? Còn nếu là không có "xi nhan chuyển làn" thì đúng. Cụ cần phân biệt "vượt" và "thằng nào đi làn thằng ấy".
Nộp phạt nhưng ko có qđ. Cậu bạn đã không nghiêm túc, làm hư xxx. Nhưng cái chính là nó không tự chứng minh được mình đúng ở chỗ nào cả.

ngungo thien ly

Xe container
Vậy cũng thêm 1 tình huống không thể chủ quan của các cụ đã cầm vô lăng lâu ngày.
Nhà em thấy còn vụ xe đi trước né vào cho vượt nhưng chưa có tín hiệu cho vượt mà đã vượt cũng ăn BB rồi ạ, vậy nên mong các cụ nào lượn qua đây khi ra đường đã cho vượt nên bật tín hiệu signal trái cho ACE đỡ mất tiền ạ.

pttoan265

Xe tăng
Thằng bạn em bị xxx Hải Dương bắt quả lỗi: khi xin vượt xe trước, có bật xin nhan trái xin vượt, khi vượt xong nhưng không có xi nhan phải để trở lại làn. Lỗi là ở chỗ không bật xi nhan phải khi trở lại làn sau khi vượt xong. Đường đi mà bị bắt lỗi ở đây là tuyến liên huyện Hải Dương - Tứ Kỳ. Quả tình cũng khá là khinh xuất, nhưng bạn ấy ko cãi được, đành nộp phạt. Em cũng nêu lên đây để các cụ tham khảo tình huống.
Lỗi này theo e thì tóm là đúng rồi. Bạn cụ mượn làn để xin vượt thì khi trở về làn cũ là phải xi nhan. E cũng toàn đi thế và chưa khi nào bị xxx dừng xe bao giờ.

Kara_men

Xe buýt
Nộp phạt nhưng ko có qđ. Cậu bạn đã không nghiêm túc, làm hư xxx. Nhưng cái chính là nó không tự chứng minh được mình đúng ở chỗ nào cả.
Vâng, chắc là cụ cũng đã rõ về vấn đề này nên chỉ báo cho mọi người cảnh giác. Tuy nhiên với người không biết nhiều về luật thì em nghĩ nên yêu cầu lập biên bản ghi đúng lỗi, có gì nghi vấn về tra cứu, hỏi han sau. Cụ đưa bạn cụ tham khảo bài viết này http://goo.gl/OrWMgs

c) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái;
Không có lỗi "không có tín hiệu sau khi vượt xong" :D

Hiệp Tùng

Xe tải
Biên bản ghi lỗi không có tín hiệu khi chuyển làn là đúng.
Nói chung XXX Hải Dương tận thu ,nên chúng ta cứ đúng luật mà đibác ạ .Bạn bác đưa tiền để tránh mất thời gian là điểm yếu mà XXX dừng xe những lỗi nhỏ để làm tiền tư túi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

sageln

Xe tăng
XXX bắt lỗi không sinag chuyển làn là chuẩn.

hainga

Xe tải
Em đi sát lane bên trái, xi nhan xin vượt, xe trước cho vượt thì e vượt, còn xi nhan vào lane làm gì, em vẫn đi trên 1 lane mà

Muon_biet

Xe cút kít
Bắt đúng rồi, E ủng hộ.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Chỉ phạt lỗi "chuyển làn không xinhan thôi". xxx gắn chuyện vượt vào đây là k0 đúng

Kara_men

Xe buýt
Em đi sát lane bên trái, xi nhan xin vượt, xe trước cho vượt thì e vượt, còn xi nhan vào lane làm gì, em vẫn đi trên 1 lane mà
Nếu cụ là bạn của cụ chủ topic thì tình huống cụ chả sai tí nào, các cụ kia chưa biết có chuyển làn hay không mà phán như đúng rồi.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Vậy cũng thêm 1 tình huống không thể chủ quan của các cụ đã cầm vô lăng lâu ngày.
Nhà em thấy còn vụ xe đi trước né vào cho vượt nhưng chưa có tín hiệu cho vượt mà đã vượt cũng ăn BB rồi ạ, vậy nên mong các cụ nào lượn qua đây khi ra đường đã cho vượt nên bật tín hiệu signal trái cho ACE đỡ mất tiền ạ.
Có nhiều xe chỉ né vào thôi, không ra tín hiệu gì cả. trường hợp này cứ vượt. xxx phạt thì trả lời là xe kia nó bấm còi, mà còi thì xx ko có thiết bị ghi tiếng.

Lungcu

Xe điện
Chỉ phạt lỗi "chuyển làn không xinhan thôi". xxx gắn chuyện vượt vào đây là k0 đúng
Em lại hiểu là xxx phạt lỗi vượt vào đây là đúng, gắn chuyện chuyển làn không xinhan vào đây là không đúng, vì vẫn đang đi trên 1 làn, có chuyển sang lần nào đâu. Túm lại cụ chủ vượt trong 1 làn hay trên 2 làn khác nhau. Nếu trên 2 làn khác nhau thì không có khái niệm vượt, theo em hiểu thế

Kara_men

Xe buýt
Em lại hiểu là xxx phạt lỗi vượt vào đây là đúng, gắn chuyện chuyển làn không xinhan vào đây là không đúng, vì vẫn đang đi trên 1 làn, có chuyển sang lần nào đâu. Túm lại cụ chủ vượt trong 1 làn hay trên 2 làn khác nhau. Nếu trên 2 làn khác nhau thì không có khái niệm vượt, theo em hiểu thế
Cụ trích hộ em chế tài xử phạt hành vi "vượt xong không xi nhan phải" với ạ.

lai thue

Xe điện
Nói chung bạn chủ thớt mất tiền là đúng, còn tại sao đúng thì làm lại lần nữa, xxx gọi lại thì yêu cầu nó viết cho cái biên bản đúng lỗi như vậy xem nó viết thế nào
Nhà cháu đã bị 1 đồng chí xxx định phạt lỗi vượt ko xi nhan trái rồi, xin biên bản mà đồng chí ấy ko cho, đồng chí ấy còn thuơng nhà cháu định chuyển cho nhà cháu lỗi ko cài dây an toàn, nhà cháu quyết tâm xin nhận bien bản đúng tội mà đ chí xxx ko cho, cuối cùng lại đuổi nhà cháu đi
Lần sau cụ chủ dặn bạn cụ cố xin cái biên bản ấy cho ae OF thưởng thức nhé

hung_teri

Xe tải

Chưa biết cụ ấy có "chuyển làn" hay không mà các cụ chém "sai" kinh thế.
Đường liên huyện Tứ kì-Hải dương thì chỉ có 2 làn xuôi, ngược thôi, mọi người đều hiểu cả đấy.

Kara_men

Xe buýt
Đường liên huyện Tứ kì-Hải dương thì chỉ có 2 làn xuôi, ngược thôi, mọi người đều hiểu cả đấy.
Cụ giỏi quá, biết được suy nghĩ của cả "mọi người".