Bất Động Sản - Mua theo mục đích nào???

Yeuphunu

Xe điện
tóm lại đầu tư bđs vẫn phải có vốn và có cái nhìn "5 năm" đúng ko cụ chủ?
Vốn thì là chắc chắn rồi!
Tay bo thì đôi khi chén được chút nhưng lỡ hóc xương vào viện thì khốn khổ.
Còn tầm nhìn 5 năm có thì tốt còn không thì mượn cái đầu của... ông khác :)

Bạn bè tin cậy, người quen... ta mua theo họ nhưng chủ động, mình nghĩ là cách tốt mà.

30xx1631

Xe điện
Vốn thì là chắc chắn rồi!
Tay bo thì đôi khi chén được chút nhưng lỡ hóc xương vào viện thì khốn khổ.
Còn tầm nhìn 5 năm có thì tốt còn không thì mượn cái đầu của... ông khác :)

Bạn bè tin cậy, người quen... ta mua theo họ nhưng chủ động, mình nghĩ là cách tốt mà.
vâng, tóm lại nếu là đầu tư dạng "tay mơ", thì sẽ so sánh tỷ suất lợi nhuận của số vốn bỏ ra với "ngân hàng" và ngành nghề chính đang kinh doanh, xem đâu là phương án khả thi nhất, tại bds khó nhất là khâu thanh khoản và nguồn lớn + với rủi ro (ko biết như thế nào, ko phải lúc nào cũng thắng), sau khi cân bảng sẽ có 1 quyết định...tóm lại đa số người có tích lũy (trung tuổi), tích góp được đồng nào lại "ném" vào bđs, và đa phần họ lại "thắng" lớn cũng chẳng tính toán gì nhiều, hay thật (phần lớn các trường hợp e biết)

Yeuphunu

Xe điện
vâng, tóm lại nếu là đầu tư dạng "tay mơ", thì sẽ so sánh tỷ suất lợi nhuận của số vốn bỏ ra với "ngân hàng" và ngành nghề chính đang kinh doanh, xem đâu là phương án khả thi nhất, tại bds khó nhất là khâu thanh khoản và nguồn lớn + với rủi ro (ko biết như thế nào, ko phải lúc nào cũng thắng), sau khi cân bảng sẽ có 1 quyết định...tóm lại đa số người có tích lũy (trung tuổi), tích góp được đồng nào lại "ném" vào bđs, và đa phần họ lại "thắng" lớn cũng chẳng tính toán gì nhiều, hay thật (phần lớn các trường hợp e biết)
Cái này có ý đúng vì:
- Trước nay BĐS toàn... lên :)
- Ông nào thắng mới la to chứ thua ít khi nói ra lắm.
- Tâm lý ném tiền vào BĐS thường với người Bắc thôi. Đi săn mua BĐS trong Nam đôi khi gặp toàn người... Hà Nội :))

Thế giới đã thay đổi từ khi... thay đổi.

Nên gần đây, “mấy bác trung tuổi” có vốn nhàn như tớ không còn cơ hội nhiều mà nhường cho các cháu, các em 8x, 9x đó.

ndc_thailand

Xe tải
Cái này có ý đúng vì:
- Trước nay BĐS toàn... lên :)
- Ông nào thắng mới la to chứ thua ít khi nói ra lắm.
- Tâm lý ném tiền vào BĐS thường với người Bắc thôi. Đi săn mua BĐS trong Nam đôi khi gặp toàn người... Hà Nội :))

Thế giới đã thay đổi từ khi... thay đổi.

Nên gần đây, “mấy bác trung tuổi” có vốn nhàn như tớ không còn cơ hội nhiều mà nhường cho các cháu, các em 8x, 9x đó.
Em mất học phí cỡ 1 tỷ và vài năm cơ hội mới khôn ra đc tý ạ. Cụ cứ chia sẻ để em đỡ tốn tiền học ạ.

pmhung85

Xe hơi
Bài viết hay quá
Cảm ơn cụ chia sẻ. Tiện đây em cũng xin tư vấn cụ
Em đang có chỗ quen biết, mua được đất trang trại (khoảng 2-4000m2 trong đó 400m2 thổ cư)
Khu vực quanh sân Golf Skylake Hoà Bình (Cách HN khoảng 40km)
Nằm trên trục đường chính, đẹp, giao thông thuận tiện.
Xin hỏi ý kiến cccm là khu vực đó thanh khoản có tốt không? Nhu cầu đầu tư trên đó có ổn không
Mục đích của em trước là định đầu tư nhà vườn, để Gia đình cuối tuần lên nghỉ ngơi, thời gian rảnh kết hợp làm Homesstay.... Nhưng nếu thanh khoản tốt, được giá là em cũng cho bay luôn. Còn không giữ lại mình đầu tư kênh riêng.

longkay

Xe máy
Hạ Long thực ra đã phát triển đến “đỉnh” rồi, giá trị BĐS cao quá, du lịch lại theo mùa. Nên thời kì 2018 ở đây không còn khả thi lắm.
Tuy nhiên vừa rồi cầu Bạch Đằng chuẩn bị xong, sau đó sẽ nhúc nhắc lên ít nhiều.
Nếu mua đầu tư các căn hộ vừa dùng và cho thuê có duyên chút mình nghĩ hiệu quả. Tuy nhiên vẫn cần sàng lọc thông tin và khả năng đánh giá cá nhân cũng phải tốt mới mong có mức đầu tư hợp lý ở đây.
Hiện tại e thấy đầu tư cho thuê cc hoặc liền kề khâ ổn bác ah. Mùa đông họ. Cũng du lịch. Nhưng hơi ít

PLinh

[Tịch thu bằng lái]
năm 2010 cháu bán 1 căn nhà ở quê, to, mặt tiền 10m đường quốc lộ. giá 400 củ, cò quê hét giá 200, có thằng còn bảo 150 còn đếu ai mua.
giờ 2018, người mua ngày xưa từ chối cái giá 1 tyr2. BDS đúng là khó hiểu :))

ndc_thailand

Xe tải
Bài viết hay quá
Em đang có chỗ quen biết, mua được đất trang trại (khoảng 2-4000m2 trong đó 400m2 thổ cư)

Xin hỏi ý kiến cccm là khu vực đó thanh khoản có tốt không? Nhu cầu đầu tư trên đó có ổn không
Mục đích của em trước là định đầu tư nhà vườn, để Gia đình cuối tuần lên nghỉ ngơi, thời gian rảnh kết hợp làm Homesstay.... Nhưng nếu thanh khoản tốt, được giá là em cũng cho bay luôn. Còn không giữ lại mình đầu tư kênh riêng.

Tất cả câu hỏi của cụ thì chỉ mình cụ phải nghiên cứu tìm câu trả lời thôi. Vì ít ai nằm vùng khu này lắm.
Theo em là tiền gà 3 tiền thóc

Cụ lên google map gõ homestay hay hotel. Nếu thấy có nhiều người kinh doanh khu đó thì đầu tư (buôn có bạn bán có phường)
Nếu ko có thì tức là chả ai ở cả

TrungEcopark

Xe hơi
Bài viết của bác hay quá
Em đánh dấu ở đây để ngẫm dần :)

NguyenChungViet

Đi bộ
Em thấy cái hay cái kinh nghiệm về tâm lý chê "bờ ao chó ị" không mua. Quê em (nông thôn) hiện nay có nhiều dự án đô thị và khu công nghiệp đang trên giấy. Mấy năm nay mọc lên 2 cầu qua sông hồng từ các sang chỉ cách nhau 2km. Theo đó là Đường giao thông thì mọc lên tứ phía. Cho em hỏi là mình nên đầu tư vào những loại hình bds nào trong case này.

sir trần

Xe hơi
Thanks cụ. Bài viết giúp cho người trẻ tiết kiệm được cả chục năm.
Nhân tiện hỏi cụ có cái nào ở đà nẵng không? Em đang có trong đó, đang tìm thêm thông tin cụ ạ

0978323352

Xe tải
Vân đồn còn tiềm năng k cụ

Yeuphunu

Xe điện
Vân đồn còn tiềm năng k cụ
Vân Đồn cụ có vốn nhàn an tâm đầu tư.
Ưu tiên mặt biển hoặc gần biển nhé.
Cụ thể cần coffee tớ chia sẻ thêm.

Thanks cụ. Bài viết giúp cho người trẻ tiết kiệm được cả chục năm.
Nhân tiện hỏi cụ có cái nào ở đà nẵng không? Em đang có trong đó, đang tìm thêm thông tin cụ ạ
Đà Nẵng giờ này là quá muộn.
Năm 2013 tớ thộp trượt 2 lô An Thượng 2, 10x15m=150m giá tầm 7 tỉ. Nay vọt lên >40 tỉ rồi. Kinh doanh bao giờ cho lại.
Nhưng có khu đối diện khu vui chơi tương lai của Sungroup đất trong dân còn tạm ổn. 80-90m2 rộng 5m giá 3-3.2 tỉ.

Em thấy cái hay cái kinh nghiệm về tâm lý chê "bờ ao chó ị" không mua. Quê em (nông thôn) hiện nay có nhiều dự án đô thị và khu công nghiệp đang trên giấy. Mấy năm nay mọc lên 2 cầu qua sông hồng từ các sang chỉ cách nhau 2km. Theo đó là Đường giao thông thì mọc lên tứ phía. Cho em hỏi là mình nên đầu tư vào những loại hình bds nào trong case này.
Cứ có đường là có nhà, có nhà là có tèn mà.

Yeuphunu

Xe điện
Bài viết hay quá

Đầu tiên cái rắc rối là vé xe qua trạm Lương Sơn 70k 2 chiều đi về, mà chỉ đi mấy km, tức ói máu.
Đất Lương Sơn vào batdongsan.com rao bạt ngàn nhiều. Bỏ qua, hoặc chọn thật kĩ.
Nhà vườn, với 95% nhà đầu tư là gánh nặng, trừ khi mua trong khu nào đó có chủ đầu tư chăm sóc nhưng giá lại chat, ít tiềm năng.

Mr.tomcat

Xe hơi
Quá hay cám ơn cụ chia sẻ bài viết mà nếu ko trải thì cũng phải mất 10 chục năm kinh nghiệm thương trường mới biết đc e cug mới bắt đầu tập toẹ đầu tư muốn xin ý kiến cụ tầm này đầu tư vào đất khu công nghệ cao hoà lạc dc ko cụ vì e thấy giá vẫn rẻ mà cug vì 1 phần vốn e quá con con cụ à có tầm 500 tr ko biết nên vứt vào đâu

ndc_thailand

Xe tải
Đà Nẵng giờ này là quá muộn.
Năm 2013 tớ thộp trượt 2 lô An Thượng 2, 10x15m=150m giá tầm 7 tỉ. Nay vọt lên >40 tỉ rồi. Kinh doanh bao giờ cho lại.
Nhưng có khu đối diện khu vui chơi tương lai của Sungroup đất trong dân còn tạm ổn. 80-90m2 rộng 5m giá 3-3.2 tỉ.
Ý cụ là bên ngũ hành sơn đối diện công viên, và chờ nó bắn pháo hoa bên đó à cụ.
Cụ có nhã hững thì vào Tân Thành - Cẩm An với cafe với em, em thấy vẫn còn tiềm năng ạ

Yeuphunu

Xe điện
Quá hay cám ơn cụ chia sẻ bài viết mà nếu ko trải thì cũng phải mất 10 chục năm kinh nghiệm thương trường mới biết đc e cug mới bắt đầu tập toẹ đầu tư muốn xin ý kiến cụ tầm này đầu tư vào đất khu công nghệ cao hoà lạc dc ko cụ vì e thấy giá vẫn rẻ mà cug vì 1 phần vốn e quá con con cụ à có tầm 500 tr ko biết nên vứt vào đâu
Khu này gần đây bắt đầu nóng lên, đầu tư sẽ an toàn, tuy nhiên muốn thanh khoản tốt phải lựa những vị trí hợp lý.
500tr nên mua chung thôi chứ mua 1 thửa thì nhỏ hoặc sâu lắm.

Mr.tomcat

Xe hơi
Khu này gần đây bắt đầu nóng lên, đầu tư sẽ an toàn, tuy nhiên muốn thanh khoản tốt phải lựa những vị trí hợp lý.
500tr nên mua chung thôi chứ mua 1 thửa thì
nhỏ hoặc sâu lắm.
Cụ nói chí lý lắm ạ,đúng là e có tìm hiểu tầm tiền e tìm các mảnh thì bé và sâu còn đẹp thì ko đủ nhưng mua chug thì lại chưa kiếm đc đối tác cug thấy hơi rắc rối tầm tiền này có đầu tư mảnh con con khu nghỉ dưỡng biển ở đâu dc ko cụ,thanks cụ nhiều

gacan

Xe tăng
Kiến thức cụ sâu rộng quá. Tiện đây cụ cho e hỏi đất kv đầu lối vào cổngTuần Châu xây ks hợp lý k? Rất mong cụ chỉ giáo!

ndc_thailand

Xe tải
Ý cụ là bên ngũ hành sơn đối diện công viên, và chờ nó bắn pháo hoa bên đó à cụ.
Cụ có nhã hững thì vào Tân Thành - Cẩm An với cafe với em, em thấy vẫn còn tiềm năng ạ
Kiến thức cụ sâu rộng quá. Tiện đây cụ cho e hỏi đất kv đầu lối vào cổngTuần Châu xây ks hợp lý k? Rất mong cụ chỉ giáo!
Cụ hỏi thế ko có câu trả lời đâu. Cụ nên tích góp kiến thức và sau đó tự nghiên cứu và đưa ra quyết định chứ ko thầy nào chỉ cho đc đâu. (may ra có sales cần bán thì tư vấn nhiệt tình)

Các sản phẩm bds chỉ sốt theo vị trí chứ ko phải tất cả. cụ chủ thớt nói đến Hạ Long, Quảng Ninh ko có nghĩa là 1 xó nào đó cũng lên theo.

Sau khi có đc miếng đất, thì cần rất nhiều tiền để phát triển. cụ xem xung quanh cụ có ai đầu tư vào xây dựng hay nhu cầu cho thuê ko?