[Funland] Bất động sản liệu có giảm nhiệt k??

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em ở of đủ lâu và kết luận rằng cái chủ đề này thời nào cũng có nhưng giảm thì chả bao giờ giảm… còn tiền của em dành dụm đợi nó giảm thì có những kết quả rõ rệt… tiền năm nay mua cách bờ hồ 5km.. năm sau chỉ mua được khoảng cách 10km… năm sau nữa là 15km
Chuẩn đét, em thấy đang mở rộng về khắp các phía, càng ngày càng đi xa quá luôn

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
1. Nhà đất nội đô , hẻm phố : Tăng nhẹ
2. Chung cư nội đô giảm nhẹ
3. Chung cư xa nội đô giảm hơn nhẹ
4. Đất nền nội đô tăng
5. Đất nền vệ tinh giảm mạnh ( Đặc biệt nơi chưa có cơ sở hạ tầng )

Nhưng mà trường hợp bán lỗ lại RẤT ÍT ( Lỗ trên Internet thôi )

coolpix8700

Xe ngựa
4. Đất nền nội đô tăng
...
Những năm vừa rồi em vẫn tìm đất nội đô thì thấy chưa bao giờ giảm cả, kể cả 2 năm cô vít.
Ai cũng bảo phải giảm, nhưng đi hỏi cụ thể, kể cả những nơi chẳng có biến động gì về đường xá thì không phải như vậy (ngõ hẻm em không biết, vì không tìm hiểu).
Người ở các tỉnh về săn lùng nhiều, nguồn cung không thêm nên không thể giảm.
Nhưng nếu mua xong mà đi so sánh với đất ở những nơi được thổi giá sẽ thấy bị thiệt. Em không buôn BĐS nên không so sánh như vậy!

quanggialai

Xe điện
Gần đây nhiều cụ/mợ dự đoán bất động sản trong thời gian tới sẽ giảm sâu. Vậy mà mấy hôm may Cháu lăn lộn ở các sàn, ib xin giá với các sales... Mà gần như giá vẫn cao như vài tháng trước thui các cụ/mợ ạ.
Em thấy
Ở thị trường BĐS chỉ có những cái giảm được là:
- giá cổ phiếu BĐS
- số lượng giao dịch
- giá BĐS chỉ giảm ở quy mô thiểu số, mặt bằng chung không giảm.
Thị trường như một biểu đồ hình sin, có lên có xuống nhưng biểu đồ hình sin đó là biểu đồ giao dịch. Còn biểu đồ giá chỉ có đi lên, đi ngang, rồi lại đi lên tiếp, khi biểu đồ giá đi lên là biểu đồ thị trường đi lên, khi biểu đồ giá đi ngang là biểu đồ thị trường đi xuống.

thanhtrung052

Xe tăng
Cụ là có lộc nhà đất rồi.
Nhà em cũng có 2 mảnh tình trạng giống cụ, đều phái mua vì cần chỗ ở nên em thậm chí còn trả cao hơn chút để được việc. Xong ai cũng kêu em phá giá. Ai dè 1 thồi gian nó tăng dần rồi giờ sau 3 năm tăng gấp 3. Bố em từ sau đận ấy thôi mắng em, vì ông bảo may quá không giờ chả có tiền mua, mà có cũng chẳng ai bán.
E cũng giống cụ tí.e mua để đấy thôi. Lúc mua 2 miếng 15p cọc luôn, ai cũng kêu đắt. Khi x2 e bán luôn cũng k than khảo MN xong ai cũng kêu bán vội. Đúng là nó có lên tiếp thật nhưng thấy thế là đủ rồi e k ham đỉnh

Anhdex

Xe tăng
Đất dự án chung cư thì may ra chứ nhà đất dân sự thì ko có cửa . Cụ nào bảo giảm thử cầm tiền đi mua sẽ biết ngay .Gặp nhiều cái giá nghe tưởng chủ nhà ngáo có chó nó mua vậy mà chỉ vài bữa đã thấy có chủ mới . Chỗ em ngách xe máy ko quay đầu được 28m vừa bán chủ giao 4,2 tỷ nhận về 3,9 đây khu Hoàng Văn Thái nhé .

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Đất dự án chung cư thì may ra chứ nhà đất dân sự thì ko có cửa . Cụ nào bảo giảm thử cầm tiền đi mua sẽ biết ngay .Gặp nhiều cái giá nghe tưởng chủ nhà ngáo có chó nó mua vậy mà chỉ vài bữa đã thấy có chủ mới . Chỗ em ngách xe máy ko quay đầu được 28m vừa bán chủ giao 4,2 tỷ nhận về 3,9 đây khu Hoàng Văn Thái nhé .
Chắc HN chứ tỉnh lẻ nhà e là có giảm đấy cụ ạ . Ngay trước nhà e vài năm trước , chủ nhà giao 4.7 tỏi , người quen thứ nhất của e trả 4.3 tỏi ko bán , vài tháng sau bán cho người quen thứ 2 của e giá 3.7 tỏi .
Mà ngay nhà em đang ở thôi , trước đó 1 năm có người trả 2 tỏi ko bán , sau bán em có 1.5 tỏi

quy la tien

Xe điện
Xung quanh nhà em có 2 cái vừa bán xong (vừa, tức là thời gian dưới 6 tháng), 1 cái có nhà xây 13 tỷ, cái kia chỉ là nhà 1 tầng hơn cấp 4 một chút 22 tỷ (đất 140m). Cách đây 7 năm em mua giá 86 tr./m2, với cái nhà xây rất đẹp. Mà em nói xung quanh là sát tường rào và chếch đối diện 1 nhà. Cái nhà sát tường chủ mới đang sửa lại, xây tăng thêm 1 tầng!
Thế so gía cụ mua với bi giờ thì cũng tăng bt, không sốt nhiều ( sau 7 năm tăng từ 15 tỷ lên 22 tỷ..)!

My Hao

Xe điện
Em năm nay 70 tuổi (à nhầm mới có 50 :D) nhưng chưa bao giờ thấy giá đất giảm mạnh. Sau mỗi đợt sốt nó sẽ đi ngang 5-10 năm rồi lại sốt tiếp...

coolpix8700

Xe ngựa
Thế so gía cụ mua với bi giờ thì cũng tăng bt, không sốt nhiều ( sau 7 năm tăng từ 15 tỷ lên 22 tỷ..)!
Thực ra bà xã cũng bảo chỉ bằng tiết kiệm.
Nhưng hồi đó tụi em mua thì cái nhà (trên đất) được tính riêng với giá 2,5 tỷ mà bà xã quên mất.
Tuy vậy, em cũng thấy mức tăng đó rất bình thường với mọi nơi khác, nhất là khi so với đầu tư vào vàng, vào chứng,...
Nhưng nếu chỉ để giữ giá trị thì có thể coi là được!

quy la tien

Xe điện
Thực ra bà xã cũng bảo chỉ bằng tiết kiệm.
Nhưng hồi đó tụi em mua thì cái nhà (trên đất) được tính riêng với giá 2,5 tỷ mà bà xã quên mất.
Tuy vậy, em cũng thấy mức tăng đó rất bình thường với mọi nơi khác, nhất là khi so với đầu tư vào vàng, vào chứng,...
Nhưng nếu chỉ để giữ giá trị thì có thể coi là được!
Em cũng nghĩ như vậy, ý là chỗ đẹp thì không sốt nhưng không giảm; em cũng hay đầu tư kiểu thế có tý tiền thì mua chỗ đẹp tý ( và không thể rẻ bèo), sốt nóng gì cũng kệ ( ý là kg bán ngay) coi như có chút để dành.

Pilota

Xe điện
Có vẻ nhầm.
Bđs sẽ đi ngang chứ ko bao giờ về giá của 3, 5, 7 năm trước.

Cụ quay về chuyên môn chính đi. Cụ gia cát dự giúp em xem giá Ích ky còn tăng nữa, đi ngang hay giảm bằng năm ngoái, năm kia với ạ. :))

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
1. Nhà đất nội đô , hẻm phố : Tăng nhẹ
2. Chung cư nội đô giảm nhẹ
3. Chung cư xa nội đô giảm hơn nhẹ
4. Đất nền nội đô tăng
5. Đất nền vệ tinh giảm mạnh ( Đặc biệt nơi chưa có cơ sở hạ tầng )

số 5 chả ông nào bán

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Sáng đầu tuần em hóng binh tình các cụ xem ntn ~o)

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ quay về chuyên môn chính đi. Cụ gia cát dự giúp em xem giá Ích ky còn tăng nữa, đi ngang hay giảm bằng năm ngoái, năm kia với ạ. :))
Dạ, hiện tại nó đang tăng dựng đứng ạ & chưa có dấu hiệu quay đầu.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Mợ biết chỗ nào ảo, chỗ nào thật không ? Mợ đưa thông tin ra xem mổ bò ntn ngay!
E k phải chuyên gia. Còn cá nhân e thấy đất nội đô k có giảm, chững giá thôi, hoặc giảm ít. Còn đất vùng xa, thổi giá thì phải giảm mạnh nếu muốn bán

Lee Saker

Xe điện
Xung quanh nhà em có 2 cái vừa bán xong (vừa, tức là thời gian dưới 6 tháng), 1 cái có nhà xây 13 tỷ, cái kia chỉ là nhà 1 tầng hơn cấp 4 một chút 22 tỷ (đất 140m). Cách đây 7 năm em mua giá 86 tr./m2, với cái nhà xây rất đẹp. Mà em nói xung quanh là sát tường rào và chếch đối diện 1 nhà. Cái nhà sát tường chủ mới đang sửa lại, xây tăng thêm 1 tầng!
Em nói chung chung ý là thanh khoản kém thôi chứ nếu thanh khoản = 0 thì coi như sập thị trường còn gì. Chung cư mới/sắp bàn giao bây giờ giá ảo kinh, em vẫn rình mua thêm căn nữa nên hay tìm hiểu lắm :)).