[Thảo luận] Bắt láo em sai làn - Em yêu cầu XXX xuất trình giấy tờ

sonson

Xe tải
em thấy xxx mà bác quay tử tế đấy , em chẳng ám chỉ gì cả nhưng em thấy người ta xưng hô hiền lành như thế thì bác cũng không nên có những lời lẽ như vỗ mặt quá gay gắt như trong clip
thấy không ăn được thì lại chả tử tế.
Cụ cứ thử đi đúng mà bị xxx gọi lại xem có cáu không, như cụ chủ thớt là rất đúng mực rồi, sai yêu cầu xin lỗi chứ không phải ông thích dừng là dừng rồi bảo đi là đi đâu

vietanhhau

Xe máy
Thế tóm lại cụ này là cụ Bách hay cụ Bình nhỉ ?

sudoku

Xe buýt
Kính cụ 1 chén, xxx lại thèm bia nên bắt láo

Arizona

Xe tăng
Em quote lại cái thông tư 27/2009/TT-BCA để các cụ đọc lại nhé:

2. Các trường hợp được dừng phương tiện
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng Cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.
b) Việc dừng phương tiện phải bảo đảm các yêu cầu sau:
- An toàn, đúng quy định của pháp luật;
- Không làm cản trở đến hoạt động giao thông;
- Khi đã dừng phương tiện phải thực hiện việc kiểm soát, nếu phát hiện vi phạm phải xử lý vi phạm theo đúng quy định của pháp luật.

xeruabo2

Xe điện
''Tôi phụ trách GT ở khu vực này , a ko xuất trình GT cho tôi kiểm tra là ko đúng đâu nhé , bla , blo ,... '' . E hỏi ngu tí : xxx nó alô cho xe cẩu mình phải xử trí ra sao nhở ? b-(

minck

Xe container
Thực chất khổ chủ hơi nóng tính, em cho là không cần thiết (em nghĩ nên điềm đạm hơn) còn đc CSGT thì chưa nắm rõ luật quy định về quyền của mình, phải em cụ kiểu gì cũng phải đưa giấy tờ. :D

Cụ đừng nghĩ rằng xxx chưa nắm rõ luật qui định về quyền của mình...Trong trường hợp này: xxx không làm rõ được lỗi vi phạm GTĐB của cụ chủ thớt là mắc lỗi ngành" Tuỳ tiện dừng phương tiện GTĐB " đấy cụ ạ. Nhiệm vụ của xxx này đứng ở đây là: Điều khiển, Hướng dẫn GT và xử lý vi phạm. . Khi người ta không vi phạm, đưa về phòng thì lấy lý do gì để giải trình với thủ trưởng của xxx về việc dừng xe ???
Còn nói KT HC theo chuyên đề ư ? Đã có Y141 rồi cụ nhé. Mà khi thực hiện chuyên đề thì không hề đơn giản đâu. Khi đó thì ngoài mệnh lệnh, còn phải thành lập tổ, Tổ trưởng là đội phó của đội CSGTĐB. Và lại càng không phải chỉ có 2 mống làm việc.
Ngoài TT27BCA còn có Điều lệnh nghành và Qui tắc ứng xử do GĐ CA TPHN nữa nhé. ( Khỉ vặt lông khỉ trong ngành xxx rất phổ biến )
Vấn đề ở đây xxx dừng xe bắt láo được những người không hiểu biết ( Kẻ mua GPLX ). Khi gặp phải các Ofer ngày nào cũng tu luyện thì xxx dùng cái đòn như vậy để chống chế thôi cụ ợ.
Bây giờ ra đường nhiều cu trắng lắm rồi ...=)) Không dễ bắt nạt đâu !!!!

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
''Tôi phụ trách GT ở khu vực này , a ko xuất trình GT cho tôi kiểm tra là ko đúng đâu nhé , bla , blo ,... '' . E hỏi ngu tí : xxx nó alô cho xe cẩu mình phải xử trí ra sao nhở ? b-(
Thoải mái đê, cụ cứ để xxx tự do cẩu đi, nhớ ghi âm quay clip đầy đủ nhé và có khối chuyện để nói đấy.
Rưng mà cụ chủ đã suy nghĩ chưa??? Cụ có thấy mình quá nhẹ nhàng với xxx không? há há

Lovestory1008

Xe tăng
[video=youtube;tr8N3ZZlwcI]http://www.youtube.com/watch?v=tr8N3ZZlwcI[/video]
Ủn thử cái VIDEO xem ntn !!!

mincute10

Xe hơi
Cụ chủ va chạm xxx nhiều rồi nhỉ. Em mà bị khéo lột hết theo yêu cầu , hị hị hị . Vod cụ cái

xeruabo2

Xe điện
Thoải mái đê, cụ cứ để xxx tự do cẩu đi, nhớ ghi âm quay clip đầy đủ nhé và có khối chuyện để nói đấy.
Dưng mà vấn đề ở chỗ từ trước tới nay e toàn mượn xe chạy , ứ có xiền mua xe . Nó cẩu xe xong đòi chủ xe đến giải quyết e biết tìm thằng cha chủ xe của e ở đâu ???
~X(

toanhamchoi

Xe đạp
hay quá.cụ này hình như mấy lần cãi nhau với xxx rồi thì phải,và toàn thắng thôi.nghe giọng quen lắm.atofun muôn năm.

soul 9133

Xe tăng
Cụ chủ chiến đấu ác phết. chú xxx này cũng hơi bực rồi thì phải

economist

Xe tải
Cơ bản theo em là xxx cũng chưa rõ quyền của mình. Theo thông tư 27 thì xxx có quyền dừng xe khi phát hiện thấy sai phạm; quy trình xử lý sai phạm là yêu cầu lái xe xuất trình giấy tờ, kiểm tra giấy tờ, bước tiếp theo mới là thông báo sai phạm và cuối cùng là biên bản. Em thấy các cụ trên này chiến đấu đối với sai phạm của xxx là đúng, tuy nhiên, nếu đã khẳng định mình đúng thì cứ theo đúng trình tự đưa giấy tờ cho nó, khi nó lập biên bản thì ghi ý kiến vào biên bản chứ chẳng cần giữ giấy tờ lại rồi cãi nhau có đưa giấy tờ hay ko? Ko biết ý em như vậy có đúng ko ạ?

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Chính là xxx này bắt em cách đây hơn chục hôm tại ngữ tư này , hehe. Thế em hỏi cụ chủ đã suy nghĩ kĩ chưa??? em đoán là chưa thế thì cụ tiếp tục suy nghĩ cho kĩ nhé, hehe

xe thủng lốp

Xe container
Cái quy trình này hình như vẫn còn mập mờ nên các cụ nhà mình mới lách được ạ:D
Cơ bản theo em là xxx cũng chưa rõ quyền của mình. Theo thông tư 27 thì xxx có quyền dừng xe khi phát hiện thấy sai phạm; quy trình xử lý sai phạm là yêu cầu lái xe xuất trình giấy tờ, kiểm tra giấy tờ, bước tiếp theo mới là thông báo sai phạm và cuối cùng là biên bản. Em thấy các cụ trên này chiến đấu đối với sai phạm của xxx là đúng, tuy nhiên, nếu đã khẳng định mình đúng thì cứ theo đúng trình tự đưa giấy tờ cho nó, khi nó lập biên bản thì ghi ý kiến vào biên bản chứ chẳng cần giữ giấy tờ lại rồi cãi nhau có đưa giấy tờ hay ko? Ko biết ý em như vậy có đúng ko ạ?

A380

Xe tăng
Sao nhiều XXX phát âm lói ngọng thế nhỉ:P

cwise

Xe container
Thực chất khổ chủ hơi nóng tính, em cho là không cần thiết (em nghĩ nên điềm đạm hơn) còn đc CSGT thì chưa nắm rõ luật quy định về quyền của mình, phải em cụ kiểu gì cũng phải đưa giấy tờ. :D

Cụ đừng nghĩ rằng xxx chưa nắm rõ luật qui định về quyền của mình...Trong trường hợp này: xxx không làm rõ được lỗi vi phạm GTĐB của cụ chủ thớt là mắc lỗi ngành" Tuỳ tiện dừng phương tiện GTĐB " đấy cụ ạ. Nhiệm vụ của xxx này đứng ở đây là: Điều khiển, Hướng dẫn GT và xử lý vi phạm. . Khi người ta không vi phạm, đưa về phòng thì lấy lý do gì để giải trình với thủ trưởng của xxx về việc dừng xe ???
Còn nói KT HC theo chuyên đề ư ? Đã có Y141 rồi cụ nhé. Mà khi thực hiện chuyên đề thì không hề đơn giản đâu. Khi đó thì ngoài mệnh lệnh, còn phải thành lập tổ, Tổ trưởng là đội phó của đội CSGTĐB. Và lại càng không phải chỉ có 2 mống làm việc.
Ngoài TT27BCA còn có Điều lệnh nghành và Qui tắc ứng xử do GĐ CA TPHN nữa nhé. ( Khỉ vặt lông khỉ trong ngành xxx rất phổ biến )
Vấn đề ở đây xxx dừng xe bắt láo được những người không hiểu biết ( Kẻ mua GPLX ). Khi gặp phải các Ofer ngày nào cũng tu luyện thì xxx dùng cái đòn như vậy để chống chế thôi cụ ợ.
Bây giờ ra đường nhiều cu trắng lắm rồi ...=)) Không dễ bắt nạt đâu !!!!
Em không đồng ý với bác: Thông tư 27 đã quy định rất rõ quyền hạn cũng như nội dung kiểm soát của CSGT có quyền kiểm tra giấy tờ. Lưu ý phần kiểm soát không chỉ giấy tờ mà còn các đặc điểm kỹ thuật của phương tiện đáp ứng các quy định để được lưu thông. Hơn nữa, việc kiểm soát giấy tờ cũng là xác định lỗi: nếu không đủ giấy tờ hoặc hết hạn,... cũng là một lỗi nặng ấy chứ. NGay các clip ghi lại vụ TTGT cẩu xe cụ Bách cũng cho thấy việc nắm vững luật pháp của lực lượng chức năng để giải thích cho công dân là một yếu kém dẫn đến phản ứng thường xuyên của người dân.

Còn cụ thể tình huống thì đa dạng, muôn chiều, em xin khẳng định lại em mà là CSGT cụ Bách phải xuất trình giấy tờ cho em kiểm tra. Nếu không phát hiện được lỗi gì thì phải xin lỗi.

Thực tế CSGT bắt láo nhiều, ofer chỉ là một phần rất nhỏ nên CSGT nhiều khi lạm quyền hoạnh họe abc vô tư mà không phải nghĩ. Tất nhiên em ủng hộ cụ Bách nhiệt liệt.

Việc đưa giấy tờ chỉ khi csgt chỉ ra được lỗi của mình, có bằng chứng thuyết minh cụ thể, hình ảnh rõ ràng, biển báo,... Không nên đưa giấy tờ ngay, thậm chí phải cãi thật lực để không đưa giấy tờ. Tóm lại cứ học tập khổ chủ. (không liên quan đến việc em giả định là CSGT ở trên đâu nhé). :D

Chỉnh sửa cuối: