[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

BINH MINH 07

Xe điện
Chỉ cần vào đây và thả mấy câu nghịch nhĩ là có thể đoán những thành phần nào ngoài "các chú" !
Quá nhiều so với chuẩn :))

nhanh33

Xe buýt
Chỉ mất nước bọt thôi, không hề mất tiền vì làm gì có giao dịch, toàn lên bằng nước bọt của mấy chú cò vạc. Nhiều chym cò quá, một đồn 10, 10 đồn trăm, dân Đà thành tưởng thật giữ chặt đất, nếu có ý định bán là lũ cò vạc lao vô giả vờ trả giá trên trời, vậy là đất còn lên tiếp và cứ thế... cho đến khi muốn bán thật thì đíu bán nổi vì toàn dân buôn nước bọt.
Vãi cụ tôi mới bán NHX trước tết nếu để đến giờ thì thêm được 1 tỏi nữa rồi!

nhanh33

Xe buýt

Đây cụ xem không có giao dịch mà đong như kiến ở công chứng thế này à!

Tiền trao ngay quán nước nhé cụ!

Éo có chỗ đứng nên giao dịch ngoài đường luôn!

BINH MINH 07

Xe điện

Rất giống với các đợt mở bán chung cư ở SG và HN, toàn người bán và cò vạc làm nền, mua nhanh kẻo hết, căn anh/chị hỏi đã cọc, anh/chị có thể xem căn xyz giá này được không.
Bố khỉ, nó tưởng mình là khách hàng, mình cũng giống nó !

nhanh33

Xe buýt
Rất giống với các đợt mở bán chung cư ở SG và HN, toàn người bán và cò vạc làm nền, mua nhanh kẻo hết, căn anh/chị hỏi đã cọc, anh/chị có thể xem căn xyz giá này được không.
Bố khỉ, nó tưởng mình là khách hàng, mình cũng giống nó !
Cứ có giao dịch là được, tiền tỷ trao tay ngay ngoài đường là còn nóng roài

pimp_my_ride

Xe đạp
Giờ ng có tiền các tỉnh miền Trung mua đất ĐN đông lắm. Nói chung nhu cầu thật cũng lớn đó

raumongtoi

Xe buýt
Giờ ng có tiền các tỉnh miền Trung mua đất ĐN đông lắm. Nói chung nhu cầu thật cũng lớn đó
Mua đi rồi đu đỉnh =)) y hệt nha trang năm ngoái giờ vừa tròn 1 năm rồi đất nt ko tăng nữa mà điều chỉnh giảm 10-20% so với đỉnh rồi =))

diepnh81

Xe tăng

ĐN hot quá, y hồi Phú Quốc cuối 2017 đầu 2018, phòng công chứng, 1 cửa xếp vòng trong vòng ngoài. Thực chất nhu cầu ko cao đến vậy, do mấy bố tập đoàn nhóm gom tiền làm đất thổi giá, mua đi, bán lại, cao lên đến đỉnh sóng là lần lượt rút êm, còn lại là a e ít xèng, ít thông tin rồi cắt lỗ, nhiều nhà mất nhà mất cửa đó... tình trạng này là đỉnh sóng rồi, chuẩn bị thoái trào... 2018 PQ cũng bị vậy đấy

HoangLamVH

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi đất Hòa Xuân giờ giá rổ thế nào ?
E có miếng ở đấy ko biết có nên bán bây giờ ko nhỉ ?

ĐN hot quá, y hồi Phú Quốc cuối 2017 đầu 2018, phòng công chứng, 1 cửa xếp vòng trong vòng ngoài. Thực chất nhu cầu ko cao đến vậy, do mấy bố tập đoàn nhóm gom tiền làm đất thổi giá, mua đi, bán lại, cao lên đến đỉnh sóng là lần lượt rút êm, còn lại là a e ít xèng, ít thông tin rồi cắt lỗ, nhiều nhà mất nhà mất cửa đó... tình trạng này là đỉnh sóng rồi, chuẩn bị thoái trào... 2018 PQ cũng bị vậy đấy
Đồng nghiệp em bị y chang như cụ nói, lúc lãi thì ko bán cuối cùng thì bị cấm giao dịch, giờ mua nhà để ở thì lại vay mất quá nửa @@

diepnh81

Xe tăng
Đồng nghiệp em bị y chang như cụ nói, lúc lãi thì ko bán cuối cùng thì bị cấm giao dịch, giờ mua nhà để ở thì lại vay mất quá nửa @@
Mình cũng trải qua thời đó ở Pq mà, 2-3 ngày mới giao dịch xong đc lô đất do chờ đợi, xếp hàng ở công chứng và 1 cửa, xong nó xẹp 1 phát trong vòng 1 tuần mà im lìm luôn

Mình cũng trải qua thời đó ở Pq mà, 2-3 ngày mới giao dịch xong đc lô đất do chờ đợi, xếp hàng ở công chứng và 1 cửa, xong nó xẹp 1 phát trong vòng 1 tuần mà im lìm luôn
Vâng cụ à, em là dân học xdung, lại hiểu rõ quy hoạch, em thấy cụ đi trước mọi người nhiều quá. Chúc mừng cụ và tiếp tục chia sẻ trải nghiệm và kiến thức mình để mọi người học hỏi nhé. Cho đi là còn mãi cụ ạ ^^

thangtrung015

Xe buýt
Toàn lên ở mõ...m mấy chú thất nghiệp, nghề ngỗng không có, chạy xe ôm kiêm cò môi giới.
Làm đíu có giao dịch, lùa gà thì cũng phải biết cách, phải rình mồi, kiên nhẫn chờ đợi, đây cả đám, 90% trên cái top này là của dân cò mồi, thất nghiệp thì lộ mịa hết rồi.
Nhiều khu đất để chăn bò còn đíu có bò để thả mà cứ hôm nay một giá, mai một giá, phải đưa cả mấy tin lừa đảo thành lập quận, xây cầu mới... thì mới biết ngu đến mức nào, thằng nào nó bỏ tiền ra mua đất mấy tỷ như mớ rau, suy nghĩ của ỉn !
Thị trường mà, ông thấy đồng lương đi làm có xứng, ai cũng trèo lên đầu nhau mà sống, tương lai việc làm sẽ nhiêuc lên và đất sẽ ít đi, ông làm có queo ***, cống hiến 30 năm éo mua nổi 1 lô đất đâu. Đó là sự thật. Nhiều người họ chả học cao gì nhưng trong tay họ có vài lô là trên ông 1 bậc rùi, nếu muốn bằng thì ông lăn ra mà kiếm được như họ đi. Thời buổi đồng tiền đi trước mà lị.

levux

Xe tải
Cũng may là cụ mới bán trước tết, chứ nghe lời cụ ấy mà bán hồi tháng 6/2018 thì giờ lại tiếc hơn nhiều

vimaru_gawa

Xe tăng
Mua đi rồi đu đỉnh =)) y hệt nha trang năm ngoái giờ vừa tròn 1 năm rồi đất nt ko tăng nữa mà điều chỉnh giảm 10-20% so với đỉnh rồi =))
Cụ nói chuẩn,Nha Trang mấy gói Mỹ Gia đã giảm so với đỉnh tầm 10-20% mà rất khó bán ra.Cái gì nóng quá nhanh thì cũng k tốt.
Dẫu biết người đẻ dc chứ đất k đẻ dc,nhưng đẩy giá nhanh như vậy thì tiền k đẻ dc mà còn chôn dưới đất đấy.

phạmvănthao

Xe hơi
Bây h đất đà nẵng còn toàn cò với gà ở lại thổi để ra hàng thôi.các nhà đầu tư họ rút êm ấm và chuyển dần đến nơi xa khác .rồi mấy tháng nữa nhìn các con gà nó khó kêu tại vì thấy ngon ăn vay ngân hàng để đầu tư có lời rồi phải bán ko ai mua .trốn lui trốn lủi 1 chỗ .chuẩn bị các nhà báo đưa tin vì đua đất đà nẵng mà phải nhảy cầu hàng loạt ....?

Trạng thái
Thớt đang đóng