[Thảo luận] Bắt láo em sai làn - Em yêu cầu XXX xuất trình giấy tờ

vam

Xe buýt
Cơ bản theo em là xxx cũng chưa rõ quyền của mình. Theo thông tư 27 thì xxx có quyền dừng xe khi phát hiện thấy sai phạm; quy trình xử lý sai phạm là yêu cầu lái xe xuất trình giấy tờ, kiểm tra giấy tờ, bước tiếp theo mới là thông báo sai phạm và cuối cùng là biên bản. Em thấy các cụ trên này chiến đấu đối với sai phạm của xxx là đúng, tuy nhiên, nếu đã khẳng định mình đúng thì cứ theo đúng trình tự đưa giấy tờ cho nó, khi nó lập biên bản thì ghi ý kiến vào biên bản chứ chẳng cần giữ giấy tờ lại rồi cãi nhau có đưa giấy tờ hay ko? Ko biết ý em như vậy có đúng ko ạ?
cụ đưa giấy tờ cho xxx rồi chạy theo sau mà đòi nhé. Nếu ko vi phạm luật giao thông ko phải đưa giấy tờ, cụ đọc thông tư mà chả hiểu gì cả.

blackpaint

Xe container
cụ đưa giấy tờ cho xxx rồi chạy theo sau mà đòi nhé. Nếu ko vi phạm luật giao thông ko phải đưa giấy tờ, cụ đọc thông tư mà chả hiểu gì cả.
Thực ra chả sợ cụ ạ, em lúc nào cũng ghi âm, quay clip nên xxx làm sai chết với em ngay. Còn xxx chày bửa em xin BB luôn

james88

Xe buýt
em thấy xxx mà bác quay tử tế đấy , em chẳng ám chỉ gì cả nhưng em thấy người ta xưng hô hiền lành như thế thì bác cũng không nên có những lời lẽ như vỗ mặt quá gay gắt như trong clip
Giả vờ hết thôi đồng chí ơi. Mềm nắn rắn buông thôi đồng chí ạ, chứ xxx còn lâu mới hiền lành. Cụ ngây thơ quá.

Hoan hô cụ chủ. Hiểu luật và rất cứng !

Big_D

Xe buýt
Em cũng nghĩ là nên phân định rõ việc có phạm lỗi hay không rồi mới đưa giấy tờ.
Nếu mình ko sai thì ko đưa giấy tờ.

cwise

Xe container
Cụ này có bà con họ hàng với xxx thì phải.
Dẫn chứng cho dễ hiểu nhé: 141 có quyền dừng xe, kiểm soát nếu thấy dấu hiệu vi phạm, vì 141 có lệnh bằng văn bản trong tay. Còn xxx trong trường hợp này chỉ được kiểm tra giấy tờ khi đưa ra bằng chứng vi phạm của lái xe ( có đưa ra được cái mẹ gì đâu mà đòi kiểm tra người ta)
Em là xxx luôn đây chẳng phải họ hàng gỉ cà. :">:D. Ôi :">Chết cừoi, Đang là trao đổi thôi để làm rõ các quy định mà các quy định luôn có kẽ hở, trên bảo dưới không nghe, Điều 1 mâu thuẫn Điều 2. Cụ chỉ ra có điều nào quy định chỉ được kiểm tra giấy tờ khi đưa ra được bằng chứng vi phạm?

Cụ xem cái mục số 5 em quote ở trên cụ có ý kiến gì không? Nôm na mà nói một cái xe muốn lưu hành được thì phải có ít nhất 4 loại giấy tờ sau: (em đang nói 9 chỗ trở xuống): đăng ký xe, bằng lái (còn hạn), đăng kiểm (còn hạn), bảo hiểm TNDS (còn hạn). Vậy thì kiểm tra 4 loại giấy tờ này có gì sai? Vẫn theo mục số 5 thì kiêm tra xong mà không phát hiện lỗi thì phải nói câu gì đó đó.

Ngay từ đầu em hoàn toàn ủng hộ cụ Bách rồi nên em có phải xxxx hay không cụ Bum tự hiểu phỏng ạ.

cwise

Xe container
Giả vờ hết thôi đồng chí ơi. Mềm nắn rắn buông thôi đồng chí ạ, chứ xxx còn lâu mới hiền lành. Cụ ngây thơ quá.

Hoan hô cụ chủ. Hiểu luật và rất cứng !
Mềm nắn rắn buông, chắc chắn là thế, gặp phải cao thủ đã có kinh nghiệm chinh chiến. Nhưng như trên, em vẫn đề nghị cụ Bách có thái độ mềm mòng hơn, em nghĩ thế mới kinh. Phải bác nào bị lỗi rồi bị xxxx cò quay hành lên hành xuống mới thấy khốn nạn.

cwise

Xe container
Em cũng nghĩ là nên phân định rõ việc có phạm lỗi hay không rồi mới đưa giấy tờ.
Nếu mình ko sai thì ko đưa giấy tờ.
Cái này là luật bất thành văn của ofer rồi.

cwise

Xe container
Như thế rất dễ dẫn đến lợi dụng luật để nhũng nhiễu người tham gia giao thông ạ. Ai cũng đòi dừng xe để kiểm tra giấy tờ thì mệt lắm ạ :(
Đúng là nhũng nhiễu, nhưng viẹc dừng xe như bác thấy phải đảm bảo một số nguyên tắc và điều kiện, bác xem lại thông tư 27 đó để quật lại xxxx ngay và luôn, Em đảm bảo xxx sợ ngay như cụ chủ nói. Còn chuyện khi dừng phải chỉ ra lỗi thì mới đưa giấy tờ thì không nói rõ ràng, nhưng thực chất trong mục 5 thuộc nôi dung kiểm soát có ghi khá rõ. Nếu kiểm tra giấy tờ mà đúng, đủ và không có lỗi gì (*không chứng minh được )thì TT27 đã quy định phải nói gì rồi mà. Thực tế ta phải bắt xxx xin lỗi. Nói thẳng ra, bj đi đường chỉ có 4b mới đủ giấy tờ tuơng đối, chứ em tin 2b ít người mang lắm. Riêng cái chuyện bảo hiểm bắt buộc cho xe máy thỉ ma nào mua đúng không bác? Có nhưng Hiếm.

binhtx83

Xe buýt
Đúng là nhũng nhiễu, nhưng viẹc dừng xe như bác thấy phải đảm bảo một số nguyên tắc và điều kiện, bác xem lại thông tư 27 đó để quật lại xxxx ngay và luôn, Em đảm bảo xxx sợ ngay như cụ chủ nói. Còn chuyện khi dừng phải chỉ ra lỗi thì mới đưa giấy tờ thì không nói rõ ràng, nhưng thực chất trong mục 5 thuộc nôi dung kiểm soát có ghi khá rõ. Nếu kiểm tra giấy tờ mà đúng, đủ và không có lỗi gì (*không chứng minh được )thì TT27 đã quy định phải nói gì rồi mà. Thực tế ta phải bắt xxx xin lỗi. Nói thẳng ra, bj đi đường chỉ có 4b mới đủ giấy tờ tuơng đối, chứ em tin 2b ít người mang lắm. Riêng cái chuyện bảo hiểm bắt buộc cho xe máy thỉ ma nào mua đúng không bác? Có nhưng Hiếm.
Thấy cụ rất chi là nhiệt trong chuyện giải thích cho các ofer. Em có thể hiểu 1 mà chưa hiểu nhiều, nhưng nếu các cụ mà bị xxx yêu cầu dừng xe thì việc đầu tiên vẫn là phải hỏi xem dừng xe vì lỗi gì ?
1. Nếu vi phạm, hợp tác với xxx ( giống em bị TTGT Ba Đình cẩu xe - giữ bằng 30 ngày ).
2.a Nếu không vi phạm, cảm thấy tự chiến đấu được thì trang bị đầy đủ phương tiện máy móc rồi chiến. Không nhận lỗi, yêu cầu cung cấp bằng chứng. Nếu có nhân chứng tại chỗ thì yêu cầu mô tả sự việc rồi ghi lại thông tin nhân chứng. Nếu xxx chùn thì rút êm, còn xxx căng thì biên bản rồi ghi ý kiến sau đó khiếu nại ( nếu không có bằng chứng hình ảnh nhé ).
2.b Nếu không vi phạm, cần sự trợ giúp của người thân ( các ofer ) ngay bây giờ cập nhật sđt các cụ nhà mình rồi tùy tình huống sẽ có tư vấn cụ thể hoặc tới tận nơi trợ giúp.
Có gì các cụ góp ý thêm.

xe thủng lốp

Xe container
Dưng mà em thấy buồn cười cái chỗ nếu áp dụng cái đo đỏ kia thì có phát hiện người tham gia giao thông có đầy đủ giấy tờ hay không nhỉ :D .Hay là người không đầy đủ giấy tờ có 1 biểu hiện gì đó để căn cứ áp dụng cái đỏ đỏ kia
Em quote lại cái thông tư 27/2009/TT-BCA để các cụ đọc lại nhé:

2. Các trường hợp được dừng phương tiện
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng Cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.
b) Việc dừng phương tiện phải bảo đảm các yêu cầu sau:
- An toàn, đúng quy định của pháp luật;
- Không làm cản trở đến hoạt động giao thông;
- Khi đã dừng phương tiện phải thực hiện việc kiểm soát, nếu phát hiện vi phạm phải xử lý vi phạm theo đúng quy định của pháp luật.

xe thủng lốp

Xe container
Điều gì xảy xa nếu xxx cãi cùn, mà mình không có đủ phương tiện máy móc cộng với lại cái tội lớp tớp đưa giấy tờ trước cho xxx, em giả thiết tình huống này các cụ tư vấn cho em hộ phát :))
Thấy cụ rất chi là nhiệt trong chuyện giải thích cho các ofer. Em có thể hiểu 1 mà chưa hiểu nhiều, nhưng nếu các cụ mà bị xxx yêu cầu dừng xe thì việc đầu tiên vẫn là phải hỏi xem dừng xe vì lỗi gì ?
1. Nếu vi phạm, hợp tác với xxx ( giống em bị TTGT Ba Đình cẩu xe - giữ bằng 30 ngày ).
2.a Nếu không vi phạm, cảm thấy tự chiến đấu được thì trang bị đầy đủ phương tiện máy móc rồi chiến. Không nhận lỗi, yêu cầu cung cấp bằng chứng. Nếu có nhân chứng tại chỗ thì yêu cầu mô tả sự việc rồi ghi lại thông tin nhân chứng. Nếu xxx chùn thì rút êm, còn xxx căng thì biên bản rồi ghi ý kiến sau đó khiếu nại ( nếu không có bằng chứng hình ảnh nhé ).
2.b Nếu không vi phạm, cần sự trợ giúp của người thân ( các ofer ) ngay bây giờ cập nhật sđt các cụ nhà mình rồi tùy tình huống sẽ có tư vấn cụ thể hoặc tới tận nơi trợ giúp.
Có gì các cụ góp ý thêm.

Tungbin

Xe buýt
xxx may ăn nới nhạ nhàng ko to chuyện, bắt láo thì chớ

bum

Xe buýt
Em là xxx luôn đây chẳng phải họ hàng gỉ cà. :">:D. Ôi :">Chết cừoi, Đang là trao đổi thôi để làm rõ các quy định mà các quy định luôn có kẽ hở, trên bảo dưới không nghe, Điều 1 mâu thuẫn Điều 2. Cụ chỉ ra có điều nào quy định chỉ được kiểm tra giấy tờ khi đưa ra được bằng chứng vi phạm?

Cụ xem cái mục số 5 em quote ở trên cụ có ý kiến gì không? Nôm na mà nói một cái xe muốn lưu hành được thì phải có ít nhất 4 loại giấy tờ sau: (em đang nói 9 chỗ trở xuống): đăng ký xe, bằng lái (còn hạn), đăng kiểm (còn hạn), bảo hiểm TNDS (còn hạn). Vậy thì kiểm tra 4 loại giấy tờ này có gì sai? Vẫn theo mục số 5 thì kiêm tra xong mà không phát hiện lỗi thì phải nói câu gì đó đó.

Ngay từ đầu em hoàn toàn ủng hộ cụ Bách rồi nên em có phải xxxx hay không cụ Bum tự hiểu phỏng ạ.
Vấn đề là khi xxx cầm giấy tờ rồi ( mặc dù đủ ) là không có chuyện trả lại lái xe ( có nhiều trường hợp xxx không nói gì, cầm giấy tờ lên xe bỏ đi: trường hợp cụ Đức Thịnh, cụ Colormatiz). Cầm đằng chuôi rồi là bắt đầu gây phiền hà cho lái xe, đến đây để đỡ mất thì giờ lái xe bắt đầu tính đến chuyện 50/50 nhất là những xe ngoại tỉnh.
Còn nếu mọi xxx đều hành xử lịch sự thì tiếc gì cái chuyện kiểm tra giấy tờ của xxx phải không cụ.

cwise

Xe container
Có gì các cụ góp ý thêm.
Cụ đã có quá nhiều kn rồi và cách của cụ là chuẩn, không có gì phải góp ý thêm. Em xin chua thêm: volume phải to nhỏ tùy lúc. Có lúc phải găng như cụ bách toe, có lúc mêm mỏng nhưng thít thòng lọng như cụ trao đổi với đc, Huề.
Dưng mà em thấy buồn cười cái chỗ nếu áp dụng cái đo đỏ kia thì có phát hiện người tham gia giao thông có đầy đủ giấy tờ hay không nh:D .Hay là người không đầy đủ giấy tờ có 1 biểu hiện gì đó để căn cứ áp dụng cái đỏ đỏ kia
Đó,Cụ đã hiểu điều đã nói, Đ1 mâu thuẫn với Đ2, cả hai bên xxx và lái xe đều có thể tận dụng nếu có hiểu biết và em đã trích mục 5 nội dung kiểm soát để các cụ tham khảo và em đã nói em là xxx thì cụ bách phải xuất giấy tờ cho em xem. Còn việc khăng khăng xxx phải trình ra lỗi mới đưa giấy tờ nó không có quy định nào cụ thể cả. Tuy nhiên em xin nhắc lại cách cụ Bình nói trên ofer nên đưa vào cẩm nang (bổ sung cho cụ nghiêm hùng).

Điều gì xảy xa nếu xxx cãi cùn, mà mình không có đủ phương tiện máy móc cộng với lại cái tội lớp tớp đưa giấy tờ trước cho xxx, em giả thiết tình huống này các cụ tư vấn cho em hộ phát :))
Thì mình đi luôn, nhưng nếu có volume to, cộng bản lĩnh và giấy tờ đầy đủ thì em tin nó cũng k làm được gì mình. Tất nhiên là mất thời gian rồi ạ.

Vấn đề là khi xxx cầm giấy tờ rồi ( mặc dù đủ ) là không có chuyện trả lại lái xe ( có nhiều trường hợp xxx không nói gì, cầm giấy tờ lên xe bỏ đi: trường hợp cụ Đức Thịnh, cụ Colormatiz). Cầm đằng chuôi rồi là bắt đầu gây phiền hà cho lái xe, đến đây để đỡ mất thì giờ lái xe bắt đầu tính đến chuyện 50/50 nhất là những xe ngoại tỉnh.
Còn nếu mọi xxx đều hành xử lịch sự thì tiếc gì cái chuyện kiểm tra giấy tờ của xxx phải không cụ.
cụ dám chắc chắn và luôn luôn: cầm là không có chuyện trả lại lái xe? trên of vẫn đầy trừong hợp cho xem rồi phải trả lại ấy chứ. Em chỉ tranh luận trên điều khoản luật thôi (vì khi cãi ta cũng phải dựa vào luật, ăn nhau ở chỗ ta có hiểu biết hơn xxxx và bản lĩnh hơn và còn tùy thuộc nhièu yếu tố như không chỉ ra được lỗi,...) còn thực tế em khuyên eó phải đưa cho thằng nào xem cả. Hành xử lịch sự thì em không biết, có thể lúc đầu anh em ngọt nhạt, cho anh xem giấy tờ nhé, rồi lượn thẳng cụ tính sao. :D. Mất thời gian của mình thôi, vì thực chất vi phạm hành chính nó không có gì ghê gớm cả. Xe ngoại tỉnh vào hà nội em tin 99% 50 là cái chắc rồi, hình thành một nếp nhăn trong não xxx.

dungtv

Xe tải
Em thấy bạn cụ mới là người gỡ cho cụ

binhtx83

Xe buýt
Trưa nay, em định làm quả nữa khi mà đã trang bị đủ đồ chơi trên xe. Mỗi tội đi đến nơi thì xxx lại không có ở đấy. Vị trí ngã tư này đã có ít nhất 3 trường hợp ofer của chúng ta bị dừng láo.
1. Vụ của cụ Vesbo http://www.otofun.net/threads/376114-anh-dien-voi-may-chu-xxx-o-nga-3-xuan-thuy-ng-phong-sac-roi-day
2. Vụ trong top này.
3. Vụ của cụ Kia7238 http://www.otofun.net/threads/379461-lai-xxx-nga-tu-nguyen-phong-sac-_cau-giay
Tập thể of có nên lên tiếng chính thức để chấm dứt việc này không nhỉ ?

binhtx83

Xe buýt
Em thấy bạn cụ mới là người gỡ cho cụ
Không phủ nhận là có người thứ 3 đứng đó nên xxx cũng không dám láo. Nhưng kể cả chỉ có 2 bên, cụ dí đt vào mẹt xxx và chất vấn theo đúng luật thì có mà im re.

xe thủng lốp

Xe container
Trưa nay, em định làm quả nữa khi mà đã trang bị đủ đồ chơi trên xe. Mỗi tội đi đến nơi thì xxx lại không có ở đấy. Vị trí ngã tư này đã có ít nhất 3 trường hợp ofer của chúng ta bị dừng láo.
1. Vụ của cụ Vesbo http://www.otofun.net/threads/376114-anh-dien-voi-may-chu-xxx-o-nga-3-xuan-thuy-ng-phong-sac-roi-day
2. Vụ trong top này.
3. Vụ của cụ Kia7238 http://www.otofun.net/threads/379461-lai-xxx-nga-tu-nguyen-phong-sac-_cau-giay
Tập thể of có nên lên tiếng chính thức để chấm dứt việc này không nhỉ ?
Em ủng hộ cụ làm chuột bạch ạ :))

binhtx83

Xe buýt
Em ủng hộ cụ làm chuột bạch ạ :))
Có cụ nào thử cảm giác làm chuột bạch cùng em thì pm, kế hoạch bí mật đến phút cuối đề phòng chim lợn trên OF.
Đề nghị các cụ ofer mà lời nói có trọng lượng thì góp ý với xxx giúp tập thể với ạ.